ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 337
โพสเมื่อ: Mon Nov 29, 2021 01:07
[RE: มีใครลงทุนในเกมNFT เเล้วขาดทุนปะครับ]
จากประสบการณ์ผมนะ ที่ขาดทุน
มีMonster Grand Pix อันนี้ โดน Rug เสียหายไป ประมาณ 50k
มี Dragon slayer อันนี้ก็ โดนRUG โดนไป ประมาณ20k ได้
Cryptozoon อันนี้ ก็ Soft Rug โดนประมาณ10k
BinaryX เข้าตอน 6พันกว่าๆ ตอนนี้เหลือ 4000 เลย cutloss ขายตัวทึ้งไปละ ขาดทุนไป7k
เกมกล้าม นี้ ไปสุ่มเล่นๆ1แขน สรุปขาดทุนไป 1500
ล่าสุดไปซิ่งเหรียญ Hero TD มา ขาดทุนไป7k
รวมๆก็เกือบ100k

ทุกเกมมันมีโอกาสขาดทุนหมดละครับ สิ่งสำคัญที่สุดคือ ถ้าเกมมันไปต่อ มันมีคนใหม่เข้ามาเรื่อยๆ dev ไม่ปรับมั่ว ยังไงเกมมันก้ไปต่อได้ครับ สิ่งสำคัญที่สุดของเกมNFT คือ คุณต้อง หาคนมาเข้าให้ได้ แล้วเกมมันจะไม่ตาย

มันมีคนขาดทุนแล้วก็ได้กำไรครับ มันเทรดคริปโตอะหล้ะ คุณไม่ต้องfomo มากหรอก เพียงแต่ คนเราเวลาขาดทุนมักไม่กล้าพูดกัน กลัวเสียหน้า
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jan 2006
ตอบ: 4515
โพสเมื่อ: Mon Nov 29, 2021 11:16
[RE: มีใครลงทุนในเกมNFT เเล้วขาดทุนปะครับ]
เข้าวงการด้วย ถือเหรียญ ITAM ของ Lime odessy ครับ

แล้วมาเข้า 5 pvu ตอน10ดอล ทุนไม่ถึง2พัน ยุคไล่รดน้ำหากา วันเดียวคืนทุน ขยายมาเรื่อยๆจนได้เต็มฟาร์ม
ถอนบ้าง ลงบ้างก็ได้มาหลักหมื่น มาลง bunicorn ลง bnx cmine หยอดไปอย่างละนิดๆ

รวมๆ น่าจะยังกำไรอยู่ 2-3x แต่ไม่ได้ถอนเพิ่มนะ เอาหมุนกลับไปทำทุนเกมอื่น ตอนนี้กาวอยู่อีกหลายเกมส์ เพลินดี
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2149
โพสเมื่อ: Mon Nov 29, 2021 12:47
ผมลงเหรียณเกมส์ titan hunter โดยเอากำไรจากเกมส์อื่นมาลงไว้เกมส์น่าจะเปิดประมานเดือนหน้า มีใครจะเติมกาวเกมส์ไหนอีกมั้ยครับ
ซู๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel