ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Jul 2020
ตอบ: 5497
โพสเมื่อ: Thu Nov 25, 2021 15:47
[RE: มีใครโหยหาชีวิตตอนเด็กสมัยเรียนบ้างไหมครับ]
ไม่เลยครับ ตอนผมมีแฟนแล้วไม่มีเงินซื้อของขวัญ ซื้อดอกไม้ให้วันเลนไทน์ ผมรู้สึกไม่โอเค ตอนโตยังดีกว่า
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5831
โพสเมื่อ: Thu Nov 25, 2021 15:53
[RE: มีใครโหยหาชีวิตตอนเด็กสมัยเรียนบ้างไหมครับ]
ผมชอบชีวิตวัยมัธยมมากรู้สึกมันสนุกมีตติ้งกันก็คุยกันแต่เรื่องเก่าๆจะกี่รอบๆก็ไม่เคยเบื่อเลย พอเวลาผ่านไปเพื่อนบางคนก็ไม่เหมือนเดิมจะตบหัวหยอกล้อเหมือนก่อนก็ดูมีอีโก้ก็รู้สึกเสียใจบ้าง แต่กับผมถ้าเพื่อนจะตบหัวหยอกล้อไอเรายังเหมือนเดิมเฮฮาขำๆ

ยังคิดถึงวันที่เพื่อนๆอยู่กันพร้อมหน้าพร้อมตามันเป็นความทรงจำที่ดีในชีวิตแบบโคตรๆ บางคนล้มหายตายจากกันไปบางเวลายังคิดถึงก็แอบมีน้ำตาซึมๆเหมือนกันนะ สงสารเด็กรุ่นนี้มากที่โควิดทำให้เรื่องราวที่มันจะสนุกในชีวิตกับขาดตอนไป
แก้ไขล่าสุดโดย เงาหนอนเขียว เมื่อ Thu Nov 25, 2021 15:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3365
โพสเมื่อ: Thu Nov 25, 2021 15:56
ก็คิดถึงนะครับ ได้เล่นเกมทั้งวัน ได้ไปเที่ยวแบบไม่เหนื่อยเหมือนตอนนี้ หรือตอนคบกับแฟนเก่า
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2014
ตอบ: 4095
โพสเมื่อ: Thu Nov 25, 2021 15:57
ผมครับ โหยหาแต่อดีต โดยเฉพาะช่วงอายุ 15-22
ทุกวันนี้ก็ดูรูปเก่าๆ อยู่ตลอด เสียดายที่ช่วง15-16 ไม่ค่อยได้ถ่ายรูป
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25206
โพสเมื่อ: Thu Nov 25, 2021 16:08
ไม่เคยเลยครับ ชีวิตไม่มีอิสระ ทำอะไรก็ต้องมีคนดูแล ถ้าไม่ดูแลก็ไปทำอะไรเองแบบไม่รู้เรื่อง มหาลัยก็มีความสุขดี แต่ก็ไม่มีเงิน

แต่พอทำงานแล้วรู้สึกดี มีเงินเป็นของตัวเอง อยากซื้ออะไรก็ได้ แต่ก็มีเวลาน้อยไปหน่อย ใครที่บอกเป็นผู้ใหญ่แล้วเหนื่อย ลำบาก ผมไม่เคยรู้สึกอย่างนั้นเลย

ถ้าสมัยมหาลัยหาเงินพอเลี้ยงชีพตัวเองได้นี่คงจะ perfect
1
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15328
โพสเมื่อ: Thu Nov 25, 2021 16:10
กำนันกำใน พิมพ์ว่า:
ผมบอกเลยว่าตั้งแต่ขึ้นเลข 4 ผมตามหาเพื่อนสมัยเรียนในเฟซบุ๊คเยอะมากครับ

เจอบ้างไม่เจอบ้าง เจอเพื่อนที่ไม่ได้เจอกันนานมากแล้วด้วย บางคนเรียนด้วยกันปีเดียวย้ายตามพ่อแม่

แต่สิ่งหนึ่งที่คุณต้องทำใจคือ เมื่อเวลาผ่านไป เพื่อนบางคนก็เหมือนเดิม บางคนไม่เหมือนเดิม

แต่ละคน รวมทั้งตัวเราก็มีเหตุผลด้วยกันทั้งนั้นครับ  

พูดถึงตามหาเพื่อนขออนุญาติโควท[ปนระบาย]ฮะ ผมเคยหาเพื่อนแบบจริงจังเลยอยู่แค่คนเดียว

สมัยเด็กๆมากๆ เพื่อนเรียนด้วยกัน3 ผู้หญิง1 แล้วผมกับเพื่อนผู้ชายอีกคน

ตั้งแต่อนุบาล 1 2 3, ย้ายไปต่อ ประถม 1,2,3 ด้วยกัน

ก็ประมาณ 6 ปีมันก็นานนะถึงจะยังเด็กก็เถอะ แล้วสมัยเด็กเป็นเด็จกิจกรรมน่ะ พวกแสดงบนเวทีอะไรพวกนี้ 3

คนนี้มีส่วนรวมหมด แบบว่าถ้าคนนึงเป็นหัวหน้าห้อง อีกคนนึงก็เป็นรองหัวหน้าห้องไปเลย

พอกำลังจะขึ้น ป.4 เพื่อนผู้หญิงก็จะย้ายบ้าน ย้ายโรงเรียนไปเรียนที่อื่น

ก็ลากันไปนะเศร้าๆน้ำตาซึม แล้วก็ไม่ได้ขอคอนแทคไว้ด้วยเนอะมันเด็ก

แล้วเวลามันก็ผ่านๆไปแต่ก็ยังจำชื่อจริงนามสกุลจริง ชื่อเล่นได้ขึ้นใจ นานๆทีก็คุยกับเพื่อนที่ยังอยู่อีกคนถึงเขาบ้าง

จนมาวันนึงก็ไปเจอ ชื่อนี้นามสกุลนี้ที่สนามสอบ gat pat ก็ตามหากันกับเพื่อนนั่นแหละแต่สุดท้ายก็หาไม่เจอแห้วไป

จนเรียนจบวันดีคืนดีก็คุยกันสองคนนี่ล่ะ คิดถึง โตมาขนาดนี้เป้นยังไงแล้ว ลองตามหาดู สุดท้ายเจอ facebook ,ig

สแกนให้ชัวร์ว่าใช่แน่เลย DM ไปหายืนยันว่าใช่ xxx xxx ที่เคยเรียนโรงเรียนนี้ไหม สรุปก็ใช่ ถูกคนแล้ว

แต่ปัญหาอยู่หลังจากนั้นคือ เค้าไม่เหลือความทรงจำอะไรเกี่ยวกะไอ้พวกนี้เลย

ก็ได้ความว่าเค้าย้ายบ้านย้ายที่เรียนทุกสามปี เจอคนใหม่ๆเยอะมาก จำไม่ได้จริงๆขอโทษด้วย

ก็เลยจบความคิดถึงด้วยการได้รู้ว่าโอเคเธอสบายดีนะเท่านั้น ไม่ได้คุยอะไรกันเพิ่มเติม ใจนึงก็ดีใจว่าสบายดี

อีกใจก็เศร้า เพื่อนอีกคนคือซึมเลย
5
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2020
ตอบ: 638
โพสเมื่อ: Thu Nov 25, 2021 16:14
[RE]มีใครโหยหาชีวิตตอนเด็กสมัยเรียนบ้างไหมครับ
คิดถึงตอนมหาลัยที่สุดละครับ ใช้ชีวิตเรียกได้ว่าคุ้มค่าโคตรๆ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: 500 Internal server error
เข้าร่วม: 14 Aug 2009
ตอบ: 13929
โพสเมื่อ: Thu Nov 25, 2021 16:57
ผมคนนึงละไม่เคยนึกถึงเลยครับชอบตอนทำงานสุดเเล้วครับ เงินก็หาเอ็งได้ ไม่ต้องมาคอยทำการบ้านส่งครู อ่านหนังสือสอบน่าเบื่อจะตาย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel