ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: I hear you say.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 18717
โพสเมื่อ: Thu Nov 25, 2021 13:39
[RE: แนะนำเกมเล่นกับลูก]
ไปซื้อ FR มาเล่นกับลูกเลย

ย้อนวัยเรา เกมรถถัง คอนทร่า ไม่รู้เด็กสมัยนี้จะอินไหม
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 2663
โพสเมื่อ: Thu Nov 25, 2021 16:39
นี่เลยหลานผมน่าจะ 7-8 ขวบ อย่างชอบ

แต่ไม่รู้ลูกคุณจะอินไหมนะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 13891
โพสเมื่อ: Thu Nov 25, 2021 17:30
Mustang28 พิมพ์ว่า:
board games สำหรับเด็ก6-7ขวบ มีอันไหนแนะนำครับ ผมซื้อ uno monopoly มาดูแกไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ หยิบมาเล่นน้อยครั้ง ที่เล่นบ่อยหน่อยมี exploit kitten กับ dungeon mayham เหมือนแกยังไม่ค่อยชอบที่จะวางแผนเยอะเกินไป (แต่อาจจะเป็นเพราะนิสัยลูกปมคนเดียวก็ได้นะ)

ส่วนสำหรับเจ้าของกะทู้ (เอาแค่ลูกผมชอบละกันครับ ที่เค้าเล่นบ่อยๆ เด็กแต่ละคนคงชอบไม่เหมือนกัน)
ที่เล่นบ่อยและฮิตสุดคือ roblox ครับ (ต่อดิสคอร์ดให้คุยออนไลน์กับเพื่อนในห้องเค้า นี่เล่นกันยาวเลย หัวเราะกันเสียงดังเลย
แล้วที่สังเกตว่าเค้าชอบและเล่นบ่อยอีกเกมส์คือ Minecraft (อันนี้ชอบให้เล่นเป็นเพื่อนเพราะพ่อแม่เพื่อนไม่ได้ซื้อเกมส์นี้ให้)
แล้วก็มี lego world , terraria พวกแนว sandbox-open world แกจะเล่นได้นาน
พวกเลโก้อื่นๆที่เล่นพร้อมกันสองคน เล่นแล้วเค้าเล่นได้ไม่นานครับ พอถึงตรงยากๆหน่อย เค้าจะเริ่มเบื่อ (ถึงเราเล่นด้วยก็จะเหมือนเราเล่นพาผ่านโดยแกไม่ได้ทำอะไรมาก)
อีกเกมส์ที่ลูกผมชอบมาก ยอมเล่นแม้ต้องเล่นคนเดียว คือ titan fall 2 (เล่นด่านเนื้อเรื่องเอง ให้ช่วยตรงยากจิงๆ แต่ส่วนใหญ่เล่นเอง ส่วนในโหมดออนไลน์ เล่นบ่อย แต่หลังๆหาคนเล่นด้วยยาก เกมส์เก่าแล้ว)
ปล.ลูกผม6ขวบนะ  

Catan ไหมครับ ไม่ยากเกินไป หรืออย่าง China town ก็ได้ (แต่ควรมีคนเล่น 3-4 คนขึ้นไปนะ) ฮ่าๆๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel