ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 May 2010
ตอบ: 5654
โพสเมื่อ: Mon Nov 15, 2021 20:41
[RE: เพิ่งเริ่มดูบาส อยากหาทีมเชียร์ครับ]
ถ้าอยากดูบาสมหาลัยแนะนำ OKC
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34617
โพสเมื่อ: Mon Nov 15, 2021 21:40
[RE: เพิ่งเริ่มดูบาส อยากหาทีมเชียร์ครับ]
ถ้าเริ่มเชียร์ปีนี้หรอ ชอบสุดเป็น Bulls ครับ ทีมตำนานที่ปีนี้ไลน์อัพกลับมาโหด แล้วฟอร์มดีอย่างทีผมคิดตอนเห็นข่าวจริงๆ และน่าจะได้เล่นด้วยกันอีกปีหรือหลายปีด้วย

ถ้ามองแบบเผื่ออนาคตไปไกลเลย แนะนำ OKC , Piston ปั้นทีมอยู่ ขออีก 3-5 ปี 5555

**แนะนำ**ที่คิดว่าจะโหดเร็วๆนี้เชียร์สนุกได้อีกหลายปีก็ Hornets , Memphis , Hawks , Cavs เด็กดราฟท์เก่าๆเริ่มฉายแววมาให้เห็นกันเรื่อยๆแล้ว เหมาะแก่การเริ่มเชียร์ที่สุด ติดตามไปเรื่อยๆได้เลย น่าจะโหดขึ้นเรื่อยๆ

ทีมดีๆ ดังๆ มีสตาร์เต็ม แต่ไม่ค่อยน่าเชียร์
Lakers ทีมรวมสตาร์แก่ๆมี LBJ / Nets ทีมรวมดารา มี KD ทั้งสองคนนี้ไม่ดูบาสก็น่าจะรู้จัก แต่ว่าสองทีมนี้เสี่ยงทีมแตกไวๆนี้ เพราะเดิมพันไว้สูง แล้วฟอร์มไม่ได้พระเจ้าขนาดนั้น

อีกทีมก็ Bucks , Heats สองทีมนี้หมดไฟแล้ว แชมป์เก่าคนเจ็บเยอะด้วย ฟอร์มไม่เหมือนตอนได้แชมป์/อดีตรองแชมป์คนอยู่เกือบครบ แถมได้ Lowry มาอีก แต่ฟอร์มยังงั้นๆ

Wizzard , Blazzer , Celtics , Spurs , Pacers พวกนี้จะว่ามีสตาร์ก็ไม่ใช่ มีแต่ไม่เก่งมาก หรือเจ็บ จะว่าแท้งปั้นทีมก็ไม่ใช่ ไม่มีไรโดดเด่น ไม่น่าเชียร์

Clippers (มี PG , Kawhi) ไม่เคยไปสุดเลย ตอนนี้ Kawhi เจ็บ ไม่แนะนำให้เชียร์อย่างแรง

ถ้าชอบเชลซี แนะนำ Jazz เน้นรับ และเล่นช้า แต่สวนเร็วก็ได้มิตเชลเร็วมาก / Heat แต่อย่างว่าด้านบน ตั้งแต่ปีที่ได้รองแชมป์ก็ดรอปๆลงไป

**แนะนำ**ส่วนจะเชียร์ลุ้นแชมป์แถมดูได้ต่อยาวๆก็ทีมที่ยังพอมีสตาร์ด้วยและยังน่าเชียร์ด้วย

Suns (มี CP3 Booker) , GSW ทีมตำนาน 3 แต้ม (มี Curry ใครก็ต้องรู้จักไม่ดูบาสก็รู้จัก)

ซันส์รองแชมป์น่าจะยังมีไฟ ไลน์อัพชุดรองแชมป์ล่าสุดอยู่กันครบ / GSW สำรองฟอร์มดีขึ้นเยอะ Curry Green ยังอยู่ แถม Klay กำลังจะกลับมา

ทีมสอดแทรก 3 ทีมล่างน่าเชียร์ในปีหน้า แต่ไม่ใช่ปีนี้ 555

Mavs ยังไงก็ยังไม่เก่งเท่าไหร่กับชุดนี้ ต้องปรับนิดหน่อย ตัวสอดแทรกยังไม่ดีพอ ทีมนี้มี Doncic , Por ขวัญใจชาวยุโรป ดูสนุก

Nuggets ขาด Murray มือสอง MPjr มือสามของทีมเจ็บ คงไม่ลุ้นไรในปีนี้ แต่ก็ไม่เสริมด้วยนะ คงกะชิลๆ ทีมนี้มี Jokic MVP ปีล่าสุด ดูเอาขำๆ อยากให้มันลุ้น MVP อีกปี ฟอร์มไม่แย่มาก ทั้งที่คิดว่าจะแย่กว่านี้

Knicks อีกทีมน่าเชียร์ ทีมเวิร์คดี เกมส์รับ แต่ไม่มีสตาร์แบบแบกทีมได้เท่าไหร่ ถ้าชอบ D Rose แกอยู่ทีมนี้นะ เผื่อใครคิดถึง ฟิตปึ๋งปั๋งอยู่ตอนนี้ รีบดูก่อนแกจะเจ็บ

แก้ไขล่าสุดโดย ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ เมื่อ Tue Nov 16, 2021 10:58, ทั้งหมด 14 ครั้ง
7
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1058
โพสเมื่อ: Mon Nov 15, 2021 21:49
[RE]เพิ่งเริ่มดูบาส อยากหาทีมเชียร์ครับ
ผมก็พึ่งมาดูบาสได้ไม่นานเหมือนกันครับ ส่วนตัวได้ติดตามเชียร์Sunsด้วยความบังเอิญ มาตั้งแต่เพลย์ออฟที่แล้ว ดันชอบ Bookerแหะ ด้วยอะไรหลายๆอย่าง ทั้วหน้าตา ท่าทาง การเล่นผมดูไม่ค่อยออกว่าเก่งอะไรบ้าง แต่เห็นทำแต้มได้เยอะทุกนัดเลย

เลยอยากถามผู้รู้ว่าอย่างซันนี่เป็นทีมระดับไหน เล่นแนวไหนยังไง มีเหตุการณ์อะไรน่าจดจำบ้างครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 29 May 2009
ตอบ: 4130
โพสเมื่อ: Mon Nov 15, 2021 22:10
Rilakkuknight พิมพ์ว่า:
แนะนำ Lakers ครับ

ให้ดูที่ westbrook คนเดียวนะครับ แล้วคุณจะพบสีสันในการดูบาส  

ครบทุกแนวครับ ปั๊มทุกสถิติ 555
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 3852
โพสเมื่อ: Mon Nov 15, 2021 22:23
หาตัวเชียร์ก่อนครับ อย่างผมเพิ่งหัดดูปีนี้เพราะเค้ามาเก็งการ์ด RC ก็ไปเก็ง Isaiah Stewart ของ Piston เลยเชียร์ทั้งทีมไปโดยปริยาย แต่ก็มี Rookie หลายๆตัวที่ชอบ ก็จะตามเชียร์ห่างๆและเก็บการ์ดไปด้วย
0
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3215
โพสเมื่อ: Mon Nov 15, 2021 22:30
Heats น่าจะสายเกมรับสุดครับ โดยเฉพาะรอตอน play-off
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17648
โพสเมื่อ: Tue Nov 16, 2021 11:58
[RE]เพิ่งเริ่มดูบาส อยากหาทีมเชียร์ครับ
ผมเชียร์ Newjersey Net อ่ะ สมัยก่อน ยุค Kidd Carter นู่นเลย พอมาตอนนี้ก็เปลี่ยนทีมเชียร์แล้วแต่ปี

ส่วนตัวปีนี่เอาใจช่วยนิวยอร์คนะ
0
0
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2010
ตอบ: 320
โพสเมื่อ: Tue Nov 16, 2021 12:12
Chicago Bulls ก็เล่นสนุกนะครับ
คือผมไม่ได้ดูบาสมาตั้งแต่ยุคโคบี้ แชคเพราะรู้สึกมันไร้เทียมทานเกินไป กลับมาดูอีกทีเปลี่ยนไปเยอะเลย
แต่ก็กลับมาเชียร์บูลส์เหมือนเดิม
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23326
โพสเมื่อ: Tue Nov 16, 2021 13:19
ต้องหาผู้เล่นที่ชอบก่อน
ชอบเกมรับ แนะนำเบน ซิมมอน
ชอบเกมรุก แนะนำไครี เออวิ่ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 956
โพสเมื่อ: Tue Nov 16, 2021 18:28
ไปดูไฮไลท์ Caruso สมัยอยู่ Lakers ใน youtube
แล้วตามมาเชียร์ต่อ Chicago Bullsครับ ปีนี้ทีมดี เล่นกันมันส์
0
0
DB7
นักเตะท้ายซอย
Status: my best part
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 988
โพสเมื่อ: Wed Nov 17, 2021 13:27
อย่ามีทีมเชียร์เป็นตัวตนเลยครับ เชียร์ทีมจะแชมป์สนุกกว่าได้ขิงด้วย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel