ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 11994
โพสเมื่อ: Sun Nov 14, 2021 10:00
[RE: อายุ 30 แต่กลับมาอกหัก เพราะคาดหวังไว้เยอะมาก]
ผู้หญิงแบบนี้ต้องได้รับบทเรียนชีวิตบ้างครับ ถอยออกมา ผู้หญิงดีๆมีเยอะแยะ
อย่าทำตัวเป็นของตาย ไม่งั้นมันจะเกิดอีก ต้องมีรอบ 2 รอบ 3 ตามมาแน่ๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3010
โพสเมื่อ: Sun Nov 14, 2021 10:09
[RE: อายุ 30 แต่กลับมาอกหัก เพราะคาดหวังไว้เยอะมาก]
ขอแหวก แนวนิดนึงได้ไหมครับ ขอโทษถ้าทำร้ายจิตใจ

1)โชคดีแล้ว ที่ ยังไม่แต่ง เพราะ เลิกตอนนี้ดีกว่า

2) ในมุม ผญ เค้า มีคนอื่น ตอน เป็นแค่แฟน มัน ผิดแค่ทางจิตใจ แต่ไม่ผิด ทาง กฏหมาย หรือ ทาง คดีความ ทางเอกสารอะไรก็ว่า ไป

คน เรา เกิดมาครั้งเดียว ครับ เค้า (คิด) ว่า คนนี้ดีกว่า คุณ เค้าก็เลือก สิ่งที่ดีที่สุดให้ตัวเอง

คุณดู สถานณการณ์บ้านเมืองนะ แย่ขนาดนี้ ถ้ามี คนที่สามารถ ทำให้เรา สบาย กว่านี้ ชีวิต secure ไปจนแก่ คุณจะไม่คว้าไว้หรอ พูดกันแบบ เปิดใจเลย

คนเราเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้ตัวเองเสมอ

เค้าทำผิดจริง ที่โกหกคุณ นอกใจ แต่ยังไม่แต่งงาน ก็ ผิด เฉพาะ ทางความรู้สึก

่ส่วนคุณ เสียใจแป๊ปเดียว พอครับ แล้ว รีบอัพเกรดตัวเอง อัพทุกอย่าง เอาเป็นแรงผลักดัน ให้เค้าเสียดาย

ที่ผมพูดแบบนี้ เพราะ ผมเคย เป็นคน โดนมาก่อน แฟนเก่าผมเป็นหมอ แล้ว มีหมอ มาจีบ (คนต่างชาติทั้งคู่ ) แล้ว เค้าไม่สามารถย้ายมาไทยได้เพราะ เงิน มันน้อย ผมย้ายไปไม่ได้ เพราะเป็นลูกคนเดียว

สุดท้าย ผมก็ยอมแล้วผมก็ เข้าใจด้วย เพราะ ถ้ามันทำแล้ว ชีวิต เค้า secure ไปจนแก่ มันดีกว่า เยอะ ใน long run
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2021
ตอบ: 3224
โพสเมื่อ: Sun Nov 14, 2021 10:12
ถูกแบนแล้ว
เข้มแข็งนะครับ ทุกอย่างต้องผ่านพ้นด้วยดี หาคนใหม่ครับ คนดีดียังรอท่านอยู่
0
0
นักเตะอบต.
Status: Always far so!!!!
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 1984
โพสเมื่อ: Sun Nov 14, 2021 10:14
เข้ามาเป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้ผ่านไปได้ในสถานการณ์นี้
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2005
ตอบ: 4777
โพสเมื่อ: Sun Nov 14, 2021 10:17
อ่านเรื่องราวของคุณแล้ว สัมผัสได้ถึงความเจ็บปวด ด้วยระยะทางที่ห่างกัน คุณแม่งต้องอึดอัดโคตรๆสำหรับระยะเวลาที่ผ่านมา
เป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นช่วงเวลาแย่ๆครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2021
ตอบ: 3674
โพสเมื่อ: Sun Nov 14, 2021 10:17
[RE]อายุ 30 แต่กลับมาอกหัก เพราะคาดหวังไว้เยอะมาก
อ่านแล้วตัวชาด้วยเลย แต่ฟ้าหลังฝนมักสวยงามเสมอ บางทีเราอาจจะไปเจอคนที่ดีกว่าก็ได้ครับ เอาใจช่วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 06 Dec 2008
ตอบ: 1599
เป็นกำลังใจให้ครับ ผม 35 แล้ว ยังโสดอยู่เลยครับ มีแค่คนคุยๆที่ไม่รู้ว่าจะจีบติดได้คบกันมั้ย
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13418
โพสเมื่อ: Sun Nov 14, 2021 10:18
ตัดใจแล้วเลิกเลยครับ ไม่รู้ทำยังไงได้แต่บอกเคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆท่าน ผมคบกันแปดปี เสียใจ นั่งไปอยู่ๆน้ำตาไหล ผ่านสถานที่ๆเคยไปด้วยกันก็น้ำตาไหล เป็นปีๆเลยครับเข้าใจคำว่าหดหู่ อกหักมันเป็นยังไง สุดท้ายก็ผ่านไปได้ครับ
0
0
evertonian
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2008
ตอบ: 3876
โพสเมื่อ: Sun Nov 14, 2021 10:19
เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้ผ่านไปได้ไวๆ อย่าให้โอกาสเค้ากลับมานะครับ

อะไรที่มันแตกเป็นเสี่ยงๆ ขนาดนี้แล้ว กลับมาใหม่ก็ไม่เหมือนเดิม ดูแลตัวเองดีๆ นึกว่าอนาคตตัวเองไว้ว่ามันต้องเจอคนดีกว่านี้

ผมเชื่อว่าคุณทำได้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2007
ตอบ: 337
โพสเมื่อ: Sun Nov 14, 2021 10:23
เป็นกำลังใจให้ครับ
0
0
สมาชิกสายฮาร์ดคอร์
Status: Call me "Buckethead"
เข้าร่วม: 09 Oct 2020
ตอบ: 1692
โพสเมื่อ: Sun Nov 14, 2021 10:43
ไม่ว่าจะเจอปัญหาอะไร ให้ตอบตัวเองว่า "เข้าใจ" อย่าไปตั้งคำถามว่า "ทำไม"

ผ่านมันไปให้ได้นะครับท่าน ผมเอาใจช่วย
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2008
ตอบ: 194
โพสเมื่อ: Sun Nov 14, 2021 10:47
ผมเคยฟังมาจากที่ไหนสักที่ ไม่แน่ใจว่าจากช่องน้าเน็กหรือเปล่า

เค้าบอกไว้ว่า เวลาที่แฟนของผช.อย่างเราไปตปท.เนี่ย อย่าไปกลัวพวกฝรั่งจะมาจีบ มาทำให้เขว

ให้ระวังคนไทยที่อยู่ที่โน่นด้วยกันนี่แหละ ไปต่างเมือง เจอคนบ้านเดียวกัน ภาษาเดียวกัน

มันต้องคุยกันมากกว่าปกติอยู่แล้ว บวกกับสถานที่สวยๆ วิวสวยๆ บรรยากาศดีๆ

โอกาสเผลอตัวเผลอใจสูงมาก ซึ่งผมอ่านเรื่องของจขกท.แล้วแบบว่า ตรงเป๊ะเลย

สู้ๆครับ ตอนนี้คือช่วงแผลสด เจ็บหนัก แต่มันจะผ่านไปและทำให้เราแกร่งขึ้นแน่นอนครับ
0
0
ผมอาจจะเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2020
ตอบ: 8215
โพสเมื่อ: Sun Nov 14, 2021 10:49
ช่างมันเถอะแล้วปล่อยวาง แล้วเดินต่อไปครับ แรกๆมันยาก อยากร้องไห้ อยากเมาก็เอาเลยครับ แต่อย่าทำร้ายตัวเอง หรือทำคนอื่นเดือนร้อนก็พอ เขาเลือกทางของเขาไปนอกกาย(อาจนอกใจด้วย) เขาไม่รู้ด้วยซ้ำว่าคนที่เขาประทับใจลึกๆจะเป็นยังไง อาจดีไม่เท่าคุณก็ได้แค่มีโอกาศได้ใกล้ชิดมากกว่าในวันทีพวกคุณห่างกัน ถ้าเขารักคุณจริง เขาจะไม่ทำแบบนั้นครับเขาจะคิดถึงความรู้สึกคุณเสมอ ดีแล้วครับที่ยังไม่แต่ง ขอให้ผ่านได้เร็วๆครับ สู้ๆครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5409
โพสเมื่อ: Sun Nov 14, 2021 10:51
อายุ 30 แต่กลับมาอกหัก เพราะคาดหวังไว้เยอะมาก
โห เข้าใจเลย
ผมก็โดนแบบคุณเป๊ะ
ผมพาไปสอบ พาไปสมัครงานที่ใหม่ พาไปทำไรหลายๆอย่าง
สุดท้ายนอกใจผม ไปเอากับคนที่ทำงานใหม่เฉย
ทั้งที่วางแผนหลายๆอย่างด้วยกันแล้ว
ของท่านยังดีที่แฟนสารภาพ ผมนี่แอบไปที่ห้องแล้วเจอถุงยางใช้แล้วถึงจะยอมรับ

สู้ๆนะครับ ผมผ่านมาได้คุณก็ผ่านได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2006
ตอบ: 203
โพสเมื่อ: Sun Nov 14, 2021 11:00
ผมก็เคยเจอกับตัวเองครับ คบกับแฟนเก่า 4 ปี ตั้งแต่สมัยเรียนจนทำงาน ตั้งโครงการไว้เยอะมากจะทำนั่นทำนี่ สุดท้ายขอไปแต่งงาน อ้างว่าเป็นลูกคนจีนไม่สามารถขัดเตี่ยกับแม่ได้ แต่ความจริงคือผู้ชายคนนั้นดีกว่าผมแบบเทียบกันไม่ติด มีทรัพย์สินหลายร้อยล้านบาท ส่วนผมมีแต่ตัว เงินล้านไม่เคยจับมีแต่หนี้สหกรณ์ออมทรัพย์ ตอนแรกที่เกิดเรื่องเสียใจมากๆๆถึงมากที่สุด แต่ก็โชคดีที่ตัดใจได้เพราะคำของแม่ที่บอกว่าต้องรักให้เป็น ต้องรักตัวเองให้มากๆ โลกนี้ไม่ได้มีผู้หญิงคนเดียว ถึงวันนี้ได้คำตอบแล้ว เงินไม่ใช่ทุกอย่างของชีวิต ผู้ชายที่มีเงินเยอะๆก็มีโอกาสจะมีผู้หญิงเยอะๆได้เช่นกัน แฟนเก่าผมก็เจอสภาพนี้ คงเสียใจและคิดมาก ทุกวันนี้ต้องกินยาจิตเวช ถามว่าผมสะใจไหม ไม่เลย รู้สึกเห็นใจและสงสารที่เขาต้องเจออะไรแบบนั้น แต่เราอยู่ในสถานะคนนอกที่ไม่สามารถเข้าไปช่วยอะไรได้อีกแล้ว ขอให้กำลังใจเจ้าของกระทู้นะครับ รักตัวเอง ให้คุณค่าในตัวเองให้มากๆ
1
0
ชีวิตนี้มีแต่หงส์ จะขึ้น จะลง ก็เชียร์หงส์เท่านั้น
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel