ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: Cardiz Estrama Di Raizel
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Oct 2020
ตอบ: 1127
โพสเมื่อ: Mon Nov 08, 2021 13:45
[RE: VAR แจง "เครสส์เวลล์" รอดแดงเพราะเสียบ "เฮนโด้" ไม่ชัดเจนพอ]
เหอๆ ซ้ายเปิดปุ่ม ขวาเตะกวาดอีก

ถ้าลิเวอร์โดนแดง+เสียจุดโทษ ครบทุกอย่าง อ่ะ กรรมการ MVP เลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1064
โพสเมื่อ: Mon Nov 08, 2021 13:45
[RE: VAR แจง "เครสส์เวลล์" รอดแดงเพราะเสียบ "เฮนโด้" ไม่ชัดเจนพอ]
เหมือนเหยียบบอลล้มอ่ะ ไม่ได้ตั้งใจอยู่แล้ว แต่ควรได้ฟาล์วนะ เฮนโ้ด้ซวยไป

ตลกคนที่บอกเหมือนเคสเอฟเวอร์ตัน เหมือนตรงไหนฟระ ไปดูคลิปเทียบอีกทีก่อนมั๊ย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Feb 2010
ตอบ: 845
โพสเมื่อ: Mon Nov 08, 2021 13:46
เข้าบอลจากด้านหน้า เจตนาเล่นบอล เตะแล้วปลิ้นไปโดน

ดูไงก็ไม่แดง ส่วนที่บอกว่าเปิดปุ่ม ผมก็ว่าไม่เปิดนะเตะแล้วปลิ้น

ถ้าจะให้ ให้จังหวะขาขวาไปกวาดทีหลังจะสมเหตุสมผลกว่า อันนั้นเจตนากวาดชัวร์ๆ

0
0

เซนสอนว่า "เมื่อล้างจาน จงล้างจาน"
Status:
เข้าร่วม: 26 Jun 2021
ตอบ: 114
โพสเมื่อ: Mon Nov 08, 2021 13:48
หือหลายๆท่านจะให้แดงเลยเหรอคับ ดูจากภาพช้าแล้วก่อนที่มันจะลื่นวิถีของเท้ามันก็ไม่ได้ดูว่าจะรุนแรงอะไรเลย ลูกแบบนี้ให้ฟาวก็พอมั้งครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 212
โพสเมื่อ: Mon Nov 08, 2021 14:08

โชคยังดีที่เฮนโด้ไม่เจ็บครับ

หลายๆคนใช้คำว่าไม่เจตนา ใช้ครับไม่ได้เจตนาจริงๆ

แต่ใบแดงกรณียกเท้าสูงที่โดนหัวฝั่งตรงข้าม หลายๆครั้ง

ผมก็เห็นว่าคนยกเท้าสูงก็ไม่ได้เจตนานะครับ ยังสามารถโดนใบแดงได้เลย

0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5759
โพสเมื่อ: Mon Nov 08, 2021 14:27
แก้ไข ลื่นก็ลื่น เซ็งเลย VAR
แก้ไขล่าสุดโดย giggbody เมื่อ Mon Nov 08, 2021 14:31, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2005
ตอบ: 1083
โพสเมื่อ: Mon Nov 08, 2021 14:35
ในเมื่อคุณไม่ได้มองว่ามันเป็น foul ด้วยซ้ำ

ทำไมคุณเช็ค var ว่าเป็น serious foul หรือเปล่า

ลำดับ มันควรจะเป็น

foul หรือไม่ foul ถ้า foul แล้วค่อยเช็คว่า serious มั้ย ?

แต่นี่ ไม่ foul ด้วยซ้ำ งงจ้า
0
0
Status: ทำดีกว่าพูด
เข้าร่วม: 29 Sep 2008
ตอบ: 2127
โพสเมื่อ: Mon Nov 08, 2021 14:35
เข้าบอลควายๆแบบนี้ บอล อ.บ.ต บ้านกรูชัดๆ
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

รีไทร์ผู้จัดการ
Status: YNWA : )
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7993
โพสเมื่อ: Mon Nov 08, 2021 15:15
ถูกแบนแล้ว
[RE]VAR แจง "เครสส์เวลล์" รอดแดงเพราะเสียบ "เฮนโด้" ไม่ชัดเจนพอ
cocobumbim พิมพ์ว่า:
GludMunZ พิมพ์ว่า:
ไม่แดงถูกแล้วนะลูกนี้ ดูเต็มๆคือเสียบบอลแล้วมันเด้งขึ้นไปโดนขา

แต่อย่างน้อยก็ควรได้ฟาล์ว​นะ  

ถ้าไม่โดนบอล ก็เปิดปุ่มอยู่ดีนะครับ แถมจะไปโดนข้อเท้าแทน ถ้าขาไม่ลอยขึ้น

โดยส่วนตัวผมคิดว่าการให้ใบแดงจากกรณีแบบนี้ไม่ควรพิจารณาจากการเจ็บของฝ่ายตรงข้าม เพราะมันอันตรายมาก อาจทำให้ปิดอาชีพค้าแข้งได้เลย  
ถ้าซวยเจ็บแบบ VVD ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น กรรมการแม่งกระจอค
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
I'm much more me when I'm with you

YNWA

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4553
โพสเมื่อ: Mon Nov 08, 2021 15:17
Yuffiez พิมพ์ว่า:
ไม่แดงถูกแล้วนะลูกนี้ ดูเต็มๆคือเสียบบอลแล้วมันเด้งขึ้นไปโดนขา

กุนซืออย่างเยอร์เก้น คล็อปป์ พูดถึงจังหวะนี้ว่า "สำหรับผมมันเป็นการปะทะเลินเล่อ"

"ต่อให้เขาโดนบอลก็ตาม คุณก็ไม่สามารถเสียบแบบนั้นได้เพราะอะไรมันก็เกิดขึ้นได้ คุณอาจบอกว่าเขาโดนบอล แต่คุณต้องควบคุมร่างกายตัวเองด้วย" เขากล่าว

ก็เข้าบอลโฉ่งฉ่างอ่ะภาษาบ้านเรา ละอันตรายด้วย มีเคสที่ fair play จำได้ไหมที่ฟานไดร์เสียบใส่นาโปลี น่าจะอินซิเย่ป่ะ

ผมไม่รู้ว่าฟานไดร์โดนเหลืองไหม แต่เสียบแบบนั้นอ่ะแดงได้เลยเพราะมันคือจังหวะเข้าบอลอันตราย

ก็มันเด้งบอลอีกทีจะคุมร่างกายยังไงอยู่ ถ้าเสียบโดนบอลแล้วฟอลโล่วทรูไปโดนมันก็อีกอย่าง อันนี้มันเด้งบอลอีกทีมันกำหนดไม่ได้มันไม่ได้มีเจตนาเข้าบอลที่คน ลองลื่นบอลล้มแล้วควบคุมร่างกายให้ดูหน่อยครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2009
ตอบ: 71
โพสเมื่อ: Mon Nov 08, 2021 15:31
ผมคิดว่าไม่แดงนะ ไม่เหลืองด้วย แต่ควรต้องได้ฟาล์ว
0
0
ลายเซ็นไม่มี มีแต่ลายนิ้วมือ
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Jun 2015
ตอบ: 3206
โพสเมื่อ: Mon Nov 08, 2021 15:46
sesenta y nueve พิมพ์ว่า:

กุนซืออย่างเยอร์เก้น คล็อปป์ พูดถึงจังหวะนี้ว่า "สำหรับผมมันเป็นการปะทะเลินเล่อ"

"ต่อให้เขาโดนบอลก็ตาม คุณก็ไม่สามารถเสียบแบบนั้นได้เพราะอะไรมันก็เกิดขึ้นได้ คุณอาจบอกว่าเขาโดนบอล แต่คุณต้องควบคุมร่างกายตัวเองด้วย" เขากล่าว

ก็เข้าบอลโฉ่งฉ่างอ่ะภาษาบ้านเรา ละอันตรายด้วย มีเคสที่ fair play จำได้ไหมที่ฟานไดร์เสียบใส่นาโปลี น่าจะอินซิเย่ป่ะ

ผมไม่รู้ว่าฟานไดร์โดนเหลืองไหม แต่เสียบแบบนั้นอ่ะแดงได้เลยเพราะมันคือจังหวะเข้าบอลอันตราย

ก็มันเด้งบอลอีกทีจะคุมร่างกายยังไงอยู่ ถ้าเสียบโดนบอลแล้วฟอลโล่วทรูไปโดนมันก็อีกอย่าง อันนี้มันเด้งบอลอีกทีมันกำหนดไม่ได้มันไม่ได้มีเจตนาเข้าบอลที่คน ลองลื่นบอลล้มแล้วควบคุมร่างกายให้ดูหน่อยครับ  

แล้วอันตรายไหมครับ ถามแค่นี้ง่ายๆ
0
0
Thank you Jurken Kloop

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: YOU MAD???
เข้าร่วม: 18 Jul 2009
ตอบ: 14532
โพสเมื่อ: Mon Nov 08, 2021 16:08
VAR แจง "เครสส์เวลล์" รอดแดงเพราะเสียบ "เฮนโด้" ไม่ชัดเจนพอ
Noctiss พิมพ์ว่า:

แสดงว่าถ้าเตะโดนบอลจริง แต่ไปโดนคนขาหักก็ไม่ฟาล์ว แบบนั้นหรอครับ ?? ตรรกะไรวะเนี่ย 55555  

ก็ตั้งใจเล่นบอล เสียบโดนบอล พอเสียบโดนบอลแล้วลื่นขาเด้งไปโดนเฮนโด้ ต้องแดง?

แบบนี้ไม่ต้องเล่นบอลกันแล้ว ไปเล่นหมากเก็บเถอะ

จะเสียบแบบไหนมันก็มีโอกาสเจ็บกันได้อยู่แล้ว ออกกฎห้ามเสียบเลยไหม?

ตรรกะแบบนี้จังหวะโชต้าศอกไปโดนออกบอนน่าก็ต้องแดงดิ ไม่เรียกร้องมั่งหรอ?

จะเรียกร้องเอาแต่ใบแดง ตลก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: YOU MAD???
เข้าร่วม: 18 Jul 2009
ตอบ: 14532
โพสเมื่อ: Mon Nov 08, 2021 16:11
VAR แจง "เครสส์เวลล์" รอดแดงเพราะเสียบ "เฮนโด้" ไม่ชัดเจนพอ
sesenta y nueve พิมพ์ว่า:

แล้วอันตรายไหมครับ ถามแค่นี้ง่ายๆ  

งั้นผมถามมั่ง มีจังหวะไหนที่เสียบแย่งบอลกันแล้วไม่อันตรายมั่ง?

ฟุตบอลมันมีการปะทะอยู่แล้ว จะพยายามเสียบให้เลี่ยงเจ็บยังไง ถ้าซวยก็เจ็บกันได้อยู่ดี

มันถึงต้องดูเจตนาไง ถ้าสมมุติ​ฝั่งเราไปเสียบแบบใสสะอาด แต่เค้าเสียหลักเองจนเจ็บยาว

ต้องโดนแดงด้วยไหม?

หรือจังหวะโชต้า ที่ศอกบังเอิญ​ไปโดนหัวออกบอนน่าแตก อันตรายไหม? ต้องแดงไหม?
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 1734
โพสเมื่อ: Mon Nov 08, 2021 16:14
[RE]VAR แจง "เครสส์เวลล์" รอดแดงเพราะเสียบ "เฮนโด้" ไม่ชัดเจนพอ
ไม่ชัดเจน??? อะไรวะเนี่ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel