ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 5588
โพสเมื่อ: Wed Oct 27, 2021 08:44
[RE: ทำไม Girl Generation ถึงวงแตก??]
dbsxogus พิมพ์ว่า:
Null0 พิมพ์ว่า:
เหมือนจะไม่มีใครออกมาพูดชัดๆ แต่ที่เดาๆกันคือสิก้าจะอยากขยายไปทำแบรนด์ blanc เอง เลยขัดแย้งกันตรงนี้ และโดนโหวตออกจากวงไป ซึ่งที่มีกระแสตอนนั้นคือแทยอนเป็นตัวตั้งตัวตีให้สิก้าออก

ผิดตกตรงไหน SONES แก้ให้ทีครับ นานแล้วจำไม่ได้เท่าไหร่

ส่วนวง เข้าใจว่าพักงานครับ เมมไม่ต่อสัญญา sm หลายคน แต่ก็น่าจะกลับมารวมออกบั้มในอนาคตได้  

ไปฟังมาจากไหนครับว่าแทยอนไล่สิก้า  

เค้าหมายถึงข่าวที่ออกมามั้งครับ เพราะตอนดราม่าแรกๆแทยอนโดนหนักสุดแล้ว แถมเป็นหัวหน้าวงด้วย เมนเจสสิก้าเลยไม่พอใจเพราะคิดว่าแทยอนเป็นคนตัดสินใจสุดท้ายที่ให้ออกในฐานะหัวหน้าวงแถมไม่ยอมปกป้องเมนสมาชิกในวงน่ะครับ หัวหน้าวงก็รับหน้าไปเต็มๆไม่แปลกใจเท่าไหร่นะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 27, 2021 08:47
[RE: ทำไม Girl Generation ถึงวงแตก??]
ซูริ อักษรสว่าง พิมพ์ว่า:
BLIИK พิมพ์ว่า:
สูริแก่ชิบ เกิดทันด้วย  

จำเค้ามาทั้งนั้นครับ.  

ผมเป็นพยานว่าแกจริง เพราะอยู่กันมาตั้งแต่เมื่อ10กว่าปีก่อนที่กระทู้ไลฟ์Kpopประจำวัน ยังไหลเป็น40-50หน้าอยู่เลย จำได้ว่าตี2ตี-3ยังนั่งอยู่หน้าจอคอมมคุยกันทำสถิติอยู่เลย555555++

ปล.ผมเป็นพยานให้ได้ 5555555555555
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 27, 2021 09:07
https://m.ok.ru/video/2419150686975
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ประธานคลับจื่อ&ยูนา&แฮริน
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 5393
โพสเมื่อ: Wed Oct 27, 2021 14:32
Raul.7 พิมพ์ว่า:

อยากจะแผล่บให้ แต่หมดแล้ว

ตอนสิก้าออก ช็อคอยู่นานเลย

ว่าแล้วก็คิดถึงเพลง divine เสียงสิก้าสุดมาก  

สิก้าเป็นคนที่ไฮโน้ตได้โหดพอกับแทยอนเลย แต่ส่วนใหญ่คนไม่ค่อยรู้
เพลง itnw ท่อนท้ายที่ไฮโน้ตเยอะมีทั้งเสียงสิก้ากับแทยอนนะ
หลายคนเข้าใจผิดกันเยอะว่าเปนแทยอนคนเดียว.

เพลงนี้ฟัง Ballad version ที่ร้อง 8 คน ต้องมีน้ำตาซึมๆกันบ้างแหละ  

แค่พูดถึงก็ซึมแล้วคับ.  

ขยี้ต่อด้วยเพลง divine ฟังเสียงสิก้าบิ้วไปอีก  

ทุ้มอยู่ในใจเลยครับ.  

แต่ divine เป็น 1 ในเพลงโปรดผมเลยนะ ชอบมาก แต่ฟังทีก็ซึมทุกที  

น้ำตา?  

ชั่ย  

นอนฝ่า.  

ง่วงไง คิดมุกไม่ทันฮะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ประธานคลับจื่อ&ยูนา&แฮริน
โพสเมื่อ: Wed Oct 27, 2021 14:36
Bob_Lee_Swagger พิมพ์ว่า:
ยังไม่ได้ยุบวงครับ แต่ก็ไม่แปลกใจอะไรที่หลายคนจะเข้าใจว่ายุบ เพราะวงแทบจะไม่แอคทีฟในสถานะวงแล้ว ต่างคนต่างไปทำงานเดี่ยวกันหมด

ตอนนี้คนที่มีสัญญาอยู่กับ SM มีแทยอน ยูริ ฮโยยอน ซันนี่ และ ยุนอา ส่วนที่เหลือคือแยกย้ายกันไปตามทางที่อยากไปครับ อย่างซอฮยอน เองก็ไปอยู่กับ นามู เพราะอยากไปเป็นนักแสดงเต็มตัว รวมถึง ซูยองด้วย ส่วน ฟานี่ เองก็ออกมาเป็นนักร้องเดี่ยว

แต่ล่าสุดก็เพิ่งจะกลับไปรวมตัวกันอีกรอบเมื่อเดือนก่อนในรายการ you quiz on the block อยู่นะครับ

เรื่องของเจสสิก้าท่านเข้าใจถูกแล้วครับ ตอนนั้นไปมีแฟนแล้วไปสนใจอย่างอื่นมากกว่าทาง SM เขาก็เหนว่ามันจะมีปัญหากับงานของวงที่ สิก้า จะมาโฟกัสกับวงไม่เตมที่ จึงให้สมาชิกมาคุยกันทั้งหมดสุดท้ายก็จบตรงที่ให้ สิก้า ออก

แต่ก่อนจะเข้าใจผิดกันไป ตอนนี้ทั้งวงยังคุยกับ สิก้า นะ แค่ไม่ได้ออกสื่อหรือให้เหนอะไรชัดๆ ความเป็นเพื่อนยังมีอยู่เหมือนเดิมครับ และตอนนี้คือโตกันหมดแล้ว คงไม่มีอะไรติดค้างกันแล้วครับ

ส่วนเรื่องที่ถามว่าทำไมถึงยุบ ก็ตามที่ผมบอกไปด้านบนครับ มันยังไม่ยุบอย่างเปนทางการ ซึ่งปัญหามาจากตอน สิก้า ออกจากวงแหละครับ พอหลังจากนั้นมันก็เริ่มจะไม่ได้ดีเหมือนช่วงก่อนหน้านี้ แล้วตัววงในตอนนั้นก็อายุวง 7 ปีแล้วครับ ถือว่าเปนเลขอาถรรพ์สำหรับวงไอดอลอยู่แล้วด้วย ถึงจะไม่มีเรื่อง สิก้า เขามา ก็ไม่แปลกอะไรที่วงผลงานมันจะน้อยลงไปอยู่ดีครับ เพราะเด็กวงใหม่ๆในค่ายตอนนั้นอย่าง Red Velvet ก็เริ่มขึ้นมาแล้วด้วย เรียกง่ายๆว่าเป็นวัฏจักรของวงไอดอลน่ะครับ.

อยากจะแผล่บให้ แต่หมดแล้ว

ตอนสิก้าออก ช็อคอยู่นานเลย

ว่าแล้วก็คิดถึงเพลง divine เสียงสิก้าสุดมาก  

คิดถึงเจสเหมือนกัน เสียดายแค่ตอนสุดท้ายของวงที่จะแยกย้ายไม่มีเจสอยู่ดัวยกัน T_T นอกเหนือจากนั้น ก็คิดถึงทุกๆคนนะ เพียงแต่สมาชิกที่เหลือมีงานเพียบ เห็นหน้ากันตลอดยกเว้นเจสคนเดียวนี่แหละ  

สิก้าเพลงไม่ค่อยออก เน้นเที่ยว จิบไวน์
ผมตามช่อง YouTube สิก้าอยู่ครับ
อัพบ่อยอยู่นะ พอดูให้หายคิดถึงได้ระดับนึง น้องตัลก็มาแจมด้วยบ่อยๆ
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
แมวมองอิสระ
Status: Let's get crazy!
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 122200
โพสเมื่อ: Wed Oct 27, 2021 23:07

ยังอยู่สบายกันดีนะครับ ท่านซูริ(เหลือผมกับท่านนี่แหละที่เป็นสมาชิกรุ่นเก่าที่เห็นหน้าบล่อยที่สุดละ) ยังจำกันได้ว่าเมื่อเกือบๆ10กว่าปีก่อนยังนั่งคุยกันในกระทู้ไลฟ์KPOP ประจำวัน(ตั้งแต่กระทู้ไหล40กว่าหน้าตอนตี1) จนผมสมัครยูสใหม่มาใช้กับพี่ชายผม 55555555555+++ ตอนนั้นใช้ยูสไรหว่าจำไม่ได้ละ5555+++

สบายดีครับท่านบ๊อบ เพื่อนๆทั้งกลุ่มใหม่กลุ่มเก่าก็สบายดีกันหมดเลย
ล่าสุดเราคุยกันปี 2017 นู่นเลยน่ะ ตอนผมกลับมาตั้งมู้เคป๊อบอีกรอบ.
1
0
แมวมองอิสระ
โพสเมื่อ: Wed Oct 27, 2021 23:08
BLIИK พิมพ์ว่า:
สูริแก่ชิบ เกิดทันด้วย  

จำเค้ามาทั้งนั้นครับ.  

ผมเป็นพยานว่าแกจริง เพราะอยู่กันมาตั้งแต่เมื่อ10กว่าปีก่อนที่กระทู้ไลฟ์Kpopประจำวัน ยังไหลเป็น40-50หน้าอยู่เลย จำได้ว่าตี2ตี-3ยังนั่งอยู่หน้าจอคอมมคุยกันทำสถิติอยู่เลย555555++

ปล.ผมเป็นพยานให้ได้ 5555555555555  

ฮาๆ ตอนนั้น 100 หน้าเลยครับ วันแรงงานมั้งถ้าจำไม่ผิด.
0
0
แมวมองอิสระ
โพสเมื่อ: Wed Oct 27, 2021 23:08

แบบนี้ต้องยึดเยซอ.
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Thu Oct 28, 2021 11:28

แบบนี้ต้องยึดเยซอ.  

ผมน่าจะถูกโฉลกกับมักเน่ ได้เมนแต่ละวง เป็นน้องเล็กหมดเลย

ตะไว้ อิตจี้ เคปเล่อ สเตซี อูจู rvv
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel