ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Feb 2021
ตอบ: 762
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 17:21
[RE: 'ลามะ' เป็นท้อจวกผีเล่นเหมือนเด็กน้อย]
Language Teacher พิมพ์ว่า:
เมื่อคืนเห็นโวยเพื่อนไปหลายช็อตเลย แอบสงสารเด เหมือนกัน
แล้วก็ไม่รู้ผมคิดไปเองคนเดียวรึเปล่า เมื่อคืนเห็นดาโลท์ลงมาเหมือนมันเล่นแค่ให้หมดเวลาไปงั้น ทั้งหน้าตาและ Action ต่าง ๆ ดูไม่มี Energy เลย  
ผมมองต่างว่าดาโลท์ นี่หน้าตามั่นใจประมาณว่าไม่สนว่าโดนไปเท่าไร ลงไปเล่นให้ดีพอ ส่วนป๊อกนี่ลงมาด้วยสีหน้ากังวล ร้อนรน แล้วก็เป็นอย่างที่เห็น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 15 Apr 2021
ตอบ: 367
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 18:02
[RE]'ลามะ' เป็นท้อจวกผีเล่นเหมือนเด็กน้อย
ใช่ว่า เด จะไม่ผิด บอลทะลุกองหลังมาหัดวิ่งออกมาตัดเร็วๆมั่งเห้ย มึงเล่นนอนอยู่ตรงเส้นประตูอ่ะ จะเซฟแบบโชว์ปฎิกิริยาตลอดเลยมันได้หรอ เห็นหลายนัดละ
คือ ถ้าบอลทะลุช่อง ผ่านกองหลังคือต้องเสียประตูเท่านั้นหรอวะ

ดีนถึงจะรับลูกยากไม่เก่งเท่า แต่ลูกตัดบอล ออกมานอกเส้นหกหลา นอกเขตโทษยังออกมาไวกว่าเยอะ เพื่อนพลาดแต่ไม่เสียประตูเพราะดีนออกมาไว

แฟนผีเห็นปัญหา แต่โอเล่ไม่เห็นจริงๆหรอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 209
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 18:13
[RE: 'ลามะ' เป็นท้อจวกผีเล่นเหมือนเด็กน้อย]
เดก็มีส่วนนะ สไตล์แกไม่เหมาะกับกองหลังคู่นี้และสไตล์ของโอเล่ ยืนเฝ้าเส้นลูกเดียว ตายสิครับ หลายจังหวะควรตัดสินใจมีส่วนร่วมป้องกันให้เร็วกว่านี้แต่ก็ยังคงสไตล์เดิม ไม่รอดดดดดดดด
0
0
i know that i know nothing!
นักเตะเทศบาล
Status: Alway Blue.
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 5970
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 18:25
[RE]'ลามะ' เป็นท้อจวกผีเล่นเหมือนเด็กน้อย
นักเตะใจไม่ได้เลยอะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4993
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 18:43
METHANOL พิมพ์ว่า:
GuRu_Anakin พิมพ์ว่า:
เล่นกันพลาดขนาดนั้น ยังมีบางคนบอกมาอีกว่า มาจากแผน?  

นักเตะผี ตัวทีมชาติทั้งนั้น เวลาไปเล่นทีมชาติก็ฟอร์มดีทุกคน แบบนี้เป็นที่โค้ชใช้งานไม่เป็นหรือตัวนักเตะอะคับ  
ก็คงต้องเอาโค้ชทีมชาติมาคุมเหรอ? อย่าลืมนะครับ มูที่ว่าเก่งๆยังมาตกม้าตายกับทีมชุดนี้เลย  

อย่าใช้คำว่าชุดนี้เลย ดูตัวจริงเมื่อคืน มรดกจากมูกี่ตัว อย่าพูดให้ขำดีกว่า ลดความเป็นติ่งลง แล้วเพิ่มเหตุผล น่าจะเข้าใจไม่ยากนะ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2007
ตอบ: 1649
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 18:57
ถ้าได้คอนเต้มาจริง คงดีไม่น้อยซ้อมโหด555
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Jan 2006
ตอบ: 3908
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 19:12
'ลามะ' เป็นท้อจวกผีเล่นเหมือนเด็กน้อย
ปลดปลอกแขนแมคไกวให้เดเถอะ ความมุ่งมันแม่งคนละชั้นเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1326
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 20:00
ถูกแบนแล้ว
หลังรั่วถ้ายังไม่เปลี่ยนผจก.เปลี่ยนผู้เล่นไปก็ไม่หายหรอกครับขอให้แก้ปัญหาให้ถูกจุดเถอะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 1139
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 20:28
ถ้าไม่ใช่เด ลูกยิงมุดคานของเทรน +1 ไปได้เลย นั่นบินสุดแขนเลยแล้วนะ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Always a Red
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3346
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 22:11
เล่นกันพลาดขนาดนั้น ยังมีบางคนบอกมาอีกว่า มาจากแผน?  

แล้วไม่ใช่แผนจะมาจากไหนหล่ะครับ เล่นทีมชาติทั้งชอว์และแมคไกว์เห็นมันเป็นแบบนี้ไหมหล่ะ นอกจากการจัดตัวนักเตะลงสนามแล้วผู้จัดการทีมต้องใส่แท็คติกลงไปด้วย การยืนตำแหน่งผิดเพี้ยน การเล่นพลาดแบบนี้บ่อยๆมันไม่น่าจะเกิดจากนักเตะแล้วครับ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The Legend!!!
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 6640
โพสเมื่อ: Thu Oct 28, 2021 17:47

นักเตะผี ตัวทีมชาติทั้งนั้น เวลาไปเล่นทีมชาติก็ฟอร์มดีทุกคน แบบนี้เป็นที่โค้ชใช้งานไม่เป็นหรือตัวนักเตะอะคับ  
ก็คงต้องเอาโค้ชทีมชาติมาคุมเหรอ? อย่าลืมนะครับ มูที่ว่าเก่งๆยังมาตกม้าตายกับทีมชุดนี้เลย  

เอิ่ม ชุดนี้ยังไงครับ นี่เปลี่ยนจากยุคมูเกือบหมดแล้วนะครับ และผมว่าแผนมีส่วนมากนะครับ โดยเฉพาะเกมรับเรา ที่ชอบให้แบ็คหุบเข้าใน หรือท่านจะว่านักเตะคิดกันเอง?

0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 6117
โพสเมื่อ: Fri Oct 29, 2021 09:24
ถูกแบนแล้ว

เอิ่ม ชุดนี้ยังไงครับ นี่เปลี่ยนจากยุคมูเกือบหมดแล้วนะครับ และผมว่าแผนมีส่วนมากนะครับ โดยเฉพาะเกมรับเรา ที่ชอบให้แบ็คหุบเข้าใน หรือท่านจะว่านักเตะคิดกันเอง?

อาร์โนลด์ โรเบิร์ตสัน หุบเข้าไปช่วยหลังบ่อยมาก แต่ก็มีหลายๆครั้ง ช่วยซ้อนตำแหน่งเซ็นเตอร์ แต่ที่ผีแดงแย่ เพราะนักเตะพลาดกันเอง คือ ถ้ามันมาจากแผนแต่นักเตะพลาด วิ่งชนกัน ไม่คุยกัน เหม่อ ต้องโทษโค้ชเหรอ อย่างลิเวอร์พูล โกเมส ยังเหม่อไม่หายเลย ต้องโทษระแบบคล็อปป์ไหม?
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The Legend!!!
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 6640
โพสเมื่อ: Fri Oct 29, 2021 11:58

อาร์โนลด์ โรเบิร์ตสัน หุบเข้าไปช่วยหลังบ่อยมาก แต่ก็มีหลายๆครั้ง ช่วยซ้อนตำแหน่งเซ็นเตอร์ แต่ที่ผีแดงแย่ เพราะนักเตะพลาดกันเอง คือ ถ้ามันมาจากแผนแต่นักเตะพลาด วิ่งชนกัน ไม่คุยกัน เหม่อ ต้องโทษโค้ชเหรอ อย่างลิเวอร์พูล โกเมส ยังเหม่อไม่หายเลย ต้องโทษระแบบคล็อปป์ไหม?

ผมว่าการซ้อมแผนมีผลมากนะ ลองดูทีมเรา ไม่ว่าจะรับ จะบุก ดูไม่มีระบบเลย ไอ้ส่วนที่พลาดส่วนบุคคลมันมีอยู่แล้วครับ เช่น เฟร็ดจับบอลแรกไม่ดี จ่ายบอลไม่ตรง อย่างนัดล่าสุดที่แม็คไกวร์พลาด นั่นก็ส่วนบุคคล

ผมเข้าใจที่ท่านจะสื่อนะ และก็เห็นด้วยว่าหลายครั้งมันพลาดที่ตัวบุคคลเยอะ แต่การเซ็ตแผนและการซ้อมทีมตามแผน มันจะส่งผลแตกต่างเยอะเลยครับ โดยเฉพาะการวิ่งหาช่อง จ่ายตามช่อง อย่างลิเวอร์เค้าชิ่งบอลกันง่ายๆ แต่ได้ประสิทธิภาพมาก แต่ของเราเล่นกันช้า อันนี้แผนมีผลนะผมว่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel