ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: แฟนบอลสายมู!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 540
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 19:30
[RE: JK บอก "โด้" น่าโดนแดงจังหวะหวดบอลอัดโจนส์]
สายเลือดผี พิมพ์ว่า:
เซียนคีย์บอร์ด พิมพ์ว่า:
GOSSIPMAN11 พิมพ์ว่า:
KloppPK พิมพ์ว่า:
โดนบอลไม่แรง หรอก เหลืองถูกละ  

ตรรกะไหนวะเนี่ย คือต้องถึงขั้น เลือดออก ก่อนหรือไงครับถึงต้องแดง แค่แสดงพฤติกรรม ถ่อยๆ แบบนี้ มันก็ควรแดงแล้ว  
เขาตัดสินไปแล้วจะเอาอะไรอีก เตะอัดบอลก็คือแต่อัดบอลไม่ได้เตะคนสะหน่อย  
มานอนกอดบอลให้เตะเล่นหน่อย ไม่ได้เตะคนนะ ขอเตะบอลเหวียงสุดขาเต็มข้อแบบโด้เนี่ยแหละพอ โดนบอลไม่แรง!!! โดนสักดอกน่าจะนั้งยิ้มชิลๆได้แหละ  
ฟาน ไดจ์ค ผลักโด้ ยังแรงกว่าเลย  
ประเด็นมันอยู่ที่ความสถุลของโด้ เหมือนพวกขี้แพ้ชวนตี ทั้งๆที่ตัวเองผ่านร้อนผ่านหนาวมาเท่าไหร่ อายุก็ไม่ใช่น้อย นั่นมันรุ่นลูก

ถ่อยเกินนั่นแหละที่เค้าแห่ด่ากัน...ว่าทำรุนแรงเกินกว่าเหตุ ใบเหลืองมันก็แค่คำตัดสิน แต่ภาพติดตาที่เด็กๆทั่วโลกมองดูโด้มันเป็นไอดอล...คงได้ตัวอย่างที่ดีไปหรอกนะ ใช้ความรุนแรงแม่งเป้นตัวอย่างที่ดีมากๆ เด็กที่ไม่รู้จักคิดเห้นแล้วอยากเท่ห์เอาอย่างบ้างคงน่าภูมิใจ

ยิ่งมาเจอผู้ใหญ่อย่างคุณถิอหาง....น่าอนาถใจจริงๆ

พิมพ์แต่ละอย่าง เวอร์วังจริงๆ  
มันจะเว่อร์วังถ้าทีมที่เชียร์ไม่โดนถูกกระทำ...แต่จะเว่อร์วังถ้าทีมที่เชียร์ถูกกระทำ อกเขาอกเรา
ลองเมื่อคืนเป็นซาร่าทำแบบโด้ แล้วลิวเอร์พูลแพ้ 5-0 ลองมองกลับกันบอร์ดแตกกว่านี้อีก

นี่หลายๆคนเค้าเค้ายังมีสงสาร เห็นแล้วน่าอนาถจนไม่อยากจะเม้นท์ถากถางอะไรเพิ่มแล้วเท่านั้นแหละ

อย่าไปเถียงต่อเลย ผมว่าน้องเขาคงพึ่งดูบอล อาจยังไม่เข้าใจคำว่า วุฒิภาวะ หรือ น้ำใจนักกีฬา  

ยูส เพิ่งเกิด ทำมาเป็นบรรลุ เตะบอลมันต้องกระทบกระทั่งกันอยู่แล้ว ใบเหลืองก็ได้แล้ว จะเอาไรอีกกก

โถๆๆ เอาอายุ user มาข่ม พ่อหนุ่มบางคนเขาเล่นมาก่อนเอ็งอีก แต่สมัยก่อนปากมันเปรี้ยวมันเลยโดนแบน  

ข่มก่อนเองแท้ๆ แต๋วแตกเฉย  

แต๋วแตก เอิ่ม... ดูท่าจะแก่กว่าผมจริงๆ
เอาตามที่ลุงสบายใจเลยครับ ผมขอบาย ขี้เกียจเถียง เดี่ยวแต๋วแตก 555+
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

" You'll Never Walk Alone "

โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 19:31
[RE: JK บอก "โด้" น่าโดนแดงจังหวะหวดบอลอัดโจนส์]
drago พิมพ์ว่า:
โด้บอก...โด้เตะน้องเพื่อให้น้องจะได้แข็งแกร่งทั่วแผ่น พี่โด้หวังดีกะน้องโจนส์นะเนี่ยะ.....จิงจริ้งงงง  

อันนี้มีเหตุผล เดี่ยวๆ แบบนี้ก็ได้หรอ 555+
0
0

โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 19:33
SkITTLZ พิมพ์ว่า:
จากใจFCพี่โด้อย่างผม โคตรผิดหวังเลยพี่โด้  

เห็นรูปคุณทีไรเตะตาทุกที โอ๊ยน้อ 555+
0
0

คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21877
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 20:18
KING LUIS พิมพ์ว่า:
chonbodee พิมพ์ว่า:
คนโถมโด้เยอะเลย

คนที่น่าโดนด่ามากกว่าคือป๊อกบามากกว่าอีก ผิดจังหวะอีกนิดเดียวนี่ เกต้า ขาหักได้เลย  
นี่ก็มิดโคนอีกคน จังหว่ะป๊อกโคตรจะทั่วไป คือหมายความว่า มันมีให้เห็นทั่วไปในจังหว่ะ 50 50 มันเป็นจังหว่ะตามน้ำ แต่อันตรายแน่นอน บางคนไม่ตั้งใจด้วยซ้ำ แต่ขาหัก เป็นจังหว่ะฟุตบอล

แต่ของโด้มันไม่ปกติ ไม่ใช่นักเตะทั่วไปทุกคนเขาทำกัน ไม่ใช่จังหว่ะฟุตบอล เขาเรียกนอกเกมส์ครับ และนอกเกมส์แบบไม่มีทรงด้วย คืออาการโมโห แล้วไปลงกับนักเตะคนอื่น ทั้งๆ ที่เขาล้มลงไปนอนแล้ว คุณจะเตะอัดใส่เขาเพื่ออะไร คุณก็แย่งบอลมาสิ ไม่ใช่ระบายอารมณ์เก็บทรงไม่อยู่แบบนี้ คนเขาเห็นกันทั้งโลก  

เออก็ไม่ได้บอกว่า โด้ไม่ผิด ส่วนตัวผมมองว่า อารมณ์ทั้งคู่ ทั้งป๊อกบาทั้งโด้ไง

เลยมองว่าจังหวะป๊อกบามันมีโอกาสทำอันตรายใส่เพื่อนร่วมอาชีพมากกว่า

แค่นั้นแหละ ไม่ได้หมายความว่าด่าโด้ไม่ได้ โด้ไม่ได้ทำผิด เลียโด้  
คุณอ่านที่ผมพิมพ์ไปยังไม่เคลีย์ ที่คุณบอกคนโถมไปที่โด้เยอะเลย อันนั้นอ่ะถูกแล้ว เหมาะสมแล้ว อ่านใหม่อีกรอบดูนะ ส่วนป๊อกน่าโดนด่ามากกว่าอันนี้ไม่จริง เพราะอะไรก็พิมพ์ไปแล้ว อ่านช้าๆ อีกสักรอบครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นคุณจะคิดเห็นอย่างไรก็ไม่ผิดครับ คุณมีสิทธิ์จะคิดในแบบของคุณ ผมแค่ให้ข้อมูลแบบทั่วไป ไม่ได้เกี่ยวว่าอันตรายแค่ไหน บางคนไม่ตั้งใจด้วยซ้ำ แต่ทำคนอื่นขาหัก คนทำถึงกับร้องไห้ แบบนี้เราต้องไปด่าเขาให้หนักหรอครับ  

ผมอ่านเคลียร์ครับ เข้าใจถึงเหตุผล

แต่ผมก็แค่มาโควทกลับอธิบายเพิ่มเติม

เพราะขึ้นต้นการโควทมาก็คือบอกว่า มิดโคน เห็นคำนี้ผมก็เลยอยากอธิบายมุมมองผมแค่นั้นแหละ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2020
ตอบ: 234
โพสเมื่อ: Tue Oct 26, 2021 02:41
ถูกแบนแล้ว
เตะที่บอลเว้ย คนนอน กกบอล นอนเล่นบอลนั่นแหละผิดกฏ ไปศึกษากฏมาสะ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2006
ตอบ: 538
โพสเมื่อ: Tue Oct 26, 2021 08:46

คนที่น่าโดนด่ามากกว่าคือป๊อกบามากกว่าอีก ผิดจังหวะอีกนิดเดียวนี่ เกต้า ขาหักได้เลย  
นี่ก็มิดโคนอีกคน จังหว่ะป๊อกโคตรจะทั่วไป คือหมายความว่า มันมีให้เห็นทั่วไปในจังหว่ะ 50 50 มันเป็นจังหว่ะตามน้ำ แต่อันตรายแน่นอน บางคนไม่ตั้งใจด้วยซ้ำ แต่ขาหัก เป็นจังหว่ะฟุตบอล

แต่ของโด้มันไม่ปกติ ไม่ใช่นักเตะทั่วไปทุกคนเขาทำกัน ไม่ใช่จังหว่ะฟุตบอล เขาเรียกนอกเกมส์ครับ และนอกเกมส์แบบไม่มีทรงด้วย คืออาการโมโห แล้วไปลงกับนักเตะคนอื่น ทั้งๆ ที่เขาล้มลงไปนอนแล้ว คุณจะเตะอัดใส่เขาเพื่ออะไร คุณก็แย่งบอลมาสิ ไม่ใช่ระบายอารมณ์เก็บทรงไม่อยู่แบบนี้ คนเขาเห็นกันทั้งโลก  

เออก็ไม่ได้บอกว่า โด้ไม่ผิด ส่วนตัวผมมองว่า อารมณ์ทั้งคู่ ทั้งป๊อกบาทั้งโด้ไง

เลยมองว่าจังหวะป๊อกบามันมีโอกาสทำอันตรายใส่เพื่อนร่วมอาชีพมากกว่า

แค่นั้นแหละ ไม่ได้หมายความว่าด่าโด้ไม่ได้ โด้ไม่ได้ทำผิด เลียโด้  
คุณอ่านที่ผมพิมพ์ไปยังไม่เคลีย์ ที่คุณบอกคนโถมไปที่โด้เยอะเลย อันนั้นอ่ะถูกแล้ว เหมาะสมแล้ว อ่านใหม่อีกรอบดูนะ ส่วนป๊อกน่าโดนด่ามากกว่าอันนี้ไม่จริง เพราะอะไรก็พิมพ์ไปแล้ว อ่านช้าๆ อีกสักรอบครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นคุณจะคิดเห็นอย่างไรก็ไม่ผิดครับ คุณมีสิทธิ์จะคิดในแบบของคุณ ผมแค่ให้ข้อมูลแบบทั่วไป ไม่ได้เกี่ยวว่าอันตรายแค่ไหน บางคนไม่ตั้งใจด้วยซ้ำ แต่ทำคนอื่นขาหัก คนทำถึงกับร้องไห้ แบบนี้เราต้องไปด่าเขาให้หนักหรอครับ  

ผมอ่านเคลียร์ครับ เข้าใจถึงเหตุผล

แต่ผมก็แค่มาโควทกลับอธิบายเพิ่มเติม

เพราะขึ้นต้นการโควทมาก็คือบอกว่า มิดโคน เห็นคำนี้ผมก็เลยอยากอธิบายมุมมองผมแค่นั้นแหละ  

ผมเสริมให้เรื่องโอกาสทำอันตรายใส่เพื่อนร่วมอาชีพ ผมว่าไม่ต่างกันนะ สมมติป็อกบาเสียบพลาดคือขาเพื่อนร่วมอาชีพหักแต่มันในเกมส่วนมากจะคิดว่าไม่ได้ตั้งใจด้วยซ้ำไปตามความเห็นบนๆ มากรณีโรนัลโด้เกิดเค้าเล็งบอลพลาดมันก็ทำร้ายเพื่อนร่วมอาชีพได้เหมือนกันนะครับ ต่อให้มีบอลก็เถอะเป็นตัวส่งผ่านแรงได้อยู่ดี ซี่โครงกระดูกหัก ตับแตกทำไงครับนั่น อารมณ์มันเหมือนเตะทะเลาะวิวาทกำลังเตะคนล้มน่ะครับ แต่กรณีองป็อกบาผมคิดว่ายังอยู่ในเกมฟุตบอล รึคุณคิดว่าไงครับ
1
0
Status: Trent 66
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3580
โพสเมื่อ: Tue Oct 26, 2021 10:15
SkITTLZ พิมพ์ว่า:
จากใจFCพี่โด้อย่างผม โคตรผิดหวังเลยพี่โด้  

เห็นรูปคุณทีไรเตะตาทุกที โอ๊ยน้อ 555+  

เดี๋ยวก็ชินฮะท่าน
แก้ไขล่าสุดโดย SkITTLZ เมื่อ Tue Oct 26, 2021 10:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

Status:
เข้าร่วม: 06 Dec 2014
ตอบ: 118
โพสเมื่อ: Tue Oct 26, 2021 15:03
G6PDMAN พิมพ์ว่า:
ถ่อยก็รับว่าถ่อย ผมยังยอมรับว่าเจิด 38วิถ่อย เวอจิลเสียบมาเท่นก็ถ่อย

ไม่ใช่ทีตัวเองถ่อยแล้วต้องยกคนอื่นเพื่อให้ดูถ่อยน้อยลง สุดท้ายก็คือถ่อยเหมือนเดิมนั่นแหละ ตั้งแต่โด้ คีน คันโตน่านั่นแหละ ถ่อยหมด  

เพิ่มให้อีกตัว ไอ้สโคลครับ Midfield อันดับ 1 ของโลก 555
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6093
โพสเมื่อ: Tue Oct 26, 2021 19:59

ยอมรับจากใจเลยครับว่าอารมณ์มันพาไปตอนนั้น ตอนนี้ต้องขอโทษด้วยจริงๆ ครับ ขอโทษครับ
1
0
Status: O K A Y
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 227
โพสเมื่อ: Tue Oct 26, 2021 22:28
ฟิวเกือบขาดแล้วพี่โด้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel