ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 99
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 08:41
[RE: [LFC] พี่ไดค์ ทวิตเดียว]
โคนาเต้ ของโครตดีเลยมะคืนเล่นดีจัด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status: แค่มองเผินๆ ไม่ได้ลงมาสัมผัสเอง แล้วทำเป็นรู้ดี บอ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1805
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 08:59
ทำไมผมไม่ค่อยโอเค
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2006
ตอบ: 2646
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 09:06
[LFC] พี่ไดค์ ทวิตเดียว
akatsukiaut พิมพ์ว่า:
Plakapook พิมพ์ว่า:
ไม่ให้เกียรติคู่แข่งเลยแฮะ…

ผมว่าไม่โอเค  

แต่สิ่งที่ผู้เล่นแมนยูทำในสนามก็ไม่ให้เกียรติเพื่อนร่วมอาชีพเหมือนกันทั้งกรณีของโรนัลโด้หรือของป็อกบา ซึ่งผมว่าที่นักเตะหงส์แอบแซะยังน้อยไปกับสิ่งที่โดนด้วยซ้ำ  

เตะบอลอัดท้อง โดดเสียขาคู่ ไม่ขอโทษ ไม่เดินมาดู หวังเกียรติจากอะไร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
12 ปี เดือนหน้า ไม่รู้ดูอะไรนักหนาเว็บนี้
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2010
ตอบ: 2979
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 09:07
[RE][LFC] พี่ไดค์ ทวิตเดียว

แต่สิ่งที่ผู้เล่นแมนยูทำในสนามก็ไม่ให้เกียรติเพื่อนร่วมอาชีพเหมือนกันทั้งกรณีของโรนัลโด้หรือของป็อกบา ซึ่งผมว่าที่นักเตะหงส์แอบแซะยังน้อยไปกับสิ่งที่โดนด้วยซ้ำ  

ผมเข้าใจครับ แต่ส่วนตัวผมว่าก็ไม่ควรพูดแบบนี้อยู่ดี…

เป็นนักเตะระดับนี้ ยังไงก็ควรมีทีมดูแล social

คือชนะแล้วดีใจ ควรจะชื่นชมทีมตัวเอง ไม่ใช่ชนะแล้ว มาด่าว่าทีมอื่นกระจอก..

อันนี้ความเห็นส่วนตัวครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2020
ตอบ: 776
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 09:23
[LFC] พี่ไดค์ ทวิตเดียว
แฟนผีอาจจะมองว่าไม่ให้เกียรติ แต่มันคือความจริง คุณยอมรับตรงนี้ได้มั้ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Pivot Trading เมื่อ Mon Oct 25, 2021 09:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2814
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 09:30

ผมเข้าใจครับ แต่ส่วนตัวผมว่าก็ไม่ควรพูดแบบนี้อยู่ดี…

เป็นนักเตะระดับนี้ ยังไงก็ควรมีทีมดูแล social

คือชนะแล้วดีใจ ควรจะชื่นชมทีมตัวเอง ไม่ใช่ชนะแล้ว มาด่าว่าทีมอื่นกระจอก..

อันนี้ความเห็นส่วนตัวครับ  

แน่นอนว่าถ้าที่ฟาน ไดค์ทำมันไม่ให้เกียรติทีมอื่น แต่จากเหตุการณ์ในสนามเมื่อวานก็เป็นเพราะนักเตะแมนยูเองหรือเปล่าที่ไม่ให้เกียรติสโมสรตัวเอง ทั้งการเล่นที่รุนแรงเกินจำเป็นและการไม่มีน้ำใจนักกีฬาของนักเตะของคุณ
เพราะการกระทำของคุณใน social media สะท้อนตัวตนของคุณ แต่การกระทำของคุณในสนามสะท้อนตัวตนของสโมสรคุณที่รุนแรงและไม่มีน้ำใจนักกีฬา ฉนั้นถ้าคุณไม่ให้เกียรติสีเสื้อที่คุณใส่ก่อนก็คงยากที่จะให้คนอื่นมาให้เกียรตินะ คหสต.ของผม
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2011
ตอบ: 1439
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 09:40
wooddy911 พิมพ์ว่า:

เตะบอลอัดท้อง โดดเสียขาคู่ ไม่ขอโทษ ไม่เดินมาดู หวังเกียรติจากอะไร  

กรณีของโด้ ผมเห็นด้วยที่ว่าไม่ควรทำแบบนั้นเพราะแกหัวร้อน แต่ของป๊อกผมว่าแกไม่ได้ตั้งใจเพราะพยายามเล่นต่อจากบอลที่ตัวเองเสีย แล้วแกก็ยืนดูตอนที่เกอิต้าปฐมพยาบาลอยู่ไม่ใช่เหรอ
1
0
Status: เกรียนไทย ไม่แพ้ชาติใดในโลก
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1105
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 09:56
[RE][LFC] พี่ไดค์ ทวิตเดียว
Dias จริง ๆ แกไม่ผิดหรอกนะ มันเป็นเรื่องปกติ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12274
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 10:12
bendicoot พิมพ์ว่า:
wooddy911 พิมพ์ว่า:

กรณีของโด้ ผมเห็นด้วยที่ว่าไม่ควรทำแบบนั้นเพราะแกหัวร้อน แต่ของป๊อกผมว่าแกไม่ได้ตั้งใจเพราะพยายามเล่นต่อจากบอลที่ตัวเองเสีย แล้วแกก็ยืนดูตอนที่เกอิต้าปฐมพยาบาลอยู่ไม่ใช่เหรอ  

นั่นสิ ผมด่าป๊อกก็จริง แต่ด่าที่เข้าบอลโง่ ๆ ไม่ได้ด่าเพราะคิดว่าป๊อกตั้งใจอะ

ส่วนตัวไม่ได้โกรธป๊อก ผมแค่ห่วงเกอิต้า แต่โรนัลโด้ก็ตามนั้น

ส่วนโด้ก็ตามนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย Boulevard เมื่อ Mon Oct 25, 2021 10:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 13043
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 11:41
ถ้านักเตะแมนซิตี้โพสลงแบบนี้คงโดนบอกไม่มีน้ำใจนักกีฬา ปิดท้ายด้วยคำว่า have money but can't buy class 55555555
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 13043
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 11:43
smithy พิมพ์ว่า:
ทำไมตอน Dias ลงรูป โดนรุมด่าเฉย

รู้ว่าเก่ง ยอมรับว่าห่วยกว่า สู้ไม่ได้ ก็เป็นผู้ชนะหล่อๆไป

ถ้าไม่ให้เกียรตินักเตะแมนยูเพราะถ่อย ก็ให้เกียรติแฟนบอลบ้างก็ได้  

ทีมอื่นโพสลงเข้ามารุมด่ายับ พอทีมตัวเองโพสลงกับนิ่งเฉย 55555
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel