ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Oct 2009
ตอบ: 4728
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 09:56
[RE]แค่กดดันเพิ่ม!เฮียเนฟไม่เชื่อผีเด้ง 'ยิ้ม' หลังแดงเดือด
ตอนมูออกมาด่า ยับ แต่เค้าทำทีมได้กี่แชมป์ ยูโรป้า ลีคคัพ รองแชมป์พรีเมียร์ เพื่อนเอ็ง เข้าชิงก็ป๊อด ใช้เงินเก่ง แล้วทีมก็ไม่ดีขึ้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2007
ตอบ: 613
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 09:56
[RE: แค่กดดันเพิ่ม!เฮียเนฟไม่เชื่อผีเด้ง 'ยิ้ม' หลังแดงเดือด]
เข้าใจว่ารักเพื่อน แต่น่าจะดูสถานการณ์จริงบ้างนะเนฟ
0
0
เพื่อนๆ ที่ชื่นชอบราเมง สามารถติดตามข้อมูลเพิ่มเติมได้จากช่องทางนี้นะครับ
https://www.soccersuck.com/boards/topic/2134309

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 5449
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 10:15
[RE: แค่กดดันเพิ่ม!เฮียเนฟไม่เชื่อผีเด้ง 'ยิ้ม' หลังแดงเดือด]
เป็นน้ามู ไอ้เนฟเอาจมดินแหละ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: 2T forever
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 11429
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 10:34
แค่กดดันเพิ่ม!เฮียเนฟไม่เชื่อผีเด้ง 'ยิ้ม' หลังแดงเดือด
ไอ้เนฟฟ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ไครไม่ทน Ole กูทน
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 75
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 10:35
Believe พิมพ์ว่า:
เมื่อก่อนผมเคยชื่นชม เนฟ ในฐานะนักวิจารณ์ ที่ไฟแรง พูดตรงจุด ชัดเจน

แต่เจอเคสโอเล่เพื่อนรักแล้ว บอกตรงๆ ว่า "ไอ่ฉิบหาย เครดิตที่เมิงเคยสร้างมา กูไม่ให้ราคาแล้ว"

จากนี้เอ็งพูดอะไรออกมา จะคิดซะว่าเป็นเมอร์สัน หรือคนติดยาพูดละกัน

เนฟก็ตอบตรงไปตรงมานี่ ไม่ให้ราคาอะไรตรงไหนผมงง
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19349
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 10:38
เพื่อนไม่เคยทิ้งกัน
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2010
ตอบ: 2632
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 11:05
เซฟช่วยนะเนฟ สู้ๆ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2013
ตอบ: 1596
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 11:19
แค่กดดันเพิ่ม!เฮียเนฟไม่เชื่อผีเด้ง 'ยิ้ม' หลังแดงเดือด
จากนี้ไปผมกะเชียร์เล่นะ ฝากตบเรือกะสิงห์ด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2009
ตอบ: 4993
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 11:49
[RE]แค่กดดันเพิ่ม!เฮียเนฟไม่เชื่อผีเด้ง 'ยิ้ม' หลังแดงเดือด
สเร่อไอ้ควาย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20165
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 12:19
Jezper พิมพ์ว่า:
เมื่อก่อนผมเคยชื่นชม เนฟ ในฐานะนักวิจารณ์ ที่ไฟแรง พูดตรงจุด ชัดเจน

แต่เจอเคสโอเล่เพื่อนรักแล้ว บอกตรงๆ ว่า "ไอ่ฉิบหาย เครดิตที่เมิงเคยสร้างมา กูไม่ให้ราคาแล้ว"

จากนี้เอ็งพูดอะไรออกมา จะคิดซะว่าเป็นเมอร์สัน หรือคนติดยาพูดละกัน

เนฟก็ตอบตรงไปตรงมานี่ ไม่ให้ราคาอะไรตรงไหนผมงง  

ผมไม่คิดว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้น

ถ้าเป็นสมัยมู ก็พูดละมั้ย ว่าควรมีการเปลี่ยนแปลง มูต้องโดนไล่ออกให้ไวที่สุด
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เบื่อ
เข้าร่วม: 16 Jul 2007
ตอบ: 17819
โพสเมื่อ: Mon Oct 25, 2021 18:45
จ๊ะๆๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ไครไม่ทน Ole กูทน
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 75
โพสเมื่อ: Tue Oct 26, 2021 12:42

ผมไม่คิดว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้น

ถ้าเป็นสมัยมู ก็พูดละมั้ย ว่าควรมีการเปลี่ยนแปลง มูต้องโดนไล่ออกให้ไวที่สุด  

อันนั้นคือความรู้สึกส่วนตัวนะว่าเขารู้สึกว่าจะไม่มีการเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้น เขาก็ตอบแบบตรงไปตรงมาว่ารู้สึกแบบนั้น เขาไม่ได้ทราบข่าวในเวลานั้นว่ามีการปลด แล้วมาโกหกว่าไม่ปลด แบบนี้ถึงจะเรียกว่าไม่ตรงนะ บางทีต้องเข้าใจหน้าที่คอมเม้นเตเตอร์นิดนึง
ส่วนเรื่อง เสี้ยมไม่เสี้ยมให้ปลด หรือว่าสร้างกระแสกดดันหรือต้องการเป็นกระบอกเสียงในฐานะแฟนแมนยูคนนึงเพื่อกดดันบอร์ดบริหารหรือสนับสนุนบอร์ด นั่นอีกเรื่องนึงนะครับ ในมุมส่วนตัวผมมองอย่างนั้นนะ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20165
โพสเมื่อ: Tue Oct 26, 2021 13:01

อันนั้นคือความรู้สึกส่วนตัวนะว่าเขารู้สึกว่าจะไม่มีการเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้น เขาก็ตอบแบบตรงไปตรงมาว่ารู้สึกแบบนั้น เขาไม่ได้ทราบข่าวในเวลานั้นว่ามีการปลด แล้วมาโกหกว่าไม่ปลด แบบนี้ถึงจะเรียกว่าไม่ตรงนะ บางทีต้องเข้าใจหน้าที่คอมเม้นเตเตอร์นิดนึง
ส่วนเรื่อง เสี้ยมไม่เสี้ยมให้ปลด หรือว่าสร้างกระแสกดดันหรือต้องการเป็นกระบอกเสียงในฐานะแฟนแมนยูคนนึงเพื่อกดดันบอร์ดบริหารหรือสนับสนุนบอร์ด นั่นอีกเรื่องนึงนะครับ ในมุมส่วนตัวผมมองอย่างนั้นนะ  

ส่วนตัวผมมองอีกแบบครับ มองว่าเนฟกับตำนานผีคนอื่นๆ สองมาตรฐานชัดเจนครับ

เพราะผมสัมผัสได้ตอนโอเล่และมูอยู่อ่ะครับ ผมเลยมองว่ามัน bias จนเกินไปครับ มันไม่ควรสำหรับนักวิจารณ์ครับ

แต่ก็ตามนั้นครับ รอดูรีแอคชั่นหลังโอเล่โดนปลดหรือมีคนใหม่มาทำทีมแทนดีกว่าครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel