ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Status
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4822
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 15:58
[RE: หน้าแหก กลุ่มบิ๊กไบค์หัวร้อนปาดหน้าเก๋งหาเรื่องมั่วซั่ว]
ผมขอโทษ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
To the world you may be one person.
but.........
To one person you may be the world.

รักมากก็กลัว"เสียใจ" รักน้อยไปก็กลัว"เสียเธอ"
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: อย่าลืมโต๊ด บน ล่าง
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 8861
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 16:03
หน้าแหก กลุ่มบิ๊กไบค์หัวร้อนปาดหน้าเก๋งหาเรื่องมั่วซั่ว
TTT_TTT พิมพ์ว่า:
ทำไมผมมองว่า มันไม่ใช่เรื่องจะน่าด่าบิ๊กไบค์อ่ะ

เข้าใจว่ามันมาถึงก็โวยวายเลยไม่ถามอะไร

แต่ผมลองคิดว่าเป็นตัวเอง เจอคนขับรถกวนตีนมาหาเรื่อง ไม่จำเป็นต้องอยู่เป็นฝูง

ผมก็อาจหัวร้อนไปด่าเขาได้เพราะเลือดขึ้นหน้า

เพียงแค่โชคร้ายที่มันผิดคันเฉยๆ ถ้าถูกคันครคงไม่ด่าบิ๊กไบค์หรอก  

ก็นี่มันผิดคัน ทำจะด่าบิ๊กไบค์ไม่ได้ เก๋งผิดอะไรถึงโดนด่าฟรี

ด่าเขามั่วซั่วสมควรแล้วที่จะโดนด่า มาล้อมรถคนอื่นอีก แค่ในคลิปนั่นเจ้าของเค้าไม่เอาความก็บุญแค่ไหนแล้ว ถ้าแจ้งความก็แจ้งได้มีกฏหมายให้แจ้งได้เลยด้วยซ้ำ

หัวร้อนแล้วหาชาวบ้านคนที่เขาไม่รู้เรื่องไปด่าเขาอีก ไม่สมควรโดนด่าตรงไหน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
6
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status: ผมโสดตามหาคนจริงใจ T_T
เข้าร่วม: 07 Jul 2010
ตอบ: 10872
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 16:09
[RE]หน้าแหก กลุ่มบิ๊กไบค์หัวร้อนปาดหน้าเก๋งหาเรื่องมั่วซั่ว
JansBlu พิมพ์ว่า:
ทำไมผมมองว่า มันไม่ใช่เรื่องจะน่าด่าบิ๊กไบค์อ่ะ

เข้าใจว่ามันมาถึงก็โวยวายเลยไม่ถามอะไร

แต่ผมลองคิดว่าเป็นตัวเอง เจอคนขับรถกวนตีนมาหาเรื่อง ไม่จำเป็นต้องอยู่เป็นฝูง

ผมก็อาจหัวร้อนไปด่าเขาได้เพราะเลือดขึ้นหน้า

เพียงแค่โชคร้ายที่มันผิดคันเฉยๆ ถ้าถูกคันครคงไม่ด่าบิ๊กไบค์หรอก  

มาถึงด่าเลยมันก็ไม่ควรนะ ไม่ใช่โชคร้ายหรอกแต่พลาดเลยที่ดูไม่ดีเอง

ถ้าคันนี้ผิดจริงก็ไม่ควรไปหาเรื่องอยู่ดี มาด่าแรงๆแบบนั้นถ้าคนเดือดๆมีอาวุธก็ได้ทะเลาะยิงกันตาย ไม่คุ้มเดือดร้อนคนอื่น  

เห็นด้วยครับ แต่ผมมองในมุมผมไง ว่า ผมเป็นคนแปลก บางเรื่องก็เดือด

บางเรื่องก็ไม่เดือด

ผมดูจบแล้ว ผมยังคิดเลยนะว่า ถ้าไอ้นั้นมันปาดหน้าผม ผมจะเอาคืนไหม

มันก็แวบๆ ว่าถ้าเลือดขึ้นหน้า ผมก็ตามไปด่าเหมือนกัน

มันก็ไม่ควรเสี่ยงกับพวกแบบนี้หรอก แต่ไม่รู้ดิ ผมคิดในเคสที่ผมเลือดร้อนตอนนั้นไงครับ

งงที่ผมสื่อไหม

ขนาดไอ้พวกแช่ขวา ผมยังบีบแตรมันเลย พอมันไม่หลบผมแซงได้ผมก็ไปแช่หน้ามันแปปเดียว แล้วก็หลบซ้าย

แต่บางทีผมก็หลบไปเฉยๆ ไม่ไปมีเรื่อง อันนี้มันคนละเคส แต่ผมจะสื่อว่า

ถ้าผมเดือดขึ้นมา ผมก็อาจจะตามด่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย TTT_TTT เมื่อ Sun Oct 24, 2021 16:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 27390
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 16:29
[RE: หน้าแหก กลุ่มบิ๊กไบค์หัวร้อนปาดหน้าเก๋งหาเรื่องมั่วซั่ว]
ถ้าไม่ได้มาเป็นกันหลายคน คงไม่กล้าหรอก

เต็มที่ก็บีบแตรด่าละบิดหนี
0
0
<___คนธรรมดา___>
นักบอลถ้วย ง.
Status: พิราบแดงแรงฤทธิ์
เข้าร่วม: 14 Oct 2006
ตอบ: 4213
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 16:38
แยกเป็นประเด็น

1. รถที่ปาดหน้าผิดที่ปาดหน้า
2. มอไซค์ผิดที่หาเรื่องมั่ว

ส่วนยาริสที่โดนด่า ซวย ไม่เกี่ยวไรด้วยเลย ดีพวกมอไซค์ไม่ต่อยก่อนพูด ไม่งั้นบานปลาย
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2020
ตอบ: 4415
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 17:35
JansBlu พิมพ์ว่า:

มาถึงด่าเลยมันก็ไม่ควรนะ ไม่ใช่โชคร้ายหรอกแต่พลาดเลยที่ดูไม่ดีเอง

ถ้าคันนี้ผิดจริงก็ไม่ควรไปหาเรื่องอยู่ดี มาด่าแรงๆแบบนั้นถ้าคนเดือดๆมีอาวุธก็ได้ทะเลาะยิงกันตาย ไม่คุ้มเดือดร้อนคนอื่น  

เห็นด้วยครับ แต่ผมมองในมุมผมไง ว่า ผมเป็นคนแปลก บางเรื่องก็เดือด

บางเรื่องก็ไม่เดือด

ผมดูจบแล้ว ผมยังคิดเลยนะว่า ถ้าไอ้นั้นมันปาดหน้าผม ผมจะเอาคืนไหม

มันก็แวบๆ ว่าถ้าเลือดขึ้นหน้า ผมก็ตามไปด่าเหมือนกัน

มันก็ไม่ควรเสี่ยงกับพวกแบบนี้หรอก แต่ไม่รู้ดิ ผมคิดในเคสที่ผมเลือดร้อนตอนนั้นไงครับ

งงที่ผมสื่อไหม

ขนาดไอ้พวกแช่ขวา ผมยังบีบแตรมันเลย พอมันไม่หลบผมแซงได้ผมก็ไปแช่หน้ามันแปปเดียว แล้วก็หลบซ้าย

แต่บางทีผมก็หลบไปเฉยๆ ไม่ไปมีเรื่อง อันนี้มันคนละเคส แต่ผมจะสื่อว่า

ถ้าผมเดือดขึ้นมา ผมก็อาจจะตามด่า  

สำหรับผมคือไม่ควรจะเลือดร้อนตั้งแต่แรกอะเลยน่าด่า ไม่เกี่ยวว่าดูผิดคัน

เข้าใจว่าอารมณ์ตอนนั้นคุณอาจจะขาดสติ แต่ก็ไม่ควรอยู่ดี
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
ตอบ: 5540
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 17:41
อยากรู้ว่าถ้ามาตัวเดียวมันจะกล้าขนาดนี้มั้ย
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ผมโสดตามหาคนจริงใจ T_T
เข้าร่วม: 07 Jul 2010
ตอบ: 10872
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 17:43
[RE]หน้าแหก กลุ่มบิ๊กไบค์หัวร้อนปาดหน้าเก๋งหาเรื่องมั่วซั่ว
jojo_lee พิมพ์ว่า:
แยกเป็นประเด็น

1. รถที่ปาดหน้าผิดที่ปาดหน้า
2. มอไซค์ผิดที่หาเรื่องมั่ว

ส่วนยาริสที่โดนด่า ซวย ไม่เกี่ยวไรด้วยเลย ดีพวกมอไซค์ไม่ต่อยก่อนพูด ไม่งั้นบานปลาย  

จริงครับ อันนี้ละที่ผมจะสื่อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 17 Jul 2009
ตอบ: 9677
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 20:44
เซ็งเลยรีบไป
แก้ไขล่าสุดโดย Rage เมื่อ Sun Oct 24, 2021 20:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Whenever You Need Somebody / Hit Parade

Spoil

"Beauty"

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel