ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23309
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 21:24
[RE: Chalobah นี่เล่นเนียนเกินเด็กจริงๆ]
พอจะยึดตัวจริงได้มั้ยครับ

กำลังวางแผนใส่เชลซีในแฟนตาซี
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status: INNER CIRCLE || BLIИK || THE BLUES
ตอบ: 17502
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 21:27
[RE: Chalobah นี่เล่นเนียนเกินเด็กจริงๆ]
Tsubomi พิมพ์ว่า:

ตัวจริงยากครับ แต่ได้ลงบ่อยนะ เล่นตัวจริงไป 5 จาก 9 นัด

ถ้าจะใส่แฟนตาซีต้องรูดิเกอร์ฮะ คนนี้ตัวจริงฝั่งซ้ายแน่นอน

แต่ถ้าแต้มแฟนตาซีถ้าอยากได้แต้มเยอะ ต้องใส่ ชิลเวล อลอนโซ่ รีซ เจม ครับ

พวกนี้ยิงกับแอสซิสแทบทุกนัด
แก้ไขล่าสุดโดย AUZRY เมื่อ Sat Oct 23, 2021 21:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
________________________WINNER || BLACKPIИK || CHELSEA________________________
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: -KANING-
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Dec 2009
ตอบ: 12099
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 21:33
ถูกแบนแล้ว
Nakkii พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่เอาคุนเด้ ก็อยากได้ซักคนที่เล่นได้ทั้งเซ็นเตอร์ซ้ายและขวาอะ ( ผมยังไม่ไว้ใจซาร์ + เผื่อแทนอัสปินัดที่ไปเล่นวิงค์แบ๊คด้วย )  

เช่น คูลิบารี่

ชอบท่านจริงๆ
1
0
Status:
ตอบ: 23309
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 21:33
AUZRY พิมพ์ว่า:
Tsubomi พิมพ์ว่า:

ตัวจริงยากครับ แต่ได้ลงบ่อยนะ เล่นตัวจริงไป 5 จาก 9 นัด

ถ้าจะใส่แฟนตาซีต้องรูดิเกอร์ฮะ คนนี้ตัวจริงฝั่งซ้ายแน่นอน

แต่ถ้าแต้มแฟนตาซีถ้าอยากได้แต้มเยอะ ต้องใส่ ชิลเวล อลอนโซ่ รีซ เจม ครับ

พวกนี้ยิงกับแอสซิสแทบทุกนัด  

โอเคครับ จังหวะนี้ ต้องถอด โด้ กับ ป็อก ออกละ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4072
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 21:40
มีไม่เชิงว่าจุดอ่อน แต่เรียกว่าประสบการณ์ยังน้อยแล้วกัน คือไม่ว่าชาโลบา ซาร์ หรือกูฮีคือเอาตัวรอดได้สกัดได้ แต่การสกัดยังไม่มีจุดหมาย คือเห็นสองเก๋าซิลวา รูดิเกอร์ลงมาแล้วแตกต่างอยู่นะ บอลโหม่งแต่ละครั้งจะมีเป้าไปที่ๆเพื่อนได้ประโยชน์เล่นต่อได้หรืออย่างน้อยก็ไม่ไปเข้าตีนคู่แข่งให้เขาเดินเกมต่อเนื่อง อย่างวันนี้ลูกซิลวาสกัดแต่ละลูกนี่เล่นต่อได้ทันทีเลย ขณะที่เซ็นเตอร์ดาวรุ่งเรายังไม่เก๋า ไม่เชิงว่าเสียแต่ไม่ได้ประโยชน์จากการสกัดน่ะ
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2009
ตอบ: 3399
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 21:43
มิน่าหละ ยอมปล่อยโทโมริ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: RICE BABY RICE!!!
ตอบ: 8387
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 22:07
เอาจริง ไม่ควรซื้ออะกุนเด้ เผลอๆหมอนี่ดีกว่า ตอนนี้พัฒนาขึ้นเรื่อยๆ
0
0

นักบอลถ้วย ก.
Status: ChelSea!!
เข้าร่วม: 24 Jul 2020
ตอบ: 5516
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 22:14
Chalobah นี่เล่นเนียนเกินเด็กจริงๆ
BlitzKreig พิมพ์ว่า:
เอาเจมส์หุบไปเป็นเซนเตอร์ขวาแทนเดฟ

เอาลิฟฟราเมนโต้กลับมาเป็นวิงแบคขวาแทนเจมส์

คุนเด้ คือครายยยย  

ลิฟราเมนโต้ นี่ก็บ้ายิงเหมือนกันนะ

ตอนนี้ก็ยิงไปแล้ว สไตลล์ ชิลเวลล์ด้านขวาเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ChelSEA!!!!
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 550
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 23:06
PGM พิมพ์ว่า:
ยังไงผมก็มองว่าต้องมีนะ คุนเด้หรือใครก็ได้ ขอแบบเด็ดๆอีกคน

สมมติว่าต่อรูดิเกอร์ไม่ได้ ซิลวาเลิก ต่อเดฟไม่ได้อีกคน หายไปสามเลยนะ
ลองดูเกมส์เจอเบรนท์ฟอร์ดก็ได้ คริส ชาโลบ้าห์ ซาร์ ไหวไหมหละ ไม่ติดว่าเมนดี้องค์ลงก็คงไม่เหลือ

เห็นด้วยเลยครับ ยังไงก็ต้องมีตัวใหม่ แต่ไม่อยากได้คุนเด้ ผมว่าทางบอลไม่ค่อยดี ต้องมีตัวใหม่ทดแทนซิลวา แต่ผมว่าคุนเด้ไม่ไหว แพงด้วย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: คุณกำลังคิดอะไรอยู่
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3243
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 23:21
อายุ 22 แล้ว ถ้าจะเป็นดาวเด่นในอนาคต ก็ควรได้ประมาณนี้
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 8289
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 23:30
Mr.shelby พิมพ์ว่า:
ยังไงผมก็มองว่าต้องมีนะ คุนเด้หรือใครก็ได้ ขอแบบเด็ดๆอีกคน

สมมติว่าต่อรูดิเกอร์ไม่ได้ ซิลวาเลิก ต่อเดฟไม่ได้อีกคน หายไปสามเลยนะ
ลองดูเกมส์เจอเบรนท์ฟอร์ดก็ได้ คริส ชาโลบ้าห์ ซาร์ ไหวไหมหละ ไม่ติดว่าเมนดี้องค์ลงก็คงไม่เหลือ

เห็นด้วยเลยครับ ยังไงก็ต้องมีตัวใหม่ แต่ไม่อยากได้คุนเด้ ผมว่าทางบอลไม่ค่อยดี ต้องมีตัวใหม่ทดแทนซิลวา แต่ผมว่าคุนเด้ไม่ไหว แพงด้วย  

เห็นมีข่าวมาควินญอสนี่ครับ ทูเคิ่ลน่าจะอยากได้ อีคนก็ซูเล่เผื่อเซ็นฟรี

ไม่อยากได้กุนเด้เหมือนกัน แพงเกิน อยากให้ลองปั้นอัมปาดูอีกคน น่าจะเล่นทางซ้ายได้
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11810
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 23:49
อย่างน้อยต้องซื้อเข้ามา 1 ตัว
0
0
PGM
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 9740
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 00:05
Mr.shelby พิมพ์ว่า:

สำหรับผมใครก็ได้ครับ ขอแค่เข้ามาทดแทนได้ก็พอแล้ว
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17646
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 00:11
[RE]Chalobah นี่เล่นเนียนเกินเด็กจริงๆ
สำคัญของชาโลบา คือช่วงอายุประมาณนี้ ต้องมีลูกพี่ มีมือเก๋าบารมีสูงๆ เก่งๆ ไว้ให้รุ่นน้องคอยซึมซับวิชา

เหมือนเทอรี่ ที่มีเดอไซญี่เป็นรุ่นใหญ่ คอยสอนนู่นนี่ให้ จนขึ้นมาเป็นตัวหลักสโมสรได้ ตั้งแต่ตอนขึ้นมาใหม่ๆเลยนะ

ผมอยากให้เก็บซิลวาไว้อีกปีนึงนะ ทีมเราตอนมีรุ่นใหญ่แบบนี้อยู่ในทีม บรรยากาศทีมก็ดี เด็กมันก็มีที่พึ่ง มีรุ่นพี่คอยชี้แนะด้วย เสียดายที่เฮียจอห์นแกออกจากทีมเร็วไปหน่อย อยากให้แกอยู่ดูแลชุดเด็กพวกนี้จัง เหมือนที่แลมพ์ผลักดันพวกนี้ขึ้นมานั่นแหละ

ช่วงเวลานี้แหละเหมาะสมมากสำหรับชาโลบา ทีมเรามีทุกอย่างแล้ว ทั้งตัวเก่ง ตัวเก๋า โค้ชที่ผลักดันได้ถูกจุด ที่เหลือคือจะไปไกลได้ขนาดไหนแค่นั้นเอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 30 Apr 2009
ตอบ: 972
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 03:52
[RE]Chalobah นี่เล่นเนียนเกินเด็กจริงๆ
ตัวสุดท้ายที่ต้องการของกองหลัง ผมมองไปที่ โทโมริ ครับ ถ้าอนาคตไทม์มิ่งเหมาะสมได้ซื้อกลับมาคืนถิ่นอีกครั้งนะ

James - Chalobah - Chris - Tomori - Chilwell

Rice(CDM)
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel