ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Sep 2021
ตอบ: 1134
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 16:27
[RE: มาแชร์เรื่องวงแตกของซิลลี่ฟุลที่แต่ละคนเคยได้ยินได้ฟังกันครับ]
LorDBriGhT พิมพ์ว่า:
ในเมื่อโตไม่อยากมีวง แล้วทำไมถึงไปเป็น hangman
ซึ่งผมว่าเป็นวง มันก็คงไม่ต่างกับตอนซิลลี่ฟูลหรือมีเหตุผลอื่น
นอกเหนือจากเรื่องศาสนา  

ซิลลี่ฟูลส์มันคือวงที่มีนักดนตรีอยู่ก่อนแล้วค่อยเอาโตมาร้องนำ แน่นอนว่าการมีปากมีเสียงในวงมันทัดเทียมกัน

แฮงแมนมันนักดนตรีรุ่นหลังที่ยินดีมาเป็นแบ็คอัพให้โต

ถึงจุดคุณหนูลูกคนรวยเค้าอยากทำตามใจ เค้าก็เทไอ้พวกไม่สนองนี้ดเค้า

งอนตุ๊บป่อง มันโหวตผมออกทั้งที่ผมทำเพลงเองหมด พวกมันไล่ผมออก แต่ผมไม่ให้พวกมันร่วมแถลงข่าวนะ นั่งร่วมในงานผมก็จะไม่พูดอะไร เอาพวกมันออกไป
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2006
ตอบ: 2406
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 16:59
มาแชร์เรื่องวงแตกของซิลลี่ฟุลที่แต่ละคนเคยได้ยินได้ฟังกันครับ
LorDBriGhT พิมพ์ว่า:
ในเมื่อโตไม่อยากมีวง แล้วทำไมถึงไปเป็น hangman
ซึ่งผมว่าเป็นวง มันก็คงไม่ต่างกับตอนซิลลี่ฟูลหรือมีเหตุผลอื่น
นอกเหนือจากเรื่องศาสนา  

พี่โตให้เหตผลว่า ตอนโดนออก ยังมีสัญญาอยู่ครับ เลยลาก โปรดิวเซอร์ อย่าง ไซม่อน ตามมาทำ hangman ด้วยให้ครบสัญญา

ว่าง่ายๆ แกเคารพสัญญาผู้ใหญ่เขาครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 1196
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 18:22
[RE: มาแชร์เรื่องวงแตกของซิลลี่ฟุลที่แต่ละคนเคยได้ยินได้ฟังกันครับ]
maymomink พิมพ์ว่า:
Tonwan1610 พิมพ์ว่า:
สงสัยแค่เรื่อง ไซม่อน ทำไมพี่หรั่งแกถึงบอกอย่ามายุ่งอีก  

มีการโพสต์เรียกกระแส silly fools x hangman
พอเป็นกระแสให้คนมาสนใจลบหนี

ฟังเพลงเปิดตัวแฮงแมนแล้วแบบ ไม่เห็นสมราคาคุย
ทำไมซิลลี่ฟูลส์ที่ไม่มี ไซม่อน,โต พาร์ทดนตรีถึงยังยอดเยี่ยมอยู่

แต่ทำไมแฮงแมนถึงได้แค่นี้ แฟนเพลงหลายๆคนคงชักเริ่มสงสัย  

ถ้างี้ที่มีปัญหากับมือกีต้าเก่า hangman ก็คงทรงๆนี้แหละ ว่าเค้าไม่ค่อยให้เครดิตใคร ตามความเข้าใจผมนะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel