ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status: ~Drama_Addict~
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Oct 2008
ตอบ: 983
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 15:50
[RE: "เจ้าของทีมอีโค" จวกผีบินไปเตะเกมพ่ายจิ้งจอก]
ลามไปทั้งในและนอกสนามแล้วว อิมแพคจากการที่ไม่ชนะเลยมันใหญ่โตนะ รู้ไว้ด้วย อย่ามัวยิ้มอย่างเดียว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2020
ตอบ: 4289
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 15:55
[RE: "เจ้าของทีมอีโค" จวกผีบินไปเตะเกมพ่ายจิ้งจอก]
Kan08 พิมพ์ว่า:
แสดงให้เห็นว่าโอเล่ก็พาทีมบินสูงได้...  

ให้10กระโหลก
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2010
ตอบ: 1687
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 16:02
ไม่ได้เข้าข้างแมนยูนะ แต่นั่งเครื่องเพราะมีปัญหาด้านการจราจรภาคพื้นไม่ใช่หรอ มันก็น่าจะเป็นเหตุสุดวิสัยนะ

100 ไมล์อาจล่อเข้าไปครึ่งค่อนวันเลยก็ได้นะ

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6575
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 16:03
ถูกแบนแล้ว
Kan08 พิมพ์ว่า:
แสดงให้เห็นว่าโอเล่ก็พาทีมบินสูงได้...  
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 7901
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 16:04
ทำความเข้าใจนะครับ

ในแง่สิ่งแวดล้อมก็คงใช่ในแง่การแข่งขันเค้าก็ต้องพยายามรักษาความสดของนักเตะให้มากสุดล่ะครับ

นั่งรถ 160 km. = 3 ชมโดยประมาณ สำหรับธุรกิจขนาดนี้ ทุก ชม มีค่าหมดครับ

แต่ในอีกแง่นะครับ

เครื่องบินเจ็ทใช้น้ำมันมหาศาลกว่าที่คุณคิดเยอะครับ เฉพาะตอน take-off ก็เผากันมันส์แล้ว

กว่าจะ climbing ไปยังความสูงที่กำหนดอีก ตีวงหันไปทางสนามบิน บินเลี้ยวหารันเวย์

มันก็ประหยัดไปแน่ๆ 2 ชม แหละครับ แต่ทรัพยากรทีเผาไปไม่ใช่เล่นๆเลย แถม CO2 จำนวนมหาศาล

ทุกวันนี้นี่คือหนึ่งในสาเหตุโลกร้อนหลักๆเลยเหมือนกันครับ
8
0
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 7363
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 16:06
jalaalob พิมพ์ว่า:
ไม่ได้เข้าข้างแมนยูนะ แต่นั่งเครื่องเพราะมีปัญหาด้านการจราจรภาคพื้นไม่ใช่หรอ มันก็น่าจะเป็นเหตุสุดวิสัยนะ

100 ไมล์อาจล่อเข้าไปครึ่งค่อนวันเลยก็ได้นะ

ปิดแค่ M6 ยังย้ายไปทาง M1 แทนได้ครับ เวลาเพิ่มขึ้นมาประมาณครึ่งชั่วโมง ไม่ใช่ว่าไม่มีทางแก้ แล้วอันนี้รู้ล่วงหน้าอยู่แล้วด้วยว่า M6 ปิด มันวางแผนการเดินทางได้ ไม่ใช่แก้ปัญหาด้วยขึ้นเครื่องบิน
5
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 16:09
[JAMES] พิมพ์ว่า:
ทำความเข้าใจนะครับ

ในแง่สิ่งแวดล้อมก็คงใช่ในแง่การแข่งขันเค้าก็ต้องพยายามรักษาความสดของนักเตะให้มากสุดล่ะครับ

นั่งรถ 160 km. = 3 ชมโดยประมาณ สำหรับธุรกิจขนาดนี้ ทุก ชม มีค่าหมดครับ

แต่ในอีกแง่นะครับ

เครื่องบินเจ็ทใช้น้ำมันมหาศาลกว่าที่คุณคิดเยอะครับ เฉพาะตอน take-off ก็เผากันมันส์แล้ว

กว่าจะ climbing ไปยังความสูงที่กำหนดอีก ตีวงหันไปทางสนามบิน บินเลี้ยวหารันเวย์

มันก็ประหยัดไปแน่ๆ 2 ชม แหละครับ แต่ทรัพยากรทีเผาไปไม่ใช่เล่นๆเลย แถม CO2 จำนวนมหาศาล

ทุกวันนี้นี่คือหนึ่งในสาเหตุโลกร้อนหลักๆเลยเหมือนกันครับ  

ประเด็นคือปกติเค้าก็นั่งรถครับ แต่อันนี้ถนนเส้นนึงปิด แทนที่จะแก้ปัญหาด้วยการเปลี่ยนเส้นถนน(ซึ่งเปลี่ยนได้ เวลาเพิ่มไม่ถึงชั่วโมง) กลับแก้ปัญหาด้วยขึ้นเครื่องบินแทน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Jun 2009
ตอบ: 651
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 16:14
อยากดังว่างั้น
0
0

บัตรเดียวเกินพอ
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2007
ตอบ: 3500
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 16:19
"เจ้าของทีมอีโค" จวกผีบินไปเตะเกมพ่ายจิ้งจอก
timematoom พิมพ์ว่า:
mink_ja พิมพ์ว่า:
นั่งเครื่องบินไปมันชั่วช้าจนต้องออกมาว่าเลยหรอ นั่งเครื่องกับขับรถไปมันก็ใช้เชื้อเพลิงเหมือนกัน อาจจะต่างกันบ้าง แต่ก็ไม่น่าจะเอามาเป็นประเด็น เพราะทางสโมสรเค้าคงไม่ใช่เดินทางระยะใกล้จนเป็นปกติ  

่ต่างกันโคตรเยอะ แค่น้ำมันที่ใช้ก็ต่างกันเป็นสิบเท่าละ แล้วยิ่งประเทศเค้าจริงจังกับเรื่องสิ่งแวดล้อม ไม่เหมือนบางประเทศที่อะไรก็ได้ แล้วไงใครแคร์  

ถ้าเวลาที่ใช้ปกติอาจจะใช่ครับ แต่ในกรณีที่เกิดการจราจรติดขัดมาก เวลาเดินทางอาจจะเพิ่มขึ้นเป็นเท่าตัว น้ำมันที่ใช้ก็เพิ่มตามนะครับ รถเคลื่อนที่ช้าสลับหยุดนิ่ง จะกินน้ำมันมากกว่าเวลารถเคลื่อนตัวตามปกติอยู่แล้วด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2947
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 16:44
"เจ้าของทีมอีโค" จวกผีบินไปเตะเกมพ่ายจิ้งจอก
ก็ถนนมันปิด จะอ้อมก็กลัวรถติดรึป่าว
ผมเป็นทีม ถ้ามีทางเสียเงินแล้วชัวร์ ก็ต้องเอาทางนี่แหล่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 6293
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 17:01
[RE]"เจ้าของทีมอีโค" จวกผีบินไปเตะเกมพ่ายจิ้งจอก
เหมารถไฟไปก็ได้มั้ยผมว่า เพิ่งรู้เหมือนกันนั่งเครื่องบินไป

ไม่รู้จัดการกันยังไง คงมองว่าเดินทางไปนอนแถวนั้นก่อนคงไม่ได้ซ้อมเท่าซ้อมที่เมืองตัวเองแล้วนั่งเครื่องบินไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27348
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 17:24
ผมว่าทางแมนยูควรมาให้รายละเอียดมากกว่านี้ในการตัดวินใจนั่งเครื่องบินไปในระยะทางแค่100ไมล์

จะบอกแค่มีปัญหาการจราจรแล้วจบ ผมว่ามันก็เป็นช่องให้คนอื่นออกมาบ่นได้

เพราะถ้ามองอีกแง่นึง การเดินทางโดยเครื่องบิน ยังไงมันก็ใช้เงินมากกว่าเดินทางโดยรถหรือรถไฟอยู่แล้ว แต่ทำไมถึงเลือกนั่งเครื่องบินที่ใช้ค่าใช้จ่ายมากกว่าด้วย แมนยูต้องตอบเรื่องนี้ให้เคลียร์
0
0
<___คนธรรมดา___>
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 972
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 17:38
[RE]"เจ้าของทีมอีโค" จวกผีบินไปเตะเกมพ่ายจิ้งจอก
นั่งเครื่องบินไปมันชั่วช้าจนต้องออกมาว่าเลยหรอ นั่งเครื่องกับขับรถไปมันก็ใช้เชื้อเพลิงเหมือนกัน อาจจะต่างกันบ้าง แต่ก็ไม่น่าจะเอามาเป็นประเด็น เพราะทางสโมสรเค้าคงไม่ใช่เดินทางระยะใกล้จนเป็นปกติ  

่ต่างกันโคตรเยอะ แค่น้ำมันที่ใช้ก็ต่างกันเป็นสิบเท่าละ แล้วยิ่งประเทศเค้าจริงจังกับเรื่องสิ่งแวดล้อม ไม่เหมือนบางประเทศที่อะไรก็ได้ แล้วไงใครแคร์  

ถ้าเวลาที่ใช้ปกติอาจจะใช่ครับ แต่ในกรณีที่เกิดการจราจรติดขัดมาก เวลาเดินทางอาจจะเพิ่มขึ้นเป็นเท่าตัว น้ำมันที่ใช้ก็เพิ่มตามนะครับ รถเคลื่อนที่ช้าสลับหยุดนิ่ง จะกินน้ำมันมากกว่าเวลารถเคลื่อนตัวตามปกติอยู่แล้วด้วย  

รถจะติดยังไงมันก็เทียบกับเครื่องบินไม่ได้อยู่แล้วครับ….
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ชื่อ Declan Rice อ่านว่า เด๊คแล่น (Dec-lan) ไรซ์ ไม่ใช่ ดีแคลน (De-clan) ไรซ์
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 17:44

แล้วใช้ต่างกันสิบเท่าเหรอครับ? แล้วมันไม่ใช่ว่าไม่มีทางระบายอื่น มันก็มีเส้นอื่นเยอะแยะ ไม่เข้าใจจะปกป้องอะไรนักหนา ไปหา route ดูเองก็ได้
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9510
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 18:09

แมนเชสเตอร์ - เลสเตอร์ ไม่ใช่กรุงเทพ จาการ์ต้านะครับ เมืองเขาไม่ได้รถติดอะไร ถ้าจะเถียงแทนสโมสร ผมจะยกเรื่องผลกระทบการแข่งขันมากกว่า ยอมผลาญน้ำมันเพื่อรักษาสภาพร่างกายนักเตะ เหมือนอย่างลิเวอร์พูลไปเก็บตัวฝรั่งเศสก็เปลืองน้ำมันทั้งๆที่เก็บตัวที่สโมสรก็ได้ สุดท้ายทุกสโมสรต้องเลือกทำทุกอย่างเพื่อผลการแข่งขัน …อธิบายมุมแบบนี้ยังดีกว่าเถียงเรื่องน้ำมันที่ใช้ครับ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel