ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Sep 2020
ตอบ: 1692
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 14:39
ถูกแบนแล้ว
[RE: "ซิเมโอเน่" ไม่มีปัญหากับการตัดสิน - ชี้ "อ๋อง" โดนแดงถูกแล้ว]
ทำไมคนชอบยัดเยียดแกและแอตมาดริดเป็นผู้ร้ายตลอด สงสัยรูปไม่หล่อ ไม่มีสตาร์แบบมาดริด บาซ่า คนเลยไม่รัก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

รีไทร์ผู้จัดการ
Status: YNWA : )
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7993
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 14:58
ถูกแบนแล้ว
[RE]"ซิเมโอเน่" ไม่มีปัญหากับการตัดสิน - ชี้ "อ๋อง" โดนแดงถูกแล้ว
Smeagol พิมพ์ว่า:
dekbom09 พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวจะมีคนแขวะเรื่องที่ แอต. เล่นแรง จริง ๆ ทีมที่แข่งด้วยเมื่อคืน ก็มีนะ หลาย ๆ เหตุการณ์ด้วย อย่าทำเป็นลืมง่ายไปหน่อยเลย คือทีมที่เล่นเพรสซิ่ง มันดุดัน มันเล่นหนักอยู่แล้ว ลิเวอร์พูล ตอนเกมโดนนำ ก็เล่นหนักเหมือนกัน มันมีกันทุกทีม ตอนเจอบาร์ซ่า โรเบิร์ตสัน ยังทำน่าเกลียดใส่เมสซี่เลย แบบนั้นมันมีน้ำใจนักกีฬาหรอ ทีทีมตัวเอง ตอดเล็กตอดน้อยแบบนั้น เห็นก็ปกป้อง เหมือนว่า โรเบิร์ตสัน ไม่ผิดยังไงยังงั้น

คือถ้าหนักแล้วจบในเกม มันก็คือจบ จะแดง จะอะไรก็ว่าไป พอทีมตัวเองได้ผลประโยชน์ ก็พูดด้อยค่าทีมอื่น พอเสียผลประโยชน์ก็มาทำตัวน่าสงสาร เป็นพระเอก

ส่วนตัวชอบทั้ง คล็อปป์ ทั้ง ซิเมโอเน่ และก็ชอบซิเมโอเน่ที่เป็นแบบนี้ ส่วนคนที่จะไม่ชอบ ซิเมโอเน่ เพราะเหตุการณ์นี้ ผมก็อยากถามเหมือนกันว่าทำไมไม่ชอบตั้งแต่ปี 2012 เพราะแกมาคุม แอต. แกก็เป็นแบบนี้ตลอด คือ 9 ปีที่ผ่านมา ทำไมชอบได้ จะไม่ชอบเพราะแกมาทำแบบนี้กับทีมที่ตัวเองเชียร์หรอ ? ผมว่าตลกดี  

เลิกเหมาเถอะครับ

ผมชอบซิมิโอเน่มากๆ และไม่ได้ติดใจกับเหตุการณ์เมื่อวานเลยแถมชื่นชมสไตล์การทำทีมด้วยซ้ำ บอลลาลีกาก็เอาใจตราหมีมาตลอด

แต่คุณลองเป็นฝ่ายตรงข้ามกับซิมิโอเน่มาเจอบอลตุกติกแบบนี้ยังไงก็หัวร้อน

100%
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
I'm much more me when I'm with you

YNWA

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2007
ตอบ: 2404
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 15:05
[RE: "ซิเมโอเน่" ไม่มีปัญหากับการตัดสิน - ชี้ "อ๋อง" โดนแดงถูกแล้ว]
ผมจะคาใจแค่พวกนักเตะขี้ฟ้องทั้งหลายแหล่นั่นแหละครับ

ฟ้องทุกจังหวะ กดดันทุกขั้นตอนอะไรจะขนาดนั้น

จังหวะมิลเนอร์เหลืองยังแรงไปเลย นี่ฟ้องจะเอาแดงให้ได้

โคตรงี่เง่าเลย
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9041
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 16:14
ไม่มีใครอะไรกับจังหวะกรีซมันเลย มีแต่เข้าใจว่าตั้งใจเล่นบอล

มีแต่คนเขาบ่นเรื่องตุกติก ฟาวล์ธรรมดาก็ปั่นเรียกใบแดงงี้ ไหล่เบียดกันพุ่งเอาจุดโทษงี้
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7013
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 18:05
ไม่ชอบสไตล์การเล่นของทีมครับ อุดไม่ว่า แท็คติกใครแท็คติกมัน แต่ไอประเภทแกล้งล้ม ลงไปนอนดิ้นถ่วงเวลา เข้าไปรุมกดดันผู้ตัดสิน พุ่งเอาจุดโทษ ฯลฯ ผมไม่ชอบ และถ้าโค้ชของทีมมีส่วนทำให้ลูกทีมเล่นแบบนั้น ผมก็มีสิทธิ์ที่จะไม่ชอบโค้ชของเค้าด้วย ก็แค่นั้นเอง ส่วนจังหวะของกรีซมันน์นี่ผมเห็นใจเค้าครับ ไม่ได้เจตนาแน่นอน
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5588
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 20:11
NickyTheKop พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวจะมีคนแขวะเรื่องที่ แอต. เล่นแรง จริง ๆ ทีมที่แข่งด้วยเมื่อคืน ก็มีนะ หลาย ๆ เหตุการณ์ด้วย อย่าทำเป็นลืมง่ายไปหน่อยเลย คือทีมที่เล่นเพรสซิ่ง มันดุดัน มันเล่นหนักอยู่แล้ว ลิเวอร์พูล ตอนเกมโดนนำ ก็เล่นหนักเหมือนกัน มันมีกันทุกทีม ตอนเจอบาร์ซ่า โรเบิร์ตสัน ยังทำน่าเกลียดใส่เมสซี่เลย แบบนั้นมันมีน้ำใจนักกีฬาหรอ ทีทีมตัวเอง ตอดเล็กตอดน้อยแบบนั้น เห็นก็ปกป้อง เหมือนว่า โรเบิร์ตสัน ไม่ผิดยังไงยังงั้น

คือถ้าหนักแล้วจบในเกม มันก็คือจบ จะแดง จะอะไรก็ว่าไป พอทีมตัวเองได้ผลประโยชน์ ก็พูดด้อยค่าทีมอื่น พอเสียผลประโยชน์ก็มาทำตัวน่าสงสาร เป็นพระเอก

ส่วนตัวชอบทั้ง คล็อปป์ ทั้ง ซิเมโอเน่ และก็ชอบซิเมโอเน่ที่เป็นแบบนี้ ส่วนคนที่จะไม่ชอบ ซิเมโอเน่ เพราะเหตุการณ์นี้ ผมก็อยากถามเหมือนกันว่าทำไมไม่ชอบตั้งแต่ปี 2012 เพราะแกมาคุม แอต. แกก็เป็นแบบนี้ตลอด คือ 9 ปีที่ผ่านมา ทำไมชอบได้ จะไม่ชอบเพราะแกมาทำแบบนี้กับทีมที่ตัวเองเชียร์หรอ ? ผมว่าตลกดี  

แล้วมู้นี้มันมีคนแขวะยังครับ ร้อนหรอครับ ?
ถ้าผมจะแขวะ ผมไปแขวะเรื่องหลังจากกรีซมัน โดนใบแดงแล้วนักเตะแอตงี่งเ่า เอะอะจะเอาฟาล์วอย่างเดียวเลยมากกว่า
แม้แต่จังหวะที่มิลเนอร์ แค่ยกแขนมาเกร็งบังทางไว้ แล้วกรรมการแจกเหลืองให้แล้ว แต่ยังโวยวายจะเอาใบแดงกับฟาล์วแค่นั้น ปยอ จริงๆ  
จะบอกว่าลิเวอร์พูลไม่เคยทำเหรอครับ ล้มเพื่อจะเอาฟาวล์ไรงี้ มาเน่ ซาลาห์งี้ไม่เคยพุ่งเลยมั้ง มันก็อยู่ที่กรรมการหมดว่าจะตามเกมนักบอลมั้ย มันก็แค่นั้น ไม่ตาม ก็คือจบ จบกันในเกมแค่นั้น

ผมถึงบอกไง พอทีมตัวเองเสียผลประโยชน์ บางคนมาทำตัวน่าสงสารกัน พอได้ผลประโยชน์ ก็ไปด้อยค่าทีมอื่น มันใช่หรอ

จริง ๆ ก็ร้อนแหละครับ ผมด่าทีมที่ท่านเชียร์ ท่านยังร้อนเลย ทีมท่านแพ้ ท่านยังเซ็งเลย ทีมผมแพ้ ทีมผมโดนด่า ทำไมผมจะรู้สึกเหมือนพวกท่านไม่ได้ หรือเพราะผมเป็นแฟนบอลทีมที่คนไม่ค่อยเชียร์ เลยต้องเย้ว เย้ว ไปตามกระแสของแฟนบอลทีมท่าน อันนี้ก็ใจแคบไปมั้ง  

เข้าใจเรื่องพวกนั้นครับ แฟนบอลหัวร้อน ปากจัดมันมีทุกทีมอยู่แล้ว

แต่ที่ผมโควทคุณ คือ
เดี๋ยวจะมีคนแขวะเรื่องที่ แอต. เล่นแรง จริง ๆ << อันนี้ครับที่ผมพูด มีใครพูดว่านักเตะแอตรึยัง ถ้ามีคุณก็ไปไฟว้คนนั้น อย่ามาโพสต์ลอยๆแบบนี้เลย

ส่วนเรื่องที่ว่าพุ่งล้ม แน่นอนนักเตะหงส์มี มาเน่นี่ประจำ เจิดยังทำ แต่ผมไม่ได้ย้อนความถึงนักเตะแอตก่อนหน้านี้เลยนะ ผมพูดแค่จังหวะเมื่อคืน

ถ้าบอลเราดูกันเป็น 10ปี แล้วแม่งเตะกันทุกสัปห์ดามานั่งงัดด่าไปด่ามาชาติไหนจะจบ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เบื่อ
เข้าร่วม: 16 Jul 2007
ตอบ: 17819
โพสเมื่อ: Thu Oct 21, 2021 18:45
ว่าไปก็นะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel