ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: It matters how this ends.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6187
โพสเมื่อ: Tue Oct 19, 2021 21:14
[RE: มีใครกินกาแฟแล้ว คลื่นไส้จะอ้วก บ้างมั้ยครับ]
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
อาร์ท ฟรีคิก พิมพ์ว่า:
Khun.L พิมพ์ว่า:
เมาคาเฟอีนครับ กินปริมาณน้อยลง หรือ กินให้ช้าลง ร่างการคนเราย่อยได้ไม่เท่ากัน
ถ้าไปร้านกาแฟ สั่ง piccolo latte ครับ คือลาเต้ใส่ 1 shot
ถ้า บาริสต้างง บอกใส่ดาแฟช็อตเดียว  

บาริสต้าก็งงดิ จะไปหาพิคโกโร่มาจากไหนให้

บาริสต้าบอก มีแต่เด็นเด้ ฮะ  

มาเวย์นี้ได้ไงฟะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 2713
โพสเมื่อ: Tue Oct 19, 2021 21:34
[RE: มีใครกินกาแฟแล้ว คลื่นไส้จะอ้วก บ้างมั้ยครับ]
ผมเคยกินแล้วหายใจไม่ทั่วท้อง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 429
โพสเมื่อ: Tue Oct 19, 2021 21:58
ถ้าเมาคาเฟอีน ลองดื่มโซดาตามครับ พอช่วยได้ ผมทำงานร้านกาแฟต้องชิมบ่อยๆ หรือบางทีมี Cupping ต้องชิมหลายๆขนาน ก็อาศัยกินโซดาแก้เมาคาเฟอีนครับ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ทูตซ้ายเม้งก่า
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2743
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 03:11
[RE]มีใครกินกาแฟแล้ว คลื่นไส้จะอ้วก บ้างมั้ยครับ
น่าจะแพ้นมครับ ผมก็เป็น ต้องลองสังเกตตัวเองดูครับเวลาดื่มเครื่องดื่มอย่างอื่นที่มีนมผสมว่าอาการเป็นไหม

เมื่อก่อนผมไม่แพ้นมนะ แต่พออายุมากขึ้น ไม่ได้ดื่มนมนานๆ มาดื่มอีกทีนี่อาการแย่เลยครับ ผสมนมนิดเดียวดื่มเข้าไปก็แย่แล้วละครับ ทุกวันนี้ผมดื่มกาแฟดำ ไม่นม ไม่น้ำตาล ครับ เครื่องดื่มอื่นๆ จะระวังเรื่องนมตลอดว่าต้องไม่ผสมนม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel