ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10771
โพสเมื่อ: Tue Oct 19, 2021 15:35
[RE: คิดว่าซีดานจะกล้ามาเป็น ผจก.ผีแดงมั๊ย]
ถ้ายื่นจริง ก็มีสิทธิ์เป็นไปได้ ยกเว้นเจ้าตัวไม่มา แค่นั้นเอง อย่าไปคิดว่าไม่มีความผูกพันกับลีกๆนั้น จะไม่มาแน่นอน
อย่าง เป๊ป คล็อปป์ คอนเต้ หรือแม้แต่ น้ามู เอง ก็ไม่เคยมีความผูกพันกับลีกอังกฤษมาก่อน พอมีข้อเสนอดีๆ เค้าก็มา
แต่ถ้ามีช้อยส์ให้เลือกพร้อมกันอย่าง ทีมชาติฝรั่งเศส ยูเวนตุส ยูไนเต็ด อันนี้อาจจะต้องลุ้นเอายากหน่อย

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
UNITED TERO KRABI FC THAILAND Lakers BNK48

แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16125
โพสเมื่อ: Tue Oct 19, 2021 15:37
[RE: คิดว่าซีดานจะกล้ามาเป็น ผจก.ผีแดงมั๊ย]
ผมเห็นด้วยกับท่านบน ๆ อะ คือ แกไม่มีอะไรกับลีคอังกฤษเลย เล่นก็ไม่เคยมาเล่น

แล้วการย้ายมาแมนยูไม่ได้ย้ายมาเมืองหลวงด้วย

และในเรื่องของการทำทีมแล้วโอกาศ fail ก็สูงมาก ๆ

ที่สำคัญแกไม่ต้องพิสูจน์ตัวเองอะไรขนาดนั้น เพราะชื่อชั้นแกก็ขายตัวแกเองได้อยู่แล้ว

ผมยังมองว่าถ้าแกจะมาคุมอีกรอบหนึ่ง น่าจะ ยูเว่ ไม่ก็ทีมชาติเลย

ผมยังมองว่าคอนเต้มีโอกาศสูงกว่าเยอะเลย
1
0
Milet..
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2009
ตอบ: 1064
โพสเมื่อ: Tue Oct 19, 2021 15:43
คิดว่ากล้า แต่คงไม่มา 555555
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 5018
โพสเมื่อ: Tue Oct 19, 2021 15:46
เป๊ปผูกพันธ์กับเรือ เคยเล่นในอังกฤษ?
ทูเคิ่ลมีความสัมพันธ์กับสิงห์ เคยเล่นในอังกฤษ?
คล๊อปเคยเป็นตำนานหงส์ เคยเล่นในอังกฤษ?
ปัจจัยมันอยู่ที่พื้นฐานของทีม ค่าเหนื่อย งบเสริมทีม ชื่อเสียงของทีม มากกว่าเรื่องอื่น และที่สำคัญคือจังหวะว่างงานตรงกันพอดีมั้ย ตัวอย่างทูเคิ่ลว่างพอดีเสียบแลมพ์ คล๊อปว่างพอดีเสียบร็อดเจอร์ ทุกสิ่งที่ว่าแมนยูมีพื้นฐานที่ครบถ้วนอาจยังขาดบ้างแต่ก็เสริมได้ไม่ยาก เหนือสิ่งอื่นใดแมนยูเป็นทีมที่ให้เวลาผจก.ทีมในการสร้างทีมเยอะที่สุดในบรรดาทีมใหญ่ทั้งหมด เป้าหมายไม่บีบไม่เร่งรีบ และกดดันเท่าทีมใหญ่อื่นๆที่เอะอะก็ไล่ออก555
ผมว่าคอนเต้ว้อนท์มาไผว้กับเป๊ป คล๊อป ทุเคิ่ล มากกว่าซีดาน ถ้ามีใจก็มาแต่ถ้าไม่อยากมาก็อย่าไปพยายามดึงมาเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Sun_Devil เมื่อ Tue Oct 19, 2021 15:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Tue Oct 19, 2021 16:11
ถูกแบนแล้ว
Sun_Devil พิมพ์ว่า:
เป๊ปผูกพันธ์กับเรือ เคยเล่นในอังกฤษ?
ทูเคิ่ลมีความสัมพันธ์กับสิงห์ เคยเล่นในอังกฤษ?
คล๊อปเคยเป็นตำนานหงส์ เคยเล่นในอังกฤษ?
ปัจจัยมันอยู่ที่พื้นฐานของทีม ค่าเหนื่อย งบเสริมทีม ชื่อเสียงของทีม มากกว่าเรื่องอื่น และที่สำคัญคือจังหวะว่างงานตรงกันพอดีมั้ย ตัวอย่างทูเคิ่ลว่างพอดีเสียบแลมพ์ คล๊อปว่างพอดีเสียบร็อดเจอร์ ทุกสิ่งที่ว่าแมนยูมีพื้นฐานที่ครบถ้วนอาจยังขาดบ้างแต่ก็เสริมได้ไม่ยาก เหนือสิ่งอื่นใดแมนยูเป็นทีมที่ให้เวลาผจก.ทีมในการสร้างทีมเยอะที่สุดในบรรดาทีมใหญ่ทั้งหมด เป้าหมายไม่บีบไม่เร่งรีบ และกดดันเท่าทีมใหญ่อื่นๆที่เอะอะก็ไล่ออก555
ผมว่าคอนเต้ว้อนท์มาไผว้กับเป๊ป คล๊อป ทุเคิ่ล มากกว่าซีดาน ถ้ามีใจก็มาแต่ถ้าไม่อยากมาก็อย่าไปพยายามดึงมาเลย  
อย่าลืมคอนเต้มันทายาทเดียวกะน้ามู พร้อม ทะเลาะบอร์ด ผีไม่เอาแน่ๆ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13456
โพสเมื่อ: Tue Oct 19, 2021 16:18
ผมว่ามานะถ้าผีติดต่อไปจริงๆ

ผมว่าซีดานเองก็อยากลองวิชา มีเป๊ป คล็อปป์ ทูเคิล ราฟา เดี๋ยวนิว ไก่เองก็คงได้โค้ชเก่งๆมาคุม ให้เจอได้บ่อยๆตัวเองก็พัฒนาฝีมือขี้นไปด้วย
1
0
evertonian
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Tue Oct 19, 2021 16:20
ตอบหลายๆคอมเมนต์ที่พูดถึงเรื่องความผูกพัน
1. เห็นหลายท่านยกเรื่องเป๊ปมาว่าก็ไม่เห็นผูกพันกับซิตี้นี่? ถ้าผมจำไม่ผิด เป๊ปมีความสัมพันธ์ส่วนตัวที่ดีกับระดับผู้บริหารสโมสรแมนซิตี้ปะครับ แล้วแกก็อยากมาหาความท้าทายที่อังกฤษเป็นทุนเดิม แต่ทำไมเป๊ปถึงไม่เลือกทีมอื่นหละ เรื่องเงินเชลซีก็มีพร้อม เรื่องประวัติความยิ่งใหญ่สโมสรแมนยูก็ดูดีกว่าแมนซิ แต่เป๊ปก็เลือกแมนซิตี้

2. แต่ผมวิเคราะห์ว่าซีดาน จากเท่าที่ดูการรับงานที่ผ่านมา เขาก็เลือกรับแต่กับมาดริด ออกไปรอบนึงไปพักก็ไม่ได้รับงานใหม่ที่ไหน สุดท้ายรีเทิร์นมาดริดกลับมาช่วยใหม่ ผมว่าแกก็ค่อนข้างเลือกงานพอสมควรอะครับ แล้วจากประวัติก็คือทำงานกับที่ ที่แกผูกพัน แต่แน่นอนว่าผมอาจจะคาดการณ์ผิดก็ได้ ถ้าแกอยากหาความท้าทายใหม่ๆ มาอังกฤษ มาแมนยูฯก็ดูเป็นตัวเลือกที่ท้าทายมากๆ

3. แต่นั่นแหละครับ ผมบอกแล้วและมองว่ามาคุมแมนยูฯตอนนี้อะนะ ผมว่าเป็นงานยากที่สุดในโลกงานหนึ่งของการเป็นผู้จัดการทีมเลย แล้วซีดานแกไม่มีความจำเป็นต้องมาพิสูจน์ตัวเองก็ได้นะ ต่อให้ชีวิตนี้ไม่เคยมาคุมอังกฤษ แต่มันก็ไม่ได้เปลี่ยนความจริงว่าแกเป็นผู้จัดการทีมที่เก่ง การทำ UCL 3สมัยติด ไม่ใช่เรื่องฟลุ๊คแน่นอน

4. ผมเก็งว่าแกอยากไปคุมทีมชาติที่สุดในตอนนี้ครับ เลยไม่คิดว่าซีดานแกจะมาแมนยูฯในเร็วๆนี้
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2013
ตอบ: 1596
โพสเมื่อ: Tue Oct 19, 2021 16:20
ถ้าบอร์ดบอกเทงบให้ซีดานก็น่าจะมานะ มีทั้งโด้ วาราน ไหนจะ ปอกบา เชื่อมโยง

ถ้าผีติดต่อไปจริง โอกาสเป็นไปได้มากกว่าคอนเต้อีก
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7614
โพสเมื่อ: Tue Oct 19, 2021 16:37
N'Square พิมพ์ว่า:
ตอบหลายๆคอมเมนต์ที่พูดถึงเรื่องความผูกพัน
1. เห็นหลายท่านยกเรื่องเป๊ปมาว่าก็ไม่เห็นผูกพันกับซิตี้นี่? ถ้าผมจำไม่ผิด เป๊ปมีความสัมพันธ์ส่วนตัวที่ดีกับระดับผู้บริหารสโมสรแมนซิตี้ปะครับ แล้วแกก็อยากมาหาความท้าทายที่อังกฤษเป็นทุนเดิม แต่ทำไมเป๊ปถึงไม่เลือกทีมอื่นหละ เรื่องเงินเชลซีก็มีพร้อม เรื่องประวัติความยิ่งใหญ่สโมสรแมนยูก็ดูดีกว่าแมนซิ แต่เป๊ปก็เลือกแมนซิตี้

2. แต่ผมวิเคราะห์ว่าซีดาน จากเท่าที่ดูการรับงานที่ผ่านมา เขาก็เลือกรับแต่กับมาดริด ออกไปรอบนึงไปพักก็ไม่ได้รับงานใหม่ที่ไหน สุดท้ายรีเทิร์นมาดริดกลับมาช่วยใหม่ ผมว่าแกก็ค่อนข้างเลือกงานพอสมควรอะครับ แล้วจากประวัติก็คือทำงานกับที่ ที่แกผูกพัน แต่แน่นอนว่าผมอาจจะคาดการณ์ผิดก็ได้ ถ้าแกอยากหาความท้าทายใหม่ๆ มาอังกฤษ มาแมนยูฯก็ดูเป็นตัวเลือกที่ท้าทายมากๆ

3. แต่นั่นแหละครับ ผมบอกแล้วและมองว่ามาคุมแมนยูฯตอนนี้อะนะ ผมว่าเป็นงานยากที่สุดในโลกงานหนึ่งของการเป็นผู้จัดการทีมเลย แล้วซีดานแกไม่มีความจำเป็นต้องมาพิสูจน์ตัวเองก็ได้นะ ต่อให้ชีวิตนี้ไม่เคยมาคุมอังกฤษ แต่มันก็ไม่ได้เปลี่ยนความจริงว่าแกเป็นผู้จัดการทีมที่เก่ง การทำ UCL 3สมัยติด ไม่ใช่เรื่องฟลุ๊คแน่นอน

4. ผมเก็งว่าแกอยากไปคุมทีมชาติที่สุดในตอนนี้ครับ เลยไม่คิดว่าซีดานแกจะมาแมนยูฯในเร็วๆนี้  

ข้อ 1. ความสัมพันธ์ มันเกิดจาก เจ้าของ มาทำแมนซินิ ไม่ได้เรียนรุ่นเดียวกันมา ซะเมื่อไหร่ ความสัมพันธ์ มันสร้างเมื่อไหร่ก็ได้ ซีดาน ถ้ามาเค้าอาจจะบอก ผมสนิทกับโรนัลโด้ วาราน ไรงี้ก็พูดๆไป

ข้อ 4. ไม่มีใครรู้หรอกว่าซีดาน อยากอะไร วงการฟุตบอลมันเกิดได้หมดแหละ

เรื่องพิสูจน์ตัวเอง คนระดับนั้นเค้ามั่นใจอยู่ละ ว่าเก่ง แค่หาความท้าทาย เค้าไม่กลัวงานยากกันหรอก อยู่ที่แมนยูคุยยังไงมากกว่า ทุกคนมันโดนโน้มน้าวกันได้ ถ้าความต้องการตรงกัน พอดี
1
0

(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Tue Oct 19, 2021 16:46
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
N'Square พิมพ์ว่า:

ข้อ 1. ความสัมพันธ์ มันเกิดจาก เจ้าของ มาทำแมนซินิ ไม่ได้เรียนรุ่นเดียวกันมา ซะเมื่อไหร่ ความสัมพันธ์ มันสร้างเมื่อไหร่ก็ได้ ซีดาน ถ้ามาเค้าอาจจะบอก ผมสนิทกับโรนัลโด้ วาราน ไรงี้ก็พูดๆไป

ข้อ 4. ไม่มีใครรู้หรอกว่าซีดาน อยากอะไร วงการฟุตบอลมันเกิดได้หมดแหละ

เรื่องพิสูจน์ตัวเอง คนระดับนั้นเค้ามั่นใจอยู่ละ ว่าเก่ง แค่หาความท้าทาย เค้าไม่กลัวงานยากกันหรอก อยู่ที่แมนยูคุยยังไงมากกว่า ทุกคนมันโดนโน้มน้าวกันได้ ถ้าความต้องการตรงกัน พอดี  

ข้อ 4 ใช่ครับ ไม่มีใครรู้เรื่องว่าซีดานคิดอะไรจริงๆในหัวนอกจากตัวเค้าหรอกครับ แต่ผมก็วิเคราะห์เก็งของผมไงว่าความเป็นไปได้แกน่าจะอยากคุมทีมชาติ ซึ่งผมก็ไม่รู้หรอกว่าจะถูกมั้ย หรือแฟนแมนยูที่บอกว่าซีดานอาจจะอยากมาแมนยูก็ได้ ก็ไม่มีใครรู้ถูกไหมหล่ะครับ แต่แค่ในความเห็นผม ผมว่าซีดานน่าจะอยากไปทีมชาติมากกว่าเท่านั้นเอง แต่ความเห็นคุณอาจจะบอกว่าอยากมาแมนยูฯถ้าติดต่อไป ก็เป็นไปได้ครับ แต่ใดๆก่อนอื่นก็คือบอร์ดแมนยูต้องปลดโอเล่ก่อนนะ เดี๋ยวมันก็จะเห็นเป็นรูปร่างเองแหละว่าใครจะมา
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2006
ตอบ: 2854
โพสเมื่อ: Tue Oct 19, 2021 17:32
สำหรับ Zidane เขาชอบ Spain & Italy > England

ทางเดียวที่จะโน้มน้าวให้มาได้คือ ค่าจ้างและโปรเจกสนับสนุนปีละ100mต่ำๆ เพราะคู่แข่งแข็งๆเยอะ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 6046
โพสเมื่อ: Tue Oct 19, 2021 17:48
ทำไมจะไม่กล้าครับ

แต่จ้างเฮียยิ้มต่อแหละดีที่สุด
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2009
ตอบ: 2616
โพสเมื่อ: Tue Oct 19, 2021 19:22
ถ้าให้อิสระ ให้แกวางแผนงาน ผมว่ามา

เท่าที่ผมรู้ที่แกลามาดริดรอบสอง เพราะบอร์ดผิดคำพูดกับแกนะ แกทนมาทั้งฤดูกาลสุดท้าย

ข้อมูลนี้ผมน่าจะอ่านจากเพจวิเคราะห์บอลจริงจัง
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52863
โพสเมื่อ: Tue Oct 19, 2021 21:15
[RE]คิดว่าซีดานจะกล้ามาเป็น ผจก.ผีแดงมั๊ย
งง มันต้องเหมือนกันทุกคนหรอวะ คนโน้นไป คนนี้ไป ซีดานต้องไปตามหรอวะน่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel