ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14232
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 21:00
[RE: แก๊ง Red Cafe นี่กลับลำเรื่อง โซลชา หมดแล้วใช่มั้ย?]
หนุมารเตะฟุตบอล พิมพ์ว่า:
akatsukiaut พิมพ์ว่า:
มีคลิปนึงจาระบีบอกว่าไม่เคยเห็นลิเวอร์พูลอยู่ในสายตาการลุ้นแชมป์  

เค้าไม่อายตัวเองหรอ อยากรู้จริงๆ  

ผมชอบเค้านะ เอนเตอร์เทรนดี ฮ่าๆๆๆ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 16029
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 21:03
[RE: แก๊ง Red Cafe นี่กลับลำเรื่อง โซลชา หมดแล้วใช่มั้ย?]
Barakamon พิมพ์ว่า:
ทำไมชอบเอาคล๊อปมาเทียบ มรดกที่คล๊อปรับต่อมาจากร๊อดเจอร์มีแต่ทวยเทพทั้งนั้น เงินเสริมทัพก็ได้ไม่เท่า  

เอาจริงจัง แบบไม่แดกดันนะครับ

แนวคิดคงประมาณมีจุดคล้ายกันครับ : ซึ่งความคล้้ายกันมีแค่อย่างเดียว คือ เข้ามารับงานกลางเทอม

แค่นั้นจริงๆ

แต่คนที่พยายามโยงใส่คลอปป์ ทั้งกลุ่ม OleIn และ Save Ole (กองแช่งผีแดง) คือ พยายามโยงให้เข้ากับคำว่า "ให้เวลา" ที่คลอปป์ต้องสร้างทีมถึง 3 ปีเต็มกว่ามีแชมป์แรก

ตรงนี้แหละครับ กลุ่ม olein คือ แอบหวังว่าโซลชาจะทำแบบคลอปป์ได้ มุมนี้ยึดโยงกับสมัยเหอกี้ด้วยที่ค่อยสร้างทีมอยู่หลายปีกว่าจะมีแชมป์แรก โดยไม่ได้มองประวัติการทำงาน, โปรไฟล์ก่อนหน้าเลยว่า แตกต่างกันโคตรๆ

ส่วนพวก save ole ก็มาเรียนให้เหตุผลสนับสนุนอยากเห็นโซลชาอยู่นานๆ เพราะผีแดงยากจะผงาดภายใต้โค้ชคนนี้

ผมคิดว่าประเด็นที่หลายๆคนชอบโยงใส่คลอปป์ตลอดเกือบสามปี
จะประมาณนี้ ซึ่งในความเป็นจริง + ผลลัพธ์ที่ออกมา เคยมีหลายคนมาให้เหตุผลแล้วครับว่าโซลชาไม่ได้ และไม่เคยอยู่ในจุดที่จะเปรียบเทียบกับคลอปป์ได้เลย

ในฐานแฟนผี ผมแทบไม่เคยอยากพูดในมุมที่ต้องชมคู่แข่งนะ
แต่มันสุดจริงๆ ถึงเป็นคนฝั่งเราแต่ถ้ามันไม่สมเหตุสมผลก็ไม่ back มั่วซั่วครับ
3
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 21:05
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
ทำไมชอบเอาคล๊อปมาเทียบ มรดกที่คล๊อปรับต่อมาจากร๊อดเจอร์มีแต่ทวยเทพทั้งนั้น เงินเสริมทัพก็ได้ไม่เท่า  

แนวคิดคงประมาณมีจุดคล้ายกันครับ : ซึ่งความคล้้ายกันมีแค่อย่างเดียว คือ เข้ามารับงานกลางเทอม

แต่คนที่พยายามโยงใส่คลอปป์ ทั้งกลุ่ม OleIn และ Save Ole (กองแช่งผีแดง) คือ พยายามโยงให้เข้ากับคำว่า "ให้เวลา" ที่คลอปป์ต้องสร้างทีมถึง 3 ปีเต็มกว่ามีแชมป์แรก

ตรงนี้แหละครับ กลุ่ม olein คือ แอบหวังว่าโซลชาจะทำแบบคลอปป์ได้ มุมนี้ยึดโยงกับสมัยเหอกี้ด้วยที่ค่อยสร้างทีมอยู่หลายปีกว่าจะมีแชมป์แรก โดยไม่ได้มองประวัติการทำงาน, โปรไฟล์ก่อนหน้าเลยว่า แตกต่างกันโคตรๆ

ส่วนพวก save ole ก็มาเรียนให้เหตุผลสนับสนุนอยากเห็นโซลชาอยู่นานๆ เพราะผีแดงยากจะผงาดภายใต้โค้ชคนนี้

ผมคิดว่าประเด็นที่หลายๆคนชอบโยงใส่คลอปป์ตลอดเกือบสามปี
จะประมาณนี้ ซึ่งในความเป็นจริง + ผลลัพธ์ที่ออกมา เคยมีหลายคนมาให้เหตุผลแล้วครับว่าโซลชาไม่ได้ และไม่เคยอยู่ในจุดที่จะเปรียบเทียบกับคลอปป์ได้เลย

ในฐานแฟนผี ผมแทบไม่เคยอยากพูดในมุมที่ต้องชมคู่แข่งนะ
แต่มันสุดจริงๆ ถึงเป็นคนฝั่งเราแต่ถ้ามันไม่สมเหตุสมผลก็ไม่ back มั่วซั่วครับ  

ละคือ คล็อปส์ก่อนมาคุม ถึงจะโดนปลดมายังไงก็เคยพาดอร์ทคว้าแชมป์ลีค2ปี บอลถ้วยอีก
ส่วนโอเล่ พาคาร์ดิฟตกชั้น แถมตกไปแล้ว ยังเกือบตกชั้นอีกรอบ 55555555
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2008
ตอบ: 6397
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 21:15
ทำไมชอบเอาคล็อปมาเทียบ แก๊งค์ line cafeในนี้ ดูถูกไว้ยับๆแต่ตอนนั้นแผล่บบานเลยนะ

0
0
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 16029
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 21:18
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:

ละคือ คล็อปส์ก่อนมาคุม ถึงจะโดนปลดมายังไงก็เคยพาดอร์ทคว้าแชมป์ลีค2ปี บอลถ้วยอีก
ส่วนโอเล่ พาคาร์ดิฟตกชั้น แถมตกไปแล้ว ยังเกือบตกชั้นอีกรอบ 55555555  

ไม่ได้ใกล้ หรือมีอะไรคล้ายกันเลยครับ
คลอปป์นี่เหมือนเฟอกี้ แชมป์ลีกที่ไม่ใช่พวก กลาสโกวอะ = บาเยิน

แล้วหายไปอยู่ลีกบ้านเกิดตั้งนาน

แฟนผีขี้เห่อ เจอจัดโปรแรงช่วงแรก
เคลิ้มกันหนัก วันก่อนดูคลิิป ริโอ หลังเกม 1-3 ที่ปารีส
ไม่รึจะฮา หรือ จะอ้วกดี "จับเขาเซ็นเลย เดี๋ยวนี้เลย" บ้าบอออ รอจนจบซีซั่นก็ยังได้สำหรับตอนนั้น

ห้ามปรามกันก็ไม่ไหว คึกเหลือเกินแต่ละคนตอนนี้
ส่วนตัวสังเกต บอลเปลี่ยนโค้ชมาหลายปี มันมีจริงๆ ขนาด ดิมัตเตโอ ไปไกลถึงแชมป์ยุโรป แต่ระยะยาวฝีมือไม่ได้มันก็ไม่ไหวอยู่ดี หลังออกจากเชลซีแกก็แทบหาย

1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: LILIIES of MCFC
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 4353
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 21:18
แฟนผีคนอื่นก็ยังพอโอเคนะ แต่ช่องจารย์บีอะไรนี่คือรับไม่ได้อ่ะ รำคาญที่สุดคือคนที่หาเรื่องทีมอื่น จะอวยโอเล่ให้โลกแตกยังไงก็ได้ แต่ชอบเอาคล็อปเป๊ปมาแซะ มีการเอา H2H มาเทียบเพื่อบอกว่าโค๊ชตัวเองดีกว่า จะปั่นอะไรก็ไม่รู้แหละแต่ไม่ให้เกียรติคนอื่นแบบนี้ มันไม่สมควรเป็นอินฟลูเอนเซอร์ด้วยซ้ำ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2006
ตอบ: 1324
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 21:32
ผมว่ามันก็มีเหตุผลกันอยู่นะว่าทำไมถึงให้โอกาสโซลชา(บางคนเรียกว่าอวย)

แล้วมันก็มีเหตุผลที่ว่าทำไมตอนนี้ถึงกลับลำ น่าจะอธิบายที่มีอะไรมากกว่านี้นิดนึงนะครับ

ส่วนจารย์บีก็สายปั่น สายชนอยู่ละคงไม่ต้องหาเหตุผลใดๆ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2021
ตอบ: 3174
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 21:34
[RE]แก๊ง Red Cafe นี่กลับลำเรื่อง โซลชา หมดแล้วใช่มั้ย?
กู้ซากปรักหักพัง.. ปลุกปีศาจต้องใช้ปีศาจ.. United Way..
..โปรเจ็กค์รีบิวด์ ..รวมใจทีมปลุกพลังศรัทธา จิตวิญญาณ DNA ปีศาจแดง
..ทีมบรรยากาศดี ..

แฟนผีโดนเอามาล้อยันลูกบวชเพราะบางคนในแก๊งนี้

ใครจะบอก SS ชอบแซะพวกเขาจัง แต่ผมไม่ลืมแน่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย undertaker89 เมื่อ Tue Oct 19, 2021 00:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 7620
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 21:42
[RE]แก๊ง Red Cafe นี่กลับลำเรื่อง โซลชา หมดแล้วใช่มั้ย?
“พวกเสพติดความสำเร็จ” เวลาโดนคำเนี้ยแม่งหงุดหงิดจริ้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 10 May 2009
ตอบ: 9730
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 21:42
Allez Les Bleus พิมพ์ว่า:
เดือน-สองเดือนก่อน เฮียเม้งนี่โดนดูถูกเละเลยในนี้  

มู้ไหน อยากเห็นโฉมหน้าไข่ไอยิ้ม
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Oct 2020
ตอบ: 7199
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 21:49
บางเม้นนี่ด่าซะเสียเลย เอาจริงๆSSนี่ก็คนtoxicเยอะเหมือนกัน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 25 Jul 2008
ตอบ: 14401
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 21:49
ทำไมต้องเรียกว่าจานบีอะครับแกเก่งขนาดนั้นเลยรึผมฟังดูก็บ่เท่าไหร่นะ
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 21:51
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:

ไม่ได้ใกล้ หรือมีอะไรคล้ายกันเลยครับ
คลอปป์นี่เหมือนเฟอกี้ แชมป์ลีกที่ไม่ใช่พวก กลาสโกวอะ = บาเยิน

แล้วหายไปอยู่ลีกบ้านเกิดตั้งนาน

แฟนผีขี้เห่อ เจอจัดโปรแรงช่วงแรก
เคลิ้มกันหนัก วันก่อนดูคลิิป ริโอ หลังเกม 1-3 ที่ปารีส
ไม่รึจะฮา หรือ จะอ้วกดี "จับเขาเซ็นเลย เดี๋ยวนี้เลย" บ้าบอออ รอจนจบซีซั่นก็ยังได้สำหรับตอนนั้น

ห้ามปรามกันก็ไม่ไหว คึกเหลือเกินแต่ละคนตอนนี้
ส่วนตัวสังเกต บอลเปลี่ยนโค้ชมาหลายปี มันมีจริงๆ ขนาด ดิมัตเตโอ ไปไกลถึงแชมป์ยุโรป แต่ระยะยาวฝีมือไม่ได้มันก็ไม่ไหวอยู่ดี หลังออกจากเชลซีแกก็แทบหาย

เชลซีรอบ 10ปีที่ผ่านมา เปลี่ยนโค้ชเป็น 10 คนละมั้ง
2011 - อันเช่ , โบอาส
2012 - ดิมัตเตโอ
2013 - ราฟา
2014 - มู
2016 - กุส ฮิดด้ง , คอนเต้
2018 - ซาร์รี่
2019 - แลมพ์พาร์ด
2021 - ทูเคิล

ละพวกเด็กผีบางคนชอบบอก ปลดโอเล่แล้วไงต่อ ถ้าไม่ดีทำไง
คำตอบง่ายๆ ไม่ดีก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆสิ จะยึดติดอะไรกับการคุมยาวๆแบบนั้น
นู้นหันไปดูเชลซี รอบ10ปีที่ผ่านมาซัดไป 10คน ผลที่ได้เป็นไง

พรีเมียร์ลีค 2 สมัย , เอฟเอคัพ 1 สมัย , ชปล 2 สมัย , ยูโรป้า 2 สมัย , คาราบาว 1 สมัย
หันมาดูแมนยุ มัวแต่เกรงใจ ไม่ปลดใครเลย 10ปีที่ผ่านมา(รวมยุคเฟอร์กี้) ได้แค่ 4 ถ้วย
พรีเมียร์ลีค 2 ยุโรป้า 1 คาราบาว 1

ก่อนอื่นแฟนบอลควรเลิกยึดติดไอระบอบคุมยาวๆก่อน มันไม่ได้ช่วย
หาโค้ชที่เก่งให้ได้ก่อนอันดับแรกอะ พอเก่งแล้วพาทีมได้แชมป์แล้ว
ค่อยไปสู่สเตจต่อไปคือคุมระยะยาว 3ปี 5ปี ว่าไป

นี่หวังแต่เอามาอยู่ยาวๆ ไมสนเลยเก่งไม่เก่ง แล้วเมื่อไหร่จะได้แชมป์
แก้ไขล่าสุดโดย BRADY350V2 เมื่อ Mon Oct 18, 2021 21:52, ทั้งหมด 2 ครั้ง
3
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: "Manchester United"
เข้าร่วม: 16 May 2010
ตอบ: 3086
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 21:51
แก๊ง Red Cafe นี่กลับลำเรื่อง โซลชา หมดแล้วใช่มั้ย?
ใครยังอวยโอเล่ อยู่ก็ไม่รู้จะพูดยังไงละ ดักดานสุดๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2814
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 22:01
growthseek พิมพ์ว่า:
หนุมารเตะฟุตบอล พิมพ์ว่า:
akatsukiaut พิมพ์ว่า:
มีคลิปนึงจาระบีบอกว่าไม่เคยเห็นลิเวอร์พูลอยู่ในสายตาการลุ้นแชมป์  

เค้าไม่อายตัวเองหรอ อยากรู้จริงๆ  

ผมชอบเค้านะ เอนเตอร์เทรนดี ฮ่าๆๆๆ

เหมือนช่วงนั้นพึ่งได้พี่โด้และถล่มลีดส์มาคงกำลังคึกคะนองอยู่ ตอนนี้ก็จะเขินๆหน่อย  
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel