ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ~
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 511
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 17:56
[RE: ฟีฟ่า 22 พวกเก่งๆเค้ารู้วิธีหลบโมเมนตั้มป่ะครับ]
litmanen พิมพ์ว่า:
script นี่ เห็นหลายคนอ้างถึง สรุปเรื่องนี้ถึงศาลที่อเมริกาแล้วนะ ตรวจสอบแล้ว คือไม่มี

สำหรับฟีฟ่า แม้แต่ภาคนี้ ลูกยิง มันจะมีไม่กี่ลูกที่เข้าชัวๆ เช่น low driven shot บางมุม หรือยิงเต็มแรงตอนหักหน้า 45 องศาเท้าถนัด นอกนั้นคือสุ่มมากว่าโกลจะปัดได้มั้ยหรือจะยิงออกรึเปล่า

ส่วนอีกอย่างทีเกิดบ่อย พวกกองหลังขาตาย ยืนนิ่งไม่สลัด ปล่อยให้ยิง ต้องดูค่าพลังด้วย บางค่าที่มันเหมือนไม่ได้เกี่ยวกับ defence เลยแต่มันเกี่ยวมาก เช่น agility reaction balance ไม่ใช่แค่วิ่งไว def เยอะแค่นั้นพอ พวก metality คนไม่ค่อยสนใจ แต่มันมีผลมาก อย่างกองเต้ สมมุติกองหลังพลาด ขาตาย มันจะมาดักอัตโนมัติเลย บางตัวก็มี trait ที่มีผลตอนที่เราไม่ได้บังคับ

คนทั่วไป ไม่ค่อยดูค่าพวกนี้ ดูแต่เลขบนการ์ด แต่ถ้าลองได้ใช้ดูมันจะรู้สึกเลยว่า แต่ละตัวมันเล่นต่างกันจริง โดยเฉพาะกับไอ้ตัวที่เราไม่ได้บังคับอยู่  

+1 ผมนี่ใช้โทนี่โครสยืนกลางรับตัวเดียว แม่งอ่านดักบอลโคตรดี ค่าdefผมไม่ค่อยสนใจ จังหวะปั้มมันได้ก็พอ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2010
ตอบ: 1812
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 18:01
[RE: ฟีฟ่า 22 พวกเก่งๆเค้ารู้วิธีหลบโมเมนตั้มป่ะครับ]
เอาให้หนุ่มนี้ไปดู https://www.twitch.tv/videos/1178639831 แล้วท่านจะคลายความสงสัยไปเอง แม่มเล่นเก่งเกิน 40-0 วินอะ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: น้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งตื่น
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3941
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 18:14
Boyiiz พิมพ์ว่า:
เอาให้หนุ่มนี้ไปดู https://www.twitch.tv/videos/1178639831 แล้วท่านจะคลายความสงสัยไปเอง แม่มเล่นเก่งเกิน 40-0 วินอะ  

เด็กนรกจริง ภาคที่แล้วกว่าจะมีคนเอามันลง จะจบภาคละ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 648
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 21:03
ไม่มีหรอกครับสคริปท์

ผมเป็นคนนึงที่โดนนำก่อนบ่อยมาก แล้วชอบไปยิงแซงท้ายเกม คนที่แพ้อาจจะหัวร้อน บอกโมเมนตั้ม
แต่ความเป็นจริงคือ ผมกดอะไรหลายอย่างครับ เช่นเปลี่ยนแทคติค กดเพรสอะไรเป็นต้น

แทคติคผมเซ็ทครบเลยครับทุกแผน เปลี่ยนไปเรื่อยๆ แผนไหนเจาะได้ก็ใช้ต่อ ส่วนใหญ่จะตายใจไม่รุ้ตัวว่าเราปรับแทคติคแล้ว เพราะเราไม่ได้พอสเกม แล้วก็จะโดนพลิกเกม

อีกอันคือกดเพรส ถ้าเจอคนนำแล้วชอบเล่นช้านี่ชอบเลยครับ หลอกให้เล่นช้าไปก่อน แล้วพอเวลาใกล้หมด กดเพรสปรับสปีดบอลไม่ทัน โดนแซงเกือบทุกคน

บางคนกดสกิลอะไรมาเก่งมาก ผมรู้เลยสู้ไม่ได้ ขอยัน 0-0 หรือ โดนนำลูกเดียวอะไรประมาณนี้ เก็บแรงไว้เพรสท้ายเกม ก็ชนะคนเก่งๆมาหลายทีเหมือนกันครับ

ยกเว้นว่าเก่งจริง แก้เพรสได้หมด ถ้ากดเพรสจะยิ่งโดนยับครับ 555
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2856
โพสเมื่อ: Tue Oct 19, 2021 11:39
ภาคนี้ llorente นี้ของจริง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ❤️HAERIN❤️
เข้าร่วม: 21 Dec 2014
ตอบ: 12862
โพสเมื่อ: Tue Oct 19, 2021 12:36
ปกติแพ้แบบฝีมือไม่ค่อยร้อนอ่ะ จะร้อนเวลาหน่วงละแบบ พลิกโคตรยาก
0
0
ARS x BVB x MTUTD x CELTICS x PATRIOTS

"ONCE A GOONER ALWAYS A GOONER"
"DO YOUR JOB"
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3254
โพสเมื่อ: Tue Oct 19, 2021 20:30
หัวร้อนไม่รู้ตัวเนี่ยสาเหตุหลักเลย บางทีรายละเอียดเล็กๆน้อยๆมันทำให้เล่นพลาดง่ายๆเลย ดี2 ดี3 นี่ดันอนาลอกคุมหลังวืดตรงพื้นที่อันตรายทีเดียวก็โดนละ สคริปต์ให้แพ้อะไม่มีหรอก มีแต่ดวงซวยปั้มบอลแพ้ รีบาวบอลแพ้ เพราะส่วนนี้มัน rng มีผลเยอะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel