ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1041
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 01:41
[RE: [Dota2] Psg lgd ยังจะเหนือกว่า OG ชุดสองแชมป์อยู่ไหม]
เล่นเก่ง แต่จะเป็นแชมป์ Ti มันหลายอย่าง

อีกทีมเล่นด้วยใจ แพ้ก็ มปร กล้าเล่นกล้าเสี่ยงอีกทีมดราฟกล้าๆกลัวๆ แต่ใจต้องแชมป์เท่านั้น กดดันกว่าหลายเท่า

จบทัวนี้ไป ให้มาเจอกันอีก ผมว่าก็โดนตบอะ team spirit

แค่เกมนี้มันชนะแล้วได้แชมป์ Ti เลยเฉยๆ ดอทมันก็งี้แหละ เกมๆนึง แพ้วันนี้ชนะวันนี้ ไม่ได้การันตี เก่งสุดอยู่แล้ว แต่มันได้แชมป์ได้เงิน ถูกจดจำในฐานะแชมป๋ ถ้าเรื่องเก่งไม่เก่ง มันไม่ได้วัดที่เกม เกมเดียว อันนี้ไม่ได้แถ ให้ lgd นะ ผมว่ามันเป็น ทุกทีม secret ว่าเข้มๆมา Ti แตกประจำ
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 269
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 01:45
[RE: [Dota2] Psg lgd ยังจะเหนือกว่า OG ชุดสองแชมป์อยู่ไหม]
22Glucose พิมพ์ว่า:
เล่นเก่ง แต่จะเป็นแชมป์ Ti มันหลายอย่าง

อีกทีมเล่นด้วยใจ แพ้ก็ มปร กล้าเล่นกล้าเสี่ยงอีกทีมดราฟกล้าๆกลัวๆ แต่ใจต้องแชมป์เท่านั้น กดดันกว่าหลายเท่า

จบทัวนี้ไป ให้มาเจอกันอีก ผมว่าก็โดนตบอะ team spirit

แค่เกมนี้มันชนะแล้วได้แชมป์ Ti เลยเฉยๆ ดอทมันก็งี้แหละ เกมๆนึง แพ้วันนี้ชนะวันนี้ ไม่ได้การันตี เก่งสุดอยู่แล้ว แต่มันได้แชมป์ได้เงิน ถูกจดจำในฐานะแชมป๋ ถ้าเรื่องเก่งไม่เก่ง มันไม่ได้วัดที่เกม เกมเดียว อันนี้ไม่ได้แถ ให้ lgd นะ ผมว่ามันเป็น ทุกทีม secret ว่าเข้มๆมา Ti แตกประจำ  

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: คำพูดมากมาย ความหมายเท่าเดิม
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9066
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 01:46
Team Secret 2.0 พร้อมสู้ทุกทีม
0
0

Rey
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2223
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 01:46
momozee11 พิมพ์ว่า:
Rey พิมพ์ว่า:
มู้ ts ti10 vs og ti9 ต้องมาแล้ว  

TS นี่ผมว่าฟีล OG TI8 มากกว่าครับ ม้ามืดนอกสายตา

ส่วนความคล้ายจะไปคล้าย TL TI7 มากกว่า แพ้ IG ลงสายล่าง มาตบทีมจีนรอบชิง  

คล้ายจริงครับ แต่นอกสายตายิ่งกว่าอีก og ยังมีผู้เล่นดัง ts นี่ไม่มีสักคน ผมนึกว่าจะเป็นแบบ dc ไปซะแล้ว
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14210
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 02:11
LGD ชุดนี้ถ้าดูเผินๆก็เก่งนะ แต่ผมว่าชุดนี้จะเก่งสุดๆคือไม่ใช่เล่นหมาหิน ไม่ใช่ Ame เล่นแครี่เกิด

แต่คือต้องให้ NTS เล่นพวกเอมเบอร์ อินโวค ทิงเกอร์ ตัวอะไรพวกนี้ที่มันสเกลโหด แล้วได้ใช้ฝีมือหน่อยอะ

เสียดาย 5 เกมวันนี้ไม่เห็น NTS ได้เล่นอะไรพวกนี้เท่าไรเลย ทั้งๆที่คิดว่ายังไงก็หยิบเอมเบอร์มาให้แกเล่นแท้ๆ เสียดายของจริงๆ

แก้ไขล่าสุดโดย coldrain เมื่อ Mon Oct 18, 2021 02:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6802
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 02:16
[Dota2] Psg lgd ยังจะเหนือกว่า OG ชุดสองแชมป์อยู่ไหม
coldrain พิมพ์ว่า:
LGD ชุดนี้ถ้าดูเผินๆก็เก่งนะ แต่ผมว่าชุดนี้จะเก่งสุดๆคือไม่ใช่เล่นหมาหิน ไม่ใช่ Ame เล่นแครี่เกิด

แต่คือต้องให้ NTS เล่นพวกเอมเบอร์ อินโวค ทิงเกอร์ ตัวอะไรพวกนี้ที่มันสเกลโหด แล้วได้ใช้ฝีมือหน่อยอะ

เสียดาย 5 เกมวันนี้ไม่เห็น NTS ได้เล่นอะไรพวกนี้เท่าไรเลย ทั้งๆที่คิดว่ายังไงก็หยิบเอมเบอร์มาให้แกเล่นแท้ๆ เสียดายของจริงๆ

เกม tinker นี่เล่นเอา PA หงอยไปเลยอะ

PSG.LGD นี่โหดมากนะ แต่ต้องนอกกรอบบ้างอะผมว่า หมาหินเมต้ามันโหดก็จริง แต่ฝีมือ LGD ยังไงก็ควรเน้นตัวที่ถนัดอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 6331
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 02:53
Kannilo พิมพ์ว่า:
เหนือกว่าแน่นอน og เก่งทัวร์เดียว lgd เก่งหลายทัวร์  

อิจฉาแหละ ดูออก
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: DP only
เข้าร่วม: 05 Aug 2021
ตอบ: 3428
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 03:00

ท่านพูดก็ถูกแหละ แต่มนุษย์ก็ชอบการเปรียบเทียบไง ไม่งั้นมันไม่มีเรื่องราวให้น่าจดจำ

ผมว่าแชมป์ TI มันก็มีเสน่ห์ในแบบของมันนะ คือการจะเป็นแชมป์ที่มีเงินรางวัล E-sport มากที่สุดในโลกพร้อมด้วยเกียรติยศว่าเป็นสุดยอดทีม มันเหมือนเราต้องมีทุกอย่างมีเหมาะสมในช่วงเวลานี้เท่านั้นอะ จะเก่งมาจากไหนก่อนหน้านั้นมันไม่มีความหมายเลย เพราะทัวนาเม้นท์มันคนละชั้นกัน

ถ้าเปรียบเป็นฟุตบอล เมเจอร์ทั่วไปก็ประมาณลีคคัพอะ ได้แชมป์มามากแค่ไหน มันก็เทียบไม่ได้กับทีมที่ได้ UCL ไง เพราะต่อให้เรียกว่าเป็นนัดชิงเหมือนกัน แข่ง Bo5 เหมือนกัน แต่ความรู้สึก ความกดดัน การเดิมพัน มันเทียบกันไม่ได้ และสิ่งที่ผมว่ามาข้างต้นมันก็วัดฝีมือวัดจิดใจของนักแข่งที่หล่อหลอมไปฝ่าฟันจนเป็นแชมป์ มันก็คงจะไม่แฟร์ที่จะบอกว่าทีมที่ชนะ TI จะไม่ใช่ทีมที่เก่งที่สุดอะ

สำหรับผมถ้าต้องเทียบสุดยอดทีม ยังไงก็ต้องวางทีมที่ได้แชมป์ TI มายืนพื้นก่อนเท่านั้น หลังจากนั้นจะเป็นทีมฟอร์มดีอะไรก็ว่าไป
8
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ❥ Lionel Messi
เข้าร่วม: 15 Mar 2015
ตอบ: 13875
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 03:20
เหนือกว่านิกม่าไม่ได้เลย เจอ Razor sup 5 ไปร้องแน่

ร้องไม่ได้ไป TI
0
0
Barca <3 TEAM NIGMA

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3419
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 03:21
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
มีเรื่องกันตอนไหน แฟนสองทีมนี้ 555

จุดเริ่มต้นก็มาจากมู้บอกว่า lgd คือทีมที่ดีที่สุดตั้งแต่ดูแข่งมานั้นแหละครับ คนเลยรอซ้ำ lgd เยอะไม่ว่าจะเป็นแฟน og หรือแฟนทีมอื่น ฟีลคนบอกว่าปารีสชุดนี้คือทีมฟุตบอลที่ยอดเยี่ยมที่สุดตลอดการดูบอลมาตอนแข่งชปล.ทั้งที่มาดริดเป็นทีมเดียวที่ได้สามสมัยซ้อนแต่ปารีสยังไม่เคยได้ชปล.
1
0
-*- เชียร์มาดริดและลิเวอร์พูล

Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2021
ตอบ: 3893
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 03:24
เดือดกันแท้ คนหมั่นไส้ OG กันเยอะ เพราะทีมเล่นแบบนั้นแหละ แต่ผมชอบนะ ให้ดูเนือยๆไม่มีดราม่าหรือสตอรี่คงไม่สนุก
แก้ไขล่าสุดโดย jackmeaw เมื่อ Mon Oct 18, 2021 03:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2008
ตอบ: 15704
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 03:58
OG ผมว่าตอนนี้ก็ยังคือที่สุดอยู่ดี Ti สองสมัยติด
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2013
ตอบ: 1721
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 04:54

ธรรมชาติครับ ไม่งั้นคงไม่มีวลีผู้ชนะเป็นผู้เขียนประวัติศาสตร์หรอก ผมว่าเรื่องนี้นักกีฬาทุกประเภทรู้กันดีไม่ต้องจำเพาะ dota e-sport เพราะทุกกีฬาจะมีรายการที่เป็นที่สุดของตัวเองอยู่แล้ว บอลสโมสรก็ UCL ระดับชาติก็ world cup หลายๆกีฬาก็โอลิมปิค บลาๆ

และรายการพวกนี้แหละที่จะหาผู้เล่น หรือ ทีมที่ดีที่สุด ในช่วงเวลานั้นๆ ต่อให้เก่งมาจากไหนกวาดแชมป์รายการอื่นมาเพียบ แต่ถ้ามาตกม้าตายในรายการใหญ่ก็เท่านั้น ไม่ว่าเวลาจะผ่านไปนานแค่ไหนก็ถูกพูดถึงในฐานะพระรองอยู่ดี (แอบนึกถึง DK )

ส่วนตัวเลยมองว่า มันต้องมีตัวชี้วัดแหละว่าทีมไหนคือทีมที่ดีที่สุดในช่วงเวลานั้นๆ และต้องเป็นตัวชี้วัดที่นักกีฬาทุกคนยอมรับเป็นเสียงเดียวกันด้วยว่านี่แหละรายการนี้แหละใช่ ถ้าในโดต้าก็คงไม่พ้นTI เพราะถ้าใช้ความรู้สึกวัดยังไงมันก็ไม่ชัดเจน

ปล.อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัว ผมไม่ได้ร่วมวงเกาเหลา OG LGD นะ แค่เป็นกองเชียร์เฉพาะกิจของ TS เพราะนิกหมอลำไม่ได้มา TI กับเค้า
2
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Aug 2020
ตอบ: 16
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 07:04
ฝีมือพอกันแพ้ชนะที่การดราฟล้วนๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 413
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 07:26
[Dota2] Psg lgd ยังจะเหนือกว่า OG ชุดสองแชมป์อยู่ไหม
มีอวยว่าถ้าชุดนี้้คงได้3ปีซ้อนด้วยนะ​ แต่พี่ลืมรึเปล่าว่าต้องนับ1ก่อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel