ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7978
โพสเมื่อ: Sun Oct 17, 2021 02:29
[RE]พี่ติ๊กบอกเบื่อเห็น "เมสซี่" คว้าบัลลงดอร์ - ปีนี้ "จอร์,ก็องเต้" ต้องได้
OrangE_KnighT พิมพ์ว่า:
เลวานฯกับจอร์อะ สำหรับผมนะ แย่งที่ 1 กัน  

ไอ้ไข่โด้ ทำมาเป็นเชียร์คนอื่นกลบเกลื่อน

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
4
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
"มึงไม่เอารัฐประหารแล้วจะเอาอะไร เพื่อไทยหรออีสัส."

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 1746
โพสเมื่อ: Sun Oct 17, 2021 12:05
[RE: พี่ติ๊กบอกเบื่อเห็น "เมสซี่" คว้าบัลลงดอร์ - ปีนี้ "จอร์,ก็องเต้" ต้องได้]
fathergods พิมพ์ว่า:
Jackanapes พิมพ์ว่า:
ปี 2006-07 ก่อนแมนยูมาเยือนบาซ่า ติ๊กบอกผมคือแบคซ้ายที่ดีสุดในโลก

เกมนั้นเมสซี่เด็ก 19 ปี หลอกหัวทิ่ม แถมยกบอลข้ามหัวอีก ยังแค้นไม่หายอีกเหรอติ๊ก

ปีนี้ไม่เลวานก็เมสซี่ 2 คนนี้มีอิมแพคต่อทีมมากๆ

เลวานเจ็บบาเยินตกรอบ UCL เมสซี่ทั้งยิงทั้งจ่ายพาอาเจนคว้าโคปา

จริงอยู่จอร์กับกองเต้ฟอร์มดี แต่ถ้า2คนนี้ไม่ลง ผมคิดว่าก็มีคนอื่นแทนที่ได้อยู่ดี  

คนแผล่บท่านเยอะจังทั้ง ๆ ที่ประโยคสุดท้ายผมว่าไม่ถูกเลย

ฤดูกาลที่แล้วจอ+เต้ถ้าขาดใครไปโคตรเห็นความต่างทั้งรุก-รับ โควาฤดูกาลที่แล้วยังไม่ม้าเท่านี้ยังแปะออกข้างเยอะอยู่ ถ้าไม่มีสองคนแรกเกมโคตรมั่วซั่ว จะมีก็เมาท์ที่ช่วยแบกได้แต่ไม่สม่ำเสมอเท่าอยู่ดี

Edit เพิ่ม: เนิฟเอฟร่าผมไม่อะไร ปกป้องเลวานกับเมสผมว่าถูกต้องเลย เนิฟจอก็ดีเบทได้ แต่เนิฟพี่เต้นี่ไม่ใช่ละ  

ในเชลซีอาจจะใช่ครับ แต่ในทีมชาติผมว่ามีคนแทนได้แน่ๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
BARCELONA & NEWCASTLE Supporter
Status:
โพสเมื่อ: Sun Oct 17, 2021 12:12
[RE: พี่ติ๊กบอกเบื่อเห็น "เมสซี่" คว้าบัลลงดอร์ - ปีนี้ "จอร์,ก็องเต้" ต้องได้]
PuiNaJa พิมพ์ว่า:
ปี 2006-07 ก่อนแมนยูมาเยือนบาซ่า ติ๊กบอกผมคือแบคซ้ายที่ดีสุดในโลก

เกมนั้นเมสซี่เด็ก 19 ปี หลอกหัวทิ่ม แถมยกบอลข้ามหัวอีก ยังแค้นไม่หายอีกเหรอติ๊ก

ปีนี้ไม่เลวานก็เมสซี่ 2 คนนี้มีอิมแพคต่อทีมมากๆ

เลวานเจ็บบาเยินตกรอบ UCL เมสซี่ทั้งยิงทั้งจ่ายพาอาเจนคว้าโคปา

จริงอยู่จอร์กับกองเต้ฟอร์มดี แต่ถ้า2คนนี้ไม่ลง ผมคิดว่าก็มีคนอื่นแทนที่ได้อยู่ดี  

คนแผล่บท่านเยอะจังทั้ง ๆ ที่ประโยคสุดท้ายผมว่าไม่ถูกเลย

ฤดูกาลที่แล้วจอ+เต้ถ้าขาดใครไปโคตรเห็นความต่างทั้งรุก-รับ โควาฤดูกาลที่แล้วยังไม่ม้าเท่านี้ยังแปะออกข้างเยอะอยู่ ถ้าไม่มีสองคนแรกเกมโคตรมั่วซั่ว จะมีก็เมาท์ที่ช่วยแบกได้แต่ไม่สม่ำเสมอเท่าอยู่ดี

Edit เพิ่ม: เนิฟเอฟร่าผมไม่อะไร ปกป้องเลวานกับเมสผมว่าถูกต้องเลย เนิฟจอก็ดีเบทได้ แต่เนิฟพี่เต้นี่ไม่ใช่ละ  

เค้าน่าจะไม่เคยดูตอนกองเต้ลงเล่นว่ามีอิมแพคขนาดไหน  

ผมดูบ้างอยู่ครับแต่ไม่บ่อยทั้งเชลซีและฝรั่งเศษ ถ้าไม่มีกองเต้บอลถึงหลังบ่อย กองหลังงานเข้าครับ

แต่ผมไม่ได้ว่ากองเต้ไม่มีอิมแพคต่อเกมนะ แค่จะบอกว่ามีน้อยกว่าเลวานกับเมสซี่ครับ

เลวานอาจไม่ได้มาล้วงบอลทำเกม แต่ยิงคมมาก เมสซี่มาล้วงบอลทำเกมแถมยิงคมเช่นกัน

ถ้ามองว่ากองเต้ เลวาน เมสซี่มีอิมแพคทั้งหมด แต่ 2 คนหลังตัดสินเกมได้ คนส่วนใหญ่เลยมองที่ 2 คนนี้ครับ
0
0
BARCELONA & NEWCASTLE Supporter
Status:
โพสเมื่อ: Sun Oct 17, 2021 12:24
MSL-DC5. พิมพ์ว่า:
PuiNaJa พิมพ์ว่า:

เค้าน่าจะไม่เคยดูตอนกองเต้ลงเล่นว่ามีอิมแพคขนาดไหน  

งงจัดถ้าไม่มีกองเต้เชลซีไม่ได้แชมป์UCLหรอก
MOM ติดๆกันทั้งกับมาดริดและเรือยังบอกคนอื่นลงแทนได้
อิมแพ็คกองเต้ล้วนๆโครตเด่นเลยในUCLจะเอาใครมาแทนได้ตอนนั้นมั่วจัด  

กับเชลซีผมเห็นด้วยครับ แต่เลวานเมสซี่มีทั้งอิมแพคและยิงตัดสินเกมได้ ส่วนใหญ่เลยให้2คนนี้เป็นตัวเต็ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel