ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: กูเชียร์ม้าหนีบบ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6170
โพสเมื่อ: Sat Oct 16, 2021 14:13
[RE: BRU เหลือจะไม่ถึงเดือนแล้ว]
Spoil
THEARTICLE พิมพ์ว่า:
Free Wifi พิมพ์ว่า:
THEARTICLE พิมพ์ว่า:
TuchelPUBGGG พิมพ์ว่า:
TuchelPUBGGG พิมพ์ว่า:
AingLFC พิมพ์ว่า:
เห็นเขาแค่วันละไม่กี่ชั่วโมงก็หาว่าเขาไม่จริงจังซะละ

คุณรู้ได้ไงว่าเขาไม่ซ้อมกัน ถ้าเขาซ้อมทีมแบบมืออาชีพแน่นๆเข้มๆแล้ว เขาจะผ่อนคลายไม่ได้เลยหรอ

เขาจำเป็นต้องสตรีม Pubg ตลอดเลยหรอ ต่อให้สตรีม Pubg ทั้งวันหลังจากซ้อมก็แทบจะไม่มีผลในการแข่งจริงอยู่ดีนะผมว่า ความเข้มข้น ความกดดันมันต่างกัน

คือผมอ่ะเชื่อในความเป็นมืออาชีพของทีมบุรีรัมย์อยู่ละ ไม่ว่าจะเป็นกีฬาหรือว่า E-Sport เขาทุ่มทุนไปเยอะเขาไม่ปล่อยให้นักแข่งของเขาทำตัวไร้วินัยหรอกครับ

เราว่าแฟน BRU จริงๆที่เขาตามแทบจะทุก Activities อย่างเราก็หนึ่งในนั้น

เขารู้อยู่แล้วว่าน้องๆ ไม่จริงจังเหมือนเมื่อก่อน แล้วที่บอกผ่อนคลาย แฟน BRU ยังไงก็เห็นชัดๆ

มันเกินคำว่าเล่นเพื่อ ผ่อนคลายแล้วจริงๆ แต่ถามว่าตอนแข่งน้องมันก็ตั้งใจเต็มที่แหละ

แต่ถ้าจะมาบอกว่า จริงจังเหมือนเดิมมันไม่ใช่จริงๆมันเปลี่ยนไปแล้ว  

"ความจริงจัง"

เป็นสิ่งที่เราเปรียบเทียบเองจากสิ่งที่เราเห็นระหว่าง"เมื่อก่อน"กับ"ตอนนี้" ทางสตรีม
นั่นแปลว่ายังมีอีกหลายสิ่งที่เรา"ไม่ได้เห็น"

ถ้าติดตามบุรีรัมย์ไม่ว่าจะเป็นทั้งฟุตบอลหรือเกม จะเห็นเลยว่าเขาเคร่งกับระเบียบวินัยมากอยู่แล้ว

คำถามคือขนาดแฟนๆยังเห็นแล้วว่าเขาไม่จริงจังทีมภายในเขาไม่เห็นหรอ เห็นแล้วทำไมเขาไม่เดือดร้อนเหมือนแฟนๆ?
หรืออาจจะเป็นเพราะเขาเห็นว่าผู้เล่นก็ยังมีวินัย ยังซ้อมเข้มข้นเหมือนเดิม เขาเลยไม่ได้วุ่นวายกับช่วงเวลาหลังซ้อม

ลองคิดดูครับท่าน

https://dak.gg/pubg/profile/Noardra/pc-2018-14/steam/matches
https://pubg.op.gg/

2 เว็ปนี้ผมว่าน่าจะช่วยตอบได้555555555  

เดี๋ยวนะ ท่านหลงประเด็นผมแล้ว ประเด็นผมคือเขาจะเล่นมากเล่นน้อยนั้นไม่ใช่ปัญหาสำหรับผมเพราะผมมองว่าเขาทำตามตารางฝึกซ้อมเสร็จแล้วเขาจะทำอะไรก็เรื่องของเขา

แต่ถ้าเขาไม่ซ้อมเลย วันๆเอาแต่เล่น GTA เอ้อ อันนี้ค่อยน่าด่า

ไม่ได้หลงประเด็นนิครับแค่เอาอีกหลายสิ่งที่เรา "ไม่ได้เห็น" เอามาให้เห็น  

แล้วท่านจะสื่ออะไรหรอครับ Stat ของ Noadra มันเป็นยังไงหรอครับ
ผมงงว่ามันไปเกี่ยวอะไรกับประเด็นที่ผมสื่อ

งั้นผมถามแบบนี้นะ

ท่านเห็นตารางซ้อมรึเปล่า

ท่านเห็นผลการซ้อมหรือเปล่า

ท่านเห็นเจ้าของทีม โค้ช ผู้จัดการเขาตำหนิผู้เล่นหรือเปล่า

ท่านเห็นเจ้าของทีม โค้ช ผู้จัดการเขาตำหนิชื่นชมผู้เล่นหรือเปล่า

ท่านเห็นน้องๆมันทำก่อนสตรีม/หลังสตรีมรึเปล่า

นอกจากการตรีมและดู Stat ของผู้เล่นแล้ว เราเห็นอะไรบ้างครับถึงไปตัดสินเขาได้ว่าเขา "ไม่จริงจัง"

นี่คือสิ่งที่ผมบอกว่าเรา "ไม่ได้เห็น" และมันมีผลต่ออาชีพน้องเขาโดยตรง ไอ้เรื่องกด Pubg มากน้อยแค่ไหนมันอีกเรื่อง ตราบใดที่เขาซ้อมกันเข้ม คุยกันดี ตกลงกันได้ ผู้จัดการทีมโอเค เจ้าของทีมโอเค โค้ชโอเค เราไม่ควรไปคิดเยอะกว่าเขา

แล้วท่านเห็นตารางซ้อมรึเปล่า ท่านเห็นผลการซ้อมรึเปล่า ท่านเห็นสิ่งต่างๆที่ท่านพิมพ์ถามมาบ้างรึเปล่า

ถ้าไม่ได้เห็นเหมือนกัน ท่านจะมั่นใจได้ยังไงว่าพวกเค้า “ซ้อมกันเข้ม คุยกันดี ตกลงกันได้ ผู้จัดการทีมโอเค เจ้าของโอเค โค้ชโอเค”

ถ้าท่านไม่ได้เห็นเหมือนกัน ผมว่าก็ไม่แปลกที่จะมีคนตั้งคำถามเหมือน จขกท นะ

แต่ถ้าท่านมีข้อมูลยืนยันชัดเจนว่าเค้าซ้อมกันเข้ม จริงจังสุดๆ ก็เอามาให้สมาชิกในนี้ดูไปเลยครับ

ถ้ามีข้อมูลมาชี้แจง ผมเชื่อว่าสมาชิกในนี้เข้าใจและคงคลายความสงสัยได้แน่นอน

ก็เพราะผมไม่รู้อะไรเลยทั้งตารางซ้อม ผลการซ้อมและทุกอย่างที่พิมพ์ไป
ผมเลยไม่กล้าตัดสินเขาไงว่าเขาจริงจังหรือไม่จริงจัง เนี่ย Point ของผมมีแค่นี้เลย

ถ้าจะด่าผลงานกากก็ว่ากันไป อันนั้นมันเห็นตำตา แต่ถ้าจะมาบอกว่าเขาไม่จริงจังเพราะเขาไม่สตรีม Pubg เลยมันไม่ใช่ - -*

การที่เราจะว่าเขา "ไม่จริงจัง" ได้นี่คือต้องเห็นว่าเขาทำอะไรในวันๆนึง เราถึงจะบอกได้ ผมพูดถูกมั้ย?
สมมุติคุณสอบตกวิชาฟิสิกส์ ผมบอกได้หรอว่าคุณไม่จริงจัง ไม่ได้ คุณอาจจะทำเต็มที่แล้วแต่คุณทำผลงานได้ไม่ดีเอง นี่คือ Point ของผม

แต่สิ่งที่ผมมั่นใจอย่างนึงคือ "ความเป็นมืออาชีพของทีมบุรีรัมย์" ผมเป็นทั้งแฟนบอลของบุรีรัมย์และ Esport สิ่งที่ทั้งสองกีฬานี้มีเหมือนกันคือความเป็นมืออาชีพ ถ้าเขามองว่าผู้เล่นไม่มีวินัยเขาไม่เอาไว้ครับ นี่คือสิ่งที่ผมเห็นมาตลอดเวลาที่เชียร์บุรีรัมย์

ก็อย่างที่ท่านบอกเลยครับ คนนอกอย่างเราๆเนี่ย ไม่รู้หรอกว่าจริงๆมันเป็นแบบไหน

แต่เมื่อสิ่งที่แฟนๆเคยเห็น มันลดลง มันหายไป มันก็ไม่แปลกที่จะมีคนออกมาตั้งคำถาม

แล้วอย่างที่ท่านสมมติเรื่องสอบตกฟิสิกส์

จริงอยู่ถ้าผมสอบตก มันบอกไม่ได้หรอกว่าที่ผ่านมาผมจริงจังหรือไม่จริงจัง

แต่ถ้าผมตก สิ่งที่ผมจะทำก็คือตั้งใจให้มากกว่าเดิม เต็มที่กับฟิสิกส์ยิ่งขึ้น คงไม่ไปทุ่มกับเคมีหรือชีวะก่อน

ผมไม่รู้หรอกว่าเขาตามมานานรึยังนะครับ แต่ผมก็ตาม BRU รองๆจาก MiTH เลย เอาตรงๆนะ การซ้อมหรืออะไรผมไม่รูหรอก ว่าเขาจริงจังมากแค่ไหนนะ ...

แต่การที่สตรีมเอาแต่เล่น GTA โดยที่ไม่สนใจเกมส์หลักที่ตัวเองเป็น Pro player ผมว่าแบบนี้มันไม่ใช่อ่ะ ยิ่งปลายเดือนนี้ต้องบินแล้ว กลางเดือนแข่งแล้ว แต่ ณ ตอนนี้ เล่น GTA มองยังไงก็ขาดวินัยอ่ะครับ ขนาด MiTH ไม่ได้ไปแข่งระดับโลก เขายังเล่นแต่ Pubg เลย ตอนนี้ 14.12 น. เขาสตรีมเล่น GTA เลยครับ

แตกต่างจากแต่ก่อนมาก ที่เอาแต่เล่นเกมส์หลัก ซ้อมตลอด

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11881
โพสเมื่อ: Sat Oct 16, 2021 17:04
[RE: BRU เหลือจะไม่ถึงเดือนแล้ว]
ไม่ผิดนะ ถ้าซ้อมตามตาราง แล้วเวลาพักจะมาสตรีม GTA อ่ะ แต่มันก็ไม่สมควร ใกล้จะแข่งอยู่แล้ว ควรมีสมาธิกับเกมที่แข่งมากกว่าอะ

ดูเบลดิ คนไปติดภาพตีกอล์ฟหมดละ ฟอร์มในสนามก็ไม่ดี คนก็ยกอันนี้มาวิจารณ์เหมือนกัน ทั้งๆที่เบลมันก็ซ้อมบอลตลอด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel