ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 19812
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 20:45
ถูกแบนแล้ว
[RE: สระน้ำตามพูลวิลล่า เขาเปลี่ยนน้ำตลอดมั้ยครับ]
ไม่ได้เปลี่ยนแต่ระบบมันหมุนเวียนกรองฆ่าเชื้อตลอด

ผมสายพุลวิลล่าส่วนตัว เชื่อผมได้

ถึงจะงบน้อยแต่ก็กินมาม่านะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 4853
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 21:08
สระน้ำตามพูลวิลล่า เขาเปลี่ยนน้ำตลอดมั้ยครับ
เห็นว่าคลอรีน ฆ่าเชื้อได้นะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
"พ่อ แม่ บอกให้อยู่อย่างวิถีแห่ง Rock'n Roll"
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Status
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4822
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 21:32
[RE: สระน้ำตามพูลวิลล่า เขาเปลี่ยนน้ำตลอดมั้ยครับ]
เปลี่ยนก็ได้ไม่เปลี่ยนก็ได้
ยิ่งสระใหญ่ ค่าน้ำเปลี่ยนทียิ่งแพง โดยเฉพาะสระตามริมทะเล (ค่าน้ำแพง) ทำให้สระตามริมทะเล หรือในละแวกใกล้เคียงในจังหวัดที่เป็นแหล่งท่องเที่ยวทางทะเล จะแทบไม่เปลี่ยนน้ำ ยกเว้นว่าเติมเคมี(โอเวอร์โดส)มากไปหรือสกปรกจัดๆจริงๆ

ปล.1 ใช้ระบบฆ่าเชื้อด้วยคลอรีน (เกล็ด ก้อน ผง น้ำ) ผ่านกรองทราย/กรองผ้า
ปล.2 ระบบเกลือสุดท้ายก็แตกตัวมาเป็นคลอรีน
ปล.3 ที่หรูๆหน่อยก็ใช้โอโซนซ่าเชื้อโรคในน้ำบวกกับคลอรีนเล็กน้อย
แก้ไขล่าสุดโดย pacery เมื่อ Fri Oct 15, 2021 21:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
To the world you may be one person.
but.........
To one person you may be the world.

รักมากก็กลัว"เสียใจ" รักน้อยไปก็กลัว"เสียเธอ"
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2866
โพสเมื่อ: Sat Oct 16, 2021 00:30
ตอบเพราะที่บ้านทำธุรกิจที่พักมีสระ​ ปกติระบบน้ำจะเวียนผ่านกรองและมีสารฆ่าเชื้ออยู่แล้วครับ​ เซอวิสตามกำหนดไม่มีปัญหาย

ถ้าเป็นโรงแรม​ ที่พัก​ พูวิลล่าระดับสูงหน่อยผมว่าสะอาด​ สระผมก็มีบ.ดูแลเปลี่ยนสารกรอง​ ล้างสระ​ ตอนทำแรกๆน้ำบาดาลไมาได้มาตรฐาน​ ต้องไปซื้อน้ำปะปาจากในเมืองมาเติมสระ

แต่ถ้าเจ้าของประหยัดหน่อยไม่เปลี่ยนสารไม่เซอวิสตามกำหนดก็คงสกปรก เคยไปนอนที่นึง​ แมงมุมน้ำำ​ แมงเต็มสระน่าปล่อยปลาจริงๆ​ กำลังจะลงไปว่ายพนักงานบอกขอตังใบไม้ก่อนนะคะ​ โอ้โห​ กลับขึ้นห้องเลยเขียวปี๋

พูดถึงพูลวิลล่าเป็นหลัง​ ที่รับทีละ​ 20​ คน​เมาเละเทะ​ ก็ขอภาวนาให้ลูกค้าไม่ทำอาหาร​ เครื่องดื่มหกลงไปในสระ​ ไม่ฉี่ไม่ปล่อยอะไรลงในสระ​ เครื่องกรองควรต้องเปลี่ยนบ่อยกว่าปกติ​
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 10156
โพสเมื่อ: Sat Oct 16, 2021 02:11
สระน้ำตามพูลวิลล่า เขาเปลี่ยนน้ำตลอดมั้ยครับ
ไม่เปลี่ยนครับ ในกลุ่ม รร เคยมีคนถามละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
อยากให้พวกเราชื่นชมน้ำใจผมไม่มากก็น้อยฮะ ที่ซื้อเสื้อมาเช็ดเท้า 330 บาท
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel