ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 May 2009
ตอบ: 1882
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 12:09
[RE: ซิโนฟาร์ม ควรค่าแก่การเสียเงินฉีดมั้ยครับ]
สอบถามครับพอดีผมฉีด Az สองเข็ม ละจองโมเดอน่า เข็มสามไป ละดูข่าวบอกไม่ควรฉีดนี้จริงไหมครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 747
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 12:22
[RE: ซิโนฟาร์ม ควรค่าแก่การเสียเงินฉีดมั้ยครับ]
ผมอยู่อุดร
ครอบครัวผม 6 คน ก็ซื้อชิโนฟาร์มฉีดทุกคนนะครับ ครบ2 เข็มตั้งแต่ ปลายเดือน กค.ทุกคน
ทุกวันนี้ก็ใช้ชีวิตปกติ ไปใหนมาใหนก็ใส่แมสตลอด ก็ไม่เคยติดนะครับ
แม้บางทีไปสถานที่เสี่ยงสูงมาก็ไม่เคยเป็นอะไร

ตอนนี้ทุกคนก็รอฉีดเข็ม 3 Moderna ครับ จ่ายเงินจองไว้คนละ 1650 บาท ตั้งแต่ กค. ครับ
1
0
ไม่มี
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9228
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 12:32
ไม่มีปัญหาเรื่องเงินก็จัดเลยครับ ไม่ค่อยมีผลข้างเคียงด้วย
อีกอย่างจะเปิดประเทศแล้ว ฉีดอะไรได้ก็เอาไว้ก่อน
(ก็ไม่แนะนำซิโนแวคอยู่ดี)

แล้วกว่าโมเดิร์นนาที่จองไว้จะมา
คิดว่าคงทันเป็นฉีดบูสเตอร์พอดีครับ

1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1218
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 12:53
ชอบมึงนะแพร พิมพ์ว่า:
เซโรงัง พิมพ์ว่า:
ผมฉีดชิโนฟาร์ม ไปแล้ว 2 เข็ม ตอนนี้รอโมเดอน่า เดือนหน้า

แนะนำเลยว่า ไปแอสตร้าเลยครับระหว่างรอ โมเดอน่า

อย่างของผมจะบินไปเที่ยว ตปท. ประเทศที่จะไปดันไม่รองรับ ซิโนแวค ซิโนฟาร์ม อีก

รู้งี้ แอสตร้าไปเลยจบๆ รอบูส โมเดอน่าเอา

แต่ข้อดีของชิโนฟาร์มสำหรับผมคือ ไม่มีผลข้างเคียง

รบกวนถามต่อครับ

ตอนนี้จะไปฉีด AZ ได้ที่ไหนบ้างครับ  

ท่านอยู่จังหวัดไหนครับ

ลองติดต่อจังหวัดตามบัตรประชาชนครับ

จากที่รู้มา แต่ละจังหวัด วอคอินไปฉีดตามสถานที่ ที่จัดได้ครับ ทุกยี่ห้อเลย

อย่างจังหวัดลูกค้าผม อายุ 60 มีโรคประจำตัว วอคอินไฟเซอร์ได้ครับ ส่วน แอสต้า ซิโนฟาร์ม ซิโนแวค เท่าที่ทราบถ้า อ.เมืองได้ ชิโนฟาร์ม ถ้าต่างอำเภอมาฉีดในเมืองได้ ชิโนฟาร์ม ถ้าฉีดที่อำเภอตัวเอง ได้แอสตร้าหรือ ชิโนแวค ตามที่พื้นที่นั้นได้วัคซีนยี่ห้อไหนไป
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Oct 2007
ตอบ: 593
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 13:54
ซิโนฟาร์ม ควรค่าแก่การเสียเงินฉีดมั้ยครับ
ผมฉีดฉีดซิโนฟาร์มให้ทั้งรง.ครับ เกือบ100คน

ผมไปตรวจผมหลังจากครบ 2เข็ม ขึ้นมา 45...ครับ

รอmrna เข็ม3ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เทนฮวย ออกไป!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 26901
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 14:29
เพิ่งไปฉีดมาวันนี้ กะจะไม่ฉีดแต่ต้องไป Site ถ้าไม่ฉีดเขาไม่ให้เข้า Site เลยต้องฉีดมีตัวเลือกแค่ Sp+Sp กับ Sv+Az จะเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้ชีวิตตัวเองก็ไม่ได้

ผลข้างเคียงคือง่วงนอน (เพราะตื่นเช้า)​
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel