ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 5849
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 01:02
ถูกแบนแล้ว
อกหักครับ แจกแผล่บ
คุยกันมา 3 เดือน ดีทุกอย่าง มอนิ่งผมทุกวัน อยู่ดีๆ ก็หาย แล้วก็ขอโทษ แบบว่าน่าจะยังค้างคากับแฟนเก่าอยู่ อยากถามว่า ผมยังมีโอกาสอีกไหมครับ ในอนาคต สัก 3 เดือน 6 เดือนข้างหน้า แบบว่าชอบคนนี้มากๆ
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 1361
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 01:34
Top Comment [RE]อกหักครับ แจกแผล่บ
Move on ครับเอาจริงๆ ผมไม่อยากให้ต้องใช้ยาแรง แต่ของแบบนี้พูดไปอาจจะไม่เข้าใจ คุณบอกว่ารู้จักกันมานานแล้ว เคยคุยกันแล้วบล้อค ไปตามง้อมา จนคุยใหม่ คาราคาซังมานาน ล่าสุด 3 เดือนมีแต่คุยไม่มีอะไรคืบหน้าในความสัมพันธ์เลย (แต่อาจจะบอกได้ว่ามีโควิดมาด้วยทำให้เจอกันลำบาก) เอาจริงๆถ้าสูตรผมผมไม่ค่อยคุยเยอะ เน้น interact นัดเจอ ใช้เวลาร่วมกัน เรียนรู้กันไป แต่สายผมคือ น้ำบ่อหน้าแจ่มกว่าเสมอ ถ้าฝ่ายนั้นมีมูลชอบเราอยู่บ้าง อะไรๆมันก็ง่ายไปหมด แต่ถ้าดราม่าเยอะๆ เสียเวลาครับ ผมเคยเจอทั้งแบบตรงสเปคสุดๆ สุดท้ายมาพัง เพราะเขาให้ความสำคัญกับเพื่อนมากกว่า หรือ อีกคน ตรงเปกเหมือนกัน (ส่วนใหญ่ผมไม่ลดสเปค เลยได้คามสเปคหมด) แต่มีกลิ่นตัวที่เราไม่ชอบงี้ มันไม่เข้าเอง ก็ต้องแยกย้าย บางคน sex is so great ควงไปไหนใครก็เหลียว แต่การใช้ชีวิตไม่ได้

ให้สวยสุดๆรวยสุดๆชอบมากๆเลยนะสุดท้าย พอคุณได้มาคบมาเจอมุมที่ใช้ชีวิตด้วยกันจริงๆ ดีไม่ดีคุณอาจจะเดินออกมาเองก็ได้ คู่ชีวิตที่ไปรอด มันต้องมากกว่าคำว่า love มันยังต้อง มี like อีกด้วย แต่คนเราสามารถ love โดยไม่ like ได้ด้วย ซึ่งมันก็จะก่อเกิดความสัมพันธ์แบบที่ หย่าร้าง รักๆเลิกๆ กลับไปหาคนเก่า แต่ถ้าคุณเจอคนที่คลิ้กมันชอบกันทั้งสองฝ่าย ยิ่งถ้ามีรักเขามาด้วยแล้ว มันจะไปกันได้ยาว เพราะมองไปตรงไหนก็ไม่ขัดหูขัดตา (กริยา ท่าทาง แนวคิด) ทุกวันนี้ผมคบแฟนมานานและคิดว่าถ้าประสบความสำเร็จก็คงขอแต่งงานคนนี้ละ ร่วมทุกข์ ร่วมสุขกันมา แต่กว่าผมจะตัดสินใจเลิกฟันไปเรื่อย ผมก็ใช้เวลาเรียนรู้ ทำกิจกรรม ใช้ชีวิตกับเขาก่อน ถึงได้รู้ว่าเออ เราโอเคกับแบบนี้ แบบนี้ละ ที่อยากใช้ชีวิตด้วย และมันจะไม่มีวันเบื่อ

ปล ผมเคยคลั่งรักจัดๆเหมือนกันนะ แต่สุดท้ายเขาทิ้งไปแต่งงานกับคนอื่น มองย้อนกลับไปผมโคตรปัญญาอ่อนเลย แต่ก็เป็นประสบการณ์ ทุกวันนี้เขาก็ยังพยายามติดต่อกลับมา ขอโทษขอโพยอยู่เลย

ผมเสริมให้นิดนึง ผมเคยมีประสบการ์ณคล้ายๆ จขกทตอนเด็กๆอยุ่ คนนี้คลั่งมาก เลิฟสุดๆ ทำทุกทาง ขอแค่เขาคุยด้วย รอรักคนเดียวอยู่ 5-6 ปี คือชีวิตนี้ต้องคนนี้ละ เจอเหมือนกันเด้ะ ระหว่างทางเขาทั้งคบเพื่อนผม แอบชอบเพื่อนสนิทผม คือทุกอย่างแม่งไม่ใช่เราเลย คิดว่าชาตินี้รักใครไม่ได้ละ สุดท้ายพอโตขึ้นมา ก็ลืมๆไปเคย ไปบังเอิญเจอ เขามากับครอบครัว มีลูกแล้ว 1 ที่รีสอท เขาก็มองเราแบบ งงๆ เราก็มองเขา แต่แฟนเราอยู่ด้วย พอกลับมาคิด เออ ตอนนั้นกุบ้าขนาดนั้นได้ไงหวะ แฟนใหม่เราแจ่มกว่าตั้งเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Zalmon เมื่อ Thu Oct 14, 2021 01:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
JKJ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 13930
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 01:08
Top Comment [RE: อกหักครับ แจกแผล่บ]
อกไก่ต้องมีคนหมัก อกหักต้องมีคนใหม่
JKJ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 13930
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 01:08
[RE: อกหักครับ แจกแผล่บ]
อกไก่ต้องมีคนหมัก อกหักต้องมีคนใหม่
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 1604
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 01:15
ถูกแบนแล้ว
ถ้าเขายังไม่มีแฟนใหม่ หรือ ยังไม่แต่งงาน ก็ลุยเลยครับ
การได้รักใครสักคน จากใจของเราจริงๆนั้นหายากครับ หาเจอแล้วอย่าปล่อยโอกาสให้หลุดลอย
สู้ๆครับ ขอให้ได้กลับมารักกันไวๆ
แก้ไขล่าสุดโดย StoryMs เมื่อ Thu Oct 14, 2021 01:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 01:20
ถูกแบนแล้ว
StoryMs พิมพ์ว่า:
ถ้าเขายังไม่มีแฟนใหม่ หรือ ยังไม่แต่งงาน ก็ลุยเลยครับ
การได้รักใครสักคน จากใจของเราจริงๆนั้นหายากครับ หาเจอแล้วอย่าปล่อยโอกาสให้หลุดลอย
สู้ๆครับ ขอให้ได้กลับมารักกันไวๆ  
คาราคาซัง มา 5 ปีได้ละ แบบคุยกันตอนผมมีแฟน ผมบอกเค้า เค้าบล็อกหมด ตามง้อตั้งนานกว่าจะอันบลอค แล้วเพิ่งได้คุยแบบยาวๆ ก็ครั้งนี้ เหมือนโดนกรรมตามสนองเลย แบบชอบอยู่คนเดียว แวบๆ ไปคนอื่นบ้างนิดหน่อย มาโคตรนาน งง ตัวเองเหมือนกัน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 1604
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 01:27
ถูกแบนแล้ว
หมี่หยกหมูกรอบ พิมพ์ว่า:
StoryMs พิมพ์ว่า:
คาราคาซัง มา 5 ปีได้ละ แบบคุยกันตอนผมมีแฟน ผมบอกเค้า เค้าบล็อกหมด ตามง้อตั้งนานกว่าจะอันบลอค แล้วเพิ่งได้คุยแบบยาวๆ ก็ครั้งนี้ เหมือนโดนกรรมตามสนองเลย แบบชอบอยู่คนเดียว แวบๆ ไปคนอื่นบ้างนิดหน่อย มาโคตรนาน งง ตัวเองเหมือนกัน  

โห 5 ปี แปลว่าลึกๆในใจ ท่านคงรักเขามากจริงๆแล้วแหละ 5 ปียังไม่เลิกรัก
ต้องเลิกมองคนอื่น ตั้งใจจีบแบบจริงจังครับ ให้ ผญ. เขารู้ว่าเราจริงใจกับเขาแค่ไหน จะรอฟังข่าวดีนะครับ
สุดท้ายนี้ ถ้า ผญ. ไม่ได้คุยกับคุณแค่คนเดียว ก็คงต้องทำใจได้แล้วนะครับ ไม่งั้นก็ต้องมานั่งเสียใจอีก เช็คให้ดีๆนะครับรอบนี้
แก้ไขล่าสุดโดย StoryMs เมื่อ Thu Oct 14, 2021 01:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: ร้านตัดผมปิด
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 10422
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 01:33
หาใหม่ดีกว่า สายเทแบบนี้ อยู่ด้วยแล้วไม่ปลอดภัยครับ
2
0
หัวเจล: สองถ้วยว่ะพวกเรา

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 1361
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 01:34
[RE]อกหักครับ แจกแผล่บ
Move on ครับเอาจริงๆ ผมไม่อยากให้ต้องใช้ยาแรง แต่ของแบบนี้พูดไปอาจจะไม่เข้าใจ คุณบอกว่ารู้จักกันมานานแล้ว เคยคุยกันแล้วบล้อค ไปตามง้อมา จนคุยใหม่ คาราคาซังมานาน ล่าสุด 3 เดือนมีแต่คุยไม่มีอะไรคืบหน้าในความสัมพันธ์เลย (แต่อาจจะบอกได้ว่ามีโควิดมาด้วยทำให้เจอกันลำบาก) เอาจริงๆถ้าสูตรผมผมไม่ค่อยคุยเยอะ เน้น interact นัดเจอ ใช้เวลาร่วมกัน เรียนรู้กันไป แต่สายผมคือ น้ำบ่อหน้าแจ่มกว่าเสมอ ถ้าฝ่ายนั้นมีมูลชอบเราอยู่บ้าง อะไรๆมันก็ง่ายไปหมด แต่ถ้าดราม่าเยอะๆ เสียเวลาครับ ผมเคยเจอทั้งแบบตรงสเปคสุดๆ สุดท้ายมาพัง เพราะเขาให้ความสำคัญกับเพื่อนมากกว่า หรือ อีกคน ตรงเปกเหมือนกัน (ส่วนใหญ่ผมไม่ลดสเปค เลยได้คามสเปคหมด) แต่มีกลิ่นตัวที่เราไม่ชอบงี้ มันไม่เข้าเอง ก็ต้องแยกย้าย บางคน sex is so great ควงไปไหนใครก็เหลียว แต่การใช้ชีวิตไม่ได้

ให้สวยสุดๆรวยสุดๆชอบมากๆเลยนะสุดท้าย พอคุณได้มาคบมาเจอมุมที่ใช้ชีวิตด้วยกันจริงๆ ดีไม่ดีคุณอาจจะเดินออกมาเองก็ได้ คู่ชีวิตที่ไปรอด มันต้องมากกว่าคำว่า love มันยังต้อง มี like อีกด้วย แต่คนเราสามารถ love โดยไม่ like ได้ด้วย ซึ่งมันก็จะก่อเกิดความสัมพันธ์แบบที่ หย่าร้าง รักๆเลิกๆ กลับไปหาคนเก่า แต่ถ้าคุณเจอคนที่คลิ้กมันชอบกันทั้งสองฝ่าย ยิ่งถ้ามีรักเขามาด้วยแล้ว มันจะไปกันได้ยาว เพราะมองไปตรงไหนก็ไม่ขัดหูขัดตา (กริยา ท่าทาง แนวคิด) ทุกวันนี้ผมคบแฟนมานานและคิดว่าถ้าประสบความสำเร็จก็คงขอแต่งงานคนนี้ละ ร่วมทุกข์ ร่วมสุขกันมา แต่กว่าผมจะตัดสินใจเลิกฟันไปเรื่อย ผมก็ใช้เวลาเรียนรู้ ทำกิจกรรม ใช้ชีวิตกับเขาก่อน ถึงได้รู้ว่าเออ เราโอเคกับแบบนี้ แบบนี้ละ ที่อยากใช้ชีวิตด้วย และมันจะไม่มีวันเบื่อ

ปล ผมเคยคลั่งรักจัดๆเหมือนกันนะ แต่สุดท้ายเขาทิ้งไปแต่งงานกับคนอื่น มองย้อนกลับไปผมโคตรปัญญาอ่อนเลย แต่ก็เป็นประสบการณ์ ทุกวันนี้เขาก็ยังพยายามติดต่อกลับมา ขอโทษขอโพยอยู่เลย

ผมเสริมให้นิดนึง ผมเคยมีประสบการ์ณคล้ายๆ จขกทตอนเด็กๆอยุ่ คนนี้คลั่งมาก เลิฟสุดๆ ทำทุกทาง ขอแค่เขาคุยด้วย รอรักคนเดียวอยู่ 5-6 ปี คือชีวิตนี้ต้องคนนี้ละ เจอเหมือนกันเด้ะ ระหว่างทางเขาทั้งคบเพื่อนผม แอบชอบเพื่อนสนิทผม คือทุกอย่างแม่งไม่ใช่เราเลย คิดว่าชาตินี้รักใครไม่ได้ละ สุดท้ายพอโตขึ้นมา ก็ลืมๆไปเคย ไปบังเอิญเจอ เขามากับครอบครัว มีลูกแล้ว 1 ที่รีสอท เขาก็มองเราแบบ งงๆ เราก็มองเขา แต่แฟนเราอยู่ด้วย พอกลับมาคิด เออ ตอนนั้นกุบ้าขนาดนั้นได้ไงหวะ แฟนใหม่เราแจ่มกว่าตั้งเยอะ
แก้ไขล่าสุดโดย Zalmon เมื่อ Thu Oct 14, 2021 01:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Feb 2021
ตอบ: 1287
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 01:54
[RE]อกหักครับ แจกแผล่บ
มูฟออนเถอะครับ อย่าไปรอเค้าเลย เกิดวันนึงเค้าทะเลาะกันเค้าก็อาจจะกลับมาหาคุณอีก ละเค้าดีกันก็เป็นเหมือนเดิม อย่าไปรอเลยครับเสียเวลาเปล่าๆ ยังมีโอกาสเจอคนอีกเยอะครับ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2013
ตอบ: 466
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 01:55
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Nothing Venture, Nothing Have
เข้าร่วม: 30 Mar 2006
ตอบ: 105
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 01:59
คำตอบมันอยู่ในคำถามอยู่แล้วแหละครับ

เรื่องบางเรื่องต้องใช้หัวคิด เรื่องบางเรื่องก็ต้องใช้ใจคิด

ลองหาคำตอบให้ตัวเองง่ายสุดครับ คำแนะนำจากพี่ๆในนี้เป็นการประกอบการตัดสินใจ เพราะเป็น case study จากแต่ละท่าน เป็นกำลังใจให้ครับ
1
0
1496305295_tumblr_od4bpiqx_Jb1v32734o1_500
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: adapt or die
เข้าร่วม: 25 Nov 2014
ตอบ: 7563
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 02:06
อาจจะแค่หลง
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 02:14
ถูกแบนแล้ว
Zalmon พิมพ์ว่า:

ขอบคุณครับท่าน คืออยู่กันไกลด้วย ผมมาเรียนอยู่ กทม. เค้าอยู่ต่างจังหวัด เพิ่งได้มาอยู่ใกล้ๆ กัน แต่ก็คนละจังหวัดอยู่ดี ไม่รู้ยังไงดี ตอนนี้ขอแค่เค้าดูสตอรี่ไอจีเหมือนเดิมก็พอมั้งครับ 55555
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 19812
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 02:16
ถูกแบนแล้ว
เดี๋ยวมันก็ผ่านไปครับ
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 1517
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 02:32
ทำไมตามหัวใจครับ ... อยากคุยก็ทัก แต่ไม่ต้องคาดหวัง
แล้วก็อย่าปิดกั้นตัวเองจากคนอื่น เราไม่ควรทุ่มเทให้ใครถ้ายังไม่ใช่แฟนนะครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 270
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 02:54
Move on เลยครับ สู้ๆ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel