ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คิดว่าอาเซน่อลยังควรอยู่ในทีม Top 6 อยู่มั้ย
ควร
???
ไม่ควร
???
คะแนนทั้งหมด: 327
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Oct 2021
ตอบ: 569
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 10:46
ถูกแบนแล้ว
[RE: อาเซน่อลยังควรจัดในทีม Top 6 อยู่มั้ยครับ]
AlfaZero พิมพ์ว่า:
Shibikoez พิมพ์ว่า:
AlfaZero พิมพ์ว่า:
อาเซม่อนมี ประวัติศาสตร์ ฐานแฟนบอล สถานะความพร้อมทางการเงิน ตอนนี้ยังแข็งแกร่งอยู่ยังไงก็ยังติด Top 6 ครับ เลสเตอร์ นิวคาสเซิล เอฟเวอร์ตัน เวสตแฮม วิลล่า พวกนี้ก็กำลังพยายามไล่ขึ้นมาอยู่ที่พี่ปืนแหละว่าจะยันไว้ไม่ให้แซงได้มั้ย  

ขอบคุณครับพี่โจ้ ผมคิดคล้ายๆแบบนี้เลยครับ  

ส่วนตัวคิดว่าถ้าเทียบกับพี่ไก่ท็อตแน่ม พี่ปืนยังน่าจะเอาตัวรอดได้ดีกว่านิดๆนะครับ แต่ปัญหาคือไอ้พวกทีมที่ไล่ขึ้นมานี่แหละดูมันพุ่งขึ้นมากดดันแรงจัง นิวคาสเซิลถ้าได้อำนาจเงินปีละ 150-200 ล้านปอนด์จริงยังไงก็น่ากลัว ยิ่งเห็นว่าตามกฏ FFP จากที่เฮียตือ ไมค์แอชลีย์แกเค็มมานานทำให้อาจจะใช้งบแบบที่ว่าได้ 2-3 ปีติดนี่คือได้ตัวดีๆเยอะแน่นอน เพราะฐานแฟนบอล สนาม ของนิวคาสเซิลนี่ดีมากอยู่แล้ว (แฟนบอลฮาร์ดคอสนามใหญ่กว่าเชลซี ขนาดผลงานหนีตกชั้นยังเป็นทีมที่แฟนบอลเข้าสนามเฉลี่ยมากที่สุดเป็นอันดับ 7 ของลีกเลยครับ)  

ใช่เลยครับจากมุมมองผมนิวผมว่าขึ้นมาแน่ๆครับ ถ้าบริหารดีๆ แล้วเงินเยอะแบบนี้คงมีแบบแปลนคล้ายๆซิตี้ กับ PSG ครับ 55
ผมโหดแน่ๆเลย ไม่เกิน 3-5 ปีน่าจะเห็นผลแล้วครับน่อลผมก็คงต้องกระตุ้นตัวเองเยอะขึ้นเยอะเลยครับ แต่ดีหน่อยเก้ก็มีเงินให้
เยอะขึ้นเรื่อยๆครับ ถ้าไม่ไหวก็ยังมีคนรอซื้อทีมอยู่ครับ 55
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4574
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 10:48
[RE: อาเซน่อลยังควรจัดในทีม Top 6 อยู่มั้ยครับ]
AMI N พิมพ์ว่า:
kamaujung_ พิมพ์ว่า:
มันไม่น่ามีไปถึงบิ๊ก 6 ด้วยซ้ำผมว่าเอาบิ๊ก 4 ทีมที่เป็นแชมป์ลีก สูงสุด 4 อันดับแรก

แมนยู ลิเวอร์พูล อาร์เซนอล แล้วก็เอฟเวอร์ตันครับนี่แหละ บิ๊ก 4  

ตัด เชลซี ออกด้วยเหตุผลแค่นี้หรอครับ

ผมเคยได้ยิน Big 4 ครั้งแรกตอน แมนยู ลิเวอร์พูล อาร์เซนอล เชลซี
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2020
ตอบ: 2832
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 10:49
มันควรมีแต่ big4 เหมือนเดิม พื้นที่ ucl มีแค่นั้น ส่วนใครตกไปก็ทีมเล็กครับ
0
0
โค้ช T-License
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7806
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 10:49
sesenta y nueve พิมพ์ว่า:
มันไม่น่ามีไปถึงบิ๊ก 6 ด้วยซ้ำผมว่าเอาบิ๊ก 4 ทีมที่เป็นแชมป์ลีก สูงสุด 4 อันดับแรก

แมนยู ลิเวอร์พูล อาร์เซนอล แล้วก็เอฟเวอร์ตันครับนี่แหละ บิ๊ก 4  

ตัด เชลซี ออกด้วยเหตุผลแค่นี้หรอครับ

ผมเคยได้ยิน Big 4 ครั้งแรกตอน แมนยู ลิเวอร์พูล อาร์เซนอล เชลซี  

เหมือนกันครับ เชลซี อยู่ตั้งแต่อังกฤษตั้งกลุ่ม BIG 4 ขึ้นมา

1
0

Status:
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 10:50
ถูกแบนแล้ว

ผมว่าเขาที่รวมเอฟเวอตันเพราะจำนวนแชมป์ลีครึป่าวครับ เท่าที่ผมเข้าใจนะ 55

แมนยู - 20 ครั้ง
ลิเวอร์ - 19 ครั้ง
อาเซน่อล - 13 ครั้ง
เอฟเวอตัน - 9 ครั้ง
City - 7 ครั้ง
เชลซี - 6 ครั้งครับ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26940
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 10:51
โห เพิ่งมาเห็นว่าช่วงหลังอาร์เซนอลไม่ได้ไป UCL นานขนาดนั้น

ทำไมผมนึกว่าไม่นานมาก แค่ซักปีสองปีไรงี้
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 4081
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 11:24
[RE]อาเซน่อลยังควรจัดในทีม Top 6 อยู่มั้ยครับ
Big4 ในด้านประวัติศาสตร์ Big10 ในด้านผลงานปีหลังๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
"A football team is like a beautiful woman. When you do not tell her, she forgets she is beautiful." - Arsene Wenger

โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7806
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 11:35
[RE]อาเซน่อลยังควรจัดในทีม Top 6 อยู่มั้ยครับ

ผมว่าเขาที่รวมเอฟเวอตันเพราะจำนวนแชมป์ลีครึป่าวครับ เท่าที่ผมเข้าใจนะ 55

ผมว่าแชมป์ลีกก็ส่วนนึง

ความยิ่งใหญ่และการยืนระยะปัจจุบันก็ส่วนนึงครับ

แล้วแต่มุมมองละกัน

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 11:36
ถูกแบนแล้ว
Spoil

ผมว่าแชมป์ลีกก็ส่วนนึง

ความยิ่งใหญ่และการยืนระยะปัจจุบันก็ส่วนนึงครับ

แล้วแต่มุมมองละกัน

ตามท่านว่าแหละครับ มองแต่ล่ะมุม 555 เพราะต่างคนต่างมีช่วงเวลาที่ดีของตัวเองครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2009
ตอบ: 2080
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 11:51
มันควรมีแค่บิ๊กโฟร์น่ะแหละ (ซิตี้ ลิพูล แมนยู เชลซี) ไอที่เหลือเหมือนเรียกเพราะเกรงใจแฟนบอลให้มันดูบิ๊กๆไปงั้น แต่ความสม่ำเสมอ ความพร้อมของนักเตะผู้จัดการเจ้าของทีมสู้สี่ทีมใหญ่ไม่ได้เลย

อาร์เซน่อลไม่ได้กลับมาลุ้นแชมป์ในสองปีนี้หรอก ไปแชมป์เปี้ยนส์ลีกยังยากเลย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Jun 2008
ตอบ: 3063
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 11:52
[L]-GoD พิมพ์ว่า:
big6 ยังไหวอยู่นะ แต่top6 ตอนนี้ผมว่าไม่มีอาเซนอลแล้ว  

เม้นนี้อธิบายได้ดีเลยครับ

คือหลายคนยังติดภาพจำว่า อาร์เซน่อล คือทีมยักษ์ใหญ่นี่แหละครับ ด้วยจำนวนเงินที่มี, มูลค่าการตลาด, ฐานแฟนบอล ต่าง ๆ ยังคงมีบารมีความเป็นทีมใหญ่อยู่

แต่ฟอร์มการเล่นในสนามจะส่งให้อันดับในตารางจบใน 1-6 ของปีนี้ หรือ 2-3 ปีนี้ไหม ผมว่ายังไม่ใช่แน่นอน

พรีเมียร์ลีกยุคหลังมานี้ แข็งขึ้นมากจริง ๆ ครับ ถ้าจะหวังแชมป์ + ติดท็อปโฟร์ ต้องรีดฟอร์มให้เทียบเคียงแมนฯ ซิตี้ - ลิเวอร์พูล ที่สุด ถึงจะยืนหยัดในหัวตารางได้
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3124
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 12:04
ตั้งแต่มีพรีเมียร์ลีกมา ผมนับทีมใหญ่ประมาณนี้
โดยเรียงลำดับการมีแชมป์ติดมือ
1 แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
2 ลิเวอร์พูล ถึงแม้ไม่มีแชมป์ แต่ก็ป้วนเปี้ยนอยู่ 2-4 บ่อยมากๆ
3 อาเซนอล ตอนเจ๊เข้ามาทำทีม
4 เชลชี มูรินโญ่เข้ามาถึงยกระดับทีมได้
5 แมนเชสเตอร์ ซิตี้ อาหรับเข้าซื้อทีม
สเปอร์ส ทำได้แค่ป่วนเปี้ยน 2-4 ได้ไม่กี่ปี แถมไม่ความสม่ำเสมอ

0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16392
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 12:04
บิ๊กใช่ แต่ไม่ท็อปแล้ว ท็อป 4 ตอนนี้เห็นมี เรือ หงส์ สิงห์ แมนยู
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ᕦʕ •ᴥ•ʔᕤ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5710
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 12:40
ด้านชื่อเสียง,ประวัติศาสตร์ ถือยังเป็นทีมระดับ Big ของอังกฤษครับ แต่สำหรับผม แต่เอาตามฟอร์มช่วงหลังๆ นี้ก็คงไม่ใช่ทีมระดับ Top แล้ว (หลุดท๊อป4มา 5ปี)
0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2020
ตอบ: 537
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 13:00
ตอบในฐานะแฟนปืนนะครับ ตัดออกไปเถอะ ผมไม่ว่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel