ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 12, 13, 14, 15, 16
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7978
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 10:41
[RE: ยูส Joseph_Stalin เชิญมาแก้ตัวในนายกรัฐมนตรีเลยครับ(ไม่มีเรื้อน)]
growthseek พิมพ์ว่า:
Phantom Thieves พิมพ์ว่า:
SerraAvatar พิมพ์ว่า:
มู้ไลฟ์แบบนี้มันก็แฟร์ดีนะ คุยกันยาวๆดี ถึงจะไม่ค่อยมีประเด็นแต่อย่างน้อยก็ไม่มีใครโดนตัดบทหายไปก่อน

อยากสนับสนุนให้ยกเลิกแบน 40 เรื้อนเรื่องการเมืองนะ เห็นคุยยาวๆแล้วมันก็สีสันดี  

งั้นก็ต้องยกเลิก 40 เรื้อนคนเกรียนๆในบอร์ดอื่นๆด้วย เพราะสลิ่มในการเมืองมันคือคนเกรียนๆที่ไม่สนถูกผิด แค่คนที่มันไม่ชอบไม่ได้เป็นรัฐบาลประเทศจะปกครองแบบไหนก็ได้

เห็นคุณ the Smirnoff บอกคุณแอ๊บกลาง จริงไหมนี่ งั้นขอถามหน่อย

1.คุณได้โหวตเห็นชอบ รธน60 ทั้ง 2 ข้อหรือไม่
2.คุณเคยสนับสนุน คสช. ทำรัฐประหารหรือไม่
3.คุณเคยเชียร์ กปปส. จนถึงล้มเลือกตั้งหรือไม่
4.คุณไม่ชอบเพื่อไทยและตระกูลชินใช่หรือไม่
5.คณเคยเชียร์พรรค ปชป. ใช่หรือไม่
6.เลือกตั้งที่ผ่านคุณเลือกใคร

ข้อ 1 ผมไม่เห็นชอบ
ข้อ 2 ไม่เคย
ข้อ 3 เคย (จนถึงยุบสภา แล้วผมก็ไปเลือกตั้ง)
ข้อ 4 เฉยๆ เพราะเถียงไม่ได้ว่าทักษิณมือสะอาด ส่วนยุคเจ๊ปู ผมไม่ชอบเรื่องการจัดการน้ำ
ข้อ 5 ไม่เคย
ข้อ 6 เลือก มิ่งขวัญ

ผมเป็นสลิ่มไหมครับ  

ไม่เป็นครับ

ทักษิณ ยิ่งลักษณ์ ใครๆก็เกลียดได้ แค่อย่าเกลียดจนไปเชียร์ทหารหรือเชียร์การปกครองแบบอื่นๆก็พอ
"มึงไม่เอารัฐประหารแล้วจะเอาอะไร เพื่อไทยหรออีสัส."

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 413
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 10:46
ถูกแบนแล้ว
[RE: ยูส Joseph_Stalin เชิญมาแก้ตัวในนายกรัฐมนตรีเลยครับ(ไม่มีเรื้อน)]
CaptainMuniain พิมพ์ว่า:
นักเตะในตำนาน พิมพ์ว่า:
ถถถ นึกว่าใคร นักเหยียดในตำนานนี่เอง
ชีวิตเหมือนมีปม ไร้ซึ่งความสุข น่าสงสารจริงๆๆ

จะมาก็ใจๆหน่อยไอ้หนุ่ม
ไม่ใช่มารอเลทเกม  

ไม่ได้ว่างเหมือนม๊อบแว๊นซ์ตลาดล่างนะฮับ

มาตอบตอนเที่ยงคืน
เข้าใจแหละว่าเศรษฐกิจย่ำแย่ ต้องวิ่งทั้งงานประจำ วิ่งทั้งงานเสริมหาเงินมาหมุน เหนื่อยๆก็มานั่งดูอ๊อกๆนิวส์ชโลมใจ เข้ามาsoccersuckเห็นเพื่อนหลิ่มโดนรุมยำ จะนอนเก็บแรงไปโหมงานต่อแต่อดไม่ได้ ต้องมาแขวะตอนเลทเกมแหละ เข้าใจๆๆ  

สังเกตุพวกที่พิมพ์แบบนี้ ส่วนมากเข้าตัวเองหมด
ฉงฉาน

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 413
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 10:48
ถูกแบนแล้ว
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
ถถถ นึกว่าใคร นักเหยียดในตำนานนี่เอง
ชีวิตเหมือนมีปม ไร้ซึ่งความสุข น่าสงสารจริงๆๆ

ไม่ได้ว่างเหมือนม๊อบแว๊นซ์ตลาดล่างนะฮับ

ช่ายๆต้องทำมาหากินหนักหน่อยนะยุคไอตูบ น่าสงสารจังคับ  

การเมือง!!!นอกบอร์ด!!!!
ซุปตาร์ยูโร
Status: คิดถึงยอดหฤทัยใจจะขาด
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 20107
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 10:57
สหาย

via GIPHY

[/img]
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25689
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 10:58

ช่ายๆต้องทำมาหากินหนักหน่อยนะยุคไอตูบ น่าสงสารจังคับ  

กระท่อม หรือ กัญชาบอกมา..โดนตัวไหนมา
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Nov 2014
ตอบ: 9356
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 10:59
Phantom Thieves พิมพ์ว่า:
SerraAvatar พิมพ์ว่า:
มู้ไลฟ์แบบนี้มันก็แฟร์ดีนะ คุยกันยาวๆดี ถึงจะไม่ค่อยมีประเด็นแต่อย่างน้อยก็ไม่มีใครโดนตัดบทหายไปก่อน

อยากสนับสนุนให้ยกเลิกแบน 40 เรื้อนเรื่องการเมืองนะ เห็นคุยยาวๆแล้วมันก็สีสันดี  

งั้นก็ต้องยกเลิก 40 เรื้อนคนเกรียนๆในบอร์ดอื่นๆด้วย เพราะสลิ่มในการเมืองมันคือคนเกรียนๆที่ไม่สนถูกผิด แค่คนที่มันไม่ชอบไม่ได้เป็นรัฐบาลประเทศจะปกครองแบบไหนก็ได้

เห็นคุณ the Smirnoff บอกคุณแอ๊บกลาง จริงไหมนี่ งั้นขอถามหน่อย

1.คุณได้โหวตเห็นชอบ รธน60 ทั้ง 2 ข้อหรือไม่
2.คุณเคยสนับสนุน คสช. ทำรัฐประหารหรือไม่
3.คุณเคยเชียร์ กปปส. จนถึงล้มเลือกตั้งหรือไม่
4.คุณไม่ชอบเพื่อไทยและตระกูลชินใช่หรือไม่
5.คณเคยเชียร์พรรค ปชป. ใช่หรือไม่
6.เลือกตั้งที่ผ่านคุณเลือกใคร

ผมเล่นบอร์ดนี้ เพราะผมต้องการการ Anonymous ครับ ผมไม่ได้ต้องการมีตัวตนครับ ถ้าผมต้องการมีตัวตน ผมคงเอารูปผมขึ้นไปแล้วล่ะ

เพราะงั้นในบอร์ดนี้ ที่ทุกคนเป็น Anonymous สิ่งที่ Matter อย่างเดียวเลย คือความเห็นที่เราออกไปครับ

เพราะงั้นผมขอไม่ตอบครับ ผมไม่รู้ว่าตอบไปได้อะไร และผมไม่ชอบการล่าแม่มดกัน ถ้าจะหาว่าผมเป็นสลิ่มก็ไม่ว่ากัน แต่ประเด็นของบอร์ดแบบนี้ คือเราควรเอาเนื้อหาที่ user นั้นตอบเป็นหลัก ไม่ใช่ไปตั้งธงว่าไอ้ user นั้นมันเป็นอะไรเป็นอะไร แล้วคอยหาจุดที่ไอ้ user นั้นตอบไปเล่นงานมัน ผมว่ามันผิดจุดประสงค์นะ (อย่างน้อยก็ผิดจุดประสงค์ที่ผมอยากจะเล่น)
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29661
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 11:15
ก็ไม่เห็นฝั่ง รบ.

จะมีข้อมูลอะไรเลยนะ

มากลวง จากไปกลวงๆ
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8677
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 11:35
ไหมลาว ออโต้เรื้อน พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆสตาลินอ่านแต่หัวข่าวจริงๆ แม้แต่ลิงค์ที่เอามาแปะ ก็จะเห็นว่าไม่ได้แนบข้อมูลตัวแปรมา

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้ามีวิจารณญาณก็คงจะไม่ได้คล้อยตามหัวข่าวในทันที แต่คงจะไปหาข้อมูลเพิ่มเติมก่อน ว่าเนื้อหอสื่อถึงอะไร ดัชนี้ที่นำมาโชว์ การจัอันดับ วัดผลจากอะไรบ้าง

ซึ่งถ้าทำแบบนั้น ก็จะได้ข้อมูลแบบยูส byrd.tt จะได้รู้ว่ามันไม่ได้มีความเจาะจงที่โควิด(หรือแทบไม่เกี่ยวเลยด้วยซ้ำ)
แล้วยิ่งถ้าวิเคราะห์ต่อได้ จะยิ่งได้รู้เลยว่าระบบสธ.ที่คะแนนสูงจนเอามาเคลมนั้น มีผลจากนโยบายยุคแม้ว กับศักยภาพของเอกชนในไทย

แต่ทั้งหมดนี้ที่สตาลินไม่ได้ทำ มันไม่ได้ยืนยันว่าสตาลินจะเป็นสลิ่มอะไรเลย เค้าอาจจะเป็นแค่คนไม่รอบคอบคนนึง
แต่สิ่งที่ยืนยันได้เลยว่าสตาลินเป็นสลิ่มคือ เมื่อยูส byrd.tt นำข้อมูลมาอธิบายแล้วพร้อมรับฟังแล้ว
สตาลินกลับทำแค่เมินเฉย แล้วเลือกเถียงกับคนที่ไม่เน้นประเด็น แต่เถียงด้วยคำพูดเสียมากกว่า
นี่ล่ะสลิ่มชัดๆเลย

ส่วนยูสเซอร์ ถ้าสนใจอยากจะตั้งมู้กระชากคอสลิ่มจริงๆ ผมคิดว่าคุณก็ควรจะเตรียมข้อมูลหรือสืบค้นข้อมูลดีเบทให้มากกว่านี้นะ
เพราะผมเห็นหลายคนก็บ่นเหมือนกันว่าคุณเหมือนแค่ชวนทะเลาะ หรือลากมาเหยียดอย่างเดียว
สุดท้ายสลิ่มก็เถียงกับคุณเพียงคำพูด ไม่ได้ดีเบทด้วยข้อมูล มันก็ไหลไปได้เรื่อยๆอยู่ดี สุดท้ายก็หายกันไปเหมือนเถียงไม่จบ
จะไล่ให้จน ข้อมูลต้องตอกหน้า แบบยูส byrd.tt ในมู้นี้คือ ต่อให้สตาลินไม่ตอบ ก็รู้แล้วว่าแพ้ราบคาบ  

ที่ท่านพูดคือ 100% ถูกต้องเลยครับ โดยเฉพาะย่อหน้าสุดท้าย

"ส่วนยูสเซอร์ ถ้าสนใจอยากจะตั้งมู้กระชากคอสลิ่มจริงๆ ผมคิดว่าคุณก็ควรจะเตรียมข้อมูลหรือสืบค้นข้อมูลดีเบทให้มากกว่านี้นะ เพราะผมเห็นหลายคนก็บ่นเหมือนกันว่าคุณเหมือนแค่ชวนทะเลาะ หรือลากมาเหยียดอย่างเดียว สุดท้ายสลิ่มก็เถียงกับคุณเพียงคำพูด ไม่ได้ดีเบทด้วยข้อมูล มันก็ไหลไปได้เรื่อยๆอยู่ดี สุดท้ายก็หายกันไปเหมือนเถียงไม่จบ จะไล่ให้จน ข้อมูลต้องตอกหน้า แบบยูส byrd.tt ในมู้นี้คือ ต่อให้สตาลินไม่ตอบ ก็รู้แล้วว่าแพ้ราบคาบ"

คือถ้าจะตั้งมู้มาดีเบตจริงๆต้องเอาให้ราบคาบโดยการนำข้อมูลมาหักล้าง ข้อมูลที่เชื่อถือได้จริงๆ อย่างท่าน byrd.tt ที่พิมพ์มาแต่ละอันคือดีเลย สลิ่มมันอ่านมันก็รู้แหละว่าคนนี้กูสู้ด้วยไม่ได้เพราะมันเอาหลักวิชาการมาสู้ แต่กับคนนี้กูสู้ได้เพราะมันรู้ไม่จริงแต่ใช้อารมณ์มาสู้

เอาจริงๆผมก็เป็นพวกใช้อารมณ์นะ ความรู้ผมไม่ค่อยแน่นหรอกเลยไม่กล้าท้าใครดีเบต เผลอๆถ้าให้ไปดีเบตกับสลิ่มที่มันทรงฉลาดหน่อยผมคงแพ้ ถ้าผมจะท้าจริงๆผมต้องมั่นใจว่าผมแน่นมาก
นักเตะหมู่บ้าน
Status: น้องกระเต็นโคตรน่ารัก
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2122
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 11:52
เท่าที่อ่านดูตั้งแต่แรกจนถึงหน้าปัจจุบัน (หน้า 12) ผมไม่เห็นเค้าจะเอาข้อมูลอะไรใหม่ หรือข้อมูลในเชิงวิเคราะห์เพื่อจะมาหักล้างหรือชี้แจงในแนวความคิดของเค้าเลย มีแต่ท่าแซะ + อีโมจิ ข่าวหรือบทความที่เอามาแปะก็ไม่ค่อยอัพเดต พอเจอยูสที่เอา facts และข้อเท็จจริงมาคุยก็ ignore แล้วตกลงสลิ่มนี่เค้ามีชีวิตอยู่เพราะคำว่าศรัทธาและความเชื่อเท่านั้นเหรอครับ

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 1883
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 11:59
Joseph_Stalin พิมพ์ว่า:
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
Joseph_Stalin พิมพ์ว่า:

นี่เรื้อนไม่ได้ละนะ อย่างแถข้างๆคูๆ  

เอาประเด็นไหนละครับอยู่ดีๆจะลากผมมาเชือดงี้เหรอ

อะเอาประเด็นแรกก่อนจาก CEO World จัดอันดับก่อนเลยครับ
https://ceoworld.biz/2021/04/27/revealed-countries-with-the-best-health-care-systems-2021/?fbclid=IwAR0p4Op7X9pRfCaFmu8OOd2JtbrVc6khIuOd4auPPiiD1Mb1f1S-XBSvfGo  

ข่าวเดือนเมษาแล้วครับ ตอนนี้เดือนอะไร
นายกพูดวันนี้ ไม่ได้พูดตอนเมษา  

เอาไปอีกครับ
https://www.bangkokbiznews.com/news/964977  

ท่านผมให้โอกาส ท่านหาข้อมูลจากแหล่งวิจัย ใหม่ก่อนผมจะโพสจากเว็บนอกเอง 5555
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 3795
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 12:09

ทำไม สเมอนอฟโดนแบนอ่ะงง เม้นแบบนี้ผิดไร
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27621
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 12:09

แจ้งมั่วซั่ว 555
Manchester UTD - Chiangrai UTD
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27621
69_420 พิมพ์ว่า:

ทำไม สเมอนอฟโดนแบนอ่ะงง เม้นแบบนี้ผิดไร  

พี่เบนแกเข้าใจผิด แกมาปลดละครับ
Manchester UTD - Chiangrai UTD
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 3795

แจ้งมั่วซั่ว 555  

พี่เบนแบนมั่วปะ หรือผมพลาดกฏไป
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19349
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 12:10
ไอ้ตัวที่หลุดมามู้นี้ก็มาแบบไอ้ฟูลเด๊ะ ไม่มีไรมาคุยแบบทีเหตุผลกับเค้า ไร้ทรงจัดๆ
แก้ไขล่าสุดโดย GrootZilla เมื่อ Tue Oct 12, 2021 12:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 12, 13, 14, 15, 16
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel