ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43840
โพสเมื่อ: Sun Oct 10, 2021 18:08
[RE: มีประเทศไหนไม่ถูกกันบ้าง เพราะเรื่องอะไรบ้างครับ]
จีน ญป เกาหลี ไม่ถูกกัน ญป.สมัยปฏิวัติอุตสาหกรรมต่อสงครามโลกไล่ยึดชาวบ้าน และค่อนข้างโหดเหี้ยม

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 16940
โพสเมื่อ: Sun Oct 10, 2021 18:13
[RE: มีประเทศไหนไม่ถูกกันบ้าง เพราะเรื่องอะไรบ้างครับ]
ขนาดในนาโต้ยังทะเลาะแย่งเกาะกันเองเลย มนุษย์รบกันมาเป็นพันปีและยังจะมีต่อไป

กรีซ-ตุรกี
อาเจน - อังกฤษ
อินเดีย - ปากี
จีนนี่รอบทิศ
ยี่ปุ่น - เกาหลี
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: งดงามแต่ไม่ตระการตา ขึ้นและลงเป็นอนิจจัง
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 23529
โพสเมื่อ: Sun Oct 10, 2021 18:32
อิสราเอล VS อิสลาม
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Mar 2021
ตอบ: 2923
โพสเมื่อ: Sun Oct 10, 2021 18:57
ถูกแบนแล้ว
69_420 พิมพ์ว่า:
:ดีใจจังขนมปังขึ้นรา: พิมพ์ว่า:
G6PDMAN พิมพ์ว่า:
ไทย-ซาอุ

คืนเพชรไปก็จบละ นอนเป็นผักแล้วจะหวงของไปทำไม  

เห็นพูดมานาน ผมไม่เคยรู้รายละเอียดจิงๆสักที มีแหล่งสรุปให้มั้ยครับ  

นี่ๆ มีชาวบอด สรุปได้ http://www.soccersuck.com/boards/topic/1943442  

เอาสรุปตามยูสนี้จิงอะ ให้ผมเข้าใจตามนี้เลยใช่มั้ยคับ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Mar 2021
ตอบ: 1132
โพสเมื่อ: Sun Oct 10, 2021 19:00
อิรัก อิหร่าน นิกายศาสนา

จีน ญี่ปุ่น เรื่องสงครามสมัยก่อน

อินเดีย ปากี น่าจะเรื่องศาสนาและดินแดน

อิสราเอล -อาหรับรอบด้านๆทั้งหมด

จีน ออสเตรเลีย สงครามการค้า

จีนนี่น่จะก็ไม่ถูกกันเยอะนะ ญี่ปุ่น เกาหลี ฟิลิปปิน ออสเตรเลีย เมกา อินเดีย ปากี แต่ในอาเซียนนี่พันธมิตรน่าจะเยอะ

แก้ไขล่าสุดโดย เบน ฟรีสนาม เมื่อ Sun Oct 10, 2021 19:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 Dec 2020
ตอบ: 4375
โพสเมื่อ: Sun Oct 10, 2021 19:07
มีประเทศไหนไม่ถูกกันบ้าง เพราะเรื่องอะไรบ้างครับ
:ดีใจจังขนมปังขึ้นรา: พิมพ์ว่า:
ไทย-ซาอุ

คืนเพชรไปก็จบละ นอนเป็นผักแล้วจะหวงของไปทำไม  

เห็นพูดมานาน ผมไม่เคยรู้รายละเอียดจิงๆสักที มีแหล่งสรุปให้มั้ยครับ  

นี่ๆ มีชาวบอด สรุปได้ http://www.soccersuck.com/boards/topic/1943442  

สรุปแล้วว่าไม่ใช่ แต่ก็ยังมีคนเอาไปเล่นอยู่เรื่อยๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย เอาฮาหรือเอาจริง เมื่อ Sun Oct 10, 2021 19:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 3798
โพสเมื่อ: Sun Oct 10, 2021 19:34
ไทย-ซาอุ

เอาสรุปตามยูสนี้จิงอะ ให้ผมเข้าใจตามนี้เลยใช่มั้ยคับ  

ใช้วิจารญานเอาเลยครับ แต่ผมแนะนำได้ข้อนึง

อย่าดูว่าเขาเป็นใคร ให้ดูว่าเขาพูดอะไรครับ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Jun 2020
ตอบ: 2101
โพสเมื่อ: Sun Oct 10, 2021 20:24
จักรวรรดิโรมัน นี่แหละ รุกรานเขาไปทั่ว

ล่าสุดก็ญี่ปุ่น ที่ยกกองทัพของสมเด็จพระจักรพรรดิไปยึดดินแดนต่างๆในเอเชีย แต่คนยุคหลังได้ให้อภัยแล้ว เพราะผู้หญิงญี่ปุ่นมาไถ่บาป ด้วยการแสดงหนัง AV ให้ได้ดูกันไปชั่วลูกชั่วหลาน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 7406
โพสเมื่อ: Mon Oct 11, 2021 02:59
ไทย-ซาอุ

ใช้วิจารญานเอาเลยครับ แต่ผมแนะนำได้ข้อนึง

อย่าดูว่าเขาเป็นใคร ให้ดูว่าเขาพูดอะไรครับ  

พูดว่า "ใจจริงผมเชียร์ม็อบไล่ประยุทธ์นะ" ยังเหลือความน่าเชื่อถืออยู่เหรอครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 436
โพสเมื่อ: Mon Oct 11, 2021 07:34
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
ไทย-ซาอุ

“คนตามท้องถนนทั่วไปก็รู้ว่าใครเอาเพชรเม็ดนี้ไป แม้แต่นายกรัฐมนตรี คณะรัฐมนตรีทุกคนรู้หมด ว่าใครเอาเพชรเม็ดนี้ (บลูไดมอนด์) ไป” มูฮัมหมัด ซาอิค โคจา อดีตอุปทูตซาอุดีอาระเบีย ประจำประเทศไทย เคยให้สัมภาษณ์กับ สุทธิชัย หยุ่น ในรายการ เนชันนิวส์ทอล์ค เมื่อวันที่ 18 ตุลาคม 2537 หลังคดี ‘ศรีธนะขัณฑ์’ ไม่นาน  

เจียมเคยพูดถึงเรื่องนี้ว่าไงฮะ มีให้อ่านไหม  

เหมือนเคยบอกว่าไม่มีมูลครับ เจียมไม่เล่นเรื่องนี้เลย แต่บางคนฟังคนอื่นเล่าก็ด่าสนุกปาก
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2010
ตอบ: 1569
โพสเมื่อ: Mon Oct 11, 2021 09:03
อันนี้สาระ เอาแบบที่พร้อมจะบวกกันตลอดเวลานะ หรือมีทะเลาะกันตลอดนะ

จีน-ญี่ปุ่น-เกาลี (โศกนาฏกรรมนานกิง+เรือนจำซอแดมุน รวมถึงข้อพิพากเขตแดนในปัจจุบัน)

จีน – อินเดีย (เพิ่งบวกกันไป กับสงครามชายแดนพิพาท)

จีน-เวียดนาม (สงครามในอดีต+หมู่เกาะทะเลจีนใต้)

อิสราเอล+ตะวันออกกลางรอบบ้าน (อย่างที่รู้ๆกัน)

ซาอุฯ-อิหร่าน (ซาอุดิอาระเบียประหารชีวิตผู้นำศาสนาอิสลามนิกายชิอะห์)

รัสเซีย-ยูเครน (แย่งดินแดนไครเมีย)

ตุรกี-กรีซ-อียิปต์-อิสราเอล (แย่งพื้นที่แหล่งน้ำมันและก๊าซในทะเลเมดิเตอร์เรเนียนตะวันออก)

ไทย-กัมพูชา (ข้อพิพากเขตแดนๆหลายๆที่ยังไม่ยุติ ประชาชนรักกัน แต่นโยบายรัฐพร้อมจะกัดกันตลอด)

อินโดนีเซีย-มาเลเซีย (เคยปะทะกันในอดีต ปัจจุบันขู่กันไป ขู่กันมา สงบขึ้น แต่รากเหง้ายังช่วงชิงความเป็นมลายูกันอยู่)

คร่าวๆประมาณนี้

แก้ไขล่าสุดโดย nontarat เมื่อ Mon Oct 11, 2021 09:16, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel