ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2009
ตอบ: 972
โพสเมื่อ: Sun Oct 10, 2021 00:10
[RE: [หุ้น] ปรึกษาขอคำแนะนำการขายหุ้นหน่อยครับ]
หุ้นปันผลดี แนะนำเข้าไปหาข้อมูลจากเว็บ settrade ดูก่อนได้ครับ ควรดูย้อนหลังอย่างน้อย5-10 ปี
เนื้องจากเราก็คาดหวังที่จะได้ปันผลเรทนี้ไปในอีก 5-10 ปีข้างหน้าเช่นกันครับ

ส่วนมาก TOP 3 หุ้นปันผล
TISCO / JASIF / TASCO
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4235
โพสเมื่อ: Sun Oct 10, 2021 11:34
[RE: [หุ้น] ปรึกษาขอคำแนะนำการขายหุ้นหน่อยครับ]
song barca พิมพ์ว่า:
skywalkerz15 พิมพ์ว่า:
ผมก็เม่ามือใหม่เลย นอกเรื่องนิดนึงคือ svt ตอนนี้เ้งขึ้นมาเกือบเท่าตัวเลย กำไรเขียวอื๋อเลย ควรจะออกเลยดีมั้ยครับ หรือรออีกหน่อยดี ตัดสินใจไม่ถูก  

มือใหม่เลิกเล่นหุ้นipoก่อนคับ ตอนได้ก็ดีแต่ตอนเสียกลัวคุณจะท้อจนหมดใจ  

เดี๋ยวรีบเทขายเลยครับ

ว่าแต่ ณ เวลานี้ท่านมีตัวไหนมาถือบ้างครับ หุ้นสามัญประจำบ้านผมยังไม่มีสักตัวเลย  

ใจเยนๆท่าน
ศึกษาก่อนว่าจะเบ่นviถือยาวไม่ขายเลย หรือ สายเทคนิค รันเทรน  

ถ้าผมอยากแบบถือหุ้นสามัญไว้กินผลบ้างตัวใหญ่ๆ ที่เหลือก็หาหุ้นตัวเล็กหวังกำไรหุ้นโต แบบนี้พอไหวมั้ยครับ  

ได้เลยคับแบ่ง50 50
แต่หุ้นปันผล มันต้อวรอหน่อยนะครัยถ้าได้ราคาโซนล่างเหมือนตอนโควิดก็ถือยาวๆ้ลย

บางทีไปซื้อหวังปันผลแต่ราคาทันส๔งแล้วโดนทุบมาไม่คุ้ม  

อ๋อ ครับท่าน ผมถามนิดนะครับ หุ้นธนาคารตอนนี้น่าช้อนมั้ยครับ ผมเล็งไว้3ธนาคารหลักอยู่ แต่ไม่รู้ลงตัวไหนดีครับ  

ไม่ควรครับ ต้องซื้อก่อนหน้านี้มาแล้วหรืออยากเข้าจริงๆรอมันย่อแล้วถัว5ไม้ครับ มันลงมารอบนึงแล้วนะท่านประมาณ20%ได้ซื้อตอนนี้แพ้ง่ายคับ  

โอเค งั้นผ่านครับ 6555

ผมเม่าเพิ่งหัดบินเลย ไว้มีข้อสงสัยขออนุญาต pm ไปถามหน่อยนะครับท่าน  

ใจเยนๆคาอยๆศึกษาก่อนนะท่าน
แรกๆผมก็เปนแบบท่านแหละคันมือ สนุกสนาน
แต่ตลาดไม่ง่ายนะคับ ถ้ามีองค์ความรู้จะเอารัวรอดได้
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 7375
โพสเมื่อ: Sun Oct 10, 2021 21:45
.
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel