ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19314
โพสเมื่อ: Fri Oct 08, 2021 13:10
[RE: ญี่ปุ่นแพ้อีกแล้ว]
talents1628 พิมพ์ว่า:
epilepzy_ พิมพ์ว่า:
T,BAG พิมพ์ว่า:
ได้จังหวะเลยต้องออกมาผงาด

ญี่ปุ่นห่วยมานานแล้วแต่ ranking ยังเกาะที่ 1-2 asia ตลอด ขนาดห่วยมานานแล้วนะ ถ้าไม่ห่วยนานจะขนาดไหน เทพเกาหลี ranking ยังตามญี่ปุ่น  

ถ้าวัดตาม อันดับฟีฟ่า อย่างที่คุณอ้าง

อเมริกา ก็อยู่เหนือเยอรมัน

อิตาลี ก็อยู่เหนืออังกฤษนาาาาา

ปล. ไม่ได้เชียร์เกาหลี ไม่ชอบด้วยซ้ำ เพราะสร้างวีรกรรมโคตรโกงในบอลโลก

แต่แค่จะมาเปิดหูเปิดตา ติ่งญี่ปุ่นแค่นั้น ฝีเท้าเวสบรอม อวยอย่างกับบาเยิร์น  

นาย ๆ ใจเย็น ๆ อังกฤษอยู่เหนืออิตาลีนะ https://www.fifa.com/fifa-world-ranking/men?dateId=id13407

แล้วถ้ามันห่วยจริงอันดับมันไม่ล่วงไปแล้วเหรอ ก็เหมือนที่เยอรมันฟอร์มห่วยแพ้เกาหลี เลยล่วงมาล่างอเมริกาให้นายเอามาอ้างไง หรืออันดับฟีฟ่ามันไม่มีผล นายส่งอีเมลไปบอกฟีฟ่าเลยครับว่ามีทำไมเปลืองงบ

ดีๆครับ ช่วยกันคุยกับเขาหน่อย เขาเหงา  
นี่ใช่ทีแบ็กที่บอกว่าจะไม่มาเล่นเว็บนี้อีกแล้วป่ะครับ เหมือนจำได้ลางๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 3676
โพสเมื่อ: Fri Oct 08, 2021 13:13
serble พิมพ์ว่า:
แล้วเขาก็ไม่พลาด  

มาตามนัดถ้ามีคำว่า Japan , ญี่ปุ่น
4
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 11979
โพสเมื่อ: Fri Oct 08, 2021 13:16

ญี่ปุ่นห่วยมานานแล้วแต่ ranking ยังเกาะที่ 1-2 asia ตลอด ขนาดห่วยมานานแล้วนะ ถ้าไม่ห่วยนานจะขนาดไหน เทพเกาหลี ranking ยังตามญี่ปุ่น  

ถ้าวัดตาม อันดับฟีฟ่า อย่างที่คุณอ้าง

อิตาลี ก็อยู่เหนืออังกฤษนาาาาา

ปล. ไม่ได้เชียร์เกาหลี ไม่ชอบด้วยซ้ำ เพราะสร้างวีรกรรมโคตรโกงในบอลโลก

แต่แค่จะมาเปิดหูเปิดตา ติ่งญี่ปุ่นแค่นั้น ฝีเท้าเวสบรอม อวยอย่างกับบาเยิร์น  

นาย ๆ ใจเย็น ๆ อังกฤษอยู่เหนืออิตาลีนะ https://www.fifa.com/fifa-world-ranking/men?dateId=id13407

แล้วถ้ามันห่วยจริงอันดับมันไม่ล่วงไปแล้วเหรอ ก็เหมือนที่เยอรมันฟอร์มห่วยแพ้เกาหลี เลยล่วงมาล่างอเมริกาให้นายเอามาอ้างไง หรืออันดับฟีฟ่ามันไม่มีผล นายส่งอีเมลไปบอกฟีฟ่าเลยครับว่ามีทำไมเปลืองงบ

นายอ่ะใจเย็นนนน

ที่จะสื่อคือ อันดับอังกฤษอยู่เหนืออิตาลี ก็จริง

แต่ตอนเจอกันจริงๆ ในสนาม อังกฤษเหนืออิตาลีไหมล่ะ ??????????

หายไปไหนมา โธ่ววววว มัวไปหา ranking อยู่ใช่มั้ย
ไร้สาระน่า เอาในสมองกับตรรกะท่านมาคุยต่อดีกว่า สนุกกว่าเยอะ
ตอนนี้ผมว่างคุย ไม่เอานะมู้ตกแล้วทักมาทีหลัง
สรุปดีลมั้ย ญี่ปุ่นแพ้นัดหน้าเดะผมโพสต์ให้
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2021
ตอบ: 3666
โพสเมื่อ: Fri Oct 08, 2021 13:21

นายอ่ะใจเย็นนนน

ที่จะสื่อคือ อันดับอังกฤษอยู่เหนืออิตาลี ก็จริง

แต่ตอนเจอกันจริงๆ ในสนาม อังกฤษเหนืออิตาลีไหมล่ะ ??????????

อ่าว ก็นายพิมพ์ต่อจาก อเมริกาอยู่เหนือเยอรมัน เราก็นึกว่านายล่ก ๆ

ตอนเจอกันในสนาม อังกฤษก็เหนืออิตาลีอยู่ดี นายไปเช็คแผนที่โลกได้
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1646
โพสเมื่อ: Fri Oct 08, 2021 15:07
ถูกแบนแล้ว
talents1628 พิมพ์ว่า:
มันน่าจะห่วยเร็วกว่านี้สัก4ปี 555
ทรงนี้มีสิทธิ์โดนเวียดตบด้วย  
55555555555555 มันห่วยมาตั้งนานแล้ว แต่พวกท่านมองไม่เห็นเอง แต่ก็เข้าใจ อิทธิพลฟุตบอลญี่ปุ่นมันคลอบคลุมบ้านเรามากเกินไป เลยคิดว่านักเตะยุ่น เจลีก ดีหมด เก่งหมด แต่ใช่หรอ?? ถ้าเล่นได้แค่นี้ อย่าไปเลยลีกยุโรป ไปเล่นลีกซาอุดีกว่านะ 5555555555  

ผมถามคุณเถอะครับ เป็นไรมากไหม และอีกอย่าง นอกจากญี่ปุ่นในเอเชีย มีใครดีกว่าญี่ปุ่นอีกไหม นอกจาก เกาหลีใต้ อิหร่าน ซาอุ ออส ยกตัวอย่างมาให้ผมหน่อย พอเค้าแพ้หน่อย 2นัด ออกหน้าออกตา ทำอย่างกับเขาพลาดไปบอลโลกมาทุกสมัย ทำอย่างกับเค้ากากมาก ไปเย้ยหยันเค้า เยาะเย้ยเขานุ่นนี่ โคตร วันนาบี รอเค้าพลาดไปจริงๆก่อนค่อยมาเย้ยเขาครับ ผมอายแทน
แก้ไขล่าสุดโดย Geonidus เมื่อ Fri Oct 08, 2021 15:53, ทั้งหมด 4 ครั้ง
4
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 02 Jul 2009
ตอบ: 10686
โพสเมื่อ: Fri Oct 08, 2021 15:15
อยากวิจารณ์นะ แต่ผมดูบอลน้อยอ่ะ
1
0
Games Anime Football
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2011
ตอบ: 6383
โพสเมื่อ: Fri Oct 08, 2021 15:19
สงสัยต้องเอาโค้ชฟอรนทาเล่ ไปแล้ว
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 751
โพสเมื่อ: Fri Oct 08, 2021 15:56
YOKKUB พิมพ์ว่า:
มันเพลออฟยังไงนะโซนเอเชีีย ใช่ไปชนโนอื่นเเบบเมื่อก่อนป่ะครับ  

ที่ 3 ไปชิงกันเองเพื่อเป็นตัวแทนไปเพลย์ออฟกับอเมริกาเหนือมั้งครับอันนี้ผมอ้างอิงจาก 4 ปีที่แล้วที่ออสเตรเลียได้ไปแต่ก็ไม่ชัวร์ว่าเขาเปลี่ยนกฎหรือยัง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2007
ตอบ: 20306
โพสเมื่อ: Fri Oct 08, 2021 18:13
ถูกแบนแล้ว
หรือว่าจริงๆเขามาปลุกกระแสเจลีก แต่ซึน
4
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2013
ตอบ: 4628
โพสเมื่อ: Fri Oct 08, 2021 18:18
[RE]ญี่ปุ่นแพ้อีกแล้ว
ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้วผมว่าคุณทีแบ็กแตกกระทู้ไปเลยไหม
ร่ายมาเลยว่าคุณมีปมอะไรกับทีมญี่ปุ่นบ้าง
คือมันไม่ใช่แค่กระทู้นี้ แต่คุณเล่นมาทุกมู้
แล้วถ้าวิจารณ์แบบสร้างสรรค์ก็ไม่มีใครเค้าว่าหรอก
แต่คุณมาทีไร มาแต่แดกดัน หาว่าเค้าบอลหุ่นยนต์นู่นนี่นั่น
แล้วยังพาลไปหาคนที่เค้าเชียร์ญี่ปุ่นต่ออีก
จนคนเค้าเริ่มจับผิดแล้วอ่ะ ใครตั้งกระทู้เกี่ยวกับบอลญี่ปุ่นทีนี่ตั้งตารอได้เลยว่าคุณจะหาเรื่องออะไรมาแซะเค้าอีก

ถึงขั้นต้องก๊อปข้อความโควตคนอื่นเค้านี่ผมว่าอาการคุณหนักไม่น้อยนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8218
โพสเมื่อ: Fri Oct 08, 2021 20:24
ไอ้กล้ามตัวนี้อีกแล้วเหรอ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3890
โพสเมื่อ: Fri Oct 08, 2021 22:28
นิชิโนะ เคยพาญี่ปุ่น เล่นเพลออฟบอลโลกด้วยหรอ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33786
โพสเมื่อ: Sat Oct 09, 2021 00:52
ญี่ปุ่นมีดีแค่เกมรับอ่ะเอาจริง ส่วนเกมรุกเหมือนจะดีนะแต่ไม่หลากหลายเลย ปัญหาเดียวกับไทยคือไม่มีตัวจบนี่แหละ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Aug 2021
ตอบ: 295
โพสเมื่อ: Sat Oct 09, 2021 15:56
ถูกแบนแล้ว
amba5555 พิมพ์ว่า:
ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้วผมว่าคุณทีแบ็กแตกกระทู้ไปเลยไหม
ร่ายมาเลยว่าคุณมีปมอะไรกับทีมญี่ปุ่นบ้าง
คือมันไม่ใช่แค่กระทู้นี้ แต่คุณเล่นมาทุกมู้
แล้วถ้าวิจารณ์แบบสร้างสรรค์ก็ไม่มีใครเค้าว่าหรอก
แต่คุณมาทีไร มาแต่แดกดัน หาว่าเค้าบอลหุ่นยนต์นู่นนี่นั่น
แล้วยังพาลไปหาคนที่เค้าเชียร์ญี่ปุ่นต่ออีก
จนคนเค้าเริ่มจับผิดแล้วอ่ะ ใครตั้งกระทู้เกี่ยวกับบอลญี่ปุ่นทีนี่ตั้งตารอได้เลยว่าคุณจะหาเรื่องออะไรมาแซะเค้าอีก

ถึงขั้นต้องก๊อปข้อความโควตคนอื่นเค้านี่ผมว่าอาการคุณหนักไม่น้อยนะ  

1 คำว่าบอลหุ่นยนต์ ก็คือคำวิจารณ์ชนิดนึง หรือการแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับฟุตบอลที่ไร้ประสิทธิภาพของญี่ปุ่น

เหมือน บอกว่าเป๊ปอินดี้ โล้นจิบน้ำ , คล๊อปป์ บอลวิ่งควาย , โอเล่ ไอยิ้มไร้แท๊คติค , อาร์เตตวย

หรือว่าทำไมพวกนั้นแตะต้องได้ แต่ญี่ปุ่นวิจารณ์ไม่ได้ ต้องเต้น เป็นเดือดเป็นร้อนแทน เป็นคนญี่ปุ่นหรอครับ

2วิจารณ์แบบสร้างสรรค์ก็คือ วิจารณ์ได้เฉพาะแค่ในแง่บวกอย่างเดียวถูกไหม ต้องเลีย

้ต้องชม ต้องอวยนักเตะญี่ปุ่นเก่ง อย่างเดียว

เช่น เล่นในยุโรปยกทีม และเป็นตัวหลักด้วย สุดยอดว่ะ ไม่เก่งจริงไปยุโรปไม่ได้ พูดในแง่ลบไม่ได้????

แต่โดนเมกซิโกที่มีตัวเล่นยุโรปตัวเดียวตบคาบ้าน ทั้งๆที่มีเวลาพักเยอะกว่า เตรียมตัวเยอะกว่า

หรือที่โม้ว่า เกือบตบเบลเยี่ยม ในบอลโลกบ้าง

แต่โดนตัวลีกโอมานตบคาบ้าน เจอตัวลีกซาอุตบ

เจลีกคือลีกที่ดีที่สุด แกร่งสุดในเอเชีย แต่เหลือเข้ารอบ8ทีม ACL แค่ทีมเดียว ที่เหลือโดนตบร่วงรัวๆ

0
0
นักเตะอบจ.
Status: once blue always blue
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8709
โพสเมื่อ: Mon Oct 11, 2021 19:06
เสียเวลาคุยอ่ะ 555
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel