ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Sep 2020
ตอบ: 120
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 16:13
[RE: JK ตื่นเต้นหงส์เตรียมขยายแอนฟิลด์ - ชม FSG ทำดีต่อเนื่อง]
Dr.Panda500 พิมพ์ว่า:
พูดตลอดเลยว่าที่หลายคนยังไม่ด่าและหาเหตุผลมาให้ FSG ได้ใช่ว่าเค้าอวยหรือนิยมชมชอบ FSG หรอก แต่แค่มันไม่มีเหตุให้เค้าต้องมาด่าเท่าไหร่ บ่นบ้าง ด่าบ้างว่าขี้งกบ้าง ไม่เปย์บ้างไรบ้าง แต่ไม่ใช่ไปบอกว่าปลิงเข้ามาสูบเลือดเนื้อ แต่ทุกวันนี้สิ่งที่เห็นคือบอร์ดก็พร้อมจะสนับสนุนโค้ช มีการขยายสนาม มีปฏิสัมพันธ์กับชุมชน (ข้อผิดพลาดก็มีแต่พอโดนด่าก็น้อมรับ) ส่วนเรื่องตลาดซื้อขาย ก็อย่างที่เห็นตอนนี้ คนที่มีโค้ชพร้อมจะดัน ตัวห่วยๆ คลอปป์แกยังรักยังหวงด้วยซ้ำ แต่กลายเป็นตอนนี้ก็ยังหัวตาราง

อีกเหตุผลคือการที่ JK ยังทีความสุขดีก็เป็นอะไรที่เพียงพอแล้ว ผมว่าตอนนี้เรื่องแย่ๆมันยังเป็นแค่ความรู้สึกที่ไม่มีหลักฐาน ไว้มีเหตุการณ์พวกนั้นขึ้นค่อยว่ากัน ตอนนี้มีความสุขกับทีมดีกว่าครับ (ส่วนตัวชอบตอนนี้มาก ไม่ทุ่มเยอะ เน้นต่อยอดกับพัฒนาตัวที่มีจนโด่งดังหรือเก่งพอๆกับทีมอื่นในโลก คนอื่นจะอิจฉาด้วยซ้ำ)  

จริงครับ อีกอย่างสำหรับผม FSG เค้าไม่งก แต่จะไม่ทุ่มให้ขาดทุนยับ ไม่ทุ่มแบบ บาซ่า หรือทีมอื่นๆ ที่ทุ่มแหลก ตอนโกลเราแย่ FSG จัด พี่หมู ตอนกองหลังแย่ จัดฟานได ตอนกองหน้าแย่ ก็เอาซาร่า ฟาบิโน่ ปีนี้ที่ไม่ซื้อเพราะตัวจริงเรา เอาตรงๆ จะซื้อใครมาแทน ก็แย่ตำแหน่งกัน ไม่มีตรงไหนเป็นบ่อ สำหรับผม ถือว่าฉลาดครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 30 Jul 2006
ตอบ: 2112
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 16:23
JK ตื่นเต้นหงส์เตรียมขยายแอนฟิลด์ - ชม FSG ทำดีต่อเนื่อง
อยากเห็นคล็อปลองคุมทีมที่ทุ่มให้เยอะๆบ้างจะสุดขนาดไหน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแยกแผ่นดิน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3959
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 16:40
[RE: JK ตื่นเต้นหงส์เตรียมขยายแอนฟิลด์ - ชม FSG ทำดีต่อเนื่อง]
อะไรนะ? พิมพ์ว่า:
นี่มันมู้รวมความอัดอั้นของมิตรสหาย FSG สินะ

ปั้มมูลค่าทีมไว้เยอะๆเลย รอดูวันคล็อปวางมือไม่ไหวละ

ถ้าบริหารด้วยวิธีแบบตอนนี้ อยากเห็นว่าพวกอวย FSG ยังจะเหลืออวยกันอยู่อีกกี่คน

ถกเถียงกับเขาเรื่องคุณภาพทีมกับการใช้เงินไม่ได้ ก็ทำได้แค่แซะ กระแนะกระแหนเรื่องแฟนบอลใส่เสื้อปลอมไป

สุดยอดจริงๆครับ ความคิดฐานแฟนบอลทีมนี้  

คุณภาพทีมแย่ยังไม่เกิดขนาดให้ผมรู้สึกขนาดนั้นนะครับตัวที่ลงมาหลายๆตัวผมถือว่าอยู่ในระดับที่ดี กี้ก็กลับมาพอเป็นผุ้เป็นคนบ้าง มินามิโนะผมก็ยังไม่ได้เห็นฟอร์มเลย กลางตอนนี้ตัวที่ลงมา 6-7 ตัวที่ดูแย่เลยก็มีแต่อ็อกตัวเดียว ดุมหายไปผมก็ยังไม่ได้รุ้สึกว่ากระทบตรงไหน เรื่องช่วงแอฟฟริกันก็ 2 นัดถ้าจะกระทบจนต้องหาตัวมาเสริมเพื่อ 2 นัดผมว่าก็ไม่น่าใช่ เรื่องการใช้เงินผมว่าเค้าก็ต้องคุยกันในทีมงานอยู่แล้วครับว่าจะเสริมอะไรยังไง ซึ่งจากการที่คล็อปปรับเปลี่ยนตำแหน่งโจนส์ในตำแหน่งมาเน่ รวมถึงการให้พยายามดันเอลเลียตในช่วงแรกก็น่าจะแสดงว่าคล็อปรับรุ้และเตรียมความพร้อมในส่วนนี้ไว้แล้วเหมือนกัน มุ่งมั่นกับงานระดับคล็อปผมว่าถ้าทำอะไรแย่ๆไว้เค้าไม่ทนหรอกครับ ไว้คล็อปออกมาพูดก่อนก็ได้ค่อยมาโม้นี่ไงเห็นไหม ตรูบอกแล้ว แล้วเดี๋ยววันนั้นผมลบไอดีแสดงความรับผิดชอบให้ครับ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9039
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 16:54
IamLegend พิมพ์ว่า:
นี่มันมู้รวมความอัดอั้นของมิตรสหาย FSG สินะ

ปั้มมูลค่าทีมไว้เยอะๆเลย รอดูวันคล็อปวางมือไม่ไหวละ

ถ้าบริหารด้วยวิธีแบบตอนนี้ อยากเห็นว่าพวกอวย FSG ยังจะเหลืออวยกันอยู่อีกกี่คน

ถกเถียงกับเขาเรื่องคุณภาพทีมกับการใช้เงินไม่ได้ ก็ทำได้แค่แซะ กระแนะกระแหนเรื่องแฟนบอลใส่เสื้อปลอมไป

สุดยอดจริงๆครับ ความคิดฐานแฟนบอลทีมนี้  

คุณภาพทีมแย่ยังไม่เกิดขนาดให้ผมรู้สึกขนาดนั้นนะครับตัวที่ลงมาหลายๆตัวผมถือว่าอยู่ในระดับที่ดี กี้ก็กลับมาพอเป็นผุ้เป็นคนบ้าง มินามิโนะผมก็ยังไม่ได้เห็นฟอร์มเลย กลางตอนนี้ตัวที่ลงมา 6-7 ตัวที่ดูแย่เลยก็มีแต่อ็อกตัวเดียว ดุมหายไปผมก็ยังไม่ได้รุ้สึกว่ากระทบตรงไหน เรื่องช่วงแอฟฟริกันก็ 2 นัดถ้าจะกระทบจนต้องหาตัวมาเสริมเพื่อ 2 นัดผมว่าก็ไม่น่าใช่ เรื่องการใช้เงินผมว่าเค้าก็ต้องคุยกันในทีมงานอยู่แล้วครับว่าจะเสริมอะไรยังไง ซึ่งจากการที่คล็อปปรับเปลี่ยนตำแหน่งโจนส์ในตำแหน่งมาเน่ รวมถึงการให้พยายามดันเอลเลียตในช่วงแรกก็น่าจะแสดงว่าคล็อปรับรุ้และเตรียมความพร้อมในส่วนนี้ไว้แล้วเหมือนกัน มุ่งมั่นกับงานระดับคล็อปผมว่าถ้าทำอะไรแย่ๆไว้เค้าไม่ทนหรอกครับ ไว้คล็อปออกมาพูดก่อนก็ได้ค่อยมาโม้นี่ไงเห็นไหม ตรูบอกแล้ว แล้วเดี๋ยววันนั้นผมลบไอดีแสดงความรับผิดชอบให้ครับ  

นี่มันพึ่ง 5 นัดแรก เดี๋ยวกลางฤดูกาลก็รู้เองครับ ว่าคนที่เขาไม่พอใจที่ไม่เสริมมันเพราะอะไร

ฤดูกาลที่แล้วคล็อปออกมาพูดเรียกขอกองหลัง ตอนนั้นก็ยังมาออกหน้ากันแทน FSG ได้เลยว่าไม่มีตัง สร้างสนามซ้อมไปหมดแล้ว

ส่วนไอดีคุณอยากจะทำอะไรก็เรื่องของคุณเถอะ ผมไม่สนใจอยู่แล้ว
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1347
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 16:57
Barcelonistwo พิมพ์ว่า:
เมื่อก่อนรู้สึกมีปมด้อยกับเรื่องสนามเล็กมาตลอด ทั้งที่ทีมเราก็ระดับท็อปของยุโรป

FSG ทำได้เยี่ยมมาก  

คิดเหมือนผมเลย555 เมื่อก่อนเขามีสนามสวยๆใหญ่ๆทันสมัยเรามีแต่ความขลัง ตอนนี้รู้สึกภูมิใจมีของดีๆเหมือนเขาแล้ว555
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16455
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 16:57
JK ตื่นเต้นหงส์เตรียมขยายแอนฟิลด์ - ชม FSG ทำดีต่อเนื่อง
Allez Allez Allez พิมพ์ว่า:
ต่อสัญญาไหมครับ  

ต่อกี่ลูก?
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6800
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 19:29

อย่าไปติดใจเอาความกันเลยครับ ผมเองก็มองว่าแฟนที่บ่น fsg ก็รักทีมนั่นแหละ แต่มันก็มีคนมองอีกมุม อย่าว่างู้นงี้เลยปกติผมเชียร์มิลาน แต่พอคลอปป์มา ผมก็เชียร์ลิเวอร์ควบคู่มาเลย ขอออกความเห็นหน่อย
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
นักบอลถ้วย ก.
Status: Liverpool
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6573
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 22:37
เบื่อแฟนบอลประเภทได้คืบจะเอาศอก เขาบริหารแบบยั่งยืน

อยากจะด่าว่า buf แต่ก็เกรงใจ buf มัน

ตกต่ำมานานเท่าไหร่แล้ว พึ่งตั้งไข่ได้5-6ปีเอง

ยุคคนเข็ดกี้ > ยุคหน้า world class หลัง world gas > ยุค world class เกือบทั้งทีม
แก้ไขล่าสุดโดย ekaphop007 เมื่อ Fri Sep 24, 2021 22:40, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel