ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Jun 2021
ตอบ: 430
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 00:21
[RE: หลังเกมฟุตซอล มาคุยกันครับ]
Luis Toomrez พิมพ์ว่า:
MidnightN พิมพ์ว่า:
ถามหน่อยครับ

มูฮัมมัด คือเด็กที่หลายปีก่อน เก่งมากๆ น่าจับตามอง ใช่ไหมครับ คนเดียวกันปะครับ

แล้วตอนนี้ฟอร์มเป็นไงบ้างครับ  

เก่งอยู่ครับ ทัวนาเม้นนี้ มีจิรวัฒน์กับมูฮาเหมดและก็โกล์นี่แหละที่พึ่งพาได้ เสียดายวันนี้เจ็บ แต่ก็โดนเข็นลงอยู่ดี

พลิกบอลได้อยู่ตัวเดียวในชุดนี้ อาร์มก็สายรอยิงอย่างเดียว มีเหม็ดคนเดียวนี่ละที่กล้า 1-1  

ใช่เลย อีกเรื่องคือนักเตะไทยส่วนใหญ่ไม่กล้าเล่นดูกลัวๆ จังหวะบล็อคได้ไม่สะใจเลยนิ่งเกิน ดูคาซัคสะใจทุกแอคชั่น ไทยขาดความหลากหลายมากๆ สมัยปูปิส มิเกล เหลี่ยมสูตรดีกว่านี้เยอะ ผมโทษการบริหารละกันเสียโค้ชไปแบบนะ......
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39354
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 00:50
[RE: หลังเกมฟุตซอล มาคุยกันครับ]
เราอ่อนเรื่องแท็คติกจริงๆ โดยเฉพาะการจัดการเกมส์รับ รั่วมาตลอดแต่ดีที่ประตูเหนียวเท่านั้นเอง มีแม๊ทซ์โมร็อกโกที่เหลือเชื่อว่าเราเสียแค่ลูกเดียว อาจต้องมานั่งนับ 1 กันใหม่เรื่องแผนการพัฒนาทีม
แก้ไขล่าสุดโดย itoonggy เมื่อ Fri Sep 24, 2021 00:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Es gibt noch sehr viele Fische im Meer,,​​ ​,
เข้าร่วม: 20 Dec 2005
ตอบ: 7238
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 01:04
ปัญหาฟุตซอลไทยคือตำแหน่งตัวรับ ตั้งแต่หมดยุคเลิศชายกับณัฐพล สุทธิโรจน์ก็ไม่มีตัวรับดีๆเลย

ชุดแรกต้องปรับเอากัปตันช้างมายืนตัวรับ พอไม่ใช่ตัวรับธรรมชาติ จังหวะตัดบอล หรือโดนพิงเอาไม่อยู่

อย่างชุดนี้มีแค่รณชัยกับชัยวัฒน์ที่เป็นตัวรับธรรมชาติ ซึ่งเล่นพอได้ในระดับเอเชีย แต่มาเจอระดับโลกอ่ะยาก

จริงๆตัวรับนี่เป็นปัญหาระดับเอเชียเลย เพราะทั้งไทย อิหร่าน ญี่ปุ่น ไม่มีตัวรับดีๆเหมือนกัน

อย่างญี่ปุ่นต้องโอนโอลิเวียร่ามาเล่น

แต่อนาคตฟุตซอลไทยยังไม่ค่อยน่าห่วง เรามีดาวรุ่งขึ้นมาหลายคน อย่างเจ้าเหม็ดนี่ขึ้นมาแทนอาร์มได้สบาย

ตัวผู้เล่นในฟุตซอลลีกก็มีดีๆเยอะ อยู่ที่ว่าจะกล้าให้โอกาสมั้ย

จะห่วงก็แต่โค้ช ถ้าใช้โค้ชหมียังไงก็ไปได้ไม่ไกลหรอก การแก้เกมยังเป็นรองโค้ชต่างชาติ

2
0

Andres D'alessandro
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8574
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 08:27
ฟุตซอลไทยควรปั้นนักเตะแบบ all-rounder ไว้สักสองสามคน ทดแทนจิรวัฒน์อ่ะ แต่เอาจริงๆผมว่าตัวในฟุตซอลลีกไทย บางทีมก็ขึ้นมาติดทีมชาติแทนบางคนในชุดนี้ได้นะ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 730
ที่อยู่: Trafford, Sir Matt Busby Way, Old Trafford M16 0RA United Kingdom
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 08:51
ผมว่าเราหากินกับลูกพาวเวอร์เพลย์มากเกินไป ความละเอียดก็มีไม่มาก และดูจากจังหวะโอเพ่นเพลย์ธรรมดาเราแทบเจาะไม่ได้เลย รูปแบบการเข้าธรรมดาจ่ายง่ายๆ ขยับหาพื้นที่กันน้อย เกมรับก็ไม่แน่นมากพอ

อันนี้อยู่ที่โค้ชเต็มๆแล้วล่ะครับ แต่ก็อย่างว่าเราใช้เวลาเตรียมทีมกันน้อย มาได้ขนาดนี้ถือว่าตามมาตรฐาน แต่เราต้องอัพเกรดทีมมากขึ้นกว่าเดิม ดูจากทีมอื่นๆ เอาแค่ในเอเชียตอนนี้ทำผลงานได้ดีกว่าเราไปพอสมควรแล้ว
0
0
สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 2
Status:
เข้าร่วม: 02 Nov 2010
ตอบ: 1807
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 09:30
แผน Powerplay แล้วเอาหน้าลงพร้อมกัน 4 คน ผมมองว่าเป็นแผนที่แย่ เพราะแทบจะทำอะไรไม่ได้เลย
ศุภวุฒิ เจษฏา มูฮัมหมัด พีระพัด

ก็ยังจะใช้ๆ ทำได้แค่แปะบอลไปมา รอบอลเสียอย่างเดียว
แก้ไขล่าสุดโดย โอ๊ดซากี้Xสังคังแมน เมื่อ Fri Sep 24, 2021 09:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2008
ตอบ: 113
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 09:51
ถึงเวลาที่เราจะใช้ตัวโอนสัญชาติ ที่เล่นในไทยรึยังครับ

ถ้าดูการปรับตัวของญี่ปุ่นแล้วน่าจะต้องทำไรซักอย่างนะครับ

ระดับโลกมันโหดเข้าใจแต่ญี่ปุ่นใช้ตัวบราซิล เพิ่มขึ้นมาเก่งขึ้นเยอะมาก

Olivera นี้ถ้าไม่มีญี่ปุ่นยับไปแล้วเมื่อวาน

ไทยกับคาซัคนี้ไม่มีทรงเลย เล่นไม่มีแผนเหมือนเล่นไล่โค้ชอย่างนั้นเลย

0
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2020
ตอบ: 616
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 10:45
สำหรับผม แท็กติกไม่ผ่าน ความหลากหลายไม่มี เบสิกพื้นฐานหลายๆคนยังทำได้ไม่ดีพอเช่นจับบอลลั่น ส่งใกล้ๆยังไม่แม่น การดวล1-1ในเกมรับผมพูดเลยว่าแพ้ทุกทีม แม้แต่ตอนเจอหมุ่เกาะโซโลมอน นัดนี้ยิ่งเห็นชัดเจอเขาโยกเป็นหลุด ของเราแตะกระชากปานสนามใหญ่ วิ่งแข่งเอา เขาบังทางได้ก็จบ 5555 แต่ที่เห็นชัดจากหลายๆนัดคือแทบไม่มีใครกล้าเลี้ยงกินตัวเลย(นัดนี้ดีขึ้นกว่านัดก่อนๆที่แทบไม่มีใครทำเลยได้แต่ส่งไปส่งมา) การตัดสินใจในหลายๆจังหวะยังไม่ดีพอ หลายๆคนเริ่มโรยราตามอายุ ความกล้าและกระหายในการเล่นเริ่มหมดไปในบางคน อารมณ์แปะไปแปะมา ยิ่งตอนพาวเวอร์เพลย์ยิ่งเห็นชัด หมดไอเดียในการเข้าทำ เพราะเจอทีมที่ยืนเกมรับแน่นๆ เหมือนเราไม่มีแผนรองรับเลย แบบผมแทบจะเดาทางได้เลยว่าจะส่งไปทางไหน ส่งไปส่งมาพลาดเอง เจอสวนตู้มมม ผมนั่งดูมาทุกนัดอารมณ์ดูแมนยูอ่ะ เจอทีมรับแน่นๆ ไอเดียในการบุกแทบไม่มี 5555 คือโค้ชหมีแกเก่งนะ แต่มันก็ได้ในระดับนึงแค่นั้น พอมาในระดับที่สูงกว่า เจอชั้นเชิงบอลที่สูงกว่า ไปไม่เป็นเลย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: งานก็ต้องทำ หรรมก็ต้องเกา
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 3109
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 11:01
เล่นดูหลวมๆไงไม่รู้ ไม่เหมือนเมื่อก่อนเลย
1
0
Status:
เข้าร่วม: 25 Jun 2021
ตอบ: 55
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 13:07
BaPaKub พิมพ์ว่า:
ปัญหาที่ผมเห็นในทัวร์นาเมนต์​นี้คือ เคลื่อนที่ช้า ลูกสูตรแทบไม่มี รอเล่นตามช่องอย่างเดียว ยุคมิเกลรอบที่แล้วสู้ได้ทุกทีม ยิงมายิงกลับ เสียเท่าไหร่ไม่สน เกมรับไม่ใช่จุดแข็งของเราก็ชั่งมัน กูต้องได้ยิงมึง รับประกันความมันส์ทุกเกมส์  

เทคติกโค้ชไทย ยังห่างกันกับ โค้ชนอกครับ รับงานชั่วคราวพอเข้าใจครับ แต่ ระยะยาวโค้ชนอกครับ โค้ชไทย มือไม่ถึงแน่ๆ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10817
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 13:09
ขอก๊อปมู้ล่างมานะครับ

รอบนี้มันมีปัญหาตรงการเตรียมทีมที่โค้ชชิงลาออกไปก่อนนั้นหล่ะ เรื่องทักษะตั้งเเต่เริ่มต้นมาไทยไม่เคยเล่นเเบบเลี้ยงลุยไปยิงตั้งเเต่เเรกอยู่เเล้ว จะไปเด่นพวกวิธีการเคลื่อนที่ในเเนวรุกเเทน นักเตะที่ว่าเก่งสุดช่วงปีหลังๆอย่างเถื่อนกลางก็ไม่ใช่ประเภทเลี้ยงดวลเกมรับ ให้นึกชื่อขึ้นมาตอนนี้นักซุตซอลไทยที่เลี้ยงเก่งๆผมนึกออกคืออนุชาเลยนะนานมาก

เเล้วทีนี้บอลเน้นระบบเข้าทำมันเปลี่ยนโค้ชก่อนเเข่งก็เละซิครับรุกก็งง รับก็งง

เพิ่มเติม**

เรื่องทำไมออกบอลช้า ขยับกันช้าผมว่าส่วนใหญ่เลยคือมันซ้อมวิธีขึ้นเกมกันไม่ดีอะ ดูตอนโค้ชสั่งเวลานอกเลยก็ได้ เวลาเคลื่อนที่ยังไปกันไม่ถูกเลย พอยังไม่ชำนาญเเผนมันก็ต้องหยุดคิด มอง ก่อนทำอะไร เเล้วทีนี้มันก็เลยช้า

0
0
Allez Allez Allez!!!

Status: เป็นลูกมังกรต้องไม่ร้องไห้คร่ำครวญให้กุ้งหอยปูปลาไ
เข้าร่วม: 26 Mar 2020
ตอบ: 64
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 16:19
หลังเกมฟุตซอล มาคุยกันครับ
ระวังเวียดนามแซงนะ ถ้ายังไม่พัฒนามีหวังตามหลังเหงียนแน่นอน....ฟันทง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel