ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 730
ที่อยู่: Trafford, Sir Matt Busby Way, Old Trafford M16 0RA United Kingdom
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 08:51
[RE: ไทยเจอเวียดนามตอนนี้จะชนะไหมครับ]
ผมว่าสูสีเลยแหละ เวียดนามดูพัฒนาขึ้นเยอะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Jun 2021
ตอบ: 55
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 13:11
[RE: ไทยเจอเวียดนามตอนนี้จะชนะไหมครับ]
WPN พิมพ์ว่า:
ฟุตซอลไทยเจอเวียดนามตอนนี้ คิดว่าจะชนะได้ไหมครับ?  

ความห่างแคบลงมาเรื่อยๆแล้วครับ เหมือน ฟุตบอล แล้ววันนึง ก็จะกลายเป็นบอล 3 หน้าแล้วครับ ไม่ต้องห่วง ต้องยอมรับว่าเวียดนาม พัฒนามาเร็วมาก
1
0
Status:
เข้าร่วม: 10 Jun 2021
ตอบ: 430
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 14:16
Schickeria พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆเวลาผลงานทีมชาติเราไม่ดี มักจะโดนเปรียบกับเวียดนามตลอด ว่าเด่วเวียดนามแซง

พูดกันมาตั้งแต่นานแล้ว ตอนมิเกลโยกไปคุมเวียดนามก็ไม่ชนะไทย

เวียดนามจะแซงไทยอ่ะยาก

ติดภาพจากฟุตบอลกันมั้งครับ เอาจริงๆฟุตบอลช่วงที่เราดีกว่าเวียดนาม ก็เหนือกว่าเขาไม่มากนะพอเราตกต่ำจะโดนแซงก็ไม่แปลก ส่วนฟุตซอลช่องว่างระหว่างไทยกับเวียดนามเยอะอยู่ ระดับสโมสรเราก็แชมป์เอเชียมาละนะ ฟุตซอลโลกรอบนี้เวียดนามได้เข้าเพราะเตะเพลออฟกับเลบานอน ถ้าเตะแบบปกติผมว่ายาก ส่วนไทยที่แย่ก็เพราะตัวหลักเราโรยรา+เสียโค้ชไป มันก็เลยเละไปหน่อย รอพวกเด็กรุ่นใหม่ขึ้นมาพลัดใบ
0
0
Status: เป็นลูกมังกรต้องไม่ร้องไห้คร่ำครวญให้กุ้งหอยปูปลาไ
เข้าร่วม: 26 Mar 2020
ตอบ: 64
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 16:21
ไทยเจอเวียดนามตอนนี้จะชนะไหมครับ
เวียดนามเจอไทยไม่ว่าชุดไหน โต๊ะเล็กหรือสนามใหญ่มีลุ้นเยี่ยวทะเล็ดแน่นอน....ผลเวียดนามแพ้ไทยแลนด์.....ฟันทง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel