ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 18:57
ถูกแบนแล้ว
[RE: FiveM ลุงแม็ก]
foreverlovez พิมพ์ว่า:
อย่างว่าครับ พอแอดมินมาเล่นเอง มันก็เหมือนจะมีอภิสิทธิ์แหละ

ตอนนี้ดู Friends แทน เพลินอยู่ครับ กับ KK Town ที่เพิ่งเริ่มตั้งต้น

ผมไม่ชอบสตอรี่แกงค์แบบสมัยนี้นะ เมื่อก่อนแบบพี่ปุ้ยสนุกอยู่สมัยประชารัฐแรก ๆ อะ  
ปิดไปแล้วหร่อประชารัฐ เจ้าของเชิฟไม่เหนเล่นเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34069
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 19:33
คืออกแกงค์ แล้วเอาของแกงค์ไปหมด เช่นรถ มันก็เงินแกงค์ด้วยที่ประมูลมาส่วนใหญ่

ล่าสุด คนในแกงค์อกอไปตามอีก เช่น โรเบิร์ต แกงค์ไม่แตกไม่รุ้จะว่าไงละ

ปล. เซิฟที่เจ้าของประเทศเล่นเองอย่าง WHAT CITY ดูดีกว่าเยอะ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 19:35
Larin พิมพ์ว่า:
เฟรน เราเข้าไม่ถึงอะ
ชอบดู What มากกว่า แต่ตอนนี้ community เริ่มหายไปหลายอย่างละ คนเหมือนจะลดลง  

ย้ายKK TOWN เยอะมั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย ACTART เมื่อ Thu Sep 23, 2021 19:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2020
ตอบ: 113
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 22:00
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
อย่างว่าครับ พอแอดมินมาเล่นเอง มันก็เหมือนจะมีอภิสิทธิ์แหละ

ตอนนี้ดู Friends แทน เพลินอยู่ครับ กับ KK Town ที่เพิ่งเริ่มตั้งต้น

ผมไม่ชอบสตอรี่แกงค์แบบสมัยนี้นะ เมื่อก่อนแบบพี่ปุ้ยสนุกอยู่สมัยประชารัฐแรก ๆ อะ  
ปิดไปแล้วหร่อประชารัฐ เจ้าของเชิฟไม่เหนเล่นเลย  

ตัวเซิฟจริง ๆ น่าจะเป็นของน้องพี่ปุ้ยครับ ยังเปิดอยู่นะครับ ไปตามได้ที่เพจ https://www.facebook.com/TheFlashKey

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 22:03
ถูกแบนแล้ว
CaptainRamos พิมพ์ว่า:

ตัวเซิฟจริง ๆ น่าจะเป็นของน้องพี่ปุ้ยครับ ยังเปิดอยู่นะครับ ไปตามได้ที่เพจ https://www.facebook.com/TheFlashKey

มันต้องมีหัวๆๆโปรโมทเล่นน่อยนะ คนถึงสนใจ คนหายหมดละมั้งผมว่า เท่าที่ดู สตรีมแถบไม่เจอ คนเล่นเชิฟนี้ เสียดาย
แก้ไขล่าสุดโดย CaptainRamos เมื่อ Thu Sep 23, 2021 22:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 31
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 22:18
PP66 พิมพ์ว่า:
ใครติดตามลุงแกมานานมั่งครับ
ผมงงสตอรี่ลุง ออกจาก Jak แบบง่ายๆเลย
แล้วแกจะไปทำคอนติเนลทัล มันไปไวแบบงงๆ
เหมือนที่ทำมันไม่ค่อย Roleplay เลย
มันเหมือนใช้อภิสิทเจ้าของประเทศแบบแปลกๆ  

ตอนนี้ไปไกลแบบงงๆละ จะตั้งแก๊งใหม่ จะซื้อบ้านแก๊งใหม่ jakคืองงเลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 26 Aug 2021
ตอบ: 5
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 22:43
ตะล็อคต๊อกแต๊ก พิมพ์ว่า:
ohmygosh พิมพ์ว่า:
ICeRiCZ พิมพ์ว่า:
legendnutt พิมพ์ว่า:
จากที่ดู gta มาซักพัก
1. ระบบจัดการ หรือการพัฒนาเซิฟ เฟรน no.1
2. เรื่องการควบคุมอำนาจการดูแล เซิฟ ผมให้ เฟรน กับ what พอๆ กัน
3. เรื่องคอนเท้น เฟรน no.1 ไม่ต้องบ้าฟาร์มก็มีคอนเท้นได้ ส่วนเรื่องคอนเท้นแก๊งตีกัน what no.1 ในด้านนี้จริงๆ ยอมรับว่าดูแก๊งตีกันสนุกสุดละ ถึงแม้จะมีแก๊งที่คุมเซิฟอยู่ก็เถอะ ผมไปดูช่วงที่เซิฟ Familie City แก๊ง JAK ตีกันแล้วไม่สนุกเลย  

+1 เลยครับ ผมก็ดูแต่เฟรน ทุกอย่างโอเคหมดแถมตอนนี้ เรียกว่า serious roleplay มากขึ้นแล้ว แทบจะเป็นเซิฟเดียวตอนนี้ที่ใช้คำว่า roleplay ได้ เซิฟอื่นนี้ กลายเป็น roleplay 10-20% ไปแล้ว งานดำก็ทำได้ทุกคนเสรี ไม่แบ่งแยก ถึงจะมีแก๊งคุมถิ่นก็มีที่เสรีให้ คนปกติ

ตอนตีกันก็มันมากเพราะเป็นเซิฟที่มีปืน ปืนมี DMG และก็ทำง่ายกว่าเซิฟอื่นๆมาก 7-14 วันก็ได้แล้ว (แบบไม่เติม)

มีแวะไปดู what แปปนึงตอนที่สตีมเมอร์ไปเล่นกันเยอะๆ แต่ไม่สนุกเลย มีแต่การกดขี่ ปล้น ฆ่า มัน random มากไป ดูที่เฟรนกว่าจะฆ่ากันได้คนนึงต้องคุยกันไปถึงขนาดไหน ต้องมีสตอรี่  

เห็นด้วยเลยครับย้ายมาดูเฟรนตอนนี้ ระบบจัดการการพัฒนาอะไรต่างๆดีมาก ส่วนเรื่องแก๊งถ้าแก๊งเยอะกว่านี้น่าจะมันส์ เซิฟไม่ค่อยหลุดตามกันยาวๆ  

ดูเมืองเฟรน นี่ ดู Tanx ใช่ไหมครับ  

tanx pimalive rzlive wfox underground
viperdemon intenzzzzzzz bz
แก้ไขล่าสุดโดย ohmygosh เมื่อ Thu Sep 23, 2021 23:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 22:46
PP66 พิมพ์ว่า:
momozee11 พิมพ์ว่า:
ตามตั้งแต่ยุคแรกๆ จนมาเริ่มแปลกๆยุคเอาตัวรอดซอมบี้ นั่งดูพี่อุ้ยอยู่ตอนนั้นปวดหัวเลย แต่ไม่ขอพูดมากเพราะเรื่องมันนานแล้ว แต่ฟีลแบบเม้นด้านบนๆว่าเลย ที่จำได้ตอนนั้นคือ กฏออกจากฝ่ายร้ายแรงมาก คนธรรมดาออกยากออกเย็น ออกแล้วห้ามนั่นห้ามนี่ แต่พอทำบ้างกลับเป็นเรื่องง่ายๆ ไปสร้างฝ่ายขึ้นมาเองแล้วอ้างคอนเท้นเลย พออีกฝ่ายทำบ้าง ย้ายออกแล้วไปสร้างเมืองกันเอง กลายเป็นดราม่าใหญ่ ถึงขั้นต้องจบซีซั่นเลย ซึ่งผมมองว่าตอนนั้นสนุกมากเลยนะ เอาตัวรอด เจอหน้าก็สู้กันแย่งของ สู้กับซอมบี้ ฟาร์มของเอาตัวรอด เปลี่ยนฟีลจากแก๊งตีกัน แต่ผลที่ออกมาก็ตามนั้น

แต่จะไปว่าเขาก็ไม่ได้หรอก เซิฟเขา เขาอยากทำอะไรก็ทำได้อยู่แล้ว คอนเท้นล้วนๆ  

ผมมาตามดูมิโนรุโรเบิตกำลังสนุกๆ
อยู่ๆหักมุมเฉยเลย
แกออกไปทำบริษัทคอนทิเนลทับแบบจอนวิค
แล้วถึงขั้นแอดมินรื้อตึก สร้างโรงแรมแบบในหนังให้

ผมแปลกใจตรงที่ ถ้าคนอื่นมีความคิดที่จะทำ จะทำได้ไหม
มันดูแบบไม่โรลเพย์เลย เหมือนอยากทำไรก็ทำอะ  

ไม่ต้องสงสารหรอกครับ

เผลอๆไม่รับแหวนแล้วไปอยุ่กับอาตี๋
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: I'm Not perfect But I'm Limited Edition.
เข้าร่วม: 20 Dec 2007
ตอบ: 13884
โพสเมื่อ: Fri Sep 24, 2021 11:42
ACTART พิมพ์ว่า:
Larin พิมพ์ว่า:
เฟรน เราเข้าไม่ถึงอะ
ชอบดู What มากกว่า แต่ตอนนี้ community เริ่มหายไปหลายอย่างละ คนเหมือนจะลดลง  

ย้ายKK TOWN เยอะมั้ง  

ผมว่าที่คนหาย เพราะเจอเรื่องเกาะไร้กฎหมายด้วย
ปกติที่เกาะคนเยอะมาก ตกปลานี่คอมมูนิตี้อย่างดี
คนเล่นชอบไปทํา ไม่ได้รวยนะ แต่เป็นอาชีพที่ชิลสุด
ตอนนี้ที่ดูสตรีมเมอร์หลายคน บ่นๆเรื่องปล้นที่เกาะ
ตอนนี้กลายเป็นตกปลา ล่าสัตว์ ยอมจ่ายส่วยให้ dw เพื่อรอดการปล้น ทีนี้ dw สบายเลยไม่ต้องฟาร์ม แค่รอรับเงิน
ผมว่าไม่นานเมืองคงต้องปรับเปลี่ยน ไม่งั้นคนหาย
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel