ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
Eto
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1737
โพสเมื่อ: Wed Sep 22, 2021 22:52
[RE: Genshin Impact ช่วงนี้เกิดอะไรขึ้นกับมิโฮโยเหรอครับ]
เนื้อเรื่องพังจริงครับ ส่วนเรื่องอื่นผมว่ามันเป็นการไม่พอใจของผู้เล่นที่เมื่อก่อนก็เหมือนมีสองฝั่ง แต่พอพวก content creator เอาไฟในคอมมูต่างประเทศมาจุดให้คอมมูไทย คราวนี้เลยเหมือนไฟลุกตลอดเวลา

ส่วนเรื่องทำตัวแล้วไม่เก่งเท่าตัวเก่าๆ ว่าไงดี จากใจคนที่ไม่เคยบ่นว่าจงหลี่อ่อนตอนแรก พอบัฟแล้วเก่งมันก็ดีอะนะ แต่ส่วนตัวก็คิดว่าเขาจะออกตัวไม่เก่งก็เรื่องของเขาปะอยู่ดี เพราะคนที่เจ็บสุดมันก็บริษัทเองอยู่แล้วที่ยอดเติมลดลง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 7110
โพสเมื่อ: Wed Sep 22, 2021 23:41
[RE: Genshin Impact ช่วงนี้เกิดอะไรขึ้นกับมิโฮโยเหรอครับ]
กำหมัดสุดก็ตรงเนื้อเรื่องนี่แหล่ะ เหมือนหนังโดนตัดจบ
0
0
นักเตะอบจ.
Status: Urlando contro il cielo
เข้าร่วม: 02 Oct 2005
ตอบ: 2663
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 00:23
เนื้อเรื่อง อันนี้ส่วนตัวผมว่าดรอปจริงจากใคคนชอบเสฟเนื้อเรื่อง ไม่ว่าจะเป็น TES FALLOUT FFXIV นั่งเสพนั่งอินหมด อันนี้คืออิหยังวะ จบดื้อ ๆ จบไม่ว่าไม่พอส่วนตัวผมคิดว่ามีการปรับแต่งบทได้ค่อยข้างแย่นะ เช่น ดรอป บท อายากะ ไปดื้อ ๆทั้ง ๆที่นางเป็นคนชวนเราเข้าร่วมฝ่ายต่อต้าน แล้วก็ไปโยนบทเด่น ให้ ยาเอะเฉยคือไม่ได้ไม่ชอบ ยาเอะ นะครับผมชอบ นะแต่แม่งบทมาแรงแซงทางโค้งแบบเหมือนไปกิ๊กกับคนเขียนบทแล้วให้แต่งบทใหม่ยังไงยังงั้นอ่ะ

เรื่องตัวละครนี่เห็นด้วยกับหลานๆท่านเลยครับ ตัวเก่าแม่งโกงไป 555 ข้อเปรียบเทียบมันเลยเยอะ
เอาจริงผมมองว่าตัวที่ใช้งานง่ายจริงๆมีแค่ นายน้อย+เทพไฟเบนเนต ซูโครส นะขอแค่เฟคถูกชิ้นออฟพอใช้ได้นี่ก่ะเก่งและ ตัวือ่นๆ นี่ต้องเน้น ๆหน่อย เซี่ยงหลิง ฟิช อะไรพวกนี้ต้องเน้นออฟหน่อย โนเอล นี่หนักเหมือนกันนะต้อง c6 อีก มีโนเอล c6 นี่ต้องเล่นมานานระดับนึงแหล่ะไม่งั่นไม่มีหรอก พวกคอมมูลไทยนี่ก็เปรียบเทียบกันแปลก ๆจริง ๆ

ส่วนเรื่องครบรอบนี่ก่ะแจกน้อยไปจริง ๆน่ะแหล่ะไม่ได้หวังว่าจะแจก 40 โรล+อะไรหรอกขอแค่แจกวันเดียวจบเหมือนเกมอื่นๆ ก่ะได้ละมั้ง ยังไงผมก็มองว่าแจกน้อยได้น้อยมากนะเทียบกับรายได้ไหนจะกิจสุ่มที่แจก 100 เพชรอีก 5555เจริญพร

0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4368
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 07:33
Genshin Impact ช่วงนี้เกิดอะไรขึ้นกับมิโฮโยเหรอครับ
จริงๆเริ่มประหยัดงบมาระยะนึงละ อาร์ทตัวละครแต่ก่อนมีแยกระหว่างอาร์ทโปรโมทกะอาร์ทกาชา แต่ทุกวันนี้ใช้อาร์ทเดียวสองงาน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Seniorious only chose the most tragic one.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10770
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 08:38
เรื่องตัวละคร ต้องแบ่งประเด็นนะ Genshin เป็นกาชาก็จริง แต่ออกแบบตัวละครตามเนื้อเรื่อง และไม่มี pvp เลยไม่จำเป็นต้องมี power creep ที่บังคับให้ตัวละครต้องเก่งขึ้นเรื่อย ๆ

แต่อย่าง Raiden Shogun อันนี้ miHoYo ผิดเต็ม ๆ เพราะคำบรรยายไม่ชัด (leak มันก็ส่วนหนึ่ง) สุดท้ายหมีเลือกแก้ปัญหาด้วยการแก้คำบรรยายหลังปล่อยแพท 2.1 ออกมาแล้ว แล้วบอกว่าขอโทษนะเขียนผิดอะ เอาไป 100 primogem อันนี้หยาบคายมากในมุมผู้บริโภค

แต่ประเด็นเนื้อเรื่องนี่กระจอกจริง กระจอกแบบจัดว่าแย่กว่าเนื้อเรื่องปกติของเมืองหินอีก ไม่นับช่วงเน่า ๆ ของ Xiao ที่น่าเบื่อกว่านี้อีก ซึ่งคนจะบ่นก็ไม่แปลกนะ มันไม่มีหรอกการมาบอกว่า อ่อ เนื้อเรื่องมันแย่ได้มากกว่านี้อีก ผู้บริโภคก็ต้องอยากได้ของที่ดีขึ้นสิ
0
0
Evertonian #COYB / Hala Madrid!

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel