ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: dream it believe it achieve it
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2432
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 22:30
[RE: ข่วยแขร์วิธีรักษาสิวแบบเร่งด่วนทีครับ]
ถ้าแบบจัดเต็มนะครับ

ยังไงถ้าหัวใหญ่ต้องกดออก ไม่งั้นก็บวมจนเห็นอยู่ดี
จะไปกดที่คลีนิค ไปฉีดสิว หรือจะซื้อที่กดมากดเองก็ได้ แต่ต้องทำความสะอาดให้ดี

1.ทำความสะอาดที่กด และเอาน้ำเกลือเช็ดหน้า
2.ทา Dragon blood ลบรอย
3.กินวิตามิน Zinc หรือ Gotu Kola extract
4.ก่อนนอนหรือออกไปไหนแปะสิว แนะนำของ Brown lab มีขายตาม 7
5.ถ้าไม่อยากแปะไปตอนไปงานซื้อ Eucerin Pro Acne Solution Correct & Cover Stick มาใช้ ได้ทั้งปกปิดรอยและรักษาสิว
6.ก่อนนอนล้างมือด้วยแอลกอฮอล์ซักรอบ
7.พักผ่อนเยอะๆ กินน้ำเยอะ
8.ถ้าไม่จำเป็นก็อยู่บ้าน จะได้ไม่ต้องใส่แมส
9.อย่าไปจับหน้าจับรอย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4083
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 23:33
[RE: ข่วยแขร์วิธีรักษาสิวแบบเร่งด่วนทีครับ]
เป็นผมสิวเม็ดใหญ่นะ

ผมกดเลย แล้วติด ที่ดูดสิว 3m อ่ะ

บริเวณสิวจะเรียบไปเลย มันจะดูดสิวออกหมดเลยเหลือแต่แผล

วันงานก้เอา 3m อันนี้แหละแปะไปงาน ถ่ายรูปมาไม่เห็นแน่นอน เลือกซื้อแบบแผ่นบางนะ ดูไม่ออก
แก้ไขล่าสุดโดย Armyishere เมื่อ Tue Sep 21, 2021 23:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 283
โพสเมื่อ: Wed Sep 22, 2021 00:05
ฉีดยาครับ หายไวสุด ผมให้ 1 วัน เต็มที่ไม่เกิน 2 วัน ยุบครับ
พอมันยุบ มันจะทิ้งรอย ผมจะใช้วิธีทา Concealer ปกปิดรอยสิวครับ
เลือกเบอร์ที่ใกล้เคียงกับสีผิวนะครับ ถ้าเลือกผิดเบอร์จะเกลี่ยยากและนาน
เผลอๆ ไม่เนียนอีก

ลองดุครับ จากประสบการณ์คนเป็นสิวมาเกือบทั้งชีวิต (ตอนนี้ก็ยังเป็น)
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 21878
โพสเมื่อ: Wed Sep 22, 2021 00:07
ไปหาหมอตามคลินิกในห้างก็ได้ ได้ยาทายากิน ผมกินอย่างเดียวไม่ทา
ถ้าเม็ดใหญ่ก็ให้หมอฉีด แป๊ปเดียวหาย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel