ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 6711
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 15:47
[RE: ทำไมเรารับไม่ได้กับการดูหนังเถื่อน แต่เฉยๆกับการดูหนังโป๊ฟรี เถื่อน]
songkrod พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวของผมคือ ไม่รู้จะหาแบบถูกลิขสิทธิ์ยังไงในประเทศไทยอ่ะครับ พร้อม subscribe รายเดือนอยู่ แต่สุดท้ายมันก็ผิดกฎหมายในประเทศไทยอยู่ดี

ส่วนหนังเถื่อน ไม่ดูอยู่แล้วครับ เสียอารมณ์ บางทีภาพไม่ดี เสียงไม่ดี ซับไม่ดี เว้นแต่มันจะไม่มีเจ้าของลิขสิทธิ์ในประเทศไทย เช่นอนิเมะบางเรื่อง แต่ก็จะหาทุกแอพก่อน ผมจ่ายทุกแอพเลยตอนนี้ viu netflix bilibili iqiyi นี่ถ้า crunchyroll มีซับไทยก็จะจ่ายเลย  

เป็นเหตุผลที่ดีมากครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 13081
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 16:08
[RE: ทำไมเรารับไม่ได้กับการดูหนังเถื่อน แต่เฉยๆกับการดูหนังโป๊ฟรี เถื่อน]
หนังโป๊ะมีแบบถูกกฏหมายด้วยหรอครับ 555
1
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 6711
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 16:11
Refrigerator พิมพ์ว่า:
หนังโป๊ะมีแบบถูกกฏหมายด้วยหรอครับ 555  

เป็นเหตุผลที่ดี น่าสนใจครับ
0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Silence makes us understand ourselves.
ตอบ: 10417
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 16:35
ทำไมเรารับไม่ได้กับการดูหนังเถื่อน แต่เฉยๆกับการดูหนังโป๊ฟรี เถื่อน

มีสิครับ เอาตรงจากค่ายก็มี AV แบบถูกลิขสิทธิ์ ทาง SOD (soft on demand) เปิดให้บริการ แบบ Prime หรือ SOD Prime

ลองศึกษาดูครับ

ปล.ส่วนตัวผมไม่ค่อยได้ดูav เท่าไหร่ละครับ เหมือนเหนื่อยจากงานอยากนอน กับหำไม่ค่อยสู้ละครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 2622
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 17:03
ของแบบนี้ มันอยู่ที่ตลาดด้วยนะ คือมันไม่มีช่องทางให้ผู้บริโภค เข้าถึงได้ง่าย ปลอดภัยถูกกฏหมาย

กลับกันหนังมันมีหมดแล้ว สมัยที่ไม่มีสตรีมมิ่ง ช่วงแผ่นหนังแพงๆ ความผิดไม่ได้อยู่ที่ ผู้บริโภคอย่างเดียว
ผู้ประกอบการตั้งราคาแพงเอง มันมีกลไกตลาดอยู่ พอแพงขายไม่ได้ เถื่อนก็เยอะ เค้าก็ลดราคา เค้าก็ขายได้

ผมยกตัวอย่าง อยู่ดีๆ Netflix อัพราคา เป็น เดือนละ 2พันแบบนี้ ผมว่ายกเลิกกันเกือบหมดอ่ะ บางคนติดเรื่องไหนก็ไปหาดูเถื่อนเอา ของแบบนี้มันต้องมีกลไก ไม่ใช่ผู้บริโภค ต้องรับภาระอย่างเดียว แค่เพียงเพราะคำว่าลิขสิทธ์
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: งล
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2083
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 17:22
ทำไมเรารับไม่ได้กับการดูหนังเถื่อน แต่เฉยๆกับการดูหนังโป๊ฟรี เถื่อน
ขำขันกับ ความเห็นที่บอกว่า
มันแพงหรือไม่รู้ว่าถูกกฏหมายไหม

คือมันไม่ต่างอะไรกับพวกดูเถื่อนหรอกครับ
ดูเถื่อนก็ยอมรับเลยว่าดูเถื่อนไม่ต้องมีข้ออ้างให้ดูดี
บางคนจ่ายให้ creator ไม่ได้ แต่จ่าย 300 ทรู เข้าห้องที่ดูดงานมาได้หน้าตาเฉย
ไม่พร้อมจ่ายแพงก็ไม่พร้อมจ่ายแพงครับ

ไม่ต้องมาบอกฉันสมัคร netflix แท้ streaming อื่นแท้ แล้วเอามาไล่กดหัวคนอื่นหรอกครับ ถ้าตัวเองยังมีเถื่อนอยู่บ้างอะ

ที่ผมเกรี้ยวกราดไม่ใช่อะไร
ผมเจอคนประเภทนี้บ่อย โดยเฉพาะกับพวกซอฟท์แวร์เนี่ย

บอกตัวเองใช้ของแท้ เกมแท้ บลาๆแล้วมาไล่ด่าคนอื่น
แต่วินโดวส์ 300 คีย์เก๊บ้างละ โปรแกรม ตระกูล adobe เถื่อนบ้างละ

เจอคนประเภทนี้แล้วปวดหัวครับ
ทำตัวเหมือนจะรักลิขสิทธิ์นะ แต่ปล่าวเลย
เพราะถ้าเห็นค่าของลิขสิทธิ์จริงๆ มันไม่ต้องมาแบ่งแยกหรอกครับอันไหนควรแท้ควรเถื่อน มันควรแท้ทั้งหมด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hello
ตอบ: 13081
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 20:15
ทาสรักสาวตัวเล็ก พิมพ์ว่า:

มีสิครับ เอาตรงจากค่ายก็มี AV แบบถูกลิขสิทธิ์ ทาง SOD (soft on demand) เปิดให้บริการ แบบ Prime หรือ SOD Prime

ลองศึกษาดูครับ

ปล.ส่วนตัวผมไม่ค่อยได้ดูav เท่าไหร่ละครับ เหมือนเหนื่อยจากงานอยากนอน กับหำไม่ค่อยสู้ละครับ  

ส่วนตัวผมก็ไม่ค่อยดู AV ครับ ชอบแบบ real มากกว่าครับ 5555
1
0
Status: No.23
เข้าร่วม: 03 Apr 2008
ตอบ: 15014
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 22:00
มือใหม่หัดเล่น พิมพ์ว่า:
pungpoo พิมพ์ว่า:
ผมดู AV ผมก็จ่ายเป็นน้ำไปแล้วนะ  

น้ำว่าว?  

ใช่สิ จะเป็นชาเย็นได้ยังไง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel