ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เทนฮวย ออกไป!!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27042
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 13:37
[RE: มาเล่าความต่ำตมของตำรวจที่เคยเจอกันครับ]
- ถ้าพวกจราจรก็ไม่ใส่หมวกไม่พกใบขับขี่ ขู่จะให้จ่ายค่าปรับเลยตรงนั้นถ้าไปโรงพักจะแพงนะ

- เข้าด่านช่วงดึกๆเดินมาขอค่ากาแฟ ค่าเอ็มร้อย

ที่เคยกับตัวเองหนักสุดคือผมไปกับเพื่อนโดนเรียกตรวจยกคันแล้วมันมีรถคันอื่นที่โดนเรียกตรวจพร้อมกันแล้วในรถคันนั้นมันมีคนฉี่ม่วง คนตรวจมันลากพวกนั้นเข้าไปคุยในห้องที่มีนายมันรออยู่คิดว่าน่าจะไปตกลงกันเรทกัน ทีนี้นายมันจะเอาพวกผมด้วย(คงได้จากพวกนั้นไม่ได้ตามเป้า) เถียงกันอยู่นานมันก็ไม่ยอมเพื่อนผมเลยต้องให้ผู้ใหญ่ที่รู้จักมาช่วยเคลียร์มันถึงยอม (แล้วคนทั่วไปที่ไม่รู้จักคนใหญ่คนโตจะทำไง)

อีกเรื่องก็ป้าแฟนผมเขาถูกคนชนป้าเป็นฝ่ายถูกแต่จะให้เป็นประมาทร่วมอย่างเดียวเลยไม่เรียกคู่กรณีมาไกล่เกลี่ยด้วย ฝั่งคู่กรณีก็น่าจะรู้จักกันเพราะคนทำคดีออกตัวช่วยฝั่งนั้นเต็มที่ เหมือนเดิมต้องวิ่งเต้นหาผู้ใหญ่มาคุยให้ถึงชนะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 1181
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 13:39
[RE: มาเล่าความต่ำตมของตำรวจที่เคยเจอกันครับ]
โกงเงิน 500 แล้วจะต่อยผมในโรงพัก ถ้าเป็นตอนนี้ไอ H.... นี้น่าจะดัง กับเด็กฝึกงาน 2 ตัว แม่งรวมหัวกันโกงผมตอน ม.ปลาย อุบาทกรณีที่ผมเจอแบบทุเรศเกิน
ส่วนดีดีผมเจอเยอะน่ะ ส่วนคุยง่ายถ้าเราไม่ได้ทำไรผิดอธิบายกันได้
0
0
patoza
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2006
ตอบ: 2291
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 13:40
ผมเคยโดนจี้และทำร้ายร่างกาย ก็เลยเป็นคดีที่ต้องแจ้งความ ปรากฏว่ามันกลายเป็นเรื่องดังในแถบนั้นเพราะมันเกิดเหตุในมหาลัย ผ่านไปไม่กี่วัน ตำรวจมาตามตัว บอกให้ไปชี้ตัวผู้ต้องหา ผมไปถึงโรงพัก ก็ลากผมไปนั่งคุยกับสารวัตร เกลี้ยกล่อมอยู่นานสองนาน ผมก็งงว่าทำไม พอให้ไปชี้ตัว แม่มคนละคนกันเลย สรุปคือไอ้สองคนที่จะให้ผมมาชี้ตัวเนี่ย มันไปทำคดีแบบเดียวกันมาในแถบนั้น แล้วโดนจับได้ เค้าก็เลยจะพ่วงคดีผมเข้าไปด้วย เพื่อที่จะได้ปิดเคสผมไปด้วยเลย เพราะข่าวมันดัง กลัวโดนไล่บี้

ผมก็บอกไปว่ามันคนละคน จะได้ไงอ่ะ แต่นึกนะว่าผมอ่ะโดนทำร้ายร่างกายมา สภาพร่างยังต้องการการพักผ่อน แล้ววันนี้ที่ไปคือ ผมไปเรียนมาทั้งวันแล้ว ผมต้องอยู่ที่โรงพักนั่นตั้งแต่บ่ายสี่จนเกือบสามทุ่ม เพราะตำรวจไม่ยอมให้กลับ พยายามบอกผมว่าให้ยืนยันว่าเป็นสองคนนี้ไปแหละ ผมจะกลับก็ไม่ยอม จนผมไม่ไหวแล้ว สุดท้ายผมก็ต้องยอมเซ็นชื่อไป

นอกจากความเหนื่อยและเพลีย อีกประเด็นที่พอโน้มน้าวให้ผมเซ็นได้ก็คือ ไอ้สองคนที่ถูกจับมาเนี่ยก่อคดีมาโคตรเยอะ ชนิดที่ว่าพ่วงคดีผมไปอีกหนึ่งก็ไม่ได้เกิดผลร้ายเพิ่มเติมแต่อย่างใด โทษยังคงหนักเหมือนเดิม ก็เลยเซ็นๆไปให้มันจบ ซึ่งบอกตามตรงว่าวันนั้นทำให้ผมเข้าใจเลยว่าคนที่โดนตำรวจหลอกล่อ โน้มน้าว บีบบังคับให้เซ็นยอมรับอะไรพวกนี้ แม่งกดดันและหนักหน่วงมากจริงๆ

พอเซ็นปุ๊บ ตำรวจรีบเอาเอกสารไปเก็บ แล้วรีบให้จ่าขับรถไปส่งผมที่หอเลย ผมนี่ซึ้งใจกับตำรวจมาตั้งแต่นั้นเลย
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ลูกรัก FA
เข้าร่วม: 08 May 2021
ตอบ: 3456
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 13:50
แม่ผมโดนงัดโต๊ะทำงาน กระเป๋าเงินหาย ก็ไปแจ้งความ

โจรในคราบสีกากีแม่งถามว่าจะให้ค่า “ดำเนินการ” ผมเท่าไร
แก้ไขล่าสุดโดย Verizon เมื่อ Tue Sep 21, 2021 13:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ลูกรัก FA
เข้าร่วม: 08 May 2021
ตอบ: 3456
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 13:53
ซ้ำครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Verizon เมื่อ Tue Sep 21, 2021 13:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 10 Aug 2009
ตอบ: 936
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 13:55
henbe007 พิมพ์ว่า:
โดนขับ 120km/hr ไป 2 รอบ รอบละ 200 จ่ายหน้างาน
เค้าบอกเร็วได้แค่ 110km/hr เกินถือว่าผิด
รอบแรกกระบะ 4ประตู สายเอเชียตรงชัยนาท
รอบสอบ MU-X ตรงมหาสารคาม  

สายเอเชียตรงชัยนาทหาเงินเก่งครับ ตรงอื่นเค้าอนุโลม 120
ตรงนี้ทีแรกก็ 120 แต่พอหาเงินไม่ทัน มันเนียนปรับเหลือ 110 อยู่ช่วงนึง
หาเงินจนย้ายตัวเองไปอยู่ตัวเมืองนครสวรรค์ได้
ย้ายไปอยู่ได้ไม่นาน โจ้ถุงดำก็มาเตะ
ถ้าผมกะเวลาไม่ผิดคือตามนี้เลย ไม่น่ามีคนคั่น ระหว่าง ชัยนาทเดิม กับโจ้
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Once a Gooner, always a Gooner
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2621
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 13:59
มาเก็บค่าคุ้มครองจากรุ่นพี่ผมที่เป็นเอเย่นต์ แถมเอายาไปเสพด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย turquoise เมื่อ Tue Sep 21, 2021 13:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 870
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 14:11
แฟนเคยโดนล็อกล้อจอดริมถนน พอไปจ่ายค่าปรับเสร็จแล้วก็รอตร.มาปลดล็อคให้

ตอนมาปลดก็มีรถอีกคันจอดอยู่ข้างหลัง เลยถามว่าทำไมคันหลังไม่ล็อค

เจอตอบกลับมาว่า อ๋อวันนี้พอแล้ว
0
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2020
ตอบ: 169
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 14:26
เคยตอบในนี้ละตอบอีกรอบละกัน ตอนปี 2 โดนจับโพยบอลกับอีกคนนึง ทั้งที่โต๊ะบอลอยู่ข้าง ๆ ไม่ถึง 20 เมตร ไม่จับ มารู้ทีหลังร้านมันเคลียร์รายเดือน จับผมใส่กุญแจมือกับอีกคนเล่นใหญ่มากคนเห็นกันทั้งหออายก็อาย ตอนนั้นไม่อยากเสียประวัติเลยยอม ๆ จ่ายมันตอนนั้น ก็เลยเกลียดตำรวจตั้งแต่ตอนนั้น ถ้าจับหมดจะไม่ว่าเลยนะถือว่าผิดจริงและคราวซวย
แก้ไขล่าสุดโดย Apocalype01 เมื่อ Tue Sep 21, 2021 14:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Jun 2008
ตอบ: 1454
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 14:36
มีคดีเรื่องรถกับแฟนเก่า มันไม่ยอมจ่ายค่าผ่อนแต่รถมันเอาไปใช้ แล้วไม่ยอมคืนรถให้ผม ผมเลยไปแจ้งความ แม่งบอกเรื่องผัวเมียไม่อยากยุ่ง ไปสองสาม สน. มันก็ไม่ยอมรับแจ้ง ขนาดจะแจ้งม.157 กับตำรวจฐานละเว้นปฏิบัติหน้าที่มันยังไม่กลัวเลย โคตรเห้ สุดท้ายมารู้ทีหลังว่าแฟนเก่ามันเอาไปขาย รถน่ะชื่อผม
0
0
เดินตามรอยเท้าผู้อื่น ก็มิอาจมีรอยเท้าของตนเอง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 7047
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 14:37
โดนจับใบขับขี่ ให้เปิดเบาะรถแล้วเอาเงินโยนไปเดี๋ยวพี่เค้าเก็บเอง

ให้เอาเงินใส่ในซองบัตรประชาชน เดี๋ยวพี่เค้าแอบหยิบเอง หัวหมอสัสๆ

0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 135
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 14:43
ย้อนเวลากลับไปตอนม4ขี่มอไซค์ น่าจะ15ปีก่อน ผมเลี้ยวซ้าย แต่ลืมไปว่าซ้ายนั้นต้องรอสัญญาณ

เจอพี่จ่าโบกผมตกใจหนี เจอต่อยเข้าซี่โครงตอนขี่รถดีนะที่ไม่ ล้มจำจนตายเลย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2743
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 16:29
ผมเคยไปเยี่ยมสาวลาวที่จะถูกส่งกลับประเทศขึ้นไปเจอตำรวจคนนึงเขาให้เข้าไปหน้าห้องขังพอคนเฝ้ามมถึงถามมึงเข้ามาได้ไงใครให้เข้ามาคือพูดจาส้นตีนมากตำรวจอีกคนก็บอกผมให้เข้ามาเองพี่ ส่วนตัวผมเองบอกพี่มีปัญหามากหรอพูดดีๆไม่ได้หรอผมแค่มาเยี่ยมเพื่อนผมก็มองหน้ามันมันก็ถามมึงอยู่ที่ไหน ผมบอกบ้านผมอยู่ตลาดถ้าพี่มีปัญหาอะไรพี่บอกผมได้ผมมองตาแม่งไม่กระพริบเลยโมโหชิบหายถ้าพูดมากกว่านั้นจะกระทืบให้ด้วยแก่แล้วนิสัยสนตีนอีกต่างหาก
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2014
ตอบ: 694
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 17:33
1. หัดขับรถใหม่ๆ ฝ่าไฟเหลือง เพราะขับตามรถทัวร์ มันสูงมากถ้าอยู่ท้ายรถจะมองไม่เห็นไฟจราจร โจรมันจี้ผม เราก็โลกสวยพยายามอธิบายตั้งนาน สุดท้ายแม่งจะเอาเงินให้ได้อะ บอกฝ่าไฟเหลืองงก็ผิดเหมือนกับฝ่าไฟแดงนั้นแหละ

งงชิบหาย แล้วจะมีไฟเหลืองทำห.ไรวะ เมิงก็เขียวแล้วแดงไปเลยเด่ะ จบๆ

2. ไปทำเอกสารที่รังโจรแต่ขาดเอกสารเล็กๆน้อยๆ ติดขัดไปหมด

พอจ่ายไป 2 พัน นี่แทบจะให้ผมเขียนเองได้เลยทุกอย่าง

0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2021
ตอบ: 374
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 20:22
[RE]มาเล่าความต่ำตมของตำรวจที่เคยเจอกันครับ
ผมอยู่เลนขวาสุด เลนนี้จะตรงหรือกลับรถก็ได้ ซึ่งผมจะตรง
แต่อยู่ๆมี…ขี่มอไซค์มาจากเลนซ้ายปาดหน้าเพื่อที่จะกลับรถ แต่ไม่พ้นเฉี่ยวกันชนหน้ารถผมเต็มๆ
เฉี่ยวเสร็จเห็นจอดรอไม่ไปไหน คิดว่าจะอยู่เคลียร์ พอผมเปิดไฟฉุกเฉิน เปิดประตูจะลงไปดูรอยที่ถูกชนเท่านั้นแหละ…
ขี่ออกไปเลยจ้าาา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel