ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Jan 2009
ตอบ: 4882
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 16:03
[RE: ไข่เน่า กับกระแสสังคม]
พวกที่นินทาหรือด่านี่พวกขี้อิจฉาทั้งนั้นแหละครับ ถ้าพ่อแม่บางคนมีลูกแล้วกลัวจะเป็นเยี่ยงอย่าง นั่นมันเป็นหน้าที่พ่อแม่ครับ ที่ต้องอบรมสั่งสอน ไม่ใช่ไปด่าน้องเขา

เอาจริงๆ คนที่ทำคอนเทนต์พวกนี้ควรอวดรายได้คืนพวกที่ด่าๆ ไป แล้วก็ไม่ต้องไปสนใจคำด่า
สะใจกว่าเยอะ แล้วคนพวกนี้มันก็จะหัวร้อนไปเอง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2010
ตอบ: 873
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 17:02
[RE: ไข่เน่า กับกระแสสังคม]
Ryukung พิมพ์ว่า:
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
ปกติครับ เมกา ญี่ปุ่น กระแสสังคมเขาก็ไม่ได้ยอมรับ นับถือดาราหนังโป๊นะ

ที่ไม่ปกติคือกฏหมายบ้านเรา ที่ไม่ยอมทำให้เรื่องพวกนี้ถูกกฏหมายต่างหาก  

เห็นด้วยครับ ผมเฉยๆกับเรื่องพวกนี้นะ แล้วก็อยากให้ถูกกฎหมายด้วย เพราะคิดว่าเค้าก็มีอิสระในร่างกายของตัวเค้า

แต่เรื่องกระแสสังคมผมว่าไม่ได้แปลกหรอก ที่ประเทศไหนๆก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน มันเป็นอาชีพสีเทาๆ จะทำก็ต้องยอมรับกระแสสังคมให้ได้

ปล.ผมเคยอยู่กับครอบครัวฝรั่ง ตปท แล้วก็คุ้นเคยกับครอบครัวฝรั่งหลายๆครอบครัว ผมเชื่อว่าคนทั่วๆไปเค้าก็ไม่ได้สนับสนุนนะ แล้วถ้ามีเคสอะไรแบบนี้เกิดขึ้นก็คงมีทั้งกระแส2ด้านโจมตีเหมือนกัน เพียงแค่ในแง่กฎหมายอาจจะแตกต่างกันออกไป

แก้กฎหมายเรื่องนี้ผมไม่ค้านนะ
ถามว่าสนับสนุนมั้ย ก็คงไม่ครับ
แต่ก็ไม่ไปดูถูกเค้านะ แต่คนทำอาชีพนี้ก็ต้องรับให้ได้กับกระแสสังคมที่เค้าคิดต่างจากตัวเค้าด้วย
ให้ดู ก็คงดูครับ ถ้าตรงสเปคก็อาจยอมจ่าย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Zzzzzz
เข้าร่วม: 20 Sep 2008
ตอบ: 219
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 23:59
[RE]ไข่เน่า กับกระแสสังคม
ใครสนับสนุนน้องก็รอให้คุณมีลูก ถ้าลูกชอบก็สนับสนุนลูกด้วยนะ มันได้เงินง่ายดีนิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel