ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 1251
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 12:26
ทำงานที่เดียวกันกับแฟน(คิดเห็นเช่นไรกันบ้าง)
นึกถึงตอนทำงานที่แรก อยู่ด้วยกัน 24 ชม. มันก็ดีนะครับ
นึกถึงสมัยก่อนเลย กินข้าวเช้า เที่ยงด้วยกัน เย็นเลิกงาน ไปเดินตลาด/ห้าง ทุกวันด้วยฮอนด้าเวฟ
อยู่ได้ปีกว่ามั้งสุดท้ายผมต้องเปลี่ยนงานเพราะความก้าวหน้า มีรถ มีบ้าน แต่ไม่รู้ทำไม ไม่ฟินเหมือนเมื่อก่อน ตอนมีเวฟ เช่าห้องพัก นอกเรื่องเฉย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: CEO @Manchester United FC
เข้าร่วม: 28 Oct 2007
ตอบ: 7434
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 12:26
[RE: ทำงานที่เดียวกันกับแฟน(คิดเห็นเช่นไรกันบ้าง)]
ข้อดี

ประหยัดเรื่องค่าเดินทาง เพราะผมก็คล้าย คือคนละที่ แต่เดินข้ามสะพานลอยก็ถึงกันละ

ข้อเสีย

เค้ารู้ทุกเรื่องของเราในที่ทำงาน แอบดูเว็บโป๊ในที่ทำงานไม่ได้ 55555
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 17 Jul 2010
ตอบ: 2793
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 12:31
ทำงานที่เดียวกันกับแฟน(คิดเห็นเช่นไรกันบ้าง)
ขอคนละตึก อย่างน้อยคนละแผนก
ถ้าแฟนเป็นบอส.... ไม่จบสวยซักราย
ไม่ทะเลาะกับแฟนก้โดนเพื่อนร่วมงานเขม่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Mes Que Un Club.
เข้าร่วม: 18 Mar 2010
ตอบ: 17256
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 12:44
[RE]ทำงานที่เดียวกันกับแฟน(คิดเห็นเช่นไรกันบ้าง)
ตอนนี้เลยผม แต่แฟนผมงี่เง่าเกิ้น ขนาดอยู่ด้วยขนาดนี้ยังชอบหาว่าผมไม่สนใจ ยังหาว่ามีคนอื่น ทั้งที่ตัวติดกันขนาดนี้ ถามจริง

อนาคตคงไม่นานแล้วแหละ ผมทนแบบนี้ไปตลอดชีวิตไม่ได้แน่ๆ หลายเรื่องด้วย สุดท้ายคงตัดสินใจย้ายที่ทำงานครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1481
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 12:44
[RE]ทำงานที่เดียวกันกับแฟน(คิดเห็นเช่นไรกันบ้าง)
ผมว่าไม่น่ามีปัญหานะ ผมเคยเจอแบบทำไปทำมาเป็นแฟนกันเฉย 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: GAMIN
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11792
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 13:15
[RE: ทำงานที่เดียวกันกับแฟน(คิดเห็นเช่นไรกันบ้าง)]
ผมโคตรชอบเลยทำงานที่เดียวกับแฟน มาทำงานพร้อมกัน กลับพร้อมกัน ผมทำที่เดียวกับแฟนมา 5 ปีละครับ

ไร้ซึ่งปัญหาใดๆทั้งสิ้นฮะ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2009
ตอบ: 2246
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 13:52
ไม่เกี่ยวกันหรอกครับ
แต่ต้องพยายามทำตัวให้เป็นมืออาชีพ มากๆ
ไม่เดินไปแหย่ หรือพูดคุยสนิทสนมกันเกินเลย ถึงแม้จะแต่งงานด้วยกัน

ผมกับแฟน ไปทำงานด้วยกัน แต่แยกเดินเข้าที่ทำงาน
กินข้าวก็ไม่ได้กินด้วยกัน แยกกันกินในแต่ละแผนก
ผมว่าผมก็วางตัวไม่ให้ใครมาครหากันได้ครับ
2
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6059
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 14:26
ที่ทำงานผมถ้าเป็นงานที่ต้องเกี่ยวข้องกัน ไม่สามารถทำที่เดียวกันได้ครับ ถือว่าเป็น conflict of interest หรือกระทั่งแผนกเดียวกัน แต่คนนึงหัวหน้าอีกคนเป็นคนในทีมก็ไม่ได้เหมือนกัน

องค์กรไทยอาจจะไม่เท่าไหร่ แต่องค์กรฝรั่งผมเจอมา 2 ที่ละ ที่ถ้ามี COI เมื่อไหร่ บ.จะบังคับให้ลาออกครับ (HR Manager <> Team Manager กับ Sourcing <> Team Manager)
0
0
"Your energy introduces you before you even speak."
"Be the same person privately, publicly, personally."
"Science explain people, but could not understand them."
“Keep a little fire burning, however small, however hidden.”
"Nullum magnum ingenium sine mixtura dementiæ fuit”
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4453
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 15:20
ผมกับแฟนก็ทำหน่วยงานเดียวกันแต่คนละส่วนงาน
ก็แทบจะไม่มีปัญหานะ คบกันจนแต่งงานและตอนนี้แฟนท้องใกล้คลอดแล้ว
กลับกลายเป็นว่าเราได้ดูแลเค้าใกล้ๆ ไม่ต้องห่วงมากเท่าคนละที่

0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: Waiting For Something Special
เข้าร่วม: 16 Nov 2014
ตอบ: 952
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 15:59
ผมกับภรรยาทำงานด้วยกัน ผมอยู่ในระดับที่สูงกว่า เป็นหัวหน้าเค้ากลายๆนั่นแหละ

เพราะผมคำแหน่งสูงกว่า หัวหน้าเค้าอีกที

เรื่องานก็ปกติครับ ไม่มีปัญหาอะไร กลับบ้านส่วนใหญ่ก็ไม่คุยเรื่องงาน อาจจะมีบ้างเวลาเครียดๆ

ผมไปจีบเค้า เค้าทำงานที่นี่ก่อนผม 5 ปี รวมๆแล้วตอนนี้ 10 ปีละครับ แต่งงานเรียบร้อย

มีปัญหาเรื่องงานก็ปรึกษากันปกติ ทะเลาะกัน ก็ไล่ให้ไปทำงาน ให้ไปเคลียร์กันที่บ้านครับ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel