ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: แฟนคลับ IU
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5761
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 23:11
[RE]คิดว่าชานโช่นี่โดนโอ๋เกินไปไหมคับ
MSL-DC5. พิมพ์ว่า:
เรื่องอื่นไม่พูดถึงนะผมติดเรื่องเดียวบอกไคภาษาไม่ได้นี่ไม่ใช่ละครับ
ไคมันพูดอังกฤษได้ลื่นเลย  

ใช่คับ ไก่มันเด็กเนิต เด็กเรียน แต่ที่ผมจะสื่อคือมันไม่ได้ 100% แบบชานโช่ไง มันก็คงได้ 80-90% ศัพบางคำก็คงมีงงบ้าง แต่คือสนทนาได้แน่ แถมยังไม่เคยเล่นในอังกฤษเลย มันต้องปรับไลสไตล์ทุกอย่าง ผมเลยยกมาเปรียบแบบรวมๆทั้งหมด

ขนาดชานโช่ซ้อมในอัฃกฤษมาแต่เด็ก ยังหาเหตุผลซ้อมว่าซ้อมทีมเยาวชนได้เลย ทั้งที่ผมว่าจังหวะการเล่นมันก็ต้องเอามาจากทีมหลักด้วยนะแหละ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: In Poch We Don't Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 26763
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 23:20
คิดว่าชานโช่นี่โดนโอ๋เกินไปไหมคับ
JengKunTep พิมพ์ว่า:
เรื่องอื่นไม่พูดถึงนะผมติดเรื่องเดียวบอกไคภาษาไม่ได้นี่ไม่ใช่ละครับ

ใช่คับ ไก่มันเด็กเนิต เด็กเรียน แต่ที่ผมจะสื่อคือมันไม่ได้ 100% แบบชานโช่ไง มันก็คงได้ 80-90% ศัพบางคำก็คงมีงงบ้าง แต่คือสนทนาได้แน่ แถมยังไม่เคยเล่นในอังกฤษเลย มันต้องปรับไลสไตล์ทุกอย่าง ผมเลยยกมาเปรียบแบบรวมๆทั้งหมด

ขนาดชานโช่ซ้อมในอัฃกฤษมาแต่เด็ก ยังหาเหตุผลซ้อมว่าซ้อมทีมเยาวชนได้เลย ทั้งที่ผมว่าจังหวะการเล่นมันก็ต้องเอามาจากทีมหลักด้วยนะแหละ

ผมว่าไม่เกี่ยวนะจะเล่นในอังกฤษมาก่อนหรือหลัง
ซานโช่เคยอยู่อังกฤษก็จริงแต่ย้ายไปดอร์ทมุนด์
อาจจะไปชินกับการใช้ชีวิตที่นู่นสไตล์บอลที่นู่น
กลับมาอังกฤษมันก็ต้องใช้เวลาไม่ต่างจากไคหรือแวร์เนอร์ที่มาจากบุนเดสหรอกครับ
พวกนักเตะดาวรุ่งมันก็แบบนี้แหละต้องให้เวลาหน่อย
เอานักเตะระดับท็อปๆบางคนย้ายลีกก็ยังต้องใช้เวลาปรับตัว
จะใช้เวลามากหรือน้อยก็แล้วแต่คนมันไม่เกี่ยวเลยว่าเป็นคนชาตินั้น
แล้วย้ายกลับมาประเทศตัวเองต้องปรับตัวได้เลยทุกคนนะ
ยกตัวอย่างง่ายๆส่งคนไทยไปเรียนไปอยู่ต่างประเทศ4-5ปีสัก10คน
กลับมาจะมีกี่คนที่ปรับตัวเข้ากับสังคมและการใช้ชีวิตในประเทศไทยได้เหมือนเดิมเลยในทันที
ไม่มีทางที่จะทำได้ครบทุกคนอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย MSL-DC5. เมื่อ Mon Sep 20, 2021 23:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20175
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 23:23
[RE: คิดว่าชานโช่นี่โดนโอ๋เกินไปไหมคับ]
ผมว่าน้องมันเก่งนะ

แต่ด้วยระบบทีมแมนยู ผมว่าไม่เข้ากับซานโช่อ่ะครับ

ถ้าได้ไปเล่นกับทีมอื่นๆ ไม่ต้อง JK หรือ เป็ป หรอก แค่บิเอลซ่า ผมว่าก็เกิดเปรี้ยงปร้างไปแล้วครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 7168
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 23:25
ถูกแบนแล้ว
[RE: คิดว่าชานโช่นี่โดนโอ๋เกินไปไหมคับ]
boy1000 พิมพ์ว่า:
ไม่ได้ดู ซานโซ่ กับแมนยูเลยแฮะ เลยไม่รู้จะพิมอะไร แต่เห็นโดนด่าหลายกะทู้ล่ะ แต่ ซานโซ่ นี้ผมมั่นใจว่ายังไงก็เกิด แล้วก็ฟันธงได้ว่าเก่งกว่า ไค แน่นอน(คือผมเชียร์เยอรมันน่ะ จริงๆเอียงไปทางไคซะด้วยซ้ำเพราะเด็กเยอรมัน แต่ ซานโซ่ นี้เก่งกว่าเห็นๆ จริงๆเชียร์ให้เชลชีซะด้วยซ้ำเพราะตามเชียร์ ทูเคิ่ล อยู่ เอาไปนี้แทน ไค แทน เมาท์ โหดแน่ๆ)

สุดท้ายก็รอดูครับ ปีก่อนที่อยู่กับ ดอร์ทมุน ช่วงต้นฤดูกาลก็โดนด่าแบบนี้แหละ  

ข่าวแวเนอร์กลับเยอรมันคิดว่าไงบ้างครับ มีมูลมั้ย
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: แฟนคลับ IU
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5761
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 23:25
[RE]คิดว่าชานโช่นี่โดนโอ๋เกินไปไหมคับ

ผมว่าไม่เกี่ยวนะจะเล่นในอังกฤษมาก่อนหรือหลัง
ซานโช่เคยอยู่อังกฤษก็จริงแต่ย้ายไปดอร์ทมุนด์
อาจจะไปชินกับการใช้ชีวิตที่นู่นสไตล์บอลที่นู่น
กลับมาอังกฤษมันก็ต้องใช้เวลาไม่ต่างจากไคหรือแวร์เนอร์ที่มาจากบุนเดสหรอกครับ
พวกนักเตะดาวรุ่งมันก็แบบนี้แหละต้องให้เวลาหน่อย
เอานักเตะระดับท็อปๆบางคนย้ายลีกก็ยังต้องใช้เวลาปรับตัว
จะใช้เวลามากหรือน้อยก็แล้วแต่คนมันไม่เกี่ยวเลยว่าเป็นคนชาตินั้น
แล้วย้ายกลับมาประเทศตัวเองต้องปรับตัวได้เลยทุกคนนะ
ยกตัวอย่างง่ายๆส่งคนไทยไปเรียนไปอยู่ต่างประเทศ4-5ปีสัก10คน
กลับมาจะมีกี่คนที่ปรับตัวเข้ากับสังคมและการใช้ชีวิตในประเทศไทยได้เหมือนเดิมเลยในทันที
ไม่มีทางที่จะทำได้ครบทุกคนอะ  

อันนี้ถูกคับ ผมก็บอกชัดนะ ว่ามีของแน่ รออีกสัก 4-5 เดือน แค่ผมมองว่า จะไปโทษเพือนร่วมทีมทุกอย่างมันไม่ใช่คับ เหมิอนชานโช่เล่นบอลจังหวะเดียวละวิ่งไปหน้า แต่เพื่อนร่วมทีมเล่นอีกแบบทุกคน จะไปโทษคนอื่นก็ไม่ใช่ หรือวานบิสต้องเล่นแบบฮาคิมี่ก็ไม่ใช่ เพราะผมว่าค่าตัวขนาดนี้มันไม่จำเปนต้องให้แบคมาซัพ100%คับ ผมกูบางทีก็แอบหงุดหงิดแทน บางจังหวะจะมุดไปก็ไม่ทำ เหมือนไคตอนแรกๆเลย แทบไม่กล้าเลี้ยง ไม่กล้าเล่นอะไรสักอย่าง เชื่อว่ามันมีของอยู่ละ แล้วเด็กอายุแค่นี้ เล่นได้ขนาดนี้เก่งละคับ แค่ค่าตัวบางทีมันก็ทำให้คนคาดหวังอะไรเร็วไปหน่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 7586
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 23:42
kkuuee พิมพ์ว่า:
Vincent Sephiroth พิมพ์ว่า:
ผมว่าซานโช่จะเฟลกับสไตล์ทีมแมนยู

เฟลนี่ไม่ใช่ล้มเหลวจัดแบบเล็กซิสนะ

แค่แบบไม่ถึงกับที่แฟนคาดหวังไว้อ่ะ

เสียดายซิตี้ไม่เอามาได้ HG ทีมแท้ๆ

สไตล์เหมาะกับทีมอย่างเรือกับหงส์ดี  

ชานโซ่ก้เด็กเกาซิตี้อ่ะครับ แต่เบียดขึ้นไม่ไหว + รอโอกาสไม่ได้ ถ้าเจ๋งจริงก็ขึ้นมาได้เหมือนโฟเด้นแล้วล่ะครับ อย่าไปคิดว่าจะเข้าระบบเลย  

มันก็พูดยากนะท่านผมหมายถึง "ระบบเป๊บ" ซึ่งซานโช่นี่แทบยังไม่ได้สัมผัส

เป๊บมาได้ปีเดียวระบบอะไรๆ ยังไม่เป็นชิ้นเป็นอัน จบฤดูกาลซานโช่ก็ไปแล้ว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2021
ตอบ: 1175
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 23:56
ถูกแบนแล้ว
ใจเย็นๆ โด้กว่าจะเข้าฟอร์มก็รอนานเหมือนกัน
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 11 Sep 2020
ตอบ: 5121
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 00:12
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวแรชกลับมาก็สำรองยาวละครับ ไม่มีเวลาลงให้ปรับตัว เพราะปีนี้ทีมก็ต้องการแชมป์

บางนัดเอาป๊อกมาปีกอีก แรชจองอีกข้าง กรีนวู้ดก็ปีกอีกตัว เพราะโด้ คาวานี่ คงจองหน้าเป้ายาวๆ

แถมตัวตัวสำรองเปลี่ยนเกมชั่วโมงนี้ อันดับ1ผมว่าลินกาดอะ  

ใช่ครับ ผมก็งงกับการใช้เงินดีลนี้ ในเมื่อมีปัญหาตำแหน่งอื่น แต่อย่างว่าจีบกันมาตั้งนานแล้ว

แล้วแกคงไม่คิดว่าจะได้โรนัลโด้ด้วยแหละ  
เห็นแหนแมนยูบ่นปีกขวาไม่ใช่หรอปีที่แล้ว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 00:26
ถูกแบนแล้ว
จบเลย55
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4993
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 00:49
จังหวะไม่ต่อเนื่อง ยังไม่เข้าใจเพื่อนร่วมทีม ซานโช่กับกรีลิชนี่ไทป์เดียวกัน ต้องใช้เวลาจูนกับเพื่อน ยังไม่รู้ไลน์เพื่อนเวลาวิ่ง อย่าเอาไปเทียบโด้ด้วย โด้เป็นตัววิ่ง ตัวจ่ายเล่นยากกว่าตัววิ่ง ผมให้เวลาซานโช่ถึงธันวา ถ้ายังแย่ค่อยวิจารณ์กัน (ถ้าได้ลงมากพอด้วยนะ ไม่เอาลงกระปริกระปรอยเหมือนvdbนะ)

ปล.20แอสซิสต์ 3ฤดูกาลติดกับดอร์ทมุนด์ ไม่ฟลุ๊คอ่ะ ยังไงก็ของจริง กรีลิชที่แมนซิก็เช่นกัน เชื่อว่า 2คนนี้จะเป็นคีย์หลักของทีมเลย ถ้าปรับตัวได้
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 55248
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 00:55
derpp พิมพ์ว่า:
boy1000 พิมพ์ว่า:
ไม่ได้ดู ซานโซ่ กับแมนยูเลยแฮะ เลยไม่รู้จะพิมอะไร แต่เห็นโดนด่าหลายกะทู้ล่ะ แต่ ซานโซ่ นี้ผมมั่นใจว่ายังไงก็เกิด แล้วก็ฟันธงได้ว่าเก่งกว่า ไค แน่นอน(คือผมเชียร์เยอรมันน่ะ จริงๆเอียงไปทางไคซะด้วยซ้ำเพราะเด็กเยอรมัน แต่ ซานโซ่ นี้เก่งกว่าเห็นๆ จริงๆเชียร์ให้เชลชีซะด้วยซ้ำเพราะตามเชียร์ ทูเคิ่ล อยู่ เอาไปนี้แทน ไค แทน เมาท์ โหดแน่ๆ)

สุดท้ายก็รอดูครับ ปีก่อนที่อยู่กับ ดอร์ทมุน ช่วงต้นฤดูกาลก็โดนด่าแบบนี้แหละ  

ข่าวแวเนอร์กลับเยอรมันคิดว่าไงบ้างครับ มีมูลมั้ย  

ถ้าข่าวกับ ดอร์ทมุน นี้ลือแน่ๆครับ ทั้งค่าเหนื่อย ค่าตัว ดูยังไงก็เป็นไปไม่ได้อ่ะครับ

แต่ถ้ากับ บาเยิน อันนี้ไม่แน่เหมือนกัน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2021
ตอบ: 877
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 00:55
ถูกแบนแล้ว
คิดว่าชานโช่นี่โดนโอ๋เกินไปไหมคับ
ผมไม่รู้หรอกใครเก่งกว่าใครอ่ะแต่เมาท์กับไคคือตัวหลักชุดแชมป์ ucl ซานโช่ก็แค่แฟนแมนยูหนุนหลังเยอะแค่นั้นแหละ อวยซะเวอร์ได้สักแชมป์ก่อนค่อยอวยก็ได้นี่ยังไม่ลงสม่ำเสมอเลย ตลก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34674
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 01:14
Satsatkub พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวแรชกลับมาก็สำรองยาวละครับ ไม่มีเวลาลงให้ปรับตัว เพราะปีนี้ทีมก็ต้องการแชมป์

บางนัดเอาป๊อกมาปีกอีก แรชจองอีกข้าง กรีนวู้ดก็ปีกอีกตัว เพราะโด้ คาวานี่ คงจองหน้าเป้ายาวๆ

แถมตัวตัวสำรองเปลี่ยนเกมชั่วโมงนี้ อันดับ1ผมว่าลินกาดอะ  

ใช่ครับ ผมก็งงกับการใช้เงินดีลนี้ ในเมื่อมีปัญหาตำแหน่งอื่น แต่อย่างว่าจีบกันมาตั้งนานแล้ว

แล้วแกคงไม่คิดว่าจะได้โรนัลโด้ด้วยแหละ  
เห็นแหนแมนยูบ่นปีกขวาไม่ใช่หรอปีที่แล้ว  

ใช่ครับ แต่ตอนนี้กรีนวู้ดถอยมาเล่นปีกจากหน้าได้แล้วความเร็วก็มี แรชก็เล่นได้แค่ยังเจ็บ ซ้ายป๊อกขึ้นไปเล่นหลายนัดแล้ว

ส่วนนึงเพราะการมาของโรนัลโด้ด้วย และกรีนวู้ดก็ฟอร์มดีเกินกว่าจะดรอป ไม่รวมแรชที่เจ็บและแบกปีที่แล้วกำลังจะกลับมา

0
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

นักเตะหมู่บ้าน
Status: (O....o)olo
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2624
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 01:17
เหมือนเจ้าตัวยังไม่เข้ากับระบบอยู่ทีมเก่ามีคนวิ่งทำทางตลอด อยู่แมนยูมันมีแต่คนรอบอล เจ้าตัวดูไม่ใช่คนที่ครองบอลแล้วจะเลี้ยงกินตัวสะด้วย ปีกของโอเล่ต้องเล่นแบบพึ่งพาตัวเองสูง

แต่ก็นะซื้อมาแพงความคาดหวังก็สูงตาม หวังว่าจะดีขึ้น ดีหน่อยปีนี้มีโด้มาแบ่งเบาภาระปีกกับบรูโน่ ถ้ามาปีที่แล้วแตกแน่นอน
0
0
Manchester united

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16498
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 01:56
ผมไม่เอาซานโช่ไปเทียบนะ เกรดบอลแบบฮาแว๊ตร์สต้องอยู่ระดับเดียวกะฮาร์วี่ย์ น้อนโอ คือ Wonderkid
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel