ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Dec 2009
ตอบ: 302
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 19:18
Summoner War สอบถาม
holigans พิมพ์ว่า:
shiro319 พิมพ์ว่า:
เอาตามสเตปที่ผมเล่นก็

1. ทำทีมฟาร์มรูนชั้น 10 ให้ได้ทุกชั้นก่อนเลย เน้นมังกร เพราะรูน Ex พาเราไปได้ไกล
2. จี้ลงดันอเวคพยายามลงเพื่ออเวค อินุมืด กริฟไฟ ก่อนเลย
3. หาดันเจี้ยนคาวเกิร์ลแสง พยายามอัพสกิลให้เต็ม ใช้ได้ยาวๆ
4. พยายามจบด่าน ไฟมอน hell ด่าน 1 เพื่อที่เอาไว้ฟาร์มหา อินุไฟมากินสกิล แล้วยืมเพื่อนฟาร์มเลเวลมอน
5. ถ้ารูนถึงก็พยายามทำทีมลง มังกร เนโคร โกเลม B12 เพราะจะไปตีคนก็ ex will swiff รูนที่ทุกคนฟาร์ม
6. ทีฟาร์มครบก็ไปทำทีมลงหอ ระหว่างนั่นก็อเวค ลูลู่ อินุน้ำ3ตัว อินุไฟ
7. หลังจากทีมลงหอผ่านทั้ง N H ก็ไปทำทีม BJ5
8. ก็พยายามฟาร์มรูนเยอะ เพราะรูนดีๆออกยากมาก 5555  

ขอบคุณที่ชี้แนะครับ

รู้สึกหนทางอีกยาวไกลเลย 555  

อีกอย่างคือ ปล่อยบ้าน pvp พยายามทำเสา สปีด ให้เต็มก่อนเลย หลังจากนั้นก็อยู่ที่จะไปทางไหนละ ถ้าไปอินุน้ำ เพื่อฟาร์มมังกรก็ไปลงเสา def ถ้าจะไป BJ5 ก็ไปเสา atk 555

พยายามอัพเสาไวๆครับ จะสบายขึ้นเยอะ ผมก็เล่นมา 7 เดือนได้ละเหลือแค่ เสาลม มืด แสง กับเสากากๆละ ที่เหลือเต็มละ  

ขอบคุณคำแนะนำครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 19:18
Summoner War สอบถาม
OTUE พิมพ์ว่า:
ผมหยุดเล่นมา2เดือนกว่าล่ะ ก่อนเลิกเปิดได้5ดาว3ตัวด้วย แต่ท้อแท้ ฟาร์มไม่ไหวช่วงนี้ เงินน้อย ผมฟาร์มวันล่ะ1พันเพขร id เด็กน้อยเนี่ยแหละ เล่นมือวันละ 13ชม++ 555  

ท่านฟามโหดมาก 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 591
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 20:17
[RE: Summoner War สอบถาม]
เล่นอาทิตย์เดียวลงโกเลมb10 สบายๆเลยหรอครับ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 4970
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 21:48
พอดีผมเพิ่งลองโหลดมาเล่นจริงจรังครับ เล่นได้ 1 อาทิตย์

สรุปตอนนี้ติดหนึบเลยครับ

มีคำแนะนำสำหรับมือใหม่ไหมครับ ว่าต้องทำอะไรยังไงบ้างครับ วันๆลงแต่โกเลม B10 อย่างเดียวเลยครับ
เห็นเค้าพูดถึง ทาทารัส กันนี่คืออะไรหรอครับ

ตัวที่มีตอนนี้ DKน้ำ ม้าลม ผัวน้ำ นินไฟ โอนิไฟ โอนิน้ำ กริฟไฟ อีนุมืด คาว ฟราน

พูดตรงๆสำหรับผมนะ เอาตังไปซื้อพวกมีทีมฟาม ผมก็ซื้อมา 55555

ละเราค่อยมาปั้นถ้าถามต้องทำอะไรบ้าง

ทำที่ฟามมังกร b10 ฟามโกเลม ระหว่างนั้นทำทีมอินุน้ำรอไปพลางๆก็ได้ (หลังจากทำ นุมืด กริฟไฟ)

หาฟาน กับ คาว เกิลมาใช้

ผมแนะนำดูยูทูปช่อง adkong แกทำไว้หมดแล้วครับ

1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 4970
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 21:49

1. ทำทีมฟาร์มรูนชั้น 10 ให้ได้ทุกชั้นก่อนเลย เน้นมังกร เพราะรูน Ex พาเราไปได้ไกล
2. จี้ลงดันอเวคพยายามลงเพื่ออเวค อินุมืด กริฟไฟ ก่อนเลย
3. หาดันเจี้ยนคาวเกิร์ลแสง พยายามอัพสกิลให้เต็ม ใช้ได้ยาวๆ
4. พยายามจบด่าน ไฟมอน hell ด่าน 1 เพื่อที่เอาไว้ฟาร์มหา อินุไฟมากินสกิล แล้วยืมเพื่อนฟาร์มเลเวลมอน
5. ถ้ารูนถึงก็พยายามทำทีมลง มังกร เนโคร โกเลม B12 เพราะจะไปตีคนก็ ex will swiff รูนที่ทุกคนฟาร์ม
6. ทีฟาร์มครบก็ไปทำทีมลงหอ ระหว่างนั่นก็อเวค ลูลู่ อินุน้ำ3ตัว อินุไฟ
7. หลังจากทีมลงหอผ่านทั้ง N H ก็ไปทำทีม BJ5
8. ก็พยายามฟาร์มรูนเยอะ เพราะรูนดีๆออกยากมาก 5555  

อีกอย่างคือ ปล่อยบ้าน pvp พยายามทำเสา สปีด ให้เต็มก่อนเลย หลังจากนั้นก็อยู่ที่จะไปทางไหนละ ถ้าไปอินุน้ำ เพื่อฟาร์มมังกรก็ไปลงเสา def ถ้าจะไป BJ5 ก็ไปเสา atk 555

พยายามอัพเสาไวๆครับ จะสบายขึ้นเยอะ ผมก็เล่นมา 7 เดือนได้ละเหลือแค่ เสาลม มืด แสง กับเสากากๆละ ที่เหลือเต็มละ  

โหดมากครับ ผมนี่ ขกสุดๆ 5555
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16894
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 21:55
1. อย่าไปเทียบอะไรกับคนอื่นครับ เล่นสนุกๆในแบบของเรา ถ้าท่านไม่ได้เล่นเพื่อลงแข่ง ก็ฟาร์มไปเท่าที่มีเวลา ไม่ต้องตะบี้ตะบันฟาร์ม อย่างผมฟาร์มแค่วันเสาร์วันเดียว วันอื่นๆแทบไม่ได้ลงดันเลย
2. พยายามทำกิจกรรมให้ครบครับช่วงนี้ของแจกเยอะมากๆ แถมแจกรัวๆเลย
3. หากิลด์เด็กอยู่เก็บเหรียญกิลด์วอร์อัพเสา ซื้อแองเจม่อนห้าดาว ลงทาทารัสหาหินกับรูน ตีวอสามทางเน้นเปิดหีบสุ่มของ
4. หามอนพื้นฐาน อินุมืดกับคาวเกิร์ลแสงหาจากดันธาตุง่ายกว่าสกอแสงมืด แฟรีควีนแสงเก็บเหรียญโบราณแลกเอา(ได้เหรียญจากการทำกิจกรรม) พาลาดินแสงไปได้ทุกที่จริงๆ (ฟิวเอามาครับ) แวมไฟก็ฟิวเอา
5. อย่าลืมรับเพชรฟรีวันละ 25 เพชรทุกวัน
6. ปล่อยบ้านในอารีน่า เพื่อตีเอาแต้มมาซื้อเดวิลม่อนประจำสัปดาห์และอัพเสาบ้านเริ่มจากสปีด
7. แต้มมิติพยายามใช้เวคอินุมืด กริฟไฟก่อน เป็นประโยชน์ในหอมากๆ กริมไฟ กริมมืด กริมน้ำ เผื่อลงหอยากในอนาคต ถ้าจะเน้นลงหออย่าลืมเก็บเพนกวิ้นลมไว้ด้วยครับ ใชดีมากจนกว่าจะเปิดได้มังกรลมหรือฟิวโฮมุนสายซัพมาใช้ได้
8. ตั้งเป้าหมายที่จะไปต่อในแต่ละอย่าง อย่าโฟกัสหลายจุด แบบ ทำทีมอินุน้ำ ทำทีมลงดันอะไรก็ว่าไป
9. อย่าลืมแวะตี rta คอนเท้นคุณภาพครับ 555555555
10. เกมนี้เล่นได้เรื่อยๆครับไม่ต้องรีบทำทุกอย่างให้เสร็จก็ได้ ทุกวันนี้ผมยังออโต้หอยากแค่ถึงชั้น 80 หอนรกแค่เอาเดวิลม่อนได้
1
0

It’s simple, our responsibilty isn’t to control people. Our #1 responsibility is to control ourselves.
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: sometimes I wish I could...
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4739
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 22:17
[RE]Summoner War สอบถาม

บอกเลยว่ายาวครับ แต่เดี๋ยวนี้รู้สึกระบบฟาร์มมันง่ายกว่าตะก่อนเยอะ น่าจะใช้เวลาไม่นานมากที่จะไประดับ 2-3ทองอารีน่าใน 5-6เดือน หรือเร็วกว่านั้นถ้าขยันและศึกษาวิธี

สมัยผมเล่นตอนเปิดใหม่ๆ ติดงอมแงมอยู่ 3ปีกว่า ไปไกลสุด 2แดง คือกว่าจะไปถึงตรงนั่นก็ช่วงใกล้เลิกละครับ 3ปีอ่ะ 5555

เดี๋ยวนี้ไม่รู้เมต้าไหนละ เลิกตอนเมต้า ตระกูลแพนด้าก้อดอ่ะ น้ำ ลม แสงโคตรก้อดด ละเติมเปิดแสงมืด 50ใบ ฟ้าไม่ผ่าสักครั้งเลิกเลยผม 555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2010
ตอบ: 8989
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 22:17
ผมทำอินุน้ำมา 3 ตัว สุดแค่ มังกร b10 b11 รูนไม่ไหวจริงๆ ท้อเลยเลิกไป
1
0
นักเตะอบต.
Status: ง่วง... มึน...
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3078
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 23:16
ทำใจอย่างนึงว่า เกมมันเล่นระยะยาวอะครับ
แต่มีอะไรให้ทำเยอะมากๆ แบบไม่เบื่อเลย สำคัญสุดคืออย่ารีบ อย่าเร่งตัวเองจนเกินไป
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1465
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 09:40
เอาฮาหรือเอาจริง พิมพ์ว่า:
เข้ากลุ่มซื้อขายไอดีครับ

เป็นเกมที่idโครตแพง 555
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2111
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 12:09
OTUE พิมพ์ว่า:
ผมหยุดเล่นมา2เดือนกว่าล่ะ ก่อนเลิกเปิดได้5ดาว3ตัวด้วย แต่ท้อแท้ ฟาร์มไม่ไหวช่วงนี้ เงินน้อย ผมฟาร์มวันล่ะ1พันเพขร id เด็กน้อยเนี่ยแหละ เล่นมือวันละ 13ชม++ 555  

ท่านฟามโหดมาก 555

ยิ่งทีมฟาร์มไวนี่ยิ่งหมดเยอะครับ นี่ทีมผมยังลงBJ5ไม่ไหวด้วยนะ ฟาร์ม12 ได้หมดทุกอันล่ะ พยายามฟาร์มทำรูน BJ5 เหนื่อยอ่ะตังเติมไม่ไหวแล้ว 555
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 12:15
Wingwienhead พิมพ์ว่า:
เล่นอาทิตย์เดียวลงโกเลมb10 สบายๆเลยหรอครับ  

ช่วงนี้แจกสกอผู้เล่นใหม่ และของพร้อมรูน 6 ดาว +15 มาเลยครับ แค่ log in ทุกวันครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 12:16
Kuronek0 พิมพ์ว่า:
1. อย่าไปเทียบอะไรกับคนอื่นครับ เล่นสนุกๆในแบบของเรา ถ้าท่านไม่ได้เล่นเพื่อลงแข่ง ก็ฟาร์มไปเท่าที่มีเวลา ไม่ต้องตะบี้ตะบันฟาร์ม อย่างผมฟาร์มแค่วันเสาร์วันเดียว วันอื่นๆแทบไม่ได้ลงดันเลย
2. พยายามทำกิจกรรมให้ครบครับช่วงนี้ของแจกเยอะมากๆ แถมแจกรัวๆเลย
3. หากิลด์เด็กอยู่เก็บเหรียญกิลด์วอร์อัพเสา ซื้อแองเจม่อนห้าดาว ลงทาทารัสหาหินกับรูน ตีวอสามทางเน้นเปิดหีบสุ่มของ
4. หามอนพื้นฐาน อินุมืดกับคาวเกิร์ลแสงหาจากดันธาตุง่ายกว่าสกอแสงมืด แฟรีควีนแสงเก็บเหรียญโบราณแลกเอา(ได้เหรียญจากการทำกิจกรรม) พาลาดินแสงไปได้ทุกที่จริงๆ (ฟิวเอามาครับ) แวมไฟก็ฟิวเอา
5. อย่าลืมรับเพชรฟรีวันละ 25 เพชรทุกวัน
6. ปล่อยบ้านในอารีน่า เพื่อตีเอาแต้มมาซื้อเดวิลม่อนประจำสัปดาห์และอัพเสาบ้านเริ่มจากสปีด
7. แต้มมิติพยายามใช้เวคอินุมืด กริฟไฟก่อน เป็นประโยชน์ในหอมากๆ กริมไฟ กริมมืด กริมน้ำ เผื่อลงหอยากในอนาคต ถ้าจะเน้นลงหออย่าลืมเก็บเพนกวิ้นลมไว้ด้วยครับ ใชดีมากจนกว่าจะเปิดได้มังกรลมหรือฟิวโฮมุนสายซัพมาใช้ได้
8. ตั้งเป้าหมายที่จะไปต่อในแต่ละอย่าง อย่าโฟกัสหลายจุด แบบ ทำทีมอินุน้ำ ทำทีมลงดันอะไรก็ว่าไป
9. อย่าลืมแวะตี rta คอนเท้นคุณภาพครับ 555555555
10. เกมนี้เล่นได้เรื่อยๆครับไม่ต้องรีบทำทุกอย่างให้เสร็จก็ได้ ทุกวันนี้ผมยังออโต้หอยากแค่ถึงชั้น 80 หอนรกแค่เอาเดวิลม่อนได้  

ขอบคุณมากครับ จะค่อยทำทีละสเต็ปครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 12:17
TR47 พิมพ์ว่า:
เอาฮาหรือเอาจริง พิมพ์ว่า:
เข้ากลุ่มซื้อขายไอดีครับ

เป็นเกมที่idโครตแพง 555  

ไอดีแพงมากครับ และเท่าที่อ่านมากลัวโดนแบนย้อนหลังด้วยครับ พวกไอดีพวกนี้ครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel