ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8753
โพสเมื่อ: Sun Sep 19, 2021 21:53
[RE]ROV (สอบถามแบบนี้ ผิด หรือ ถูก)
GuRu_Anakin พิมพ์ว่า:
Ethan Winters พิมพ์ว่า:
GuRu_Anakin พิมพ์ว่า:
อย่าใส่ใจกับพวก toxic เจอแบบนั้นผมปิดแชท ปิดลำโพง จะได้มีสมาธิ  

แบกหน่อยครับ ช่วงนี้เจอแต่ Carry ยืนออฟเลน 555  

ม่ายหวาย เจอแต่อะไรก็ไม่รู้พักนี้  

Spoil
ไก่คุยกัน  
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5514
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 07:18
[RE: ROV (สอบถามแบบนี้ ผิด หรือ ถูก)]
ออฟกับ ป่าไม่มา เมจควรกลับนะ ยังไงแครี่น่าจะต้องรีบมาเติมไฟต์

ปกติเล่นกลาง จะกลับไปเคลียร์ครีปไม่ป่าก็ออฟมาถึงละ ไอเราก็กะไปถึงพร้อมๆกับครีบ เลยต้องกลับไปเลนแครี่ต่อ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 632
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 15:15
[RE: ROV (สอบถามแบบนี้ ผิด หรือ ถูก)]
ผมส่วนใหญ่เล่นแครี่กับป่า ถ้าผมเล่นป่า ไม่ต้องห่วงครับ เลนกลางเมจจะทิ้งยังไงผมก็รับ

ส่วนเวลาผมเล่นแครี่ ถ้าผมตายหรือกลับบ้านแล้วเมจแช่เลนผม ผมก็ดูครีปครับยังไงเลนกลางก็ถึงก่อน
ผมถึงครีปแน่นอน ส่วนเลนเรา ซัพกับเมจต้องรู้ครับว่าแค่ประคอง หรือถ้ามีป่าจะบวกก็ได้

ทีนี้ก็ต้องมาดูทีมละ ถ้าท่านเล่นแครี่ แล้วป่ากับออฟไปลงมารับเวฟกลางเสียฟรี ส่วนใหญ่จะป่าไม่เป็น ออฟเอ๋อ
จริงๆนะ คือป่ายังไงก็ต้องเอาเงินอะ เห็นครีปชนหรือเข้าขนาดนั้น ผมดูแข่งบางทีป่าทิ้งบลูมารับเวฟกลางเลยได้เงินเยอะกว่าด้วย แล้วค่อยกลับไปเอาบัฟ

ส่วนออฟเลนที่ทิ้งกลางฟรี จะเป็นออฟเอ๋อแช่เลน หรือแพ้เลนครับ

ผมว่าท่านทำถูกแล้ว กรณีไม่มีป่ากับออฟมาเทคเลนนะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7612
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 15:42
copy_right พิมพ์ว่า:
เข้าเรื่องเลยนะครับ

คือผมเล่น แครี่ แล้วมีช่วงไฟต์จนเลือดโลว์ ก็เลยวาปกลับบ้านไปเติม HP

พอเต็มผมก็จะเดินไปเลนตัวเองแหละ แต่เห็นในแมฟคือ เมจ มาแช่เล่นอยู่กับ โรม แล้วปล่อยครีปกลางชนกัน

ผมก็เลยเดินไปเคลียร์ครีปกลางก่อน...ประเด็นเกิดเลย

โรม : แครี่ ไปไหน...เห้อ

ผม : ก็เคลียร์กลางไง ครีปจะชนป้อมแล้ว เสียครีปฟรีไม่ได้เงิน

เมจ : ไม่ต้องยุ่ง ไปทำหน้าที่เลนตัวเองให้ดี เมจมีหน้าที่เดินเกมอยู่แล้ว

คำถามเลยคือ เมจ ทิ้งเลนแบบนี้ แครี่ ที่เพิ่งมาจากบ่อ ไปเคลียร์ครีปเลนไม่ได้หรอ ปล่อยครีปชนกันตายหายไป คือเสียเงินฟรีมากๆ (ผมไม่ได้เดินจากเลนแครี่ ไปเคลียร์นะ)

ผมเดินไปเคลียร์ แล้วก็ไม่มีอะไรนะ เลนแครี่ โรม กับ เมจ ก็ไม่ได้มีไฟต์อะไร

เอาจริงๆ มันควรให้ ป่า หรือ ไฟเตอร์ มาช่วยเคลียร์กลางแหละ กรณีเมจมันพวงพันไฟต์อยู่เลนแครี่ แต่ก็เจอเพื่อนรวมทีมบางคนก็ไม่สนใจ เล่นมาหลายเกมเสียป้อมฟรีๆ แล้วโคตรหงุดหงิดเลย  

ปัญหาคือ คุณ ต้องดูป่าด้วยครับ

ถ้าป่า เอาเลนกลางด้วย แปลว่าคุณไปแย่ง

แต่ถ้าป่าอ่อน ป้อมก็จะแตก ยับๆ แบบที่บอกเจอบ่อย

เพราะป่า มันเอาแต่ฟาร์มในหลุม ต้องดูป่าครับ ว่า เล่นแบบไหน

ส่วนออฟเลน กะ แครี่ มีสิทธิ์ แย่งเลนกลางพอๆกัน ถ้า เมจ หรือ ป่า เคลียร์ไม่ทัน

0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel