ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 16030
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 17:49
[RE: Ole In และ Ole Out : บทความนี้โดนใจสุด]
1MOREGAMEs พิมพ์ว่า:
ผมสายOle out แต่ตอนนี้สำหรับผมให้เวลาจนจบซีซั่น

ผมละไม่เห็นด้วยตรง"เค้าคงไม่มีดูคอมเม้นภาษาไทยแน่ๆ เนอะ อย่าพึ่งทำตัวเป็นผู้ถือหุ้นสโมสรขนาดน้านนน"
คือแฟนก็แสดงความเห็นตามอารมณ์และเหตุผลแหละ ไม่ได้หวังให้บอร์ดมาอ่านอยู่แล้ว

อันนี้ผมมอองตรงกันเลยครับ
วิจารณ์ทุกคนก็ทำได้ทั้งนั้น ถ้าเอางั้นจริงก็ไม่ต้องมาพูดเรื่องบอลกันแล้ว กูรูทีวีไทย อาหรับ เกาหลี ก็ไม่ต้องมีงานทำ หนังสือพิมพ์ที่ไม่ใช่ภาษาอังกฤษก็ไม่ต้องพูดถึงแล้ว เพราะไม่ได้เกี่ยวข้อง ไม่มีคนในสโมสรมาอ่าน ไม่มีหุ้นในสโมสร
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 17:56
[RE: Ole In และ Ole Out : บทความนี้โดนใจสุด]
Ferdinand29.1m พิมพ์ว่า:
ทีมใหญ่อย่าง Man United ควรมีนโยบายแบบ Chelsea Madrid Bayern ฯลฯ
ตั้งเป้าที่ได้รับมอบหมายจากบอร์ดบริหาร ปีนี้คุณต้อง Top4 หรือปีนี้คุณต้องแชมป์EPL/UCLสักถ้วย

เป็นโชคดีของ Ole ที่เป็นตำนาน มีป๋าหนุนอยู่เบื้องบน และบอร์ดบริหารสนใจการเงินมากกว่าความสำเร็จ
ไม่นั้นเขาควรบินตาม Lampard ไปแล้วผลงานไม่ต่างกันมาก

ปล.ปีนี้ถ้า Ole ไม่ได้ EPL/UCL ผมว่าควรปลด ขืนยังอยู่ทีมนี้นักเตะจะเสียเวลาและช่วงพีคไปกับทีมโค้ชมือไม่ถึง มันน่าเสียดาย

เห็นด้วยครับ

คือ ทีมใหญ่ๆ ตัดเชลซีออกที่ว่ามาคือ มีทั้งประวัติศาสตร์ลีกษณะเดียวกับผีแดงคือ ไม่ได้สร้างจากการทุ่มเงินอัดฉีด

แต่พวกเขาก็ไม่ได้รอรีกับการเปลี่ยนคนที่ไม่เวิร์ค หรือดูเหมือนจะไม่เวิร์ค แต่ผีแดงมีติดที่เจ้าของ here และหลงวิถีความสำเร็จเดิม พูดง่ายๆคือ อยากจะให้มีคนทำแบบที่ Sir Alex เคยทำ

ซึ่งมันแทบจะเป็นไปไม่ได้แล้วในสมัยนี้ กับการทำแบบที่ Sir เคยทำ ฟุตบอลสมัยใหม่คือ ปรับเร็ว เปลี่ยนเร็ว พร้อม move on เสมอโดยไม่ยึดติดตัวบุคคล นักเตะเก่งหรอ โค้ชเก่งหรอ ย้ายออกไปสิ..ทีมจะเดินหน้าหาคนมาแทน โค้ชเก่ง นักเตะเก่งๆิไม่ได้มีคนเดียวในโลก
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4445
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 18:14
สำหรับผมตัดเกรดแกตั้งแต่ปีที่แล้ว เพราะผมคิดว่างานหลังบ้านเสร็จตั้งแต่เมอทัฟฟ เฟรชเชอร์มีหน้าที่ชัดเจนแล้ว
หลังจากนั้นหน้าที่แกคือในสนามเท่านั้น นอกสนามคนรับผิดชอบมีแล้วต้องไม่เอามาเกี่ยว รับผิดชอบงานใครงานมัน

สุดท้ายผมเห็นแกคุมนัดชิงUEL คุมเจอยังบอยส์ ห่างกันไม่ถึง10นัดเจอแบบนี้2รอบ
ตอนนี้ผมไม่อินกับการมีแกข้างสนามอีกต่อไปแล้ว ออกเร็วจะดีมาก ออกช้าแชมป์เท่านั้นถ้าไม่ได้จะไล่ด่าซ้ำด้วย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20171
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 18:48
ผมว่าเค้าเป็น Ole in อ่ะ เพราะยังมีแอบเหยียดพวก Ole out อยู่เลย

ผมว่าไม่กลางหรอก ก็แค่หาเหตุผลมาช่วยซัพเฉยๆ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4917
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 19:22
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
ผมสายOle out แต่ตอนนี้สำหรับผมให้เวลาจนจบซีซั่น

ผมละไม่เห็นด้วยตรง"เค้าคงไม่มีดูคอมเม้นภาษาไทยแน่ๆ เนอะ อย่าพึ่งทำตัวเป็นผู้ถือหุ้นสโมสรขนาดน้านนน"
คือแฟนก็แสดงความเห็นตามอารมณ์และเหตุผลแหละ ไม่ได้หวังให้บอร์ดมาอ่านอยู่แล้ว

วิจารณ์ทุกคนก็ทำได้ทั้งนั้น ถ้าเอางั้นจริงก็ไม่ต้องมาพูดเรื่องบอลกันแล้ว กูรูทีวีไทย อาหรับ เกาหลี ก็ไม่ต้องมีงานทำ หนังสือพิมพ์ที่ไม่ใช่ภาษาอังกฤษก็ไม่ต้องพูดถึงแล้ว เพราะไม่ได้เกี่ยวข้อง ไม่มีคนในสโมสรมาอ่าน ไม่มีหุ้นในสโมสร  

ถูกครับป๋า
คิดจะcome backตามโด้มั่งไหมป๋า
แก้ไขล่าสุดโดย 1MOREGAMEs เมื่อ Fri Sep 17, 2021 19:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แก๊... แกไม่มีสิทธ์มาเรียกชั้นว่าหมาแดง!!!
นักเตะท้ายซอย
Status: ยินดีที่ได้รู้จัก
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 16890
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 20:15
โอเล่ไม่มีวี่แววจะพัฒนาตัวเองในแง่แทคติกใหม่ๆ

ถ้าแกแสดงให้เห็นว่าถึงความเก๋ามากขึ้น ยังไงก็เป็นที่ยอมรับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 21:11
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:

ถูกครับป๋า
คิดจะcome backตามโด้มั่งไหมป๋า  

คิดถึงแกอยู่นะครับ แต่แกก็กลับมายั่งในสนามอยู่เรื่อยๆ พอได้หายคิดถึงครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3320
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 21:25
ผมต้องเลือกใช้ไหมว่า in หรือ out

ถ้าเอาตามคนที่อ้างอิงใน Fb คือ ตอนนี้หน้าที่โซลชาได้เปลี่ยนไปแล้วถูกมั้ยครับ จากผู้กอบกู้มาเป็นโค้ชเต็มตัวเพราะฉนั้นหน้าที่โค้ชก็ต้องมองไปถึงการดึงศักยภาพนักเตะ แท็กติคที่เหมาะสมกับทีมและผู้เล่นรวมไปถึงการแก้เกม
แต่ตั้งแต่เริ่มฤดูกาลจนนัดล่าสุด การวางแท็กติคและการแก้เกมคือปัญหาเดิมๆที่เคยเจอเลยนะแต่ก็ยังแก้ไม่ได้และไม่เห็นถึงการพัฒนาในจุดนี้

ถ้าจบฤดูกาลแล้วมีถ้วยติดมือ แกก็มีควรได้คุมต่อไปแต่ถ้าทีมไม่มีลุ้นซักถ้วยแล้ว ผมก็ไม่อยากรอจนจบฤดูกาลนะเพราะโซลชาได้ใช้ทั้งเงินและเวลาไปพอสมควรแล้วซึ่งก็ควรต้องออก
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Dec 2020
ตอบ: 251
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 03:05
Ole In และ Ole Out : บทความนี้โดนใจสุด
sekkenkam พิมพ์ว่า:
คนเดี๋ยวนี่ความอดทนต่ำเตี้ยเรี่ยดิน ความคาดหวังสูง อยากระบายอารมณ์อะไร อยู่ที่ปลายนิ้ว ไม่เหมือนเมื่อก่อน ไม่ได้บอกว่าผิด ทุกอย่างมันปรับตัวไปหมด ข่าวสารไวมากกว่าเดิมเป็นทวีคูณ พฤติกรรมผู้บริโภคเปลี่ยน โอเล่น่าจะรู้ข้อนี้ดี ผมว่าเค้าก็ทำใจส่วนนึงแหละว่าจะออกเมื่อไหร่ก็ได้ ลองเฟอร์กี้มาอยู่ยุคนี้ ลองทำทีมแพ้สัก 2นัดติด ผมว่ามีคนไล่ละ

ส่วนตัวผมดูตาม KPI สโมสร คนนอกไม่มีทางรู้หรอก ว่าคืออะไร ได้แต่คาดเดา หรือตั้ง KPI มาเอง ตราบใดที่ทำได้ตาม KPI ก็ผ่าน ได้ไปต่อ ง่ายๆแค่นั้น
ส่วนตัว แพ้นัดเดียว หรือฟอร์มห่วยนัดเดียว ผมไม่ใส่ใจ คนเรามี error ได้ ไม่ว่าจะแพ้ทีมเล็กขนาดไหนก็ตาม
ตราบใดที่ดูแล้วสนุก ดูบอลแล้ว happy นี่คือ KPI ส่วนตัวผม
ซึ่งส่วนมากมันก็ สะท้อนมาจากชัยชนะ หรือแชมป์นะแหละ แต่ไม่ทั้งหมด
ถ้าจะชนะ 1-0 ทุกนัดเล่นน่าเบื่อ ก็คงบอกว่าดีไม่เต็มปาก

แพ้ยังบอย อุดขนาดนี้ happy ไหมครับ
เอาจริงอย่างที่หัวทู้กล่าว

ไม่มีใครว่าเรื่องแพ้หรอกครับ
แต่ใครเค้าเซ็งเรื่องอุดมากกว่า

ถ้าสู้จนหมดจริงๆ ไม่มีใครเค้าด่า

แฟนส่วนใหญ่เค้าเชียร์เพราะแมนยูสมัยก่อนมันสู้จนหยดสุดท้าย

สอบตกหมดครับสำหรับนัดนี้ KPI ทั้ง EQ ที่แสดงว่ากลัวแค่ไหน กับ IQ แก้เกมส์ ขนาดทุ่มอุดทุกอย่างแล้วยังแพ้

ส่วน KPI ที่พูดๆ ก็ให้เฉพาะซีซั่นนี้ ต้องบอกว่าเปิดไม่สวยเลย

น่าจะมองออกว่า
ว่าที่ด่าๆ กัน ยังไม่มี แฮสแท๊ก โอเล่เอ้าท์
คือคนเค้าไม่ได้ให้ออกไปเดี๋ยวนี้
ทุกคนเข้าใจ ยอมให้พิสูจน์ฝีมือทั้งฤดูกาล

ส่วนเค้าจะบ่นเพราะการแก้เกมส์นัดนี้ ก็ให้ไปเถอะเพราะมันน่าด่าจริง และทุกท่านมีสิทธิที่จะสงสัยในความสามารถของโค้ช
จะไปบอกว่าพวกเค้าแพนิคก็ไม่ถูก

เล่นแบบนี้ก็สมควรสงสัยว่าไหวเปล่า

แฟนๆ ทีมนี้ถ้าผ่านมอยส์มาได้ มันก็ทนได้ละ
อย่าเอามาติชไปเล่นหน้าละกัน..

ส่วนถ้าคิดว่าแฟนผีแม่งแพนิคไปเอง ก็ไปดูกูรูทั่วโลกเลย เค้าก็วิจารณ์และหลายๆ คนก็เริ่มสงสัยใยฝีมือตั้งแต่นัดนี้กันแล้ว

บ่อนยังปรับราคาเลยตอนนี้..

คิดว่าเรื่องโอเล่มันก็แค่ อุบัติเหตุทางฟุตบอลเหรอครับ..

แมนยูแค่โชคร้ายงี้เหรอ?

ไม่งั้นใครเล่น 10 ตัวแล้วแพ้ บ่อยมันก็ปรับราคากันยับทุกวันแล้วมั้ง

ไม่ต้องคิดหรอก ว่าเซอร์แพ้สองนัดคงโดนแฟนไล่ออก โอเล่ไม่ได้เก่งขนาดนั้น ไปดึงเซอร์ให้ระดับเดียวกับโอเล่ทำไม

ก่อนมาคุมแมนฯยู เซอร์ทำทีมได้แชมป์อะไรมาก่อนกี่แชมป์ ทั้งสก๊อตติสคัพ ทั้งยูฟ่าคัพ ตอนมาคุมก็ไม่ใช่ขี้ไก่แล้ว มาคุมผีแล้วแพ้ สองนัดคิดว่าแฟนผีจะสงสัยเท่าโอเล่เหรอ

เรื่องนี้มันสมควรแพนิค มันสมควรวิจารณ์ พูดได้แค่นั้น..ไล่ออกไหม ก็ทำให้ครบปีแล้วมาวัดกัน ถ้าไม่ได้แชมป์เลย แต่ดูทรงว่าทุกอย่างไปได้ดีมากๆ เล่นดี มีทรง อาจจะให้ต่อ

แต่ตุ๊ดๆ แบบนี้ พรุ่งนี้ก็ได้

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19935
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 11:54
[RE]Ole In และ Ole Out : บทความนี้โดนใจสุด
ผมสายให้โอกาสคน แต่ก็รู้จักพอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Aug 2020
ตอบ: 457
โพสเมื่อ: Sun Sep 19, 2021 02:06
เอาจริงๆ ผมก็ตอบตัวเองไม่ได้นะว่า Ole In หรือ Out
มันเหมือน Love/Hate Situation อ่าคับ
แต่ ณ ปัจจุบันคือ รู้สึกว่าเค้าดูไม่เด็ดขาดในสถานการณ์ที่ทีมต้องการสิ่งนั้น
ในนัดที่มันดี อ่ะก็ใช่ ทุกอย่างมันก็ flow แต่พอนัดที่มันดูอึดอัดๆ เค้าก็ดูเก้ๆกังๆ เวลาจะตัดสินใจแต่ละที
แล้วทุกครั้ง การตัดสินใจมันจะออกมาเป็นในทาง play safe ซะเยอะ
มันไม่ให้ความรู้สึกว่าเออ นัดนี้กูจะเอา กูจะลองแลกดู
ซึ่งถ้าเราจะตั้งเป้าหมายสูง ทำไมเราถึงจะไม่แลก ไม่เสี่ยง
นัดชิง UEL นี่คือชัดมากว่าเค้าหวังยื้อ ก็เลยไม่รู้ว่านี่มันเรียกจิตวิญญาณผู้ชนะจริงๆรึเปล่า
ถ้าฤดูกาลนี้เราได้เห็นความ กูจะเอา กูจะแลก ของน้า ด้วยตัวผู้เล่นที่น้ามีขนาดนี้
ก็พอจะใจชื้นว่า เออ น้าคงจะพาไปเราไปต่อกันได้

ชอบความเห็นคุณฟลุค ผู้บรรยายพูดว่า ลองถอดผู้จัดการทีมของ utd city liverpool chelsea ออกไป
แล้วเทียบตัวผู้เล่นกัน เราขี้เหร่กว่าทีมอื่นขนาดไหนกัน คือเห็นภาพชัดมาก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel