ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
cnS
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Si Señor
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Jun 2015
ตอบ: 4536
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 17:11
[RE: Crypto , NFT game มีไรให้ตำมั้ง]
B[Last] พิมพ์ว่า:
cnS พิมพ์ว่า:
หลังๆ มาผมคัดเหลือแต่เกมส์ที่ไม่มีค่า GAS ครับที่เล่น ตอนนี้ที่ลงอยู่มี 4 เกมส์

axie , pvu , cryptocars , journeytogodhood

axie ถึงจะ SLP ราคาลงเรื่อยๆ แต่เป็นเกมส์ long trem เน้นเล่นยาวๆ
แต่ถือว่ากินเวลาชีวิตพอควรเลยครับวันล่ะ 2 ชั่วโมงได้

PVU อันนี้คืนทุนแล้วทิ้งฟาร์มไว้ชิลๆ รอต้นจริง ครบเควสต้นไม้โลกน่าจะได้เลย
แต่ราคาน่าจะดิ่งแน่เลยครับ แจกเยอะมาก ต้นแท้ล้นแน่ๆ แต่ไม่มีค่า gas ก็เน้นเล่นยาวๆ ไป

cryptocars อันนี้เกือบคืนทุนแล้วเหมือนกันครับ ฟาร์มชิลๆ จนกว่าเกมส์จะปิดเลยครับไม่มีค่า Gas มีอยู่ 6 คันลงตั้งแต่วันแรกๆที่เปิดเลยอันนี้

journeytogodhood อันนี้กำไรดีมากครับ คืนทุน + กำไรตั้งแต่วันแรกเลย แพ็ค god โครตคุ้ม
ตอนราคาประมาณ 100 US ผมเปิดไม่มีซองไหนได้ต่ำกว่า 100 US เลย ปั๊มเปิดแพ็ครัวๆ แล้วโยน market เอา
ของ 3-4 ดาวออกง่ายมาก มาแทบทุกแพ็ค แต่รู้สึกว่าเกมส์แบนมั่วๆ ไปหน่อยแถมแบนโหดมาก แต่ผมชอบระบบมากเลย ดูมีเนื้อเรื่องให้อ่านอยู่นะ ไม่ใช่กดตีๆ อย่างเดียว

ที่รอเล่นมี wanaka กับ Farmingtales ครับ

เอ่อ คริปโตคาเห็นมีมู้เมื่อเช้า บอกวันนี้มีแพคใหม่ 600ซีคา คิดว่าไง เม่าอย่างผมน่าไปตำไหมถ้าจะซื้อสักกล่อง หรืออย่าเข้าเลยเดี๋ยวติดดอย เหลาให้ฟังหน่อย
แล้วก็jouneygod มีเกราะดีๆมาขายผมถูกๆไหม ถามไปก้ไม่มีตังซื้ออยู่ดี ตอนนี้ใส่ คอมมอน2ดาว โดนม่อนอีซี่ตบตายไปทีวันนี้ คิดว่าเกราะกากไป แต่อาวุธ มิสติค2ดาวอยู่ละ  

ccar ความน่าลงทุนตอนนี้ผมมองกลางๆ ครับ ต้องรอดูระบบ burn เหรียญต่างๆ ที่รออัพเดท
ROI ถ้าลงทุนตอนนี้น่าจะ 30 วัน + แถมต้องรอลุ้นระบบที่กำลังจะเปิดเพิ่มว่าจะยังไงต่อ แต่เท่าที่อ่านสรุปจาก AMA ล่าสุดผมว่าค่อนข้างโอเคนะครับ ดูมี roadmap ที่โอเคเลย และ dev ทีมนี้ทำงานตรงเวลามากด้วย แถมใน tele ตอบแทบจะทุกข้อความที่คนถามเลย ถ้าเทียบแนว c2e ตอนนี้ผมชอบเกมส์นี้มากสุดล่ะครับ รองลงมาเป็น bunicorn เสียดายมีค่า Gas

Jouneygod ของผมก็ไม่เหลือเลยครับ เหลือเมติก 2 ชิ้นไว้ฟาร์ม นอกนั้นโยน market หมดเลย แต่ถ้ามอนผมว่าไอ้พวกตัว melee มันโหดมากเลยครับ ผมเจอวิ่งหนีอย่างเดียวเลย เน้นตีมอนประเภทอื่นเอา

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 22526
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 17:14
[RE: Crypto , NFT game มีไรให้ตำมั้ง]
หลังๆ มาผมคัดเหลือแต่เกมส์ที่ไม่มีค่า GAS ครับที่เล่น ตอนนี้ที่ลงอยู่มี 4 เกมส์

axie , pvu , cryptocars , journeytogodhood

axie ถึงจะ SLP ราคาลงเรื่อยๆ แต่เป็นเกมส์ long trem เน้นเล่นยาวๆ
แต่ถือว่ากินเวลาชีวิตพอควรเลยครับวันล่ะ 2 ชั่วโมงได้

PVU อันนี้คืนทุนแล้วทิ้งฟาร์มไว้ชิลๆ รอต้นจริง ครบเควสต้นไม้โลกน่าจะได้เลย
แต่ราคาน่าจะดิ่งแน่เลยครับ แจกเยอะมาก ต้นแท้ล้นแน่ๆ แต่ไม่มีค่า gas ก็เน้นเล่นยาวๆ ไป

cryptocars อันนี้เกือบคืนทุนแล้วเหมือนกันครับ ฟาร์มชิลๆ จนกว่าเกมส์จะปิดเลยครับไม่มีค่า Gas มีอยู่ 6 คันลงตั้งแต่วันแรกๆที่เปิดเลยอันนี้

journeytogodhood อันนี้กำไรดีมากครับ คืนทุน + กำไรตั้งแต่วันแรกเลย แพ็ค god โครตคุ้ม
ตอนราคาประมาณ 100 US ผมเปิดไม่มีซองไหนได้ต่ำกว่า 100 US เลย ปั๊มเปิดแพ็ครัวๆ แล้วโยน market เอา
ของ 3-4 ดาวออกง่ายมาก มาแทบทุกแพ็ค แต่รู้สึกว่าเกมส์แบนมั่วๆ ไปหน่อยแถมแบนโหดมาก แต่ผมชอบระบบมากเลย ดูมีเนื้อเรื่องให้อ่านอยู่นะ ไม่ใช่กดตีๆ อย่างเดียว

ที่รอเล่นมี wanaka กับ Farmingtales ครับ

เอ่อ คริปโตคาเห็นมีมู้เมื่อเช้า บอกวันนี้มีแพคใหม่ 600ซีคา คิดว่าไง เม่าอย่างผมน่าไปตำไหมถ้าจะซื้อสักกล่อง หรืออย่าเข้าเลยเดี๋ยวติดดอย เหลาให้ฟังหน่อย
แล้วก็jouneygod มีเกราะดีๆมาขายผมถูกๆไหม ถามไปก้ไม่มีตังซื้ออยู่ดี ตอนนี้ใส่ คอมมอน2ดาว โดนม่อนอีซี่ตบตายไปทีวันนี้ คิดว่าเกราะกากไป แต่อาวุธ มิสติค2ดาวอยู่ละ  

ccar ความน่าลงทุนตอนนี้ผมมองกลางๆ ครับ ต้องรอดูระบบ burn เหรียญต่างๆ ที่รออัพเดท
ROI ถ้าลงทุนตอนนี้น่าจะ 30 วัน + แถมต้องรอลุ้นระบบที่กำลังจะเปิดเพิ่มว่าจะยังไงต่อ แต่เท่าที่อ่านสรุปจาก AMA ล่าสุดผมว่าค่อนข้างโอเคนะครับ ดูมี roadmap ที่โอเคเลย และ dev ทีมนี้ทำงานตรงเวลามากด้วย แถมใน tele ตอบแทบจะทุกข้อความที่คนถามเลย ถ้าเทียบแนว c2e ตอนนี้ผมชอบเกมส์นี้มากสุดล่ะครับ รองลงมาเป็น bunicorn เสียดายมีค่า Gas

Jouneygod ของผมก็ไม่เหลือเลยครับ เหลือเมติก 2 ชิ้นไว้ฟาร์ม นอกนั้นโยน market หมดเลย แต่ถ้ามอนผมว่าไอ้พวกตัว melee มันโหดมากเลยครับ ผมเจอวิ่งหนีอย่างเดียวเลย เน้นตีมอนประเภทอื่นเอา  

แมงมุมนี่ตัวเชี้ยเลย โดนแม่มตีตายประจำ
ฝากเพจเล่นเกมหมาด้วยครับ https://www.facebook.com/playdoggame
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 17:15
mr.arthas พิมพ์ว่า:
Thetan Arena เห็นว่าเป็นเกมMobaตัวแรกๆ
ผมก็ยังไม่ได้ลองเหมือนกัน  
ผมเห็นก็เหนื่อยละนั่งเล่นโมบา เผลอๆจะหัวร้อนตาม แค่axieผมก็หัวร้อนพอละ  
ตอนนี้ผมมาลองmir4 ทำเงินได้ไอดีละ50บาทวัน เน้นเปิดหลายๆจอเอา ข้อดีคือไม่ต้องลงทุนอะไร ข้อเสียคือปล่อยทิ้งนานมากไม่ได้ เพราะมีคนชอบมาแย่งขุดแร่  
mir4 mobileไม่ใช่หรอ จำไม่ได้ว่าเปิดบอทได้เปล่า แต่เห็นละขี้เกียจเล่นเลย
ฝากเพจเล่นเกมหมาด้วยครับ https://www.facebook.com/playdoggame
cnS
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Si Señor
เข้าร่วม: 25 Jun 2015
ตอบ: 4536
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 17:18
TsP-T พิมพ์ว่า:

ผมเปิดพรีเมี่ยมแพคไป 2 หมาไม่เเดกเลยครับ ไตแทบวายย  

แพ็ค god คุ้มจริงครับ ตอนแรกผมดูเพื่อนผมมันสตรีมเปิดให้ดูใน ดิส 3-4 ดาวออกทุกแพ็ค แล้วคือราคา
อาวุธ 4 ดาวมัน 130 - 180 S เลยครับแค่ชิ้นเดียว ถ้าเป็นเสือ้เกราะนี่ 400 S เลย ถ้าจำไม่ผิด เลยเติมเงินไปเปิดบ้าง ทำกันอยู่ 3-4 คน พวกผมเหมาเกือบหมดเลยใน market ตอนนั้นที่ราคาต่ำกว่า 120 S พอมาอีกวันราคาไป 150 - 160 S ก็ไม่เอาล่ะครับ
มีซื้อ Land ติดกันมาผืนนึง เกือบ 700S แต่ผมว่าผลตอบแทนน้อยมากเลยตอนนี้ ได้แค่วันล่ะ 120 godt เองจากที่ดิน
แก้ไขล่าสุดโดย cnS เมื่อ Wed Sep 15, 2021 17:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2014
ตอบ: 4543
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 17:23
cryptozoon

รอ dev
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1076
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 17:23
Axie เข้าตอนนี้ยังทันไหมครับ

ใช้ทุนประมาณเท่าไหร่
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 680
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 17:24
Thetan Arena เห็นว่าเป็นเกมMobaตัวแรกๆ
ผมก็ยังไม่ได้ลองเหมือนกัน  
ผมเห็นก็เหนื่อยละนั่งเล่นโมบา เผลอๆจะหัวร้อนตาม แค่axieผมก็หัวร้อนพอละ  
ตอนนี้ผมมาลองmir4 ทำเงินได้ไอดีละ50บาทวัน เน้นเปิดหลายๆจอเอา ข้อดีคือไม่ต้องลงทุนอะไร ข้อเสียคือปล่อยทิ้งนานมากไม่ได้ เพราะมีคนชอบมาแย่งขุดแร่  
mir4 mobileไม่ใช่หรอ จำไม่ได้ว่าเปิดบอทได้เปล่า แต่เห็นละขี้เกียจเล่นเลย  
ได้ทั้งMobileและPCครับ บอทได้ในเกมเลย

ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 17:26
MoonGarden พิมพ์ว่า:

ราวๆ 25K ขั้นต่ำ
ุถ้ามีฝีมือดูตัว 20kก็เอาอยู่
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: !@#$%^&
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 13044
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 17:29

แล้วเราต้องมานั่งกดเหมือนเล่นเกมจริงๆเลยใช่ไหม
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 17:29
Myth พิมพ์ว่า:

แล้วเราต้องมานั่งกดเหมือนเล่นเกมจริงๆเลยใช่ไหม  
ใช่ครับ อันนี้อะเกมจริงๆ เกมของแท้เลยแหละในสายnft game
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 11604
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 17:37

ทันครับ น่าเข้ามาก ผมกำลังจะทำอีกทีม

ราคาทีมถูกลงมาเยอะเลย แบบ 2เดือนที่แล้ว ต้องมี 55K+ อะ แต่ตอนนี้ 30K ก็ไป 2000 ได้

ผมแนะนำทีมซัก 30K นะ เดี่ยวระบบอะไรมาครบ ผมว่ามันน่าจะ fomo อีกรอบ

ผมตีไปว่าได้วันละ 200 ขวดราคา 2 บาท เดือนนึง 6000 ขวด 12K 3 เดือนคืนทุน โอเคเลยนะครับ ถ้าเล่นเองอะ

แต่ถ้าเป็นเงินเย็นและรอได้ กำไรก็จะมากกว่านี้
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2405
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 17:42
มี bunicorn ไม่รู้มีใครเล่นไหมผมเล่นซักพักละกำลังคืนทุน
Arsenal 24 Hour.
นักเตะเทศบาล
Status: Leader Jihyo
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1730
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 17:45
Null0 พิมพ์ว่า:
DND พึ่งมี airdrop relic ไปนะครับ ที่จะทำให้ไม่เสียเหรียญเวลาลงดันหรือตาย ผม stake ได้ตลอดเลยได้ทั้งอาวุธ ทั้ง relic airdrop ทั้งๆที่ยังไม่ได้เข้าดันเจี้ยนซักรอบเลย 5555

Meeb stake ลูกเดียว เหรียญราคาร่วงไปเอาเรื่อง

ตอนนี้ลงเพิ่มไปมี
Polka Fantasy เพราะภาพสวยล้วนๆ เหรียญ IDO ที่ .05 USD ตอนนี้น่าจะราวๆ 1USD+ ละ
Kaiju Card ลงเพราะกด mint NFT อีกเกมไม่ทัน ดวงแตกได้การ์ด epic เก็บยาวๆ

dnd stakeแพงอะถึงจะได้ลุ้นrelic  

ก็ประมาณหมื่นนิดๆนะครับ รอได้ เพราะเพื่อนเข้าไปเล่นช่วงแรกๆที่ยังตายเสียเหรียญอยู่ เห็นว่าแนวโน้มคืนทุนเร็ว

อีกอย่างก็ชินชามาจาก Axie แล้ว ลงตอน Eth แพง โดนไป 70k ได้มั้ง ตอนนี้ 30-40k ได้ทีมหรูแถม SLP ราคาลดเอาๆ แอบเซ็ง
TWICE TWICE LET'S GO
-----------------------------------------------------------------
LIKE OOH-AHH >>> CHEER UP >>> TT >>> KNOCK KNOCK >>> SIGNAL >>> LIKEY >>> HEART SHAKER
-----------------------------------------------------------------
When a group consists entirely of bias-list wreckers...
แขวนสตั๊ด
Status: กูเชียร์ม้าหนีบบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6170
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 17:53
ton2005xxx พิมพ์ว่า:
มี bunicorn ไม่รู้มีใครเล่นไหมผมเล่นซักพักละกำลังคืนทุน  

เกมส์แนวไหนครับ NFT ป่ะครับ ??
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 17:57
ม้าหนีบ พิมพ์ว่า:
ton2005xxx พิมพ์ว่า:

เกมส์แนวไหนครับ NFT ป่ะครับ ??  
ถ้าจำไม่ผิดคล้ายๆคริปโตเบลดเนี่ยแหละ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel