ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คุณหัวร้อนกับใครมากที่สุด
ยิ้ม
???
วาน บิส
???
ชอว์
???
ลินการ์ด
???
แข้งยังบอยส์ตอนดีใจทดเจ็บ
???
คะแนนทั้งหมด: 445
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: Once A Gooner Always A Gooner
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 8461
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 12:02
ปัญหาไม่ใช่ 10 ตัวแต่เป็น “โซลชา”
ถ้าเฮียยิ้มพาได้แชมป์มา​ คุยไล่จะพูดยังไงน้าา​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2021
ตอบ: 3167
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 14:26
[RE: ปัญหาไม่ใช่ 10 ตัวแต่เป็น “โซลชา”]
Tumsumjang พิมพ์ว่า:
ถ้าเฮียยิ้มพาได้แชมป์มา​ คุยไล่จะพูดยังไงน้าา​  

ปัญหาคือเมื่อไรแม่มจะได้ แล้วจะมีวันนั้นมั้ย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 970
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 14:30
[RE: ปัญหาไม่ใช่ 10 ตัวแต่เป็น “โซลชา”]
เป็นบทวิเคราะห์ที่ถูกเผงทุกบรรทัด รวมถึงหัวข้อกระทู้ด้วย

เราต้องให้ความเคารพยัง บอยส์ ด้วย แต่ทีมนี้ไม่ใช่บาเยิร์นหรือบาเซโลน่านะครับผม

ตอนเหลือ 10 คน รูปเกมต้องการความรัดกุมในเกมรับ แล้วรอจังหวะสวนกลับ ต้องใช้ผู้เล่นที่ครองบอลได้ มีความเร็ว มีสกิลเอาตัวรอดหรือเรียกฟาวล์ได้ เปลี่ยนซานโช่ออก แทนที่จะเป็นเดอเบค แล้วถอยป็อกบาลงมายืนกลาง ถือว่าพลาดแล้ว 1

พักครึ่งเติมเซ็นเตอร์มาเป็นหลังสามเพื่ออุด แสดงความป๊อดชัดเจนของโซลชา แล้วก็โดนบุกฝั่งเดียวตั้งแต่เริ่มครึ่งหลัง พลาดแล้ว 2

จังหวะแก้เปลี่ยนเกมอีกครั้ง ถอดโด้กับบรูโน่ออก ชัดเจนว่าปอดแหกจริง เพราะมาติชยังพอเข้าใจได้มาอุดเพิ่ม แต่ไม่คิดจะรอจังหวะสวนกลับเลยเหรอครับผม ยัง บอยส์ ดันสูงจนเปิดพื้นที่ขนาดนั้น กับผู้เล่นที่เก็บบอลได้ มีความเร็ว แต่พีสิ่งลินการ์ดลงมา ทั้งๆที่ไม่ใช่คนที่มีความเร็ว และเก็บบอลไม่ได้เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว พี่มีกรีนวู้ดกับมาร์ซิยัลนะครับ นี่ถือว่าพลาด 3

นี่คือความคิดเห็นส่วนตัวของผม ที่ไม่ได้เก่งอะไร แล้วเอาใจช่วยหวังว่าพี่จะพัฒนาในการแก้เกมขึ้นบ้าง

สุดท้ายนี้ ซีดานยังว่าง คอนเต้ยังว่างครับ

1
0
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 970
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 14:32
......
แก้ไขล่าสุดโดย varanee เมื่อ Wed Sep 15, 2021 14:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 30 Jul 2006
ตอบ: 2112
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 15:30
11 แพ้ 7 นี่สถิติโคตรโหด
0
0
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแยกแผ่นดิน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Jul 2010
ตอบ: 1803
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 16:05
คือ วางแท็คติค ก็ไม่ได้ดีอะไรนะ แต่พอต้องมาแก้ไขสถานการณ์เฉพาะหน้า นี่ 0 เลย

คือทีมที่เจออะ ต่อให้เรา จะมีผู้เล่นน้อยกว่าก้เถอะ แต่ยังไงมองเราก็ได้เปรียบ

ไม่ดุดันเอง
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 5680
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 17:54
[RE]ปัญหาไม่ใช่ 10 ตัวแต่เป็น “โซลชา”
โอเล่ ไม่ใช่ปัญหาครับ

บอลแพ้นัดเดียวแม่งจะให้ปลด
ผมว่าเพ้อเจ้อ เสพติดชัยชนะจนเคยตัว

คนเรามันต้องหนักแน่นกันหน่อย
ถ้าโลกนี้ คุณมองโค้ชไม่กี่คนว่าเก่ง
เท่ากับคุณไม่เปิดใจศึกษาคนอื่น
ปีนี้ลงทุนเยอะจริง
แต่มันใช่เวลามาเปลี่ยนแปลง มาตัดสิน มาประเมินไรไหม?

แพ้แค่นัดเดียวแม่งทำเป็นโลกจะแตกกัน สโมสรจะยุบหรอไง นี่หรือแฟนบอล

ไปครับ มันมีทางเดียวจริงๆ ที่จะทำให้คุณมีความสุขกับการดูบอลอย่างไม่ต้องทรมาน

คือไปตามเชียร์ทีมที่มีโค้ชที่คุณชอบคุมอยู่

อยู่ข้างทีมที่ชนะ ที่ทำให้คุณมีความสุขได้ทุกเกมครับ

แฟนบอลที่เขาเชียร์กันมานาน ผ่านช่วงแย่ๆ กว่านี้ สมัย มอยส์ สมัยฟานกัล สมัยมูมู่ มาได้

ทำไมการแพ้แค่นัดแรกของ ชปล. มันดูเหมือนโลกทั้งใบจะแตกเพราะโอเล่? สถานการณ์ในลีกก็เริ่มต้นได้โอเค ชนะ 3 เสมอ 1 จาก 4 เกม

ผมถามว่า มันเลวร้ายขนาดไหนกันวะ มันต้องปลดอะไรกันตอนนี้เลยรึ?

คุณเหลือ 10 ตัว แล้วนักเตะคุณจ่ายคืนหลังแบบนั้นช่วงทดเจ็บ
ยังบอย เล่นได้ขนาดนี้ คุณดูแต่ชื่อชั้นไม่ได้แล้ว

จุดวัดผลเขาก็มี ปิดฤดูกาลค่อยมาดูกัน แต่ไอ่สิ่งที่เกิดขึ้นวันนี้ พวกคุณบิ๊วกันเวอร์วัง สุดๆ สโมสรแห่งนี้แพ้ไม่ได้กันเลยหรือไง

ดูบอลแบบนี้ มันจะไปมีความสุขอะไรวะ
ผมเชียร์แมนยูมา 20 ปี เข้าใจคนที่เข้ามาพยายามวางรากฐาน
ผมก็อดทนได้นะ แพ้ก็แพ้ ไม่ได้เก็บมาอะไร
ผมว่าแมนยูชุดนี้ แข็งแกร่งสุดตั้งแต่หมดยุคเฟอร์กี้
ทั้งวิธีการเล่น และตัวนักเตะ
ผมก็อยากเห็นว่า โอเล่ มันจะดันไปได้ขนาดไหน

แต่ที่แน่ๆ คือมันต้องให้เวลาดูกันจนจบฤดูกาล
ไม่ใช่จะมาปลด เอะอะปลด
นักบอล สโมสรก็ลงทุนไปเยอะ
มันต้องมีระยะเวลาวัดผลเดะ
ถ้าตามผลงาน ถึง ณ ตอนนี้ ไม่มีเหตุผลอะไรต้องปลดเลย
นี่พูดตามเนื้อผ้า

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
4
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2010
ตอบ: 6272
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 19:12
แพ้ 7 จาก 11 นัดในเวที ucl ไม่น่าเชื่อว่าสถิตินี้จะเกิดขึ้นกับทีมระดับแมนยู โอเล่คุมในลีกพอได้นะ แต่ใน ucl นี่ชัดเจนเลยว่ามือไม่ถึงจริงๆ
0
0
Status: Debaucherous Farmer
เข้าร่วม: 17 May 2020
ตอบ: 168
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 19:57
varanee พิมพ์ว่า:
เป็นบทวิเคราะห์ที่ถูกเผงทุกบรรทัด รวมถึงหัวข้อกระทู้ด้วย

เราต้องให้ความเคารพยัง บอยส์ ด้วย แต่ทีมนี้ไม่ใช่บาเยิร์นหรือบาเซโลน่านะครับผม

ตอนเหลือ 10 คน รูปเกมต้องการความรัดกุมในเกมรับ แล้วรอจังหวะสวนกลับ ต้องใช้ผู้เล่นที่ครองบอลได้ มีความเร็ว มีสกิลเอาตัวรอดหรือเรียกฟาวล์ได้ เปลี่ยนซานโช่ออก แทนที่จะเป็นเดอเบค แล้วถอยป็อกบาลงมายืนกลาง ถือว่าพลาดแล้ว 1

พักครึ่งเติมเซ็นเตอร์มาเป็นหลังสามเพื่ออุด แสดงความป๊อดชัดเจนของโซลชา แล้วก็โดนบุกฝั่งเดียวตั้งแต่เริ่มครึ่งหลัง พลาดแล้ว 2

จังหวะแก้เปลี่ยนเกมอีกครั้ง ถอดโด้กับบรูโน่ออก ชัดเจนว่าปอดแหกจริง เพราะมาติชยังพอเข้าใจได้มาอุดเพิ่ม แต่ไม่คิดจะรอจังหวะสวนกลับเลยเหรอครับผม ยัง บอยส์ ดันสูงจนเปิดพื้นที่ขนาดนั้น กับผู้เล่นที่เก็บบอลได้ มีความเร็ว แต่พีสิ่งลินการ์ดลงมา ทั้งๆที่ไม่ใช่คนที่มีความเร็ว และเก็บบอลไม่ได้เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว พี่มีกรีนวู้ดกับมาร์ซิยัลนะครับ นี่ถือว่าพลาด 3

นี่คือความคิดเห็นส่วนตัวของผม ที่ไม่ได้เก่งอะไร แล้วเอาใจช่วยหวังว่าพี่จะพัฒนาในการแก้เกมขึ้นบ้าง

สุดท้ายนี้ ซีดานยังว่าง คอนเต้ยังว่างครับ

มีผิดไปบรรทัดนึงครับ เจอราร์ด BACK PASSS คนที่ฉกไปยิงไม่ใช่ดร็อกบา แต่เป็นเดมบ้า บา ครับ
0
0
Status: หวายตายแล้น
เข้าร่วม: 11 May 2010
ตอบ: 516
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 20:25
ปัญหาไม่ใช่ 10 ตัวแต่เป็น “โซลชา”
แพ้เพราะใบแดงกับส่งบอลเสียกะจะปลดกันเลยหรือ ใจร้ายกันจังเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 1938
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 20:41
ระยะปีหลังๆผมหันไปตั้งใจดูทีมอย่างเชลซีหรือลิเวอร์พูลเล่น แล้วเมื่อกลับมาดูแมนยูทีมรักแล้วเข้าใจทันทีถึงความแตกต่าง แค่จะบอกว่าถ้าต้องการแชมป์ปีนี้ปีหน้าต้องรีบเปลี่ยนโค้ช ไม่ได้เกลียดโอเล่นะแต่ที่ผ่านมานั่นคือแกทำเต็มที่สุดๆของแกแล้ว

0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20160
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:30
สู้อะไรก็ไม่สู้ “ทีมแนวโน้มดี” อ่ะ

เน้นขายฝัน ไม่เน้นความสำเร็จ 555555555
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20160
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:35
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:
โอเล่ ไม่ใช่ปัญหาครับ

บอลแพ้นัดเดียวแม่งจะให้ปลด
ผมว่าเพ้อเจ้อ เสพติดชัยชนะจนเคยตัว

คนเรามันต้องหนักแน่นกันหน่อย
ถ้าโลกนี้ คุณมองโค้ชไม่กี่คนว่าเก่ง
เท่ากับคุณไม่เปิดใจศึกษาคนอื่น
ปีนี้ลงทุนเยอะจริง
แต่มันใช่เวลามาเปลี่ยนแปลง มาตัดสิน มาประเมินไรไหม?

แพ้แค่นัดเดียวแม่งทำเป็นโลกจะแตกกัน สโมสรจะยุบหรอไง นี่หรือแฟนบอล

ไปครับ มันมีทางเดียวจริงๆ ที่จะทำให้คุณมีความสุขกับการดูบอลอย่างไม่ต้องทรมาน

คือไปตามเชียร์ทีมที่มีโค้ชที่คุณชอบคุมอยู่

อยู่ข้างทีมที่ชนะ ที่ทำให้คุณมีความสุขได้ทุกเกมครับ

แฟนบอลที่เขาเชียร์กันมานาน ผ่านช่วงแย่ๆ กว่านี้ สมัย มอยส์ สมัยฟานกัล สมัยมูมู่ มาได้

ทำไมการแพ้แค่นัดแรกของ ชปล. มันดูเหมือนโลกทั้งใบจะแตกเพราะโอเล่? สถานการณ์ในลีกก็เริ่มต้นได้โอเค ชนะ 3 เสมอ 1 จาก 4 เกม

ผมถามว่า มันเลวร้ายขนาดไหนกันวะ มันต้องปลดอะไรกันตอนนี้เลยรึ?

คุณเหลือ 10 ตัว แล้วนักเตะคุณจ่ายคืนหลังแบบนั้นช่วงทดเจ็บ
ยังบอย เล่นได้ขนาดนี้ คุณดูแต่ชื่อชั้นไม่ได้แล้ว

จุดวัดผลเขาก็มี ปิดฤดูกาลค่อยมาดูกัน แต่ไอ่สิ่งที่เกิดขึ้นวันนี้ พวกคุณบิ๊วกันเวอร์วัง สุดๆ สโมสรแห่งนี้แพ้ไม่ได้กันเลยหรือไง

ดูบอลแบบนี้ มันจะไปมีความสุขอะไรวะ
ผมเชียร์แมนยูมา 20 ปี เข้าใจคนที่เข้ามาพยายามวางรากฐาน
ผมก็อดทนได้นะ แพ้ก็แพ้ ไม่ได้เก็บมาอะไร
ผมว่าแมนยูชุดนี้ แข็งแกร่งสุดตั้งแต่หมดยุคเฟอร์กี้
ทั้งวิธีการเล่น และตัวนักเตะ
ผมก็อยากเห็นว่า โอเล่ มันจะดันไปได้ขนาดไหน

แต่ที่แน่ๆ คือมันต้องให้เวลาดูกันจนจบฤดูกาล
ไม่ใช่จะมาปลด เอะอะปลด
นักบอล สโมสรก็ลงทุนไปเยอะ
มันต้องมีระยะเวลาวัดผลเดะ
ถ้าตามผลงาน ถึง ณ ตอนนี้ ไม่มีเหตุผลอะไรต้องปลดเลย
นี่พูดตามเนื้อผ้า

โอเล่ไม่ใช่ปัญหา ละปัญหาในสนามเกิดจากใคร มองด้วยสติ คิดด้วยเหตุผลสิ

ไม่ใช่ว่าแตะต้องไม่ได้ วิจารณ์ไม่ได้ ก้มหน้าก้มตาเชียร์ จนไม่ดูความถูกต้อง จนไม่สนความคิดคนอื่น

ผมว่าคุณเองต่างหากที่มีปัญหาในการเชียร์บอลแล้วไล่ด่าคนที่คิดไม่เหมือนตัวเอง
2
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 801
โพสเมื่อ: Thu Sep 16, 2021 09:13
ก่อนหน้านี้เอาใจช่วยนะตอนแกมาใหม่ๆ แต่ไม่คิดว่ามือแกถึงตั้งแต่แรก เพราะการคุมทีมก่อนหน้า ปัญหาของแกคือการแก้เกมส์ จนมาเซ็งสุดๆ ก็นัดชิงยูโรป้า ที่ไม่คิดแก้เกมส์อะไรเลย ตั้งแต่นัดนั้นผมได้แต่รอว่าแกอาจจะพัฒนาขึ้น หรือจะโดนปลดก่อน ซึ่งพอมานัดนี้ดูแล้วน่าจะอย่างหลังถ้ายังแก้เกมส์อะไรแบบนี้อีก
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ZzzzzZ
เข้าร่วม: 24 May 2009
ตอบ: 4541
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 03:56
ทีมมีครบทุกอย่างกว่าตอนมูอีกแต่ทรงถอยหลังเพราะโค้ช
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel