ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status: COYG
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2008
ตอบ: 707
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 09:21
[RE: ซานโช่ ยังต้องรอปรับตัวอีกหรอครับ]
นิวเปเป้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
MESS WITH THE BEST,DIE LIKE THE REST
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2020
ตอบ: 728
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 09:39
ถูกแบนแล้ว
[RE: ซานโช่ ยังต้องรอปรับตัวอีกหรอครับ]
poorponce พิมพ์ว่า:
กะลาแลนด์ พิมพ์ว่า:
ตลกพวกอวย 75ล้าน เล่นได้เท่านี้ บอกเล่นดี 5555555

วันนี้เพื่อนจ่ายอย่างสวยหลุดไปทางขวา มีเวลาให้ทำอะไรเยอะแยะ สุดท้ายล็อคไปติดเขาซะงั้น

จิ๊กซอชิ้นสุดท้ายปีกขวา เริ่มมีกลิ่น 5555555

สำหรับผมมันคือดีขึ้นนะ เทียบกับนัดแรกๆ แถมเป็นนัดที่เล่นทางขวาด้วย แล้วลูกหลุดไปนั้น มันกากเองจริง

แต่ก็คือเอามาตัดสิน career มันเลยหรอครับ เข้าใจว่ากะมาแขวะลูกเดียว แต่พูดซะเหมือน

นักเตะใหม่ทีมอื่นๆไม่เคยพลาดกันเลย ไม่เคยต้องปรับตัวเลย ค่าตัวมันสูงจริงแหละ

แต่ผมว่าแต่ละคนก็คิดแตกต่างกันไป อุส่ามาคุยแบบมีเหตุผลด้วย จะคุยกับผมไหมเนี่ย  

บ่นไรมาตัดสินอะไร

แขวะอะไร ตรงไหนที่พูดไม่จิง บอกทีสิ

ตลกว่ะ 55555

0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6360
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 10:12
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
Spoil
R'omeo พิมพ์ว่า:
โม พิมพ์ว่า:
ก่อนโดนเปลี่ยนออกคือเล่นแย่มากช้ามาก ไม่กล้าเล่น เห็นแฟนผีในมู้ Live หลานๆคนเริ่มบ่น

มากขึ้นละ คิดว่าไงกันมั่งครับ  
ก่อนโดนเปลี่ยนออกคือเล่นแย่มากช้ามาก ไม่กล้าเล่น เห็นแฟนผีในมู้ Live หลานๆคนเริ่มบ่น

คือมันก็ยังไม่โอเคนะ

แต่ถ้าไม่ปรับตัวแล้วให้ทำไงดี..

- ไม่ส่งลงเลย
- ขายทิ้ง ก็ไม่ได้ ตลาดปิดแล้ว
- หรือนั่งสำรอง ก็ต้องรอดู

ผมว่าอาจจะต้องไปกลับไปที่สำรอง แล้วซ้อมให้หนักเพื่อกลับสู่ทีม

คือก็ต้องยอมรับแหละ ว่าซื้อมาแพง และไม่สามารถตอบสนองความคาดหวังได้ทันที

แต่ในเมื่อมันยังปรับตัวไม่ได้..มันก็ต้องปรับตัวต่อไป หรือ คิดว่าไงล่ะ

จะยกให้เป็นดีลที่ล้มเหลวในเดือนแรกเลย..เลยไหม
คือแต่ละดีลมันมีความเสี่ยงอยู่แล้ว มีสิทธิ์ออกได้ 2 หน้าแหละ แต่ถ้าผ่านไป 1 ปี มันหาจุดเปลีย่นไม่ได้ค่อยว่าอีกไหม

อย่างโซลชายังมาจนจะ 3 ปี ก็ยังได้โอกาสอยู่
VDB เล่นทั้งปีไม่มีไรเลย ก็ยังอยู่

คือ ตอนนี้มันไม่เวิร์คเท่าไหร่ล่ะ แต่มันยังมีทางให้เดินอยู่ไง

ก็ที่เค้าถามเนี่ยคือ ค่าตัวขนาดนี้ มันต้องรอปรับตัวถึง1ปีเลยรึ มันควรแกะซองกินได้เลยไหม

ไอปรับตัวไม่ได้ต้องให้เวลา หรือต้องลงไปสำรอง อันนี้ใครๆก็รู้อยู่แล้วครับว่ามันควรเป็นแบบนั้น

พ้องมันคือ ค่าตัวขนาดนี้ ทำไมถึงยังต้องใช้เวลาปรับตัวนานอีก ทั้งๆที่ก็กลับมาลีคเดิม ประเทศบ้านเกิด สภาพอากาศ สภาพการกินที่เคยอยู่

ยิ่งมีตัวเทียบอย่าง ลูคาคู โด้ นี่ยิ่งชัดเลย ไม่ได้หมายความจะเห็นการยิงประตูเป็นกอบเป็นกำแบบทั้งคู่นะ แต่ค่าตัวขนาดนี้ มันควรเล่นแล้วมีอิมแพ็คกว่านี้ไหม ดูบรูโน่เป็นตัวอย่างก็ได้ โหดตังแต่เกมแรกๆเลย  

อ้างอิงจาก:
อ้างอิงจาก:
คือก็ต้องยอมรับแหละ ว่าซื้อมาแพง และไม่สามารถตอบสนองความคาดหวังได้ทันที

แต่ในเมื่อมันยังปรับตัวไม่ได้..มันก็ต้องปรับตัวต่อไป หรือ คิดว่าไงล่ะ  

ผมก็ใส่ต้องนี้ไว้ให้แล้วไง ว่าตอนนี้มันไม่ค่อยเวิร์คแหละทีเล่นได้แค่นี้
มันเป็นดีลที่มีความน่าเป็นห่วงเหมือนกัน

แล้วถ้าไม่ปรับตัวต่อ พยายามต่อแล้วจะให้ทำยังไง นักเตะก็ยังต้องอยู่ในทีมต่อไป
จะนั่งสำรองไป เพื่อรอโอกาสใหม่ หรืออะไรก็ว่าไง

หรือท่านคิดว่าไง คิดว่าทำอะไรได้ก็ลองเสนอมาได้ครับ

เคสนี้ผมว่าไม่เกี่ยวกับฟอร์มหรือความมั่นใจของนักเตะหรอก แต่แท็คติกโค้ช ไม่สามารถดึงศักยภาพของนักเตะออกมาได้ คล้ายๆกับอลอนโซ่ที่ถนัดหลัง3 หรือ คริส กับ รูดิเกอร์ที่เล่นดีขึ้นในแผนกับแท็คติคใหม่ๆ กรณีนี้ไม่เปลี่ยนแผนใหม่ ก็เปลี่ยนโค้ชไปเลย
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 15826
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 10:28
Spoil

คือมันก็ยังไม่โอเคนะ

แต่ถ้าไม่ปรับตัวแล้วให้ทำไงดี..

- ไม่ส่งลงเลย
- ขายทิ้ง ก็ไม่ได้ ตลาดปิดแล้ว
- หรือนั่งสำรอง ก็ต้องรอดู

ผมว่าอาจจะต้องไปกลับไปที่สำรอง แล้วซ้อมให้หนักเพื่อกลับสู่ทีม

จะยกให้เป็นดีลที่ล้มเหลวในเดือนแรกเลย..เลยไหม
คือแต่ละดีลมันมีความเสี่ยงอยู่แล้ว มีสิทธิ์ออกได้ 2 หน้าแหละ แต่ถ้าผ่านไป 1 ปี มันหาจุดเปลีย่นไม่ได้ค่อยว่าอีกไหม

อย่างโซลชายังมาจนจะ 3 ปี ก็ยังได้โอกาสอยู่
VDB เล่นทั้งปีไม่มีไรเลย ก็ยังอยู่

คือ ตอนนี้มันไม่เวิร์คเท่าไหร่ล่ะ แต่มันยังมีทางให้เดินอยู่ไง

ก็ที่เค้าถามเนี่ยคือ ค่าตัวขนาดนี้ มันต้องรอปรับตัวถึง1ปีเลยรึ มันควรแกะซองกินได้เลยไหม

ไอปรับตัวไม่ได้ต้องให้เวลา หรือต้องลงไปสำรอง อันนี้ใครๆก็รู้อยู่แล้วครับว่ามันควรเป็นแบบนั้น

พ้องมันคือ ค่าตัวขนาดนี้ ทำไมถึงยังต้องใช้เวลาปรับตัวนานอีก ทั้งๆที่ก็กลับมาลีคเดิม ประเทศบ้านเกิด สภาพอากาศ สภาพการกินที่เคยอยู่

ยิ่งมีตัวเทียบอย่าง ลูคาคู โด้ นี่ยิ่งชัดเลย ไม่ได้หมายความจะเห็นการยิงประตูเป็นกอบเป็นกำแบบทั้งคู่นะ แต่ค่าตัวขนาดนี้ มันควรเล่นแล้วมีอิมแพ็คกว่านี้ไหม ดูบรูโน่เป็นตัวอย่างก็ได้ โหดตังแต่เกมแรกๆเลย  

อ้างอิงจาก:
อ้างอิงจาก:

ผมก็ใส่ต้องนี้ไว้ให้แล้วไง ว่าตอนนี้มันไม่ค่อยเวิร์คแหละทีเล่นได้แค่นี้
มันเป็นดีลที่มีความน่าเป็นห่วงเหมือนกัน

แล้วถ้าไม่ปรับตัวต่อ พยายามต่อแล้วจะให้ทำยังไง นักเตะก็ยังต้องอยู่ในทีมต่อไป
จะนั่งสำรองไป เพื่อรอโอกาสใหม่ หรืออะไรก็ว่าไง

หรือท่านคิดว่าไง คิดว่าทำอะไรได้ก็ลองเสนอมาได้ครับ

เคสนี้ผมว่าไม่เกี่ยวกับฟอร์มหรือความมั่นใจของนักเตะหรอก แต่แท็คติกโค้ช ไม่สามารถดึงศักยภาพของนักเตะออกมาได้ คล้ายๆกับอลอนโซ่ที่ถนัดหลัง3 หรือ คริส กับ รูดิเกอร์ที่เล่นดีขึ้นในแผนกับแท็คติคใหม่ๆ กรณีนี้ไม่เปลี่ยนแผนใหม่ ก็เปลี่ยนโค้ชไปเลย  

คือมันก็ต้องเกี่ยวอยู่แล้วแหละ ระบบ-แทกติกมีผลต่อนฟอร์มนักเตะก็ส่วนนึง
แต่ตัวนักเตะก็เล่นส่วนบุคคลได้ไม่ดีพอ

เคสนี้มีผลจากทั้งนักเตะ และ โค้ช
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 12085
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 10:36
ซานโช่ ยังต้องรอปรับตัวอีกหรอครับ
ผมดูทรงบอลเขาอืดๆตั้งแต่ดอทมุนละนะ แต่เหมือนกองหลังบุนเดสจะช้ากว่าซานโช่ครึ่งจังหวะตลอด แปลกใจว่าทำไมเอาซานโช่ไม่อยู่ปล่อยให้ใช้ทริกหรือโดนโยกง่ายๆแบบนั้น
เคยคิดว่าถ้าในพรีเมียร์ลีกคงไม่ง่ายแบบนั้น แล้วก็ใช่จริงๆถ้ายังไม่ปรับสปีดขึ้นคงเป็นเปเป้2 แน่นอน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3573
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 11:01
มีกลิ่นตั้งแต่นัดแรกๆแล้ว ไม่อยากวิจารณ์เดี๋ยวโดนรุมเรื้อน เล่นช้า เล่นยาก เหมือนลงซอฟแวร์มาคนละเวอร์ชั่นกับเพื่อน เหมือนจะพริ้วแต่ก็ไม่ได้ทำให้เกมส์ไหลลื่น ผมว่าทักษะดีมากนะ แต่บทบาท อิมแพคต่อเกมส์ยังต่ำอยู่ก็อยู่ที่โค้ชแล้วว่าจะใช้เป็นไหม
0
0
"We have to change from doubter to believer" JK
แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11097
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 17:25
ตลกพวกอวย 75ล้าน เล่นได้เท่านี้ บอกเล่นดี 5555555

วันนี้เพื่อนจ่ายอย่างสวยหลุดไปทางขวา มีเวลาให้ทำอะไรเยอะแยะ สุดท้ายล็อคไปติดเขาซะงั้น

จิ๊กซอชิ้นสุดท้ายปีกขวา เริ่มมีกลิ่น 5555555

สำหรับผมมันคือดีขึ้นนะ เทียบกับนัดแรกๆ แถมเป็นนัดที่เล่นทางขวาด้วย แล้วลูกหลุดไปนั้น มันกากเองจริง

แต่ก็คือเอามาตัดสิน career มันเลยหรอครับ เข้าใจว่ากะมาแขวะลูกเดียว แต่พูดซะเหมือน

นักเตะใหม่ทีมอื่นๆไม่เคยพลาดกันเลย ไม่เคยต้องปรับตัวเลย ค่าตัวมันสูงจริงแหละ

แต่ผมว่าแต่ละคนก็คิดแตกต่างกันไป อุส่ามาคุยแบบมีเหตุผลด้วย จะคุยกับผมไหมเนี่ย  

แขวะอะไร ตรงไหนที่พูดไม่จิง บอกทีสิ

อืม กะลาแลนด์จรจิงๆแหละ
0
0
วิจารณ์ตามฟอร์ม ห่วยก็คือห่วย ทำดีก็ชม
Manchester United Fans

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2020
ตอบ: 728
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 19:56
ถูกแบนแล้ว

อืม กะลาแลนด์จรจิงๆแหละ  

จิง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel