ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 791
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 11:58
[RE: ถ้า ทักกี้ แกใส่สุด แบบ ธนาธร ประเทศมันเปลี่ยนแน่ๆ]
Luckyy พิมพ์ว่า:
DarkSide23 พิมพ์ว่า:
แกเคยลุยแล้วช่วงเสื้อแดงไง ขับไล่เผด็จการ
หลายคนตอนนี้ที่ตาสว่างก็เพราะแกเป็นคนเปิดนี้แหละแล้วไปหาข้อมูลต่อ

ตอนนั้นชนขั้นกลางไม่เกต ส่วนมากเป็นสลิ่ม สุดท้ายเสื้อแดง
โดนใส่ความเผาบ้านเผาเมืองไหนจะโดนยิงหัวฟรี
ตอนนั้นอ่ะลุยสุดๆแล้ว จะไปเรียกร้องอะไรอีก

มันไม่ใช่หน้าที่แกแล้ว
เป็นนายกก็เสี่ยงคุกเสี่ยงตายหลายครั้ง
ทั้งที่ทำประเทศเจริญแต่ช่วงนึงโดนปั่นให้คนเกลียดทั้งประเทศ
จนอยู่ประเทศไม่ได้ หลายคนก็พึ่งจะมาตาสว่างตอนที่ลำบาก
แล้วมาเรียกร้องหาแก ผมว่าไม่ใช่อ่ะ  

ขอความรู้หน่อยครับ ตอนนั้นเสื้อแดงเผาจริงไม่ใช่หรอท่าน โดยแกนนำสั่งเอง ผมจำชื่อไม่ได้

ปล. ตอนนั้นผมเด็กๆไม่ค่อยรู้เรื่อง ที่บ้านผมเสื้อเหลือง  

เผาctw ยกฟ้องไปแล้วครับว่าไม่ใช่นปช

https://www.posttoday.com/politic/news/597685
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 2688
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 12:09
[RE: ถ้า ทักกี้ แกใส่สุด แบบ ธนาธร ประเทศมันเปลี่ยนแน่ๆ]
สุดกว่านี้และที่ผ่านมาได้ยังงัย ขอคิดแป๊ป ไม่ว่ารายไหนดูแล้วไปงัดเค้ายาก
นี้ขนาดคิดว่าเปลี่ยนสมัยแล้วจะง่ายขึ้นก็ไม่เลย คนตาสว่างมีตั้งเยอะและต่อให้เยอะกว่านี้ก็ยังยาก เค้าควบคุมทรัพย์กรหลักของประเทศ (ร้าบาน)

ถ้าเอาที่คิดออกตอนนี้เราคงต้องตาต่อตาฟันต่อฟันซึ่งมันทำไม่ได้ถ้าไม่มีปืน เราต้องหาปืนที่เป็นของเรา ซึ่งไม่อยากให้ถึงจุดนั้น

0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2011
ตอบ: 3910
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 13:26
SerraAvatar พิมพ์ว่า:
ทักกี้แกเป็นคนเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัวประมาณนึงเลยนะ อย่างตอนเป็นนายกก็แก้กฏหมายเอื้อตัวเองหลายอย่างอยู่ จนขนาดมีวลียอมรับกันว่า โกงแล้วไงถ้าประเทศชาติเจริญ เพราะงั้นผมไม่คิดว่าแกจะสู้สุดเพื่อประชาธิปไตยหรอกนะ อย่างตอน AIS แรกๆ แกเป็นโมเดลสัมปทานกินรวบของจริงเลยนะ มือถือนาทีละ 5 บาท แถมเป็นสัมปทานอยู่เจ้าเดียว โหดกว่า CP ที่ด่าๆกันตอนนี้อีก เพราะงั้นถ้าคนที่สามารถหาสัมปทานระดับนี้ได้ ผมว่าแกมีคอนเนคชั่นกับคนระดับโคตรสูงอยู่แล้วล่ะ ซึ่งถ้าคนที่เคยหาคอนเนคชั่นแบบนี้มาทั้งชีวิต ผมไม่คิดว่าอยู่ดีๆจะยอมเปลี่ยนมาสู้เพื่อประชาธิปไตยได้หรอก แต่แบบเอกคือบ้านรวยอยู่แล้ว แล้วไปเรียนเมืองนอก ผมว่ามีหวังมากกว่า  

ยุคนั้นมีค่าย WorldPhone 1800 ด้วยนะครับท่าน ไม่ได้มีแต่ค่าย GSM 900 เจ้าเดียวนะ

ป.ล. WorldPhone 1800 คือ Dtac ในปัจจุบัน ส่วน GSM 900 ก็คือค่ายโทรศัพท์ของทักกี้ ก่อนจะเปลี่ยนชื่อเป็น

GSM 2 วัตต์ และ AIS ในปัจจุบันครับ ขออธิบายง่ายๆ บ้านๆ แบบนี้แล้วกันนะครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2232
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 14:52
dekslum พิมพ์ว่า:
แกเคยลุยแล้วช่วงเสื้อแดงไง ขับไล่เผด็จการ
หลายคนตอนนี้ที่ตาสว่างก็เพราะแกเป็นคนเปิดนี้แหละแล้วไปหาข้อมูลต่อ

ตอนนั้นชนขั้นกลางไม่เกต ส่วนมากเป็นสลิ่ม สุดท้ายเสื้อแดง
โดนใส่ความเผาบ้านเผาเมืองไหนจะโดนยิงหัวฟรี
ตอนนั้นอ่ะลุยสุดๆแล้ว จะไปเรียกร้องอะไรอีก

เป็นนายกก็เสี่ยงคุกเสี่ยงตายหลายครั้ง
ทั้งที่ทำประเทศเจริญแต่ช่วงนึงโดนปั่นให้คนเกลียดทั้งประเทศ
จนอยู่ประเทศไม่ได้ หลายคนก็พึ่งจะมาตาสว่างตอนที่ลำบาก
แล้วมาเรียกร้องหาแก ผมว่าไม่ใช่อ่ะ  

ขอความรู้หน่อยครับ ตอนนั้นเสื้อแดงเผาจริงไม่ใช่หรอท่าน โดยแกนนำสั่งเอง ผมจำชื่อไม่ได้

ปล. ตอนนั้นผมเด็กๆไม่ค่อยรู้เรื่อง ที่บ้านผมเสื้อเหลือง  

เผาctw ยกฟ้องไปแล้วครับว่าไม่ใช่นปช

https://www.posttoday.com/politic/news/597685  

ความจริงคือแกนำพูดจริงว่า เผาเลยพี่น้องผมรับผิดชอบเอง วันนั้นดูไลฟ์อยู่
แต่บริบทคือตอนนั้นประชาชนกำลังไล่เผด็จการ ถ้ามีการใช้ความรุนแรงกับประชาชน ให้เผาได้เลย
(ก็คล้ายๆที่เด็กประท้วงตอนนี้แหละ ฝ่ายรัฐเอาเปรีนยบตลอดปชช ทำอะไรไม่ได้ให้ทำไงมีแต่ความแค้น
พอใช้ความรุนแรงก็ผิดอีก มีแต่ฝ่ายรัฐทำล่ะไม่ผิด)
แล้วทีนี้ก็โดนตัดต่อไปแค่ท่อนนี้แหละ วัถุดิบชั้นดี เอาไปหลอกสลิ่ม แล้วพอทหารเผาจริงก็เอาคลิปนี้ไปปลอกสลิ่มรัวๆ

ตอนนั้นก็ไม่เข้าใจเหมือนกันชีวิตคนมีค่าน้อยกว่าเศษดินปูนบนตึก
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 791
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 15:29
dekslum พิมพ์ว่า:

ความจริงคือแกนำพูดจริงว่า เผาเลยพี่น้องผมรับผิดชอบเอง วันนั้นดูไลฟ์อยู่
แต่บริบทคือตอนนั้นประชาชนกำลังไล่เผด็จการ ถ้ามีการใช้ความรุนแรงกับประชาชน ให้เผาได้เลย
(ก็คล้ายๆที่เด็กประท้วงตอนนี้แหละ ฝ่ายรัฐเอาเปรีนยบตลอดปชช ทำอะไรไม่ได้ให้ทำไงมีแต่ความแค้น
พอใช้ความรุนแรงก็ผิดอีก มีแต่ฝ่ายรัฐทำล่ะไม่ผิด)
แล้วทีนี้ก็โดนตัดต่อไปแค่ท่อนนี้แหละ วัถุดิบชั้นดี เอาไปหลอกสลิ่ม แล้วพอทหารเผาจริงก็เอาคลิปนี้ไปปลอกสลิ่มรัวๆ

ตอนนั้นก็ไม่เข้าใจเหมือนกันชีวิตคนมีค่าน้อยกว่าเศษดินปูนบนตึก

ถูกต้องเลยครับ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Nov 2014
ตอบ: 9341
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 17:13
Phantom Thieves พิมพ์ว่า:
SerraAvatar พิมพ์ว่า:
ทักกี้แกเป็นคนเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัวประมาณนึงเลยนะ อย่างตอนเป็นนายกก็แก้กฏหมายเอื้อตัวเองหลายอย่างอยู่ จนขนาดมีวลียอมรับกันว่า โกงแล้วไงถ้าประเทศชาติเจริญ เพราะงั้นผมไม่คิดว่าแกจะสู้สุดเพื่อประชาธิปไตยหรอกนะ อย่างตอน AIS แรกๆ แกเป็นโมเดลสัมปทานกินรวบของจริงเลยนะ มือถือนาทีละ 5 บาท แถมเป็นสัมปทานอยู่เจ้าเดียว โหดกว่า CP ที่ด่าๆกันตอนนี้อีก เพราะงั้นถ้าคนที่สามารถหาสัมปทานระดับนี้ได้ ผมว่าแกมีคอนเนคชั่นกับคนระดับโคตรสูงอยู่แล้วล่ะ ซึ่งถ้าคนที่เคยหาคอนเนคชั่นแบบนี้มาทั้งชีวิต ผมไม่คิดว่าอยู่ดีๆจะยอมเปลี่ยนมาสู้เพื่อประชาธิปไตยได้หรอก แต่แบบเอกคือบ้านรวยอยู่แล้ว แล้วไปเรียนเมืองนอก ผมว่ามีหวังมากกว่า  

อันที่จริงต้องบอกว่าแกเป็นเอกชนรายแรกๆที่กล้าลุยตลาดโทรคมนาคมมากกว่า ตั้งราคาเท่าไรก็ได้ ก็เลยรวยก่อน ยุคนั้น TOT ขายสัมปทานคลื่น 900 ให้ AIS ปีนึงไม่ต่ำกว่า 20000 ล้าน ก็เลยมีต้นทุนตรงนี้ด้วย

เข้าใจครับ สัมปทานมันคือการลงทุน มันก็มีความเสี่ยง ก็ต้องมีผลตอบแทน BTS ก็เหมือนกัน Kingpower ก็เหมือนกัน (แต่รู้สึกจะโดนด่าไม่เท่ากัน แต่ก็ต้องให้เครดิตแกด้วยที่เปิดมือถือเสรี)

แต่ผมแค่จะสื่อว่า การได้สัมปทานระดับหมื่นล้าน มันเป็น nobody ไม่ได้หรอก มันต้องมีคอนเนคชั่นแข็งมากอยู่แล้ว ยิ่งอยู่ในเมืองไทยด้วย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel