ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Jun 2009
ตอบ: 143
โพสเมื่อ: Mon Sep 13, 2021 21:38
[RE: คีย์บอร์ด keychron ดียังไงครับ]
เพิ่งได้มาตอนที่เว็บไทยเติมของตอนวันที่ 8 ครับ ได้ K4V2 Red Switch มา พิมพ์สนุกมาก ชอบฟิลการกดมาก แล้วตัวคีย์บอร์ดรูปทรงมันดูดีนะ วัสดุงานประกอบดี เทียบกับราคาคือโอเคมากๆ หลายคนบอกกดไม่ทันตอนเติมของ แต่ผมมากดกับร้านตัวแทนจำหน่ายใน shopee คือกดซ์้อชิลๆ เลยไม่ได้แย่งอะไรกับใคร แถมได้ราคาดีด้วย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2465
โพสเมื่อ: Mon Sep 13, 2021 22:08
[RE: คีย์บอร์ด keychron ดียังไงครับ]
KuAlonEZ พิมพ์ว่า:
Wizoz พิมพ์ว่า:
ถ้าให้ผมแนะนำก็คือ "หนีไป" ถ้าใจไม่นิ่งพอครับ
จุดเริ่มต้นของหายนะทางการเงินแน่ๆฮะ 5555  

อันนี้จริงเลยผมเพิ่งได้ K2 มาเมื่อวาน วันนี้สั่ง Keycap มา Custom เพิ่มซะแล้ว งบบานปลายจริงๆ  

มีร้าน keycapแนะนำมั้ยฮะ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: ตกบ่อปลาของน้ำใส
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3117
โพสเมื่อ: Mon Sep 13, 2021 22:14
KANE-BOY พิมพ์ว่า:
KuAlonEZ พิมพ์ว่า:
Wizoz พิมพ์ว่า:
ถ้าให้ผมแนะนำก็คือ "หนีไป" ถ้าใจไม่นิ่งพอครับ
จุดเริ่มต้นของหายนะทางการเงินแน่ๆฮะ 5555  

อันนี้จริงเลยผมเพิ่งได้ K2 มาเมื่อวาน วันนี้สั่ง Keycap มา Custom เพิ่มซะแล้ว งบบานปลายจริงๆ  

มีร้าน keycapแนะนำมั้ยฮะ  

ในกลุ่มเฟสบุคโลดฮะ ปล. ระวังล้มละลาย มีแต่คนป้ายยา
https://www.facebook.com/groups/193104677891626
แก้ไขล่าสุดโดย Mercwryy เมื่อ Mon Sep 13, 2021 22:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

นักบอลถ้วย ง.
Status: งล
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2041
โพสเมื่อ: Tue Sep 14, 2021 00:09
คีย์บอร์ด keychron ดียังไงครับ
ข้อดีหลักๆเลยนะครับ layout mac ได้แบบพวกปุ่มฟังชั่นใช้ได้หมดเลย บลูทูธเสถียร

ส่วนที่เหลือผมให้งั้นๆ

ตอนแรกก็มองkeychronคือทอปสุดในใจแต่พอเข้าวงการ นี้ไปยาวเลยครับ

จาก ในใจคิดว่าแค่คีย์บอร์ด ส่วนสวิทดีสุดคงพวก cherry สรุปตอนนี้ มาจบที่ boba u4t

การlubeนี่ก็สำคัญ ลดเสียงรบกวนได้เยอะ

ถ้าพวก prebuild นี่ ถ้าไม่ชอบไฟไม่เน้นไร้สาย อยากให้มอง leopold อีกแบรนด์ งานดีเรียบๆ มีแผ่นซับเสียงมาให้ แคปหนา pbt

ส่วนตัวผมไปจบที่ gmmk pro ละ สั่งเพลท เอานู่นนี่มาmod บานเลย แต่ตอนนี้อยากไปต่อ jelly epoch ละ
เสียดายเงินไม่อำนวย ต้องหาก่อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status: zerO
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 689
โพสเมื่อ: Tue Sep 14, 2021 05:14
แบรนดิ้ง

กระแส

สลับข้าม windows / mac / mobile ได้เร็ว ทำให้ใช้แค่คีย์บอร์ดเดียวในการทำงานหลายหน้าจอได้สะดวก

รู้หรือไม่1 : mechanical ทุกวันนี้ราคาไม่ถึงพันก็มีเยอะแยะ แต่ keychron ราคานี้ถือว่าแพงเท่า razer ยุคนี้
ซึ่ง razer มันก็กดราคาลงมาจากเมื่อ5-10ปีที่แล้วเยอะมาก แล้วทำไม keychron ยังแพงอยู่ คุณไม่คิดว่ามัน over price หรอ

รู้หรือไม่2 : ทุกวันนี้ mechanical ตัวละพันเดียว แต่ key cap สวยๆ ขายกันชิ้นละ 50-400+ ซึ่งแพงกว่า การซื้อ keyboard ที่มี keycap ติดมาอยู่แล้วอีก งงมาก

0
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2020
ตอบ: 319
โพสเมื่อ: Tue Sep 14, 2021 09:01
eneute พิมพ์ว่า:
แบรนดิ้ง

กระแส

สลับข้าม windows / mac / mobile ได้เร็ว ทำให้ใช้แค่คีย์บอร์ดเดียวในการทำงานหลายหน้าจอได้สะดวก

Spoil

รู้หรือไม่1 : mechanical ทุกวันนี้ราคาไม่ถึงพันก็มีเยอะแยะ แต่ keychron ราคานี้ถือว่าแพงเท่า razer ยุคนี้
ซึ่ง razer มันก็กดราคาลงมาจากเมื่อ5-10ปีที่แล้วเยอะมาก แล้วทำไม keychron ยังแพงอยู่ คุณไม่คิดว่ามัน over price หรอ

รู้หรือไม่2 : ทุกวันนี้ mechanical ตัวละพันเดียว แต่ key cap สวยๆ ขายกันชิ้นละ 50-400+ ซึ่งแพงกว่า การซื้อ keyboard ที่มี keycap ติดมาอยู่แล้วอีก งงมาก  

ท่านใช้ตัวไหนอยู่ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย b98se เมื่อ Tue Sep 14, 2021 09:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5141
โพสเมื่อ: Tue Sep 14, 2021 11:13
eneute พิมพ์ว่า:
แบรนดิ้ง

กระแส

ผมว่า Razer มัน overprice กว่านะ ล่าสุดปล่อยตัว WIRELESS KEYBOARD มาในราคา 7พันกว่า หรือ SteelSeries ก้เฉียดๆ 8 พัน แต่ function ก็ไม่ได้ต่างกับ Keyboard ราคาพันกว่าเท่าไหร่ ที่ต่างแค่วัสดุ

ผมว่า Keychron มันปรับแต่งได้อิสระดีในราคาที่พอรับได้ (หลายยี่ห้อก็ปรับได้ แค่แพงกว่าอีกอย่าง Glorious,Leopold,IQUNIX นี่ก็ราคาเฉียดหมื่น )
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel